เป็นหนี้รวมครึ่งล้าน แต่รายได้แค่หมื่นห้า

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96519 โดย ทางตัน
รายได้หมื่นห้า ค่าใช้จ่ายต่อเดือนเลี้ยงพ่อแม่ และลูกสองคนจะเหลืออะไร ท้อแท้ชะมัด
อิสลาม ยอดหนี้ แสนกว่า สถานะโอนขายหนี้ไปแล้ว
TMB ยอดหนี้ แสนกว่า หยุดจ่ายมา 2 เดือน
CIMB สินเชื่อ ยอดหนี้ เจ็ดหมื่น หยุดจ่ายมา 2 เดือน
CIMB บัตรเครดิต ยอดหนี้ หมื่นกว่า กะจ่ายให้หมดภายใน 3 เดือน
กรุงศรี ยอดหนี้แปดหมื่นกว่า หยุดจ่ายมา 2 เดือน
UME ยอดหนี้ ห้าหมื่นกว่า จ่ายขั้นต่ำอยู่เดือนละพันห้า
กยศ.อีก ห้า-หกหมื่น ไม่ได้จ่ายมา 3-4 ปีแล้ว
ตอนนี้ก็มีจดหมายมาที่บ้าน มีการทวงหนี้จากกรุงศรี
พอดีเปลี่ยนเบอร์ใหม่มาปีกว่าแล้ว ไม่ได้แจ้งเปลี่ยน เขาเลยโทร
สอบถามเบอร์ติดต่อจากบุคคลที่อ้างอิงตอนสมัคร
ไม่รู้จะทำไงต่อไป ขอคำปรึกษาหน่อยค่ะ ...

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96525 โดย jinnyja
ก่อนอื่น อ่านตามนี้ก่อนเลยค่ะ

ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96543 โดย ทางตัน
ขอบคุณค่ะ แต่ก็แอบเครียดอยู่ คงเป็นเพราะความกลัวที่เกิดขึ้นในหัวของตัวเอง แต่จะสู้ค่ะ ไม่งั้นหนี้ท่วมหัวขึ้นเรื่อยๆแน่

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96584 โดย natchagift
สู้ไปด้วยกันนะคะ เราเองก็หนี้เยอะพอกันเลยค่ะ

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96592 โดย pattama
สู้ๆนะคะ เป็นกำลังใจให้ ฝ้าหลังฝนยอมสดใสเสมอค่ะ.

6 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #97058 โดย ทางตัน
ขอบคุณ k.pattama และ k.natchagift สำหรับกำลังใจค่ะ สู้ๆเช่นกันนะค่ะ
วันนี้กรุงศรี โทรมาสอบถามว่าพร้อมจะชำระเมื่อไหร่ ก็ตอบไปค่ะว่า สิ้นเดือนจะพยายามจัดสรรรายจ่ายดูก่อน เขาเลยบอกว่าสิ้นเดือนจะโทรมาติดตามอีกครั้ง ช่วยพยายามจ่าย งวดนึงก่อนก็ได้ ใจสั่นๆค่ะ เวลาคุยเรื่องนี้ รู้สึกตัวเล็กไปเลย อ้อ..น้ำเสียงคนที่โทรมาเกือบดี แต่ก็ไม่โอเคสักเท่าไหร่. เฮ้อ!อยากถูกหวยเน้อะ

6 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #97240 โดย ทางตัน
วันนี้กรุงศรีโทรมา ให้จ่ายงวดนึงภายในวันที่ 30 นี้ โทรมาให้เราconfirmว่าจะชำระจริง เขาจะยื้อเรื่องไว้ก่อนที่จะส่งเรื่องต่อไป แต่เขาแนะนำว่าให้เราจ่ายไปก่อนเดือนนึงแล้วเขาจะทำเรื่องปรับยืดระยะเวลาจ่ายให้นานขึ้นแต่จ่ายต่อเดือนน้อยลง ทำไงดีค่ะ ขอคำแนะนำด้วยค่ะ

6 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #97242 โดย ทางตัน
อยู่ๆก็นึกไปเปิดจดหมายที่ส่งมากลางดึก CIMB ที่เป็นบัตรเครดิตถูกยกเลิกค่ะ เสียดายปนเสียใจบอกไม่ถูกเลย ต่อไปหากขัดสนคงต้องใช้เงินสดอย่างเดียวแล้วสินะ ไม่มีเหลิอให้รูดล่วงหน้าสักใบกรณีฉุกเฉินแล้ว ส่วนยอดหนี้ก่อนหน้านี้ ประมาณ4พันเขาแจ้งให้ติดต่อกลับ เพื่อเลือกชำระแบบเต็มจำนวนแบบปลอดดอกเบี้ย หรือเลือกชำระ 10% แต่ไม่ต่ำกว่า 500.- ควรทำไงต่อดี :say:

6 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #97245 โดย thanji

ทางตัน เขียน: วันนี้กรุงศรีโทรมา ให้จ่ายงวดนึงภายในวันที่ 30 นี้ โทรมาให้เราconfirmว่าจะชำระจริง เขาจะยื้อเรื่องไว้ก่อนที่จะส่งเรื่องต่อไป แต่เขาแนะนำว่าให้เราจ่ายไปก่อนเดือนนึงแล้วเขาจะทำเรื่องปรับยืดระยะเวลาจ่ายให้นานขึ้นแต่จ่ายต่อเดือนน้อยลง ทำไงดีค่ะ ขอคำแนะนำด้วยค่ะ

ทำใจให้สบาย ๆ นะคะ อย่าไปกังวลกับหนี้มาก กว่าเราจะสร้างหนี้เยอะมันใช้เวลามานาน ดังนั้น เราจะใช้หนี้ให้หมดก็ต้องใช้เวลาเช่นกันนะคะ อดทน รับโทรศัพท์ อย่าไปให้ความหวังกับคนทวง บอกไปเลยว่า ไม่มี ไม่สดวก ทนรับไป 3-4 เดือน ก็จะค่อย ๆ หายไป เวลา จนท โทรมาก็สูดหายใจลึก ๆ ใส่ความเฉยชาลงไป อันนั้นไม่อยากตอบก็เงียบ รับคำ ค่ะ ๆ ไป :pray: :pray: :pray: :pray:

ตัวเราเอง ก็ผ่านความกังวลมาเหมือนคุณค่ะ ตอนนี้ผ่านมา 7-8 เดือนแล้ว ก็ได้ รับ จดหมาย h/c จากบัตรกรุงศรีมาแล้วค่ะ ตัวอื่น ก็โทรมา ขู่จะฟ้อง ก็ทำใจแล้วค่ะ ถ้าให้ไปศาลก็ไปค่ะ คิดไว้ว่าสักวันเราต้องหมดหนี้ค่ะ :ลั่ลล้า: :ลั่ลล้า: :ลั่ลล้า: :ลั่ลล้า:

สู้ ๆ นะคะ พยายาม หารายได้พิเศษ จะได้มีเงินเก็บมาเจรจาค่ะ :สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ:

6 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #97253 โดย สุขอยู่ที่ใจ
มาเป็นกำลังใจคะ สู้สู้นะคะ สู้ไปด้วยกัน :สู้ๆ:

6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #100155 โดย ซาร่าเป็นยาลดไข้
สู้ๆนะคะ แล้วตอนนี้เป็นยังไงบ้างคะคุณthanji

6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #100185 โดย thanji

ซาร่าเป็นยาลดไข้ เขียน: สู้ๆนะคะ แล้วตอนนี้เป็นยังไงบ้างคะคุณthanji

ตอนนี้ก็รอหมายศาลค่ะ มียอดใหญ่เกือบแสน 2 บัตรค่ะ แต่ จนท ก็บอกว่า จะมีหมายตั้งแต่ปีที่แล้วนะคะ แต่ก็ยังไม่มาค่ะ เราก็เจรจา ขอส่วนลดตลอดค่ะ แต่เงินก้อนนั้นมันก็หายากค่ะ

ก็พยายามเก็บอยู่ค่ะ แต่ก็มีรายจ่ายมาให้จ่ายเรื่อย ๆ ค่ะ นี่รถก็มาเสียอีก ค่าซ่อม เกือบ 2 หมื่นเลยค่ะ :vomit: :vomit:

สู้ไปด้วยกันนะคะ ใช้ชีวิต ให้เป็นปกติ ประหยัด อดออม เก็บเงินไว้รอ h/c บอกเจ้าหนี้จ๋า รอหน่อย พยายามเก็บอยู่

6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #100186 โดย zoobzar04

6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #100200 โดย ซาร่าเป็นยาลดไข้

thanji เขียน:

ทางตัน เขียน: วันนี้กรุงศรีโทรมา ให้จ่ายงวดนึงภายในวันที่ 30 นี้ โทรมาให้เราconfirmว่าจะชำระจริง เขาจะยื้อเรื่องไว้ก่อนที่จะส่งเรื่องต่อไป แต่เขาแนะนำว่าให้เราจ่ายไปก่อนเดือนนึงแล้วเขาจะทำเรื่องปรับยืดระยะเวลาจ่ายให้นานขึ้นแต่จ่ายต่อเดือนน้อยลง ทำไงดีค่ะ ขอคำแนะนำด้วยค่ะ

ทำใจให้สบาย ๆ นะคะ อย่าไปกังวลกับหนี้มาก กว่าเราจะสร้างหนี้เยอะมันใช้เวลามานาน ดังนั้น เราจะใช้หนี้ให้หมดก็ต้องใช้เวลาเช่นกันนะคะ อดทน รับโทรศัพท์ อย่าไปให้ความหวังกับคนทวง บอกไปเลยว่า ไม่มี ไม่สดวก ทนรับไป 3-4 เดือน ก็จะค่อย ๆ หายไป เวลา จนท โทรมาก็สูดหายใจลึก ๆ ใส่ความเฉยชาลงไป อันนั้นไม่อยากตอบก็เงียบ รับคำ ค่ะ ๆ ไป :pray: :pray: :pray: :pray:

ตัวเราเอง ก็ผ่านความกังวลมาเหมือนคุณค่ะ ตอนนี้ผ่านมา 7-8 เดือนแล้ว ก็ได้ รับ จดหมาย h/c จากบัตรกรุงศรีมาแล้วค่ะ ตัวอื่น ก็โทรมา ขู่จะฟ้อง ก็ทำใจแล้วค่ะ ถ้าให้ไปศาลก็ไปค่ะ คิดไว้ว่าสักวันเราต้องหมดหนี้ค่ะ :ลั่ลล้า: :ลั่ลล้า: :ลั่ลล้า: :ลั่ลล้า:

สู้ ๆ นะคะ พยายาม หารายได้พิเศษ จะได้มีเงินเก็บมาเจรจาค่ะ :สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ:

สู้ค่ะ สู้✌️✌️✌️

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.544 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena