สักตั้งกับหนีบัตรเคดิต

6 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #97403 โดย cxszfa59
ยูเมะ ยอด 55000 บาท ณ วันหยุดจ่าย (หยุดจ่าย พ.ค. 60) ตอนนี้เข้ารอบบิลที่ 5 แล้วค่ะ ช่วงนี้โทรมาบ่อยมาก ปกติโทรมาอาทิตย์ 1-2 ครั้ง แต่พอจะเข้า รอบบิลที่ 5 โทรมาให้ไปเซนสัญญาปรับโครงสร้างหนี้ เราบอกว่าไม่สะดวก จะรอปิดทีเดียว พนักงานก็ให้ระบุมาว่าจะปิดวันไหน เราก็บอกไม่รู้เหมือนกัน ณ ตอนนี้ยังไม่มีเงินปิด ขั้นต่ำก็ไม่มีจ่าย ถ้ามีแล้วจะชำระเข้าไปนะค่ะ แล้วก็วางสายไป

วันนี้โทรมา 5-6 สายได้ เราไม่สะดวกรับสายเพราะติดประชุม และยุ่งวุ่นๆทั้งวัน ไม่ได้นั่งโต๊ะทำงานเลย ยูเมะโทรเข้าที่ทำงานทันที แต่เราก็ไม่ได้รับสาย เพราะเราไม่ได้อยู่ที่โต๊ะทำงาน

รอดูตอนเย็นจะโทรเข้ามาอีกมั้ย ไม่รู้จะปฏิเสธยังไงแล้ว กับการที่ห้ไปเซนสัญญานรกแบบนี้

:No: :No: :No: :No:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #97404 โดย takaru
ตอบคุณ cxszfa59
อย่าไปเซ็นต่อสัญญาปรับโครงสร้างหนี้คับ เพราะมันเป็นการผูกมัดเราทางอ้อม ปฏิเสษไปเลยคับ
เก็นรอปิดบัญชีทีเดียว
ของเราหยุดรอบบิลที่2 เสนอส่วนลดมาแล้ว แต่แค่ 10 % เอง เลยปฏิเสษไป (ยอด 97,000 มันลดใหิ 80,000)

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #97437 โดย takaru
อัพเดต 4/10/60
ยูเม โทรมาถามเรื่องยอดหนี้ (จาก 9x,xxx ลดให้ 85,xxx ) เราก็เลยบอกว่ามันมากไป เราหาได้ไม่ถึง
ยุเมก็พยายามพูดให้จ่ายอดนี้ หรือผ่อน 10 เดือน บอกลดไม่ได้แล้ว เราก็บอกว่าไม่เอา
ยูเม ก็เลยบอกว่าใหืเราเอาไปคิดใหม่ แล้วจะโทรมาใหม่วันที่ 9

บัตรที่ 2 ( city กดเงิน)
โทรมาให้จ่าย เราขอปิด เขาว่าถ้าจะปิดแบบลดเงิน เราจะเสียประวัติ (ยอด 24,000 ลดเหลือ 20,000)
เราว่ามันไม่ต่างกันเลย city เลยบอกว่าลดได้เท่านี้คะ

6 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #97508 โดย takaru
อัพเดต 7/10/60
ตอนนี้บัตร city เริ่มส่งจม.ทวงหนี้แล้ว ระยะห่างเพียง 1 สัปดาห์ ก็ส่งฉบับใหม่มาต่อ
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

6 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #97513 โดย cxszfa59

takaru เขียน: อัพเดต 4/10/60
ยูเม โทรมาถามเรื่องยอดหนี้ (จาก 9x,xxx ลดให้ 85,xxx ) เราก็เลยบอกว่ามันมากไป เราหาได้ไม่ถึง
ยุเมก็พยายามพูดให้จ่ายอดนี้ หรือผ่อน 10 เดือน บอกลดไม่ได้แล้ว เราก็บอกว่าไม่เอา
ยูเม ก็เลยบอกว่าใหืเราเอาไปคิดใหม่ แล้วจะโทรมาใหม่วันที่ 9

บัตรที่ 2 ( city กดเงิน)
โทรมาให้จ่าย เราขอปิด เขาว่าถ้าจะปิดแบบลดเงิน เราจะเสียประวัติ (ยอด 24,000 ลดเหลือ 20,000)
เราว่ามันไม่ต่างกันเลย city เลยบอกว่าลดได้เท่านี้คะ

ขอบคุณมากค่ะ นี่ก็ปฏิเสธจนไม่รู้จะพูดยังไงละ โทรมาคุยนานมาก พยายามให้เราเข้าไปดซนสัญญาอยู่นั้นแหละ ถามอยู่นั้นว่าถ้าไม่เซนแล้วจะทำยังไง คำตอบเราก็ยังคงเหมือนเดิม พยายามหาเงินมาปิดบัญชีทีเดียว ก็ถามตามมาว่าเมื่อไหร่ คือไม่รู้ไง ตอนนี้ยังไม่มีอ่ะ เถียงกันอยู่นาน 555+ เหนื่อยที่จะพูดจริงๆค่ะ

ล่าสุด ยอดเงิน ณ วันหยุดจ่าย 55,000 บาท พุ่งไปเป็น 62,000 จ่ายปิดครั้งเดียว 44,000 บาท พนักงานบอกว่า ถึงคุณจะปล่อยเวลาไปนานกว่านี้ คุณก็ไม่ได้ส่วนลดไปมากกว่านี้แล้ว ขอให้หามาจ่าย หรือไม่ก็ไปเซนสัญญาปรับโครงสร้างหนี้เถอะ เพราะมันคือทางออกเดียวที่คุณจะเลือกได้ เราเลยตอบกลับไปว่าค่ะ แล้ววางสายไป

:เฮ้อ: :เฮ้อ: :เฮ้อ: :เฮ้อ:

6 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #97515 โดย takaru
ตอบ cxszfa59
สุ้ๆคับ พยายามปิดบัญชีทีเดียวคับ อย่าหลงไปทำสัญญานรกคับ

6 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #97614 โดย takaru
อัพเดต 13/10/60
ยูเม ส่งจดหมายมา พร้อมระบุว่าจะดำเนินตามกฎหมาย
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

6 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #98385 โดย takaru
อัพเดต 10/11/60
ยูเม หลังจากที่หยุดจ่ายเข้าเดือนที่ 3 จากยอด 91,000 พุ่งไป 100,005 บาทแล้ว
เมื่อ 6/11/60 ยูเม เสนอส่วนลดให้แค่ 80,000 (15%) สำหรับเรามันมากไป เลยปฏิเสษ รอยอดปืดสวยๆ

ซิตี้แบงก์
ยอดเคดิตกับกดเงิน หยุดจ่ายเข้าเดือนที่ 4 รวม 50,000 เสนอ ส่วนลดให้ 25% เหลือ 36,000 แต่ก็ปฏิเสษ

กรุงศรีโฮมโปร
หยุดจ่ายเข้าเดือนที่ 3 ยอด 34,000 ยังไม่เสนอส่วนลด มีแต่ปรับปรุงโครงสร้างหนี้ ให้ผ่อน 1,200 จำนวน 60 เดือน (อย้างนาน) ปฏิเสธไปแลัว

ตอนนี้รอยอดปิดงามๆอยู่ ลุ้นเหมือนกันว่าจะโดนหมายศาลไหม

6 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #98388 โดย thanji

takaru เขียน: กรุงศรีโฮมโปร
หยุดจ่ายเข้าเดือนที่ 3 ยอด 34,000 ยังไม่เสนอส่วนลด มีแต่ปรับปรุงโครงสร้างหนี้ ให้ผ่อน 1,200 จำนวน 60 เดือน (อย้างนาน) ปฏิเสธไปแลัว

ตอนนี้รอยอดปิดงามๆอยู่ ลุ้นเหมือนกันว่าจะโดนหมายศาลไหม

กรุงศรี ประมาณ 7-8 เดือนค่ะ ถึงจะเสนอมาค่ะ แต่ส่วนใหญ่ก่อนจะฟ้องจะมี จนท โทรมาเสนอก่อนหมายศาลค่ะ

6 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #98392 โดย Maifar18
ใช่ๆค่ะ วันอาทิตย์จะมีแต่ข้อความ ไม่โทร คงเป็นวันหยุดค่า

6 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #98393 โดย takaru

thanji เขียน:

takaru เขียน: กรุงศรีโฮมโปร

กรุงศรี ประมาณ 7-8 เดือนค่ะ ถึงจะเสนอมาค่ะ แต่ส่วนใหญ่ก่อนจะฟ้องจะมี จนท โทรมาเสนอก่อนหมายศาลค่ะ

ขอบคุณครับ งันก็จะค่อยลุ้นยอดปิดงามๆ ช่วงนี้ก็คงต้องรับสายท้วงหนี้ต่อไป

6 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #98394 โดย Maifar18
ของเรา ยูเมะ หยุดจ่ายเข้ารอบบิลที่ 3 โทรมาบ่อยมากกกกกกกก ทั้งมือถือและเบอร์โต๊ะ
แต่ช่วงนี้ไม่ได้รับสายเลย ไม่ค่อยอยู่ที่ทำงาน เลยไม่ได้รับเบอร์โต๊ะ ออกไปหาลูกค้าบ้าง ประชุมข้างนอกบ้าง
ออกข้างนอกทุกวัน ยิ่งใกล้ปีใหม่ ยั่งไม่ต้องเข้ากันเลยออฟฟิศ เพราะต้องแจกของขวัญบ้าง กระเช้าปีใหม่บ้าง เบอร์มือถือก็ไม่ได้รับ เพราะขับรถ บางทีก็ติดสายลูกค้าตลอด ล่าสุดวันนี้โทรเข้าที่ทำงาน เราก็ไม่ได้เข้า
เพื่อนที่ทำงานก็รับสายแทน เื่ืพื่อนไลน์บอกว่า ญาติ(ยูแมะ)โทรมาอีกแล้ว ซึ่งญาติ(ยูเมะ)ก็ฝากบอกว่าให้ติดต่อกลับมาคุยกันหน่อย เห่อๆ หลังจากที่เราวีนแตกไป เพราะมันพูดซ้ำๆซากๆ พูดนาน รำราญมาก แต่ของเรายังไม่ได้รับข้อเสนออะไร หรืออาจไม่ค่อยรับสายหรือเปล่าเลยไม่รู้ว่ามีการเสนออะไรมาบ้าง เย็นนี้ถ้าโทรมา ถ้าไม่ติดอะไรก็จะรับ ลองคุญดูเผื่อมีอะไรสวยๆ แต่ก็แอบหวั่นๆ ทุกครั้งเวลาที่ต้องรับสาย ขอกำลังใจด้วยนะคะ #สู้ไปด้วยกัน / ไม่ใช่จะหนี หรือไม่อยากจ่ายนะ แต่มันไม่ไหวจริง นี่ขนาดหยุดจ่ายทุกบัตรแล้ว เงินเดือนยังติดลบเลย เห้อ เป็นลม

6 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #98398 โดย takaru

Maifar18 เขียน: ของเรา ยูเมะ หยุดจ่ายเข้ารอบบิลที่ 3 โทรมาบ่อยมากกกกกกกก ทั้งมือถือและเบอร์โต๊ะ
แต่ช่วงนี้ไม่ได้รับสายเลย ไม่ค่อยอยู่ที่ทำงาน เลยไม่ได้รับเบอร์โต๊ะ ออกไปหาลูกค้าบ้าง ประชุมข้างนอกบ้าง
ออกข้างนอกทุกวัน ยิ่งใกล้ปีใหม่ ยั่งไม่ต้องเข้ากันเลยออฟฟิศ เพราะต้องแจกของขวัญบ้าง กระเช้าปีใหม่บ้าง เบอร์มือถือก็ไม่ได้รับ เพราะขับรถ บางทีก็ติดสายลูกค้าตลอด ล่าสุดวันนี้โทรเข้าที่ทำงาน เราก็ไม่ได้เข้า
เพื่อนที่ทำงานก็รับสายแทน เื่ืพื่อนไลน์บอกว่า ญาติ(ยูแมะ)โทรมาอีกแล้ว ซึ่งญาติ(ยูเมะ)ก็ฝากบอกว่าให้ติดต่อกลับมาคุยกันหน่อย เห่อๆ หลังจากที่เราวีนแตกไป เพราะมันพูดซ้ำๆซากๆ พูดนาน รำราญมาก แต่ของเรายังไม่ได้รับข้อเสนออะไร หรืออาจไม่ค่อยรับสายหรือเปล่าเลยไม่รู้ว่ามีการเสนออะไรมาบ้าง เย็นนี้ถ้าโทรมา ถ้าไม่ติดอะไรก็จะรับ ลองคุญดูเผื่อมีอะไรสวยๆ แต่ก็แอบหวั่นๆ ทุกครั้งเวลาที่ต้องรับสาย ขอกำลังใจด้วยนะคะ #สู้ไปด้วยกัน / ไม่ใช่จะหนี หรือไม่อยากจ่ายนะ แต่มันไม่ไหวจริง นี่ขนาดหยุดจ่ายทุกบัตรแล้ว เงินเดือนยังติดลบเลย เห้อ เป็นลม

ของเราเข้าเดือน ที่ 3 โทรมาเดือนละ 1-2 ครั้งเองคับ แต่ช่วงเดือนที่ 2 โทรเข้าที่ทำงาน มันว่าโทรหาเราไม่
ติด ทั้งๆทีมันไม่โทร เราเลยจัดการไป 1 ชุด จากนั้นก็โทรน้อยลง

6 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #98404 โดย Maifar18
ได้รับเสนอส่วนลดบ้างยังคะ

6 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #98408 โดย takaru

Maifar18 เขียน: ได้รับเสนอส่วนลดบ้างยังคะ

ของยูเม ได้รับส่วนลด 15% ได้ (ยอดหยุด 92,000 พุ่งไป 100,000 ) เสนอลดให้เหลือ 80,000
city (กดเงิน+เคดิค) เสนอลดให้ 25% ยอด 50,000 เหลือ 36,000
กรุงศรีโฮม ยอด 34,000 ยังไม่เสนอส่วนลด เสนอแต่ปรับโครงสร้างหนี้

6 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #98412 โดย tongsamit

takaru เขียน: เป็นสมาชิกบัตรยูเม ไม่ถึงปี ทำแฮร์คัทได้ไหม
แล้วได้ส่วนลดเยอะไหมคับ

ของผมก็ไม่ถึงปีครับ จ่ายไม่ใหวเลยหยุดครับ รอปิดทีเดียว รอผู้รู้มาตอบอีกคนครับ

6 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #98414 โดย takaru

tongsamit เขียน:

takaru เขียน: เป็นสมาชิกบัตรยูเม ไม่ถึงปี ทำแฮร์คัทได้ไหม

ของผมก็ไม่ถึงปีครับ จ่ายไม่ใหวเลยหยุดครับ รอปิดทีเดียว รอผู้รู้มาตอบอีกคนครับ

ขึ้นอยู๋ที่ว่าเป็นหนี้เน่าเท่าไรคับ ไม่ถึงปีก็แฮร์คัทได้

6 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #98415 โดย tongsamit

takaru เขียน:

ขึ้นอยู๋ที่ว่าเป็นหนี้เน่าเท่าไรคับ ไม่ถึงปีก็แฮร์คัทได้

ขอผมยอด 48,000 บ. ตอนนี้รวมดอกเบี้ย 5 หมื่นต้นๆแล้ว พนักงานแจ้งครับ

6 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #98416 โดย takaru

ขอผมยอด 48,000 บ. ตอนนี้รวมดอกเบี้ย 5 หมื่นต้นๆแล้ว พนักงานแจ้งครับ

หยุดจ่ายเมื่อไร กี่รอบบิลแล้วคับ

6 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #98419 โดย tongsamit

หยุดจ่ายเมื่อไร กี่รอบบิลแล้วคับ

หยุดจ่าย 02/11/2017 ครับ โทรตามทุกวัน มีให้ยืนยันที่ทำงานด้วยครับ ดูแล้วโทรไปที่ทำงาน HR บอกว่าลาออกแล้ว เขาเลยสอบถามที่ทำงานแบบละเอียดมากๆครับ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.648 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena