สักตั้งกับหนีบัตรเคดิต

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96586 โดย takaru
ตอนนี้มีหนี้บัตรเคดิต 5 ใบ
1. umay+ 92,000 ผ่อนเดือนละ 2,800
2 scb 2 ยอด 35,000 ผ่อนเดือนละ 1,700
3 city bank 2 ใบ 40,000 ผ่อนเดือนละ 2,500
4 ktc บัตรกดเงิน 40,000 ผ่อนเดือนละ 1,200
5 กรุงศรีโฮมโปร 38,000 ผ่อนเดือนละ 2,000

ตอนนี้ผ่อนขั้นต่ำไม่ไหวแล้วคับ
เงินเดือนเหลือจากหักบัญชีรับสุทธิ 6,000 บาท แต่ต้องจ่ายหนี้บัตรเดือนละ 10,xxx
เดือนนี้เดือนแรกคับ เริ่มงดจ่าย umay+ กับ city bank วันแรก umay ก็โทร เช้า เที่ยง เย็นคับ เสนอลดให้เดือนนี้จ่าน 2,300 แต้ city ยังไม่โทรมา แค่วันแรกรุ้สึกหวั่นๆแล้ว
ขอคำชี้แนะ/คำแนะนำจากผู้มีประสบการณ์หน่อยคับ ควรทำอย่างไรต่อไปอยากหมดหนี้เร็วๆ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96645 โดย takaru
อัพเดต 06/09/2560
umay+ โทรเช้า สาย บ่าย เย็น ค่ำ
บอกราคาให้ผ่อนขั้นตำ่พิเศษ หากจ่ายจะมีผลต่อการเพิ่มวงเงินในรอบหน้า
(ไม่รู้เป็นแผนของumay รึป่าว ที่อยากให่ไปจ่าย แล้วหลอกว่าจะเพิ่มวงเงินให้)
2 ทุ่ม ก็ยังโทรมา

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96651 โดย Amonthep
แบบเดียวกลับผมเลยมีถามด้วยเงินเดือนปรับขึ้นหรือยังถ้าปรับขึ้นนำสลิปมาขอเพิ่มวงเงินได้เลย

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96662 โดย takaru
อัพเดต 9/9/60 เวลา 08:30
วันนี้เปลี่ยนเป็นพนักงานชาย โทรมาแทน บอกให้จ่ายขั้นต่ำ เพราะได้สิทธิ์นั้น พร้อมอาจจะได้ปรับขึ้นวงเงิน
ให้เรายืมใครมาจ่ายก่อนก็ได้ เราบอกไม่ได้ เขาว่าจะโทรหาพี่ชายเรา ที่ให้ไว้ตอนสมัคร
แล้วก็ขู่สาระพัด ควรรับมืออย่างไรดีคับ

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96679 โดย deviilpop
ถึงเค้าจะโทรหาคนรอบข้างหรือบุคคลอ้างอิง ก้อแค่ถามว่าติดต่อเราได้หรือเปล่าเท่านั้น เขาไม่สามารถบอกรายละเอียดที่เราเปนหนี้เขาอยู่เท่าไหร่ได้

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96684 โดย takaru
อัพเดต 7/9/60 เวลา 18:00-19:00
umay โทรหาพี่ชาย/เพื่อนที่ให่เบอร์ไปคับ โทร 3-4 สาย
แต่ยังไม่มีใครได้รับสาย (แต่ผมบอกแล้วจะรับ/ไม่รับก็ได้ แต่ถ้ารับให้ตอบแบบที่ devlilpop แนะนำ

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96687 โดย ฟ้าใส
สู้ๆค่ะ ยูเมะสุดๆมากโทรบ่อยครั้งมากจนรำคานเลยทีเดียวให้จ่ายขั้นต่ำๆๆเราบอกไม่ทีก็ให้หามาจ่ายเซงจริงๆค่

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96697 โดย takaru
อัพเดต 8/9/60
วันนี้umay โทรมาบอกว่า ถ้าไม่จ่าย จะให้คุยกับ ผจก
จากนั้นก็ต่อสายประมาณ 1 นาทีกว่า ยังไม่มีใครตอบรับ
เราเลยวางสาย แต่วันนี้ โทรน้อยลง 3 ครั้ง

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96701 โดย padungkij
เหมือนกันครับ โทรมาแบบฟังภาษาคนไม่รู้เรื่องอ่ะ บอกว่าเราตกงาน ไม่มีรายได้ ญาติ พี่ น้อง เพื่อน ไม่ให้ยืม สรุป คุณต้องหาให้ได้ ทำยังไงก็ได้ จ่ายภายในวันนี้ ขั้นต่ำ 1,100 -_-" นี่ขนาดค้างจ่ายเดือนเดียวนะเนี่ย แล้วไอ้ที่บอกว่าทำยังไงก็ได้คือ กูไปปล้นไปจี้เขาได้ใช่มั้ย แม่งไม่ตอบ ตอบแต่ว่าทำยังไงก็ได้ หามาจ่ายให้ได้ คือ สมองมันตั้งโปรแกรมมาบอกแค่ หาให้ได้ หาให้ได้ หาให้ได้ แค่นี้ใช่ม๊ะ

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96702 โดย takaru
ใช่คับ บอกแต่ให้หามา เราให้จ่ายขั้นต่ำพิเศษ 2,300 ปกติ 2,800 ไม่รู้พิเศษตรงไหน
แถมยังโทรมาบอกว่า ติดตามหนี้เดือน ก.ย ด้วยคะ 2,800 บาท
ไม่ทันสิ้นเดือนที ท้วงแล้ว

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96708 โดย ฟ้าใส
เอือมกะยูเมะมากค่ะ โทรหาบุคคลอ้างอิงบ้าง โทรที่ทำงานก็บ่อย คือเราทำงานเขาห้ามใช้ทอสับ แต่เราเปิดเครื่องไว้ตลอด แค่ไม่ได้รับ พอเรารับวันนี้ดันพูดสามคำแล้ววางสาย อ้าวอะไรกัน ตอนทุ่มนึงโทรมารับสายไม่ทัน พรุ่งนี้คงเจออีกแน่ๆ ด่าแล้วก็แล้วค่ะ เหนื่อยใจ

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96713 โดย takaru
ของเรายังไม่โทรที่ทำงาน แต่โทรหาบุคคลอ้างอืงแล้ว
เราพยายามรับสายให้มากสุด แต่ถ้าเลย 1 ทุ่มแล้วจะไม่รับ
แล้ววันเสาร์/อาทิตย์ก็จะไม่รับคับ เพราะคือวันพักผ่อนเรา

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96728 โดย ฟ้าใส
วาจะไม่รับสายใครเลยค่ะ แต่อิอนนดันโทรเข้าที่ทำงานแม่เจ้า ปวดหัวไปหมดแล้วแต่จะสู้ค่ะ acsโทรมาต้องจ่ายๆแบ่งจ่ายก็ได้หาให้ได้ภายในวันนี้นะคะก็คนไม่มีจะทำๆงอ่า

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96731 โดย ben10
หลุดจาก acs ก็เป็น สนง.กฏหมายแล้วครับ ทนๆรับไปหน่อยครับ

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96734 โดย ฟ้าใส

ben10 เขียน: หลุดจาก acs ก็เป็น สนง.กฏหมายแล้วครับ ทนๆรับไปหน่อยครับ

ค่ะ ทนมากๆเลยค่ะ เขาบังคับให้ไปจ่ายทุกวันเลย สนง.กฏหมายนี้คือรอเขาฟ้องใช่มั้ยคะ

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96735 โดย takaru
อัพเดต 9/9/60 เวลา 15:40
วันนี้ umay โทรมา 3 สาย แต่ไม่ได้รับสาย เพราะเคยแจ้งไปแล้วว่า วันหยุดจะไม่รับสาย
แต่วันปกติ ก็โทรน้อยลงคับ เหลือแค้ 3-4 ครั้งต่อวัน แต่ยังให้จ่ายแต่ขั้นต่ำตลอด
ขนาดบอกไม่มี ก็บอกว่าให้หยิบยืมมา พร้อมกับท้วงค่างวดเดือนกันยาแล้ว ทั้งๆไม่สิ้นเดือนที
ค่อยรับสายวันจันทร์ มีข้อมูลอย่างไร ค่อยมาอัพเดตให่ฟัง
ส่วนบัตรอื่น ยังไม่มีใครโทรตาม ตอนนี้มีแต่ umay อย่างเดียว

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96736 โดย ben10

ฟ้าใส เขียน:

ben10 เขียน: หลุดจาก acs ก็เป็น สนง.กฏหมายแล้วครับ ทนๆรับไปหน่อยครับ

ค่ะ ทนมากๆเลยค่ะ เขาบังคับให้ไปจ่ายทุกวันเลย สนง.กฏหมายนี้คือรอเขาฟ้องใช่มั้ยคะ

ของผมนี้จะเป็นจดหมายเสนอส่วนลดมาให้เลยครับ แต่ลดน้อยครับ

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96741 โดย takaru
อัพเดต 10/9/60 ณ 14:20
วันนี้ยังไม่มีสาย umay สักสายเลย มีแต่ข้อความว่าให้ไปชำระ (หรือว่าวันอาทิตย์มันหยุด)

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96743 โดย ฟ้าใส
วันนี้ยูเมะเงียบเพราะหยุด แต่อิออนยังตามค่ะ

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96749 โดย takaru
เป็นสมาชิกบัตรยูเม ไม่ถึงปี ทำแฮร์คัทได้ไหม
แล้วได้ส่วนลดเยอะไหมคับ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.610 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena