สอบถามสแตนดาร์ท ว่าเข้าทิสโก้ แล้วมีปัญหาอะไรไหมคะ

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96605 โดย แตงกวา
ตอนนี้กำาลังเข้าสู่ hair cut เพิ่งหยุดจ่าย standard charter ประมาณ 3 เดือน เพราะต้องเอาเงินไปจ่ายให้ค่าเทอม เราอยากปิดก่อนที่ standard จะเข้าทิสโก้ แต่เจ้าหน้าที่ลดให้แค่ 15% จากยอด 200,000 บาท

ทำไงดีคะ เงินเราไม่พอเลย เขาก็ไม่ยอมลดให้มากกว่านี้ กลัวว่าถ้าเราค้างอยู่ แล้วพอไปทิสโก้กลัวโดนฟ้อง หรือไม่ก็ทิสโก้ไม่ลดให้

ขอคะแนะนำด้วย ตอนนี้เราไม่มีเงินจะจ่ายเยอะ ขนาดนั้น hair cut เพิ่งปิดที่อื่น
ทิสโก้ เค้าเคี่ยวไหมคะ เรากังวลมากเลย ตอนนี้ครอบครัวต้องมาก่อน

ขอบคุณทุกความเห็นล่วงหน้านะคะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96607 โดย karn39
เท่าที่ผมเข้าใจ ถ้าไม่ได้จ่ายเดินบัญชีให้เป็นปกติ สแตนดาร์ด ก็โอนหนี้ไปทิสโก้ไม่ได้นะครับ (เจ้าหน้าที่แจ้งผมอย่างนั้น) ผมค้างอยู่ 5 เดือน ช่วงนี้บี้ให้จ่ายน่าดูโทรทั้งวัน บอกไม่มี เค้าก็พูดเองเออเอง แล้วพรุ่งนี้ก็โทรมาใหม่ เพลีย

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.290 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena