อิออน ยื่นข้อเสนอให้ประนอมหนี้

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96545 โดย Supreeya
สวัสดีค่ะ หนูเป็นสมาชิกใหม่ อยากขอคำแนะนำค่ะ
เนื่องจากก่อนหน้านี้ทำงานประจำ+เรียนไปด้วย เเต่มีเหตุให้ต้องออกจากงานเนื่องจากโครงสร้างของที่ทำงาน ช่วงเเรกๆที่มีเงินเก็บก็ยังพอจ่ายไหว หลังๆมาเงินเก็บก็เริ่มหมด งานก็ยังไม่เป็นหลักเป็นแหล่ง เลยกลับไปช่วยเเม่ทำนา ตัดสินใจหยุดจ่ายอิออนมาตั้งเเต่ มิ.ย.60 ยอดหนี้ 20,000 ทาง acs ก็โทรตามถามทวงมาตลอด 3 เดือน เเต่หนูก็ให้คำตอบไปเหมือนเดิมว่ายังไม่มีให้ พร้อมบอกเหตุผลกับนางไป นางก็บอกให้หยิบยืมคนอื่นบ้าง คนในครอบครัวบ้าง จนกระทั่งล่าสุด สิ้นเดือน ส.ค. นางบอกให้ประนอมหนี้ ซึ่งหนูก็ยังไม่ให้คำตอบนางไป เพราะไม่มั่นใจ นางก็บอกถ้าไม่ประนอมหนี้ก็ต้องหามาจ่ายตอนนี้เดี๋ยวนี้ 1,300 500 400 ตามที่สะดวก เพราะไม่สามมารถให้ติดค้างได้เกิน 3 เดือน
ตอนนี้กำลังพยายามเก็บเงินอยู่ หนูควรทำยังไงดีคะ ควรจะประนอมหนี้กับนางไหม รบกวนชี้เเนะหนูด้วยนะคะ

เป็นกระทู้เเรกของหนู ผิดพลาดประการใด ใช้ถ้อยคำไม่เหมาะสม ต้องขอโทษด้วยนะคะ (o_O)

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96561 โดย jackTs
.
ใครที่ยังไม่เข้าใจว่า Hair cut คืออะไร?...กรุณาเข้ามาอ่าน
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=749&Itemid=64

ความรู้ต่างๆ มีอยู่ในนี้หมดแล้ว

www.debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&catid=7&Itemid=64&view=category&limitstart=0&limit=20

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96562 โดย jackTs

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96567 โดย deviilpop
อ่านเยอะๆครับ เด๋วมันก็ผ่านไปสู้ๆๆ :ลั่ลล้า:

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96571 โดย Tommy_2536
สู้ๆนะครับ เพิ่งหยุดจ่ายเหมือนกัน

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96572 โดย nladiez
พึ่งหยุดจ่ายอิออนเหมือนกัน ยังเป็นนางฟ้าอยู่ กลัวค่ะ แต่เป็นกำลังใจให้นะคะ สู้ๆ ผ่านไปให้ได้นะคะ
:No:

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96818 โดย Supreeya
ขอบคุณมากๆเลยนะคะ

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96819 โดย Supreeya
หลังจากที่ศึกษาข้อมูลตามลิ้ง พอจะหาคำตอบได้เเล้วค่ะ ว่าควรจะทำยังไง :crying:

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.478 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena