เป็นหนี้บัตรอิออน ยูเมะ เคทีชี เฟิสซอย หยุดจ่ายมาเดือนกว่าแล้วครับ

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96881 โดย tommancity
ผมหยุดจ่ายอี่ซี่ อิออน เฟรชช้อย.
อี่ซี่เหลือสองวันก็จะครบสองรอบบิลเต็มแล้ว วันที่17กันยานี้ ช่วงนี้ทุกๆวันเจ้าหน้าที่โทรมาวันละครั้ง 2ครั้งแต่เรารับสายแค่วันละครั้ง เพราะต้องทำงาน ช่วงนี้ก็โทรมาเกรี้ยกล่อมให้เราจ่ายเข้าไป500ก่อนตบอด จะครบสองรอบบิลแล้ว อยากให้ลูกค้าพิจาราณาในส่วนของการใช้บัตรต่ออยู่ ให้ลูกค้าคิดใหม่ทบทวนใหม่. เข้าใจอยู่ว่าลูกค้ามีปัญหาด้านการเงิน. แสดงเจตนาตลอดว่าจะขอปิดบัตร. ก็พูดไป
ส่วนอิออน เฟร้ชช้อยหยุดบิลแรก3-4วันโทรมาที แต่พูดดีอยู่

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96892 โดย ฟ้าใส
อิออนบอกแต่ให้ไปจ่ายๆ พูดจาไม่เพาะเลย แถมโทรเข้าแต่ที่ทำงานด้วย มือถือมีก็ไม่โทร น่าเบื่อมากค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96893 โดย Amonthep
ขี้เกียจรับก็ไม่รับเลยช่วงนี้ อิออนพูดไม่เพาะจริงๆครับ อีชี่บายผมเคยหงุดหงิดใส่ไปทีโทรมาตอนขับรถเราบอกไม่ว่างคุยโทรมาอยู่ได้555เจอด่าไปนิดหน่อย แต่ช่วงนี้เงียบหายไปหมด

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96918 โดย Amonthep
อัพเดท!!!อิออนโทรมาจากบ.อะไรสักอย่างนี้แหละที่ติดตามทวงหนี้เราบอกว่าวันนี้สรุปคุณไม่จ่ายใช่มั้ยงั้นเราจะส่งเรื่องกลับไปให้อิออนนะค่ะ อิออนโทรมาจนต้องรับสาย5ครั้งติดกันภานใน1นาทีเชื่อเลย

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96919 โดย ฟ้าใส

Amonthep เขียน: อัพเดท!!!อิออนโทรมาจากบ.อะไรสักอย่างนี้แหละที่ติดตามทวงหนี้เราบอกว่าวันนี้สรุปคุณไม่จ่ายใช่มั้ยงั้นเราจะส่งเรื่องกลับไปให้อิออนนะค่ะ อิออนโทรมาจนต้องรับสาย5ครั้งติดกันภานใน1นาทีเชื่อเลย

เราไม่ว่างรับสายเพราะที่ทำงานไม่ให้ใช้โทรศัพท์ เปิดมาแต่ล่ะที อิออนจากacs โทรแบบต่อเนื่อง5สายเช่นเดียวกันค่ะ น่าเบื่อมากเลย. พอเราไม่รับก็โทรไปหาพ่อ บอกว่าจะมาหาพ่อที่บ้าน. รอบนี้ฉันรอรับเลยค่ะ คงต้องด่ากลับบ้างล่ะ. วีนแตกมากเลยค่ะตอนนี้

6 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #97128 โดย Amonthep
อัพเดท!!!ยูเมะล่าสุดของแฟนครับ รอบบิลที่3เข้าบิลที่4 เสนอส่วนลดจาก30000กว่ามาเหลือ23000 แต่ขอจ่ายมาก่อน3500หลังจากนั้นผ่อนจ่ายเป็นเดือน แฟนก่อบอกไปว่าขอส่งเอกสารมาก่อนแล้วจะจ่าย อิออนก็บอกว่าให้จ่ายมาก่อนเอกสารจะล่าช้านิดหน่อยแล้วจะส่งตามมาทีหลัง แฟนเลยบอกยกเลิกไป ดูแล้วเหมือนล่นแง่ใส่เรามากกว่า เลยบอกให้แฟนปฎิเสธไปก่อน เวลามีข้อเสนอมาต้องระวังหน่อยนะครับ ส่วนของตัวผมเองยังไม่มีข้อเสนอมาได้แต่ขอให้เราจ่ายขั้นต่ำและขู่ว่าดือนหน้าจะไม่สามารถจ่ายขั้นต่ำได้แล้วต้องจ่ายจำนวนเต็ม ผมเลยตอบว่าผมยังไม่มียินดีจ่ายปิดที่เดียวสิ้นปี ยูเมะตอบกลัวว่าเราไม่แนะนำให้ปิดเป็นเงินก้อน เออแล้วจะขู่ว่าเดือนหน้าต้องจ่ายเป็นก้อนทำไมว่ะงงมาก ส่วนเคทีชี เฟิสช้อยหายเงียบไปหมดเลยไม่มีการติดต่อมาเลย มีอะไรจะมาอัพเดทนะครับ :bye:

6 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #97158 โดย tommancity
ผมก็โดนเล่นแง่ครับให้ผมนำบัตรประชาชนไปจ่ายเลยงวดแรก10,000บาท ที่เซเว่น วันนี้เลยก็ได้. ผมเลยบอกส่งเอกสารส่วนลดปิดบัญชีให้ผมก่อน. ผมต้องเห็นเอกสารก่อนแล้วผมถึงจะไปจ่ายให้ เจ้าหน้าที่เงียบไปเลยพูดอ่ำๆอึ่งๆ. ถ้าไม่รู้จักกับชมรมแห่งนี้ได้อ่านหลายๆกระทู้มาผมเสร็จครับบอกตามตรง. รู้เท่าไม่ถึงการ. ขอบคุณชมรมแห่งนี้จริงๆทำให้ผมตามเจ้าหนี้ทันไม่เสียเหลี่ยมเสียท่าให้กับเขาไปก่อน

6 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #97178 โดย ฟ้าใส
ลำคานacs. จากอิออนมากๆๆๆๆ บอกแล้วขู่แล้ว ก็โทรเข้าที่ทำงานอยู่ดี เริ่มจะลำคานมากๆเลยค่ะ มีใครเป็นเหมือนเรามั้ยคะ

6 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #97417 โดย Amonthep
ACSที่พูดจาดีก็มีครับคุยไปสบายใจแต่ถ้าเจอพวกพูดไม่ดีกะเหนื่อยขู่บ้างอะไรบ้างบอกเลยว่าถ้าโทรมาขู่ไม่ต้องโทรมาไม่รับแล้วจะบัยทึกเสียงไว้ด้วย แล้วใครเคยได้ใบที่เสนอมาปิดหนี้บ้างครับ

6 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #97432 โดย Amonthep
อัพเดทล่าสุด อิออนแฟนเสนอมาว่าจะรวมยอดของสัญญาเงินกู้กับผ่นของรวม28000ลดเหลือ16000ผ่อนจ่าย20เดือน เดือน820บาท ตอนนี้ยังไม่ตอบรับเพราะดูแปลกๆ ใครเจอข้อเสนอแบบนี้บ้างครับ รับดีหรือรอก่อน :shy:

6 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #97458 โดย gampong
อดทนอย่างเดียวครับ ยูเมะส่วนลดมากสุดๆแต่มันก็ตื้อสุดๆ ถ้าท่านได้คุยกับหัวหน้ามันเมื่อไรก็เริ่มเป็นนิมิตรหมายที่ดีครับ.(ผมปิดไปแล้ว) อิออนมันไม่ยอมง่ายๆทุกวันนี้ผมลากยาวมา ซิตี้ก็เช่นกัน ลดนิดเดียว รอไปก่อนนะ ถ้ามันมาหาที่บริษัท(อิออนมันมาจริงๆ) ถ้าโดนไล่ออกจากงาน จะแจ้งสคง.(ขู่มันมั่ง) :upset:

6 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #98044 โดย Amonthep
ล่าสุดยูเมะมาอีกเจ้าจากยอด32000ลดเหลือ16000เสียดายยังไม่มีเลยลดมาเยอะมากๆเลย

6 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #98045 โดย Amonthep
ช่วงนี้หลายบัตรส่งไปที่บ้านตามที่อยู่ในบัตรประชาชนแม่เริ่มบ่นแล้ว บางบัตรก่อส่งจดหมายมาบอกว่าจะยกให้อีก บ.ตามทวงหนี้เนื่องจากเราไม่ชำระและติดต่อไม่ได้(ไม่ใช่ติดต่อไม่ได้แต่พวกมันหายไปหมดเลยแปลกมาก)ช่วงนี้เงียบหายไปหมดเลยรอดูเดือนนี้อีกทีว่าจะมีอะไรใหม่บ้าง

6 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #98273 โดย ฟ้าใส
ตอนนี้ยิ่งแย่เลยค่ะ อิออนโทรเข้าที่ทำงานอย่างเดียวเสนอประนอมหนี้ ยูเมะก็ตามไม่เลิก ไปค้ำประกันกู้เงินรายวันให้เพื่อนแต่เขาดันหนี ช่วงนี้ชีวิตแย่สุดๆจนคิดสั้นหลายครั้งเลยค่ะ

6 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #98736 โดย Amonthep

6 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #99545 โดย puipudui
มายืนยันอีกเสียงค่ะ ว่า อิออนทวงหนักมาก และเจ้าหน้าที่พูดจาไม่ดีเลย
ดูจากแต่ละเคส มูลหนี้น้อยยังโดนตามจิกขนาดนี้ ของเรามูลหนี้หลักแสน คงจะตามล่าเราทุกวันแน่ๆ ก็ต้องทนรับมือต่อไป

6 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #99571 โดย puipudui

tnkrwj1989 เขียน: ลองศึกษาดูครับ
www.debtclub.consumerthai.org/odebt/index.php?option=com_fireboard&Itemid=10&func=view&catid=2&id=1917

ขอบคุณมากๆ เลยค่ะ เข้าไปอ่านแล้ว ตรงหลายเคสเลยค่ะ ได้สติขึ้นเลยค่ะ

6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #100203 โดย Amonthep
กลับมาแล้วครับหลังจากหายไปนานช่วงนี้งานเยอะไม่มีเวลาได้มาอ่านมาตอบอัพเดทล่าสุด ยูเมะเสนอ ส่วดให้ลดแฟน จาก 36000เหลือ15000ลดเยอะมาก ของตัวเอง จาก20000ลดเหลือ12000 แต่ยังติดที่ยังไม่มีเงินเก็บพอให้เลยเสียดายมาก แต่อิออนนี้สุดๆๆล่าสุดวันนี้มีเจ้าหน้าที่มาหาบ้านหาไม่เจอไปหาผู้ใหญ่บ้านเลยผมนี้หงุดหงิดมากตอนนี้ยังไม่แน่ใจว่าใช่หรือป่าวแต่โทรหายูเมะเค้าบอกว่าทาง บ.ไม่มีการติดตามทวงที่บ้านที่ทำงานแน่นอน ใครเคยเจอแบบนี้บ้างครับ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.632 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena