สักตั้งกับหนีบัตรเคดิต

6 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #98426 โดย takaru

tongsamit เขียน:

takaru เขียน:

takaru เขียน:

takaru เขียน: เป็นสมาชิกบัตรยูเม ไม่ถึงปี ทำแฮร์คัทได้ไหม
แล้วได้ส่วนลดเยอะไหมคับ

ของผมก็ไม่ถึงปีครับ จ่ายไม่ใหวเลยหยุดครับ รอปิดทีเดียว รอผู้รู้มาตอบอีกคนครับ

ขึ้นอยู๋ที่ว่าเป็นหนี้เน่าเท่าไรคับ ไม่ถึงปีก็แฮร์คัทได้

ขอผมยอด 48,000 บ. ตอนนี้รวมดอกเบี้ย 5 หมื่นต้นๆแล้ว พนักงานแจ้งครับ

หยุดจ่ายเมื่อไร กี่รอบบิลแล้วคับ

หยุดจ่าย 02/11/2017 ครับ โทรตามทุกวัน มีให้ยืนยันที่ทำงานด้วยครับ ดูแล้วโทรไปที่ทำงาน HR บอกว่าลาออกแล้ว เขาเลยสอบถามที่ทำงานแบบละเอียดมากๆครับ

1-2 เดือนแรก จะโทรมาบ่อยหน่อย พอเข้าเดือนที่ 3 เดี๋ยวก็โทรน้อยลง

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #98482 โดย takaru
อัพเดต 14/11/60
city ส่งจม.บอกเลิกสัญญาแล้ว หลังจากที่หยุดจ่ายได้ 3 เดือน
ยูเม ส่งจม.ทวง (จำไม่ได้ว่าบอกเลิกสัญญายัง ทิ้งไปแล้ว)
กรุงศรีโฮม ตอนนี้มีแต่โทรท้วง ยังไม่มีส่วนลด

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #99079 โดย Maifar18
ของเรา ยูเมะ เข้ารอบบิลที่ 4 แล้ว มีเสนอมา จากยอด 12x.xxx เหลือ 62,500 ประมาณ 52%
แต่ก็ยังไม่ไหว เพราะมีเจ้าอื่นอีก รอต่อไป แง่ๆๆๆ

6 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #99197 โดย takaru
ของเราก็ รอบบิลที่ 4 จากยอด102,000 ลดเหลือ 77,000
เราเลยปฎิเสษไป เพราะยอดยังสูง
แต่ยูเม มันร้าย มันส่งตดหมายทวงหนี้ไปที่อยู่เก่าด้วย

6 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #99225 โดย Maifar18

takaru เขียน: ของเราก็ รอบบิลที่ 4 จากยอด102,000 ลดเหลือ 77,000
เราเลยปฎิเสษไป เพราะยอดยังสูง
แต่ยูเม มันร้าย มันส่งตดหมายทวงหนี้ไปที่อยู่เก่าด้วย

ของเรา เมื่อวันที่ 19/12/17 สรุปจบที่ 55,000 จากยอด 120,000 เริ่มจ่าย 29 ธันวานี้อะคะ ให้ผ่อนจ่าย 12 งวด ได้ลดประมาณ 54% เราตกลงเพราะว่าจ่ายไหว

**สู้ๆนะคะ เดี๋ยวส่วนลดสวยๆก็มา

6 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #99244 โดย takaru
คับ รอเลขสวยๆ ปิดจบสักที

6 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #99253 โดย Khwan2303
ของเราทางยูเมะเสนอส่วดลดให้ จากยอดที่หมด 69,000 เหลือ 35,000 ผ่อนจ่าย 10 งวด โดยไม่มีดอกเบี้ย แต่งวดแรก ต้องจ่าย 4800 บาท ภายใน 27 ธันวา นี้เท่านั้น เราควรรับข้อเสนอนี้ดีไหมค่ะ

6 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #99254 โดย Khwan2303
ของคุณ Maifar18 จ่ายงวดละเท่าไหร่ค่ะ ของเรา ลดจาก 69000 เหลือ 35000 ผ่อนจ่าย 10 งวด โดยไม่มีดอกเบี้ย งวดแรก 4800 งวดต่อไปแล้วแต่เรา แต่ต้องไม่ต่ำกว่า 2000 เราควรรับข้อเสนอนี้ดีไหม เขาบอกว่าเป็นโครงการพิเศษสิ้นปี ไม่ได้มีบ่อยๆ ต้องตอบรับภายในวันนี้แล้ว ก่อน สองทุ่ม

6 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #99255 โดย เจ๋งแจ๋ว
Replied by เจ๋งแจ๋ว on topic สักตั้งกับหนีบัตรเคดิต

Khwan2303 เขียน: ของคุณ Maifar18 จ่ายงวดละเท่าไหร่ค่ะ ของเรา ลดจาก 69000 เหลือ 35000 ผ่อนจ่าย 10 งวด โดยไม่มีดอกเบี้ย งวดแรก 4800 งวดต่อไปแล้วแต่เรา แต่ต้องไม่ต่ำกว่า 2000 เราควรรับข้อเสนอนี้ดีไหม เขาบอกว่าเป็นโครงการพิเศษสิ้นปี ไม่ได้มีบ่อยๆ ต้องตอบรับภายในวันนี้แล้ว ก่อน สองทุ่ม

แล้วทางแบงค์ได้ส่งเอกสารอะไรมาให้ที่ระบุการจ่ายครั้งนี้หรือเปล่าครับ
ถ้ามี อ่านแล้วข้อความชัดเจนคือการปิดจบหนี้แบบผ่อนชำระ ถือว่าส่วนลด สวยใช้ได้นะครับ
อีก 9 งวดที่เหลือจ่ายต่อเดือนประมาณ 3,360
ถ้าคิดว่าจ่ายใหวก็น่าสนดีนะครับ

อ่านเอกสารต่างๆให้ละเอียดนะครับ สู้ สู้ o_) o_)

6 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #99257 โดย Khwan2303
ถ้าเราตกลง เขาจะมีเอกสารส่งมาให้ค่ะ คิดว่าน่าจะโอเค ว่าจะตอบตกลงรับข้อเสนอนี้อยู่ค่ะ อย่างน้อยๆ เราก็ยังได้ผ่อนจ่าย ไม่ได้จ่ายเป็นก้อน อีกอย่างจ่ายไปก็ลดเงินต้นทั้งหมด ไม่มีหักดอกเบี้ย จ้่ายมากเราก็หมดไว

6 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #99258 โดย Maifar18

Khwan2303 เขียน: ของคุณ Maifar18 จ่ายงวดละเท่าไหร่ค่ะ ของเรา ลดจาก 69000 เหลือ 35000 ผ่อนจ่าย 10 งวด โดยไม่มีดอกเบี้ย งวดแรก 4800 งวดต่อไปแล้วแต่เรา แต่ต้องไม่ต่ำกว่า 2000 เราควรรับข้อเสนอนี้ดีไหม เขาบอกว่าเป็นโครงการพิเศษสิ้นปี ไม่ได้มีบ่อยๆ ต้องตอบรับภายในวันนี้แล้ว ก่อน สองทุ่ม

ดูจากส่วนลดก็ได้ประมาณ 49-50% ก็ลดโอเคนะคะ ถ้าจ่ายไหวและอยากให้จบเร็ว ก็รับได้เลยค่ะ
แต่หากคิดว่ายังจ่ายไม่ไหวหรือมีบัตรตัวอื่นอีก ก็รออีกหน่อยก็ได้ค่ะ เพราะว่า นานกว่านี้ก็จะได้ลดอีกแน่นอนค่ะ
ขึ้นอยู่กับว่าเราคุยได้หรือเปล่า แต่ของรา ถ้ารอนานกว่านี้ก็ได้ แต่ไม่อยากรอนาน ไม่อยากยีดเวลาเครดิตบูโร
อีกอย่างยอดนี้พอจ่ายไหว ก็เลยรับไว้ค่ะ

6 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #99259 โดย Maifar18

Khwan2303 เขียน: ถ้าเราตกลง เขาจะมีเอกสารส่งมาให้ค่ะ คิดว่าน่าจะโอเค ว่าจะตอบตกลงรับข้อเสนอนี้อยู่ค่ะ อย่างน้อยๆ เราก็ยังได้ผ่อนจ่าย ไม่ได้จ่ายเป็นก้อน อีกอย่างจ่ายไปก็ลดเงินต้นทั้งหมด ไม่มีหักดอกเบี้ย จ้่ายมากเราก็หมดไว

ของเรานัดรับเอกสารพรุ่งนี้ค่ะ 23/12/2017 จากยอดประมาณ 120,000 เหลือ 55,000
จ่ายเป็นงวดเหมือนกันค่ะ งวดแรก 28 ธันวานี้ 7500 งวด2-11 ไม่ตำกว่า 3200 งวดสุดท้ายจ่า่ยเต็ม
แต่เรากะจ่ายให้หมดภายในมีนาคม เพราะได้โบนัส

6 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #99260 โดย Maifar18

เจ๋งแจ๋ว เขียน:

แล้วทางแบงค์ได้ส่งเอกสารอะไรมาให้ที่ระบุการจ่ายครั้งนี้หรือเปล่าครับ
ถ้ามี อ่านแล้วข้อความชัดเจนคือการปิดจบหนี้แบบผ่อนชำระ ถือว่าส่วนลด สวยใช้ได้นะครับ
อีก 9 งวดที่เหลือจ่ายต่อเดือนประมาณ 3,360
ถ้าคิดว่าจ่ายใหวก็น่าสนดีนะครับ

อ่านเอกสารต่างๆให้ละเอียดนะครับ สู้ สู้ o_) o_)

เอกสารได้พรุ่งนี้ค่ะ ไปรับที่สาขา ของคุณมากนะคะ ได้รับเอกสารแล้วจะมา update ให้ทราบกันอีกทีค่ะ

6 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #99262 โดย Khwan2303

Maifar18 เขียน:

ดูจากส่วนลดก็ได้ประมาณ 49-50% ก็ลดโอเคนะคะ ถ้าจ่ายไหวและอยากให้จบเร็ว ก็รับได้เลยค่ะ
แต่หากคิดว่ายังจ่ายไม่ไหวหรือมีบัตรตัวอื่นอีก ก็รออีกหน่อยก็ได้ค่ะ เพราะว่า นานกว่านี้ก็จะได้ลดอีกแน่นอนค่ะ
ขึ้นอยู่กับว่าเราคุยได้หรือเปล่า แต่ของรา ถ้ารอนานกว่านี้ก็ได้ แต่ไม่อยากรอนาน ไม่อยากยีดเวลาเครดิตบูโร
อีกอย่างยอดนี้พอจ่ายไหว ก็เลยรับไว้ค่ะ

ตอนนี้ยอดมันวิ่งไป ประมาณ 73000 แล้วค่ะ อยากจะรับไว้ เพราะเหนื่อยกับการรับโทรศัพท์ และอีกอย่าง ถ้าไม่รับข้อเสนอ เขาจะให้เราปรับโครงสร้างหนี้อย่างเดียวเลยค่ะ

6 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #99266 โดย Maifar18
ตอนนี้ยอดมันวิ่งไป ประมาณ 73000 แล้วค่ะ อยากจะรับไว้ เพราะเหนื่อยกับการรับโทรศัพท์ และอีกอย่าง ถ้าไม่รับข้อเสนอ เขาจะให้เราปรับโครงสร้างหนี้อย่างเดียวเลยค่ะ[/quote]

งั้นรับได้เลยค่ะ
หรือถ้าไม่รับข้อเสนอ บอกยูเมะไปเลยว่า ไม่ปรับโครงสร้างหนี้ ไม่อยากกลับไปเป็นแบบเดิม
พอวันนึงไม่มีจ่ายก็จะกลับมาเหมือนเดิม ขอปิดเลย แต่ตอนนี้ยังไม่พร้อม ถ้ามันบอกว่าไม่ได้ ให้ค้างจ่ายนานกว่านี้ไม่ได้ได้แล้ว ก็บอกมันไปว่า ให้มันส่งเรื่องตามระบบของบริษัทมันเลย แล้วมันจะบอกว่า
งั้น เรายืดอายุข้อเสนอนี้ให้ถึงวันที ......... ลูกค้าลองพิจารณดูก่อนครับ/ค่ะ วันที..... จะโทรมาสอบถามอีกครั้ง

ก็เอาที่เราไหวค่ะ ถ้าไหวยอดนี้ ก็รับจบได้เลยค่ะ สู้ๆนะคะ :cry2:

6 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #99276 โดย Khwan2303

Maifar18 เขียน: ตอนนี้ยอดมันวิ่งไป ประมาณ 73000 แล้วค่ะ อยากจะรับไว้ เพราะเหนื่อยกับการรับโทรศัพท์ และอีกอย่าง ถ้าไม่รับข้อเสนอ เขาจะให้เราปรับโครงสร้างหนี้อย่างเดียวเลยค่ะ

หรือถ้าไม่รับข้อเสนอ บอกยูเมะไปเลยว่า ไม่ปรับโครงสร้างหนี้ ไม่อยากกลับไปเป็นแบบเดิม
พอวันนึงไม่มีจ่ายก็จะกลับมาเหมือนเดิม ขอปิดเลย แต่ตอนนี้ยังไม่พร้อม ถ้ามันบอกว่าไม่ได้ ให้ค้างจ่ายนานกว่านี้ไม่ได้ได้แล้ว ก็บอกมันไปว่า ให้มันส่งเรื่องตามระบบของบริษัทมันเลย แล้วมันจะบอกว่า
งั้น เรายืดอายุข้อเสนอนี้ให้ถึงวันที ......... ลูกค้าลองพิจารณดูก่อนครับ/ค่ะ วันที..... จะโทรมาสอบถามอีกครั้ง

ก็เอาที่เราไหวค่ะ ถ้าไหวยอดนี้ ก็รับจบได้เลยค่ะ สู้ๆนะคะ :cry2:[/quote]

ตอนนี้ตอบรับข้อเสนอไปแล้วค่ะ เอกสารส่ง fax มาวันนี้ ให้ไปติดต่อรับที่สาขา แต่อยากจะทราบว่า หลังจากเรารับเอกสารมาแล้ว ถึงกำหนดชำระงวดแรก แล้วเราไม่สามารถชำระตามที่ตกลงได้ จะเป็นยังไงค่ะ

6 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #99290 โดย Maifar18

Khwan2303 เขียน:

Maifar18 เขียน: ตอนนี้ยอดมันวิ่งไป ประมาณ 73000 แล้วค่ะ อยากจะรับไว้ เพราะเหนื่อยกับการรับโทรศัพท์ และอีกอย่าง ถ้าไม่รับข้อเสนอ เขาจะให้เราปรับโครงสร้างหนี้อย่างเดียวเลยค่ะ

ก็เอาที่เราไหวค่ะ ถ้าไหวยอดนี้ ก็รับจบได้เลยค่ะ สู้ๆนะคะ :cry2:

ตอนนี้ตอบรับข้อเสนอไปแล้วค่ะ เอกสารส่ง fax มาวันนี้ ให้ไปติดต่อรับที่สาขา แต่อยากจะทราบว่า หลังจากเรารับเอกสารมาแล้ว ถึงกำหนดชำระงวดแรก แล้วเราไม่สามารถชำระตามที่ตกลงได้ จะเป็นยังไงค่ะ[/quote]

หากเราไม่สามารถชำระตามกำหนดได้ ข้อเสนอเป็นอันสิ้นสุด เห็นเค้าว่ากันว่า จะฟ้องเร็วขึ้น แต่ลองหาข้อมูลจากกระทู้อื่นๆนะคะ. สู้ๆค่ะ

6 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #99544 โดย takaru
อัพเดต 9/1/61
city bank โอนหนี้บัตรกดเงิน ไปให้บริษัททวงหนี้เรียบร้อยแล้ว 1 ยอด
โทรมาพูดจากวนประสาท บอกให้ไปจ่ายอย่างเดียว แถมโทรแจังที่ทำงานว่าให้เรียกเราไปคุยด้วย
มันบอกว่ามันคือปัญหาของเรา ไม่ใช่ของมัน เลยจัดไป 1 ชุด มันวางสายใส่เลยจร่ะ

6 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #99722 โดย takaru
อัพเดต 19/1/61
วันนี้ city เคดิต โทรมาถามเรื่องปรับโครงสร้างหนี้ เราบอกว่าไม่มีเงินจ่ายรายเดือนให้
มันเลยบอกว่า (น้ำเสียงแข็งขึ้น) งันเราส่งฟ้องนะคะ แล้วมันก็รีบวางสายเลย

6 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #100618 โดย takaru
อัพเดต 23/2/61
city bank บัตรกดเงินสด
เขาเสนอยอดปิด 15,000 จากยอด 27,560 บาท
(หยุดจ่ายเมื่อก.ค.60) แต่ยังไม่เห็นหนังสือ เขาบอกว่าจะส่งให้ตามหลัง
เขาจะทำหนังสือปิดหนี้ให้แบบนี้เราควรจ่ายไหมคับ
เขาให้จ่ายภายในวันเสาร์ที่ 24/2/61 นี่เม่านั้น (แล้วเขาก็ส่งข้อความมาให้)
ใครมีประสบการณ์ขอคำแนะนำหน่อยคับ
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.626 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena