เพิ่งหยุดจ่ายบัตร เป็นกำลังใจให้กันด้วยนะครับ

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96552 โดย Tommy_2536
:sweat:
นี่เป็นการตั้งกระทู้เอาไว้เตือนใจ ว่าเราควรปรับปรุงการใช้เงินและการไว้ใจคนอื่น
-เรื่องของเรื่องเราก็ไม่อยากปล่อยแต่เรามีเรื่องใหญ่เข้ามาให้รับผิดชอบแบบปฏืเสธไม่ได้
เรามีบัตร 3 ใบ
อิออน ยอดหยุดชำระ 58,284.77 บาท // 8-60
U-may+ ยอดหยุดชำระ 44,000 บาท (ประมาณคร่าวๆ) // 8-60
KTC PROUD ยอด 29,000 บาท ยังไม่ได้หยุดชำระ เนื่งจากที่อ่านศึกษาข้อมูลของเพื่อนๆชาวหนี้ บัตรนี้ฟ้องเร็ว และส่วนลดหน้อย จึงจะพยายามปิดบัตรนี้ก่อน
ใครมีข้อมูลหรือข้อชี้แนะ แจ้งได้เลยนะครับ
เป็นกำลังใจให้เราปลดหนี้ได้ในเร็ววัน

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96568 โดย panchy
เพิ่งจะหยุดเหมือนกันค่ะ มาสู้ไปพร้อมๆกันเนอะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96570 โดย Tommy_2536
สู้ครับ
อัพเดท 4/9/60 อีซี่บายกระหน่ำโทรทั้งวัน ไม่ได้รับสาย มือถือต้องเก็บในล็อคเกอร์ เผลอรับช่วงเลิกงาน ตกใจเลยตัดสายไป :sweat: มันยังไม่ชิน ขอเวลารวบรวมความกล้าเพือเจรจาอีกครั้ง

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96601 โดย ฟ้าใส
เราก็พึ่งหยุดจ่ายเพราะจ่ายไม่ไหว อิออนและยูเมะ อิออนโทรมาให้จ่ายขั้นต่ำ เราบอกไม่มีจ่ายค่ะ วันที่6-9-60 จะโทรมาใหม่ เฮ้อ เตรียมรับมือ. ส่วนยูเมะ สามเวลาเลยค่ะ ล่าสุดโทรมาวันนี้(5-9-60) ตอนทุ่มนึงให้ไปจ่ายขั้นต่ำ เราก็ตอบไปว่าไม่มีค่ะไม่พร้อม แล้ววางสาย พรุ่งนี้สู้ต่อไปค่ะ

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96626 โดย Amonthep
สู้ด้วยกันครับผมท้อแต่ยังสู้ต่อไปเพื่อความอยู่รอด

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96681 โดย ฟ้าใส
ยูเมะโทรจิกมากๆๆถึงมากที่สุด เมื่อวาน7สาย รับบ้างไม่รับบ้าง เช้านี้โทรมาแต่ไม่ได้รับเพราะยุ่งอยู่ นางดันโทรไปที่ทำงานแล้วขอเบอร์หัวหน้างานค่ะ แย่มากๆเลย วันนี้เลยไม่รับสายยูเมะเลยค่ะ

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96682 โดย Kunphat
สู้ๆค่ะ อย่าตกใจ อย่าเครียดกับการเป็นหนี้เพื่อจ่ายในการขอH/C. ของพี่ก้อหยุดจ่ายงวดที่สองละ รอส่วนลดที่เหมาะสมที่เราชำระได้จริง แต่ไม่หนีหนี้นะคะ...รอๆ :สู้ๆ:

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96696 โดย Tommy_2536
ขอบคุณครับทุกคน มีกำลังใจขึ้นเยอะพอได้เข้ามาอ่าน
ล่าสุด 7-9-60 ยูเมะนางโทรหาพ่อ (บุคคลอ้างอิง) เราซึ่งไม่ถูกกะพ่ออยู่แล้ว(ข้อมูลลงไว้ 3 ปีที่แล้ว) ก็เกิดเรื่องเลย เห้อ ท้อๆ แต่สู้ๆครับ พยายามตัดทีละบัตร

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96709 โดย ฟ้าใส
สู้ๆค่ะ. วันนี้8-9-60. ยูเมะก็โทรหาป้าเราบอกติดต่อเราไม่ได้ทั้งที่เราไม่ได้รับสายแค่นั้นเพราะติดงาน น่าเบื่อสุดๆ

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #97008 โดย Tommy_2536
อัพเดท
20-09-2560
ทั้งอิออน ยูเมะ กระหน่ำโทรกันเลยคร้าบ แต่ยูเมะจิกมาก นางโทรเข้าที่ทำงานมาหลายวันแล้วใช้น้ำเสียงไม่ดีด้วย (เพื่อนที่รับสายแจ้งมา)
จนวันนี้เจอเรารับพอดี นางก็พูดๆ ตามเสต็ป จ่าย 1 งวด จาก 2 งวด จ่าย 1,200 กดได้ 700 เราก็แจ้งจะเก็บเงินรอปิดนางก็ให้จ่ายวันนี้ 17.00 น. เราเลยปล่อยให้นางคิดว่านัดไป เห้อ คงต้องเจอแบนี้อีกนานเลย สู้ๆ เพื่อเป้าหมายที่ยิ่งใหญ่

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #97011 โดย ฟ้าใส

Tommy_2536 เขียน: อัพเดท
20-09-2560
ทั้งอิออน ยูเมะ กระหน่ำโทรกันเลยคร้าบ แต่ยูเมะจิกมาก นางโทรเข้าที่ทำงานมาหลายวันแล้วใช้น้ำเสียงไม่ดีด้วย (เพื่อนที่รับสายแจ้งมา)
จนวันนี้เจอเรารับพอดี นางก็พูดๆ ตามเสต็ป จ่าย 1 งวด จาก 2 งวด จ่าย 1,200 กดได้ 700 เราก็แจ้งจะเก็บเงินรอปิดนางก็ให้จ่ายวันนี้ 17.00 น. เราเลยปล่อยให้นางคิดว่านัดไป เห้อ คงต้องเจอแบนี้อีกนานเลย สู้ๆ เพื่อเป้าหมายที่ยิ่งใหญ่

อย่าปล่อยให้เขาคิดว่าเรานัดนะคะ เพราะมันอ้างได้ว่าเราผิดสัญญาที่นัดว่าจะจ่าย บอกยังไม่มี แล้วตัดบทไปเลยคาะ. วันนี้วีนแตกกะอิออนจากacsไปแล้วค่ะ พูดไม่เพราะ เราพูดยังไม่จบนางรีบตัดยทว่าเราจะจ่ายแล้ววางสายเลย เราโมโหมากๆค่ะ

6 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #97324 โดย Tommy_2536
เข้างวดที่ 2 แล้วครับ
สายต่าง ๆ เริ่มเงียบไป ไม่ค่อยมีมาแล้ว
ตอนนี้ก็พยายามรวบรวมเงินไว้ ยังไงก็จะขอเครียทุกอย่างให้ไวที่สุด

6 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #97343 โดย ฟ้าใส
ยูเมะยังตามตลอดวันล่ะ5สาย. เบื่อมาก พรุ่งนี้รอรับสายอิออนต่อค่ะ

6 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #97344 โดย Theeraphat
3-6 เดือน ช่วงนี้อดทนให้มากๆนะครับ เจอสารพัดแบบ
นี่ดีที่มีกฏหมายออกมาคุ้มครอง
รุ่นเก่าๆเจอมาหนักกว่านี้ครับ อดทน สู้ๆนะครับ ผมก้พนง บริษัท ยอดเป็นล้านเมื่อเกือบๆ3ปีก่อน เป็น10ใบ
ตอนนี้เหลือจ่ายอยุ่เจ้าเดียว หลังจากฟ้อง นี่ก้ส่งไปจะครบปีล่ะ เบาตัวครับจิงๆ มองไปข้างหน้านะครับ

6 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #98886 โดย Tommy_2536
ยังคงสู้ต่อไปนะครับ งสดที่ 4 แล้วที่หยุดการชำระ ยังไม่ได้รับข้อเสนอเคลียร์ปิดบัญชี
ก็ใช้เวลาเก็บเงินไปก่อน

6 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #99099 โดย peepojuve
สู้ๆ ครับ เป็นกำลังใจให้ครับ ยูเมะ ช่วงแรกๆ นี่โทรกระหน่ำจริงครับ
เข้าเดือนที่ 3 หรือ 4 ก็จะเริ่มเงียบ นานๆ มาที

(ปล. ของผม หยุดจ่าย 8 เดือน ฟ้องแล้วครับ)

6 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #99108 โดย ReFreshZzz

Tommy_2536 เขียน: :sweat:
นี่เป็นการตั้งกระทู้เอาไว้เตือนใจ ว่าเราควรปรับปรุงการใช้เงินและการไว้ใจคนอื่น
-เรื่องของเรื่องเราก็ไม่อยากปล่อยแต่เรามีเรื่องใหญ่เข้ามาให้รับผิดชอบแบบปฏืเสธไม่ได้
เรามีบัตร 3 ใบ
อิออน ยอดหยุดชำระ 58,284.77 บาท // 8-60
U-may+ ยอดหยุดชำระ 44,000 บาท (ประมาณคร่าวๆ) // 8-60
KTC PROUD ยอด 29,000 บาท ยังไม่ได้หยุดชำระ เนื่งจากที่อ่านศึกษาข้อมูลของเพื่อนๆชาวหนี้ บัตรนี้ฟ้องเร็ว และส่วนลดหน้อย จึงจะพยายามปิดบัตรนี้ก่อน
ใครมีข้อมูลหรือข้อชี้แนะ แจ้งได้เลยนะครับ
เป็นกำลังใจให้เราปลดหนี้ได้ในเร็ววัน

แนะนำให้ท่าน ไปอ่านกระทู้ปักหมุด ในวิธีแก้ไขหนี้ แล้วเลือกแนวทางของท่านให้ชัดเจน
ท่านจะสามารถปลดหนี้ได้ ภายใน 2 ปี ครับ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.542 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena