เตรียมรับมือกับการหยุดจ่ายหนี้เพื่อปลดหนี้ให้หมดซะที

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96325 โดย Ladizzgirl
:love:
สวัสดีค่ะ เพิ่งเข้ามาเป็นสมาชิกชมรมค่ะ แต่ส่องและอ่านข้อมูลมานานเป็นเดือนค่ะ ตอนนี้ตัดสินใจหยุดจ่ายหนี้บัตรทั้งหมดค่ะ เป็นหนี้จากหมุนบัตรนั้นบัตรนี้มาจ่ายวนไปมาไม่จบไม่สิ้นค่ะ จนตอนนี้ไม่ไหวแล้วค่ะ เหนื่อยมาก จ่ายมาเท่าไหร่ต้นไม่เคยลดลงเลยค่ะ ท้อมากจนจะบ้าตาย แต่มาเจอชมรมนี้ทำให้มีแรงสู้เลยค่ะ บางคนหนักกว่าเรายังผ่านมาได้
หนี้ทั้งหมดเฉพาะของตัวเองนะคะ 300,000 กว่าๆ ค่ะ ของแฟนอีก 200,000 กว่าๆ ค่ะ ตีเป็นกลมๆนะคะ
ที่ต้องรับผิดชอบคือค่าบ้านและค่ารถค่ะ มีลูกสองคน
หนี้ส่วนตัว
อิออน เครดิต 60,000 จ่ายขั้นต่ำ
อิออน เงินกู้ 11,000 จ่ายขั้นต่ำ
ธนชาต เงินสด 9,000 จ่ายขั้นต่ำ
KTC pround 55,000 จ่ายขั้นต่ำ
Scb speedy 28,000 หยุดจ่ายบิลที่ 2
Tmb 45,000 หยุดจ่ายบิลที่ 2
cimb 73,000 จ่ายขั้นต่ำ
cimb visa 13,000 จ่ายขั้นต่ำ
เฟริสช้อย 30,000 จ่ายขั้นต่ำ

ของแฟน ยังจ่ายขั้นต่ำทุกบัตรยกเว้น cimb ค่ะหยุดจ่าย 1 งวด
KTC pround 30,000
ktc visa 30,000
cimb 60,000
เฟิรสช้อย 38,000
อิออน เงินกู้ 30,000
อิออน ผ่อนของ 25,000
city 7,000

มี Tmb โทรมาทวง 2 ครั้งและเงียบกลัวใจมากค่ะ
SCB เงียบเพราะอาจเราเปลี่ยนเบอร์ค่ะ แต่มีจม.แจ้งยอดค้างค่ะ
แต่จะสู้ๆ ค่ะ เพื่อหนี้หมดซะที ไม่คิดหนีค่ะ ยอมเผชิญความจริง ไม่คิดว่าจะเป็นหนี้ขนาดนี้ ตอนนี้ได้แต่เตรียมมือตั้งรับทุกทางค่ะ บอกที่ทำงานแล้ว และต้นเดือนนี้ว่าจะหยุดทุกใบค่ะ ยกเว้นยอดหลักพันจะเอาเงินพิเศษไปจบบัญชีค่ะ จะมาอัพเดทเรื่อยๆนะคะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96355 โดย babymosquito
เป็นกำลังใจให้นะคะ อดทนหน่อยค่ะเดี๋ยวก็ผ่านไปได้แน่ๆ :สู้ๆ:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96361 โดย Kunphat
:สู้ๆ: ..ค่ะสู้ๆนะคะ..เป็นกำลังใจให้นะ

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96486 โดย Ladizzgirl
ขอบคุณกำลังใจนะคะ เดือนนี้เป็นเดือนแรกที่หยุดจ่ายทุกบัตร ทั้งของแฟนและของตัวเอง.
Scb กับ tmb จะเป็นงวดที่ 3 ของแฟน cimb หยุดมา 1 งวด พอดีเปลี่ยเบอร์ว่าจะโทรแจ้งเพราะจะได้โทรทวงเราได้ค่ะ แต่ตลก tmb โทรมาทวง 2 ครั้ง ล่าสุดโทรมาพอรับวางไม่ถึง 1 วิ โทรกลับไม่ติด พอวันนี้ส่งข้อความมาว่าติดต่อเราไม่ได้ไม่ได้รับการติดต่อกลับจากเรา ให้ไปจ่ายด่วนภายในวันนี้ ให้เบอร์โทรกลับโทรไปไม่ติดส่งข้อความกลับก็ไม่ได้ตลกดี ตอนนี้เตรียมรับมือเต็มที่ ห่วงแต่ของแฟนเค้าไม่ค่อยกล้าพูดกล้าคุย เลยบอกให้เค้าลองมาอ่านชมรมนี้ เพราะเรามาสิงอยู่ทุกวันนั่งอ่านกระทู้ไปเรื่อยๆ ตอนนี้กังวลกลัวเก็บตังไม่พอ เพราะต้องจ่ายสองคน เงินเดือนแฟนตัดไปเลยเพราะเป็นคชจ ต่างๆ เหลือแต่เงินเดือนเราหักค่าประกันลูกๆก็เหลือเดือนละไม่ถึงหมื่น กลัวแบบมีเสนอส่วนลดแล้วจะไม่จ่าย

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96652 โดย Ladizzgirl
มาแล้วหลังจากหยุดจ่ายอิออน โทรมาบอกจ่ายได้วันไหน ขอวันนี้ได้มั้ย ตอบน่าจะไม่ทัน งั้นหวังว่าพรุ่งนี้คงได้นะคะ รับค่ะๆ วาง
Tmb ขอยอดก่อนวันศุกร์ เลยตอบว่าจะพยายาม พนง.บอกงั้นพยายามให้มากๆนะคะ
เครียด เก็บเงินไม่ได้เลย

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96657 โดย khanny
สู้ๆๆคะ แรกๆๆก็เป็นแบบนี้แหละ
ทุกปัญหามีทางออกเสมอ

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96663 โดย ppoo
อิออนเหมือนกันค่ะเมื่อวานโทรมาตอนประมาณ 1 ทุ่มกว่า 3 สายแต่ไม่ได้รับ เพราะธุระส่วนตัวอยู่ พึ่งหยุดงวดแรก ได้ 5 วัน โทรจิกมาก ก็เครียดนะแต่บอกตัวเองว่าต้องอดทน

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96665 โดย Ladizzgirl
ตอนนี้ก็มีเครียดนะคะ ของแฟนนี่จิกทั้งวัน รับบ้างไม่รับบ้าง นี่ให้เค้ามาอ่านชมรมดูค่ะ เพราะเค้าก็ไม่ค่อยเห็นด้วย แต่บอกให้เค้ามาอ่านดู ถ้าไม่ตัดสินใจทำแบบนี้ก็วนเวียนไม่จบค่ะ ถ้าเจอชมรมนี้เร็วกว่านี้คงไม่หนักขนาดนี้ ไม่คิดหนีนะคะ แต่จ่ายแบบนี้ไม่ไหวค่ะ cimb ต้น 75000 จ่ายมาปีนึงลดไป 2000 กว่าบาท เลยตัดสินใจหยุดค่ะ ตอนนี้กีงวลอย่างเดียวว่าถ้าได้ข้อเสนอhc แล้วยังจะไม่มีเงินเก็บค่ะ แต่ก็สู้ๆค่ะ

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96747 โดย Ladizzgirl
งวดแรก อิออนจิกมากเลย โทรจาก acs บอกไม่มี ทำตามระบบเลย พนง.บอกนี่แหละค่ะทำตามระบบ ให้จ่ายส่วนเงินกู้ก่อน อยากจ่ายมากๆเงินกูอยากปิดมากเพราะประมาณหมื่นนึง รับไม่ทันสายเดียวโทรเข้าที่ทำงานเลยจ้า ส่วน TMB เงียบมากนานๆโทรมาที รอบบิลที่ 3 น่าจะโทรมาหลังวันที่ 14 แน่ๆ เพราะถึงรอบจ่าย เครียดจังเลย

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96823 โดย ฟ้าใส
อิออนก็ตาม ยูเมะเริ่มไม่ค่อยโทรล่ะค่ะ มีแต่อิอนนพูดจาไม่เพาะเลย บางครั้งเราหงุดหงิดก็วางสายไปเลยค่ะ. นางโทรเข้าแต่ที่ทำงานบอกให้โทรเข้ามือถือๆ น่าเบื่อมากค่ะ

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96840 โดย Ladizzgirl
เหมือนกันค่ะ รับไม่ทันสายเดียวโทรเข้าที่ทำงาน ดีนะบอกน้องที่ทำงานไว้แล้ว บางทีโทรเข้ามาเราก็รับเอง ขอยอดเงินกู้ก่อน บัตรเครดิตยังไม่ต้องก็ได้ บอกให้คิดถึงตอนเอาเงินไป บอกเข้าใจค่ะ มีการบอกแค่เงิน 900 ไม่มีหรอ คือมีก็จ่ายแล้วสิ เลยบอกไม่มีจริงๆ ถ้าจ่ายจะเอาไรกิน ที่ผ่านมาจ่ายตรง แถมบางทีไปโปะเลย อยากปิดมากเพราะยอดไม่เยอะ ตัดความรำคาญ พูดจาแย่

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96844 โดย Akung2528

ฟ้าใส เขียน: อิออนก็ตาม ยูเมะเริ่มไม่ค่อยโทรล่ะค่ะ มีแต่อิอนนพูดจาไม่เพาะเลย บางครั้งเราหงุดหงิดก็วางสายไปเลยค่ะ. นางโทรเข้าแต่ที่ทำงานบอกให้โทรเข้ามือถือๆ น่าเบื่อมากค่ะ

ที่ผมเจอวันนี้ครับเล่นซะอยากเจอไอ้คนโทรหาจริงๆ
อิออนตีนโทรทวงได้ถ่อยมากวันนี้มันพูดดูถูกเหยียดหยามผมมากๆผมพยายามอธิบายแต่มันไม่ฟังเลยใส่อย่างเดียว ผมก็เลยจัดหนักไป
มัน ขอสายคุณA
ผม ครับพูดสายอยู่
มัน ยอด2800 ชำระมาหรือยัง
ผม ยังครับผมไม่มี
มัน แล้วเมื่อไรจะมีจะ2เดือนแล้วนะ เสียงเริ่มแข็งละ โทรมากี่ทีก็บอกไม่มีๆ ทำงานก็มีเงินเดือนเอาไปทำอะไรหมด ไม่คิดจะจ่ายเลยเหรอ กลับบ้านไปขอเงินพ่อแม่ดูนะ
ผม แล้วมันไปเกี่ยวอะไรกับพ่อ แม่ผม
มัน ก็เป็นลูกเขาไม่ใช่เหรอ
ผม เริ่มโมโห เห้ยเคยบอกไหมว่าจะไม่จ่ายบอกว่าจะจ่ายเมื่อพร้อม นี่คุณเล่นกำหนดเวลาเท่านี้ๆ ทำไมต้องเชื่อด้วยผมจะจ่ายเมื่อพร้อมเท่านั้น
มัน งานที่ทำเงินเดือนน้อยเหรอเปลี่ยนงานที่เงินเดือนแพงๆสิ
ผม คลาวนี้ผมด่ามันบ้าง กรุณาอย่าเสือกงานที่กูทำเงินเดือนมากน้อยเรื่องของกู
มัน รู้ใช่ไหมว่าท่าคุณไม่จ่ายจะเจอกับอะไรบ้าง
ผม จะส่งคนมาหาเหรอ มาเลยกูรออยู่มาดีๆกูไม่ว่าท่ามากวนตีนกูมึงโดน อย่าเก่งแต่หลังสายโทรศัพย์เก่งนักเรื่องดูถูกคนอื่นมาเลยมึงจะมาทวงเองได้ยิ่งดี
มัน วางสายไปเลย :upset:

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96852 โดย ppoo

Akung2528 เขียน:

ฟ้าใส เขียน: อิออนก็ตาม ยูเมะเริ่มไม่ค่อยโทรล่ะค่ะ มีแต่อิอนนพูดจาไม่เพาะเลย บางครั้งเราหงุดหงิดก็วางสายไปเลยค่ะ. นางโทรเข้าแต่ที่ทำงานบอกให้โทรเข้ามือถือๆ น่าเบื่อมากค่ะ

ที่ผมเจอวันนี้ครับเล่นซะอยากเจอไอ้คนโทรหาจริงๆ
อิออนตีนโทรทวงได้ถ่อยมากวันนี้มันพูดดูถูกเหยียดหยามผมมากๆผมพยายามอธิบายแต่มันไม่ฟังเลยใส่อย่างเดียว ผมก็เลยจัดหนักไป
มัน แล้วเมื่อไรจะมีจะ2เดือนแล้วนะ เสียงเริ่มแข็งละ โทรมากี่ทีก็บอกไม่มีๆ ทำงานก็มีเงินเดือนเอาไปทำอะไรหมด ไม่คิดจะจ่ายเลยเหรอ กลับบ้านไปขอเงินพ่อแม่ดูนะ
ผม แล้วมันไปเกี่ยวอะไรกับพ่อ แม่ผม
ผม เริ่มโมโห เห้ยเคยบอกไหมว่าจะไม่จ่ายบอกว่าจะจ่ายเมื่อพร้อม นี่คุณเล่นกำหนดเวลาเท่านี้ๆ ทำไมต้องเชื่อด้วยผมจะจ่ายเมื่อพร้อมเท่านั้น
มัน งานที่ทำเงินเดือนน้อยเหรอเปลี่ยนงานที่เงินเดือนแพงๆสิ
ผม คลาวนี้ผมด่ามันบ้าง กรุณาอย่าเสือกงานที่กูทำเงินเดือนมากน้อยเรื่องของกู
มัน รู้ใช่ไหมว่าท่าคุณไม่จ่ายจะเจอกับอะไรบ้าง
ผม จะส่งคนมาหาเหรอ มาเลยกูรออยู่มาดีๆกูไม่ว่าท่ามากวนตีนกูมึงโดน อย่าเก่งแต่หลังสายโทรศัพย์เก่งนักเรื่องดูถูกคนอื่นมาเลยมึงจะมาทวงเองได้ยิ่งดี

อย่าไปกลัวค่ะวันนี้ก็ส่งมาที่ทำงานมาบอกว่าติดต่อไม่ได้ ทั้งที่เอาโทรศัพท์ติดตัวตลอดรู้ว่าต้องโทรมาเลยให้ต่อสายไปหาหัวหน้าพูดแบบนี้ร้องเรียนได้ละเมิดสิทธิเราค่ะ

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96856 โดย Ladizzgirl
ทวงแบบนี้เลยหรอคะ ถ้าเจอเองไม่รู้จะทำไงเลย คือรู้ว่าเป็นหนี้ต้องจ่ายและพยายามจ่ายมาตลอด บางทีจ่ายมารวมๆเยอะกว่าที่กู้มาด้วย เครียดจัง

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96857 โดย Ladizzgirl
มาถึงที่ทำงานก็ไม่ไหวนะคะ ไม่ได้อายนะคะ แต่ละเมิดกันเกินไป

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96858 โดย Akung2528

Ladizzgirl เขียน: มาถึงที่ทำงานก็ไม่ไหวนะคะ ไม่ได้อายนะคะ แต่ละเมิดกันเกินไป

สู้ๆครับท่ามาก็มาเป็นหน้าที่เขาแต่เท่าที่เห็นๆมาคนที่มาหาพูดจาดีครับไม่เหมือนไอ้ที่โทรมาหลอกครับอันนั้นเก่งแต่ปาก :upset:

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96861 โดย nladiez
นี่ก็หยุดจ่ายมา 2 สัปดาห์แล้วค่ะ ตอนนี้คนโทรเพิ่มเลเวล เริ่มหลอนแล้วอ้ะ

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96862 โดย ppoo

nladiez เขียน: นี่ก็หยุดจ่ายมา 2 สัปดาห์แล้วค่ะ ตอนนี้คนโทรเพิ่มเลเวล เริ่มหลอนแล้วอ้ะ

สู้ๆ ค่ะ ตอนแรกก็กลัว เครียด แต่ถ้าเขาพูดลำ้เส้นเกินก็โต้ตอบค่ะ เรารู้สถานะว่าเป็นลูกหนี้ตอนนี้ไม่มี แต่ไม่หนีหนี้ขอเวลาตั้งตัวนิดหนึ่ง

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96863 โดย ฟ้าใส

ppoo เขียน:

Akung2528 เขียน:

อย่าไปกลัวค่ะวันนี้ก็ส่งมาที่ทำงานมาบอกว่าติดต่อไม่ได้ ทั้งที่เอาโทรศัพท์ติดตัวตลอดรู้ว่าต้องโทรมาเลยให้ต่อสายไปหาหัวหน้าพูดแบบนี้ร้องเรียนได้ละเมิดสิทธิเราค่ะ

ตอนนี้ไม่อยากรับสายเลย อิออนโทรเข้าที่ทำงานอย่างเดียว ส่งเอกสารมาที่ทำงานด้วย บอกว่ายังไม่มีๆ ก็พูดจาว่าเงินคุณไม่มีเลยเหรอ. ถ้ากุมีจ่ายไปนานล่ะ. โมโหมากๆค่ะ

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96873 โดย Ladizzgirl
ใช่ค่ะบอกไม่มีติดตัวเลยหรอแค่ 900 มีนะมีแต่ถ้าจ่ายจะเอาไรกิน คือบอกรอถ้าพร้อมก็จะจ่าย วันนี้เงียบหน่อยส่งแต่ sms มา แต่พรุ่งนี้คงมาเยือนอีกเพราะกำหนด 15 ก.ย. รอรับสายไป ส่วนวันนี้ TMB โทรมายิงอีกแล้ว แบบโทรเข่ามาตื๊ดเดียวพอจะรับวางเลย เลยรีบโทรกลับวันนี้โทรติด พนง พูดดี บอกถ้าไม่ชำระขอทำตามระบบนะครับเราก็บอกได้เลยค่ะเราเข้าใจ อยากรู้ TMB ฟ้องเร็วมั้ย เครียดมากยังไม่มีเงินเก็บสักบาท เพราะหยุดจ่ายงวด 3 แล้ว scb งวด 4 ว่าจะโทรติดต่อเพราะเงียบมาก เราเปลี่ยนเบอร์ด้วย และไม่เคยแ้งเปลี่ยนที่ทำงาน แถมไม่ทีการส่งอะไรมาเลย กลัวจริงๆ เดี๋ยววันที่ 20 กว่าๆคงเป็น ktc เพราะงวดแรกที่หยุดจ่าย ส่วน cimb ส่งแต่จม มา เฟริสช้อยเงียบน่าจะติดต่อเราไม่ได้

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.719 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena