เพิ่งไปศาลมาคะ

6 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #96313 โดย Yanisa
เรื่องมีอยุ่ว่า เมื่อวานได้ไปขึ้นศาลคะ ไปถึงเจอชื่อเราเข้าห้องไปรอ ในห้องมีคนประมาน20คนได้คะมีหลายธนาคารมากคะ ทนายมาเรียกชื่อและขอเบอร์โทศัพท์ไปคะสัก10นาทีมีเจ้าหน้าที่ติดต่อมาคะ ดิฉันเปนหนี้16000และดอกค่าติดตาม30000 กว่า รวม190000 กว่าคะ เค้าเสนอมาให้ผ่อน4000*24 งวดคะ ตอนนั้นไม่ได้คำนวนเพราะในใจตั้งไป3000 บาทคะ เลยถามว่าแล้วส่งไป แล้วมีเงินHCจะลดได้เท่าไหร่คะ เค้าบอกว่าบอกไม่ได้ครับว่าลดได้เท่าไหร่ แต่ลดแน่ ดิฉันบอกไม่ไหวคะ พอมานั่งคิด 4000*24 =96000 บาทอ้าวอีกแสนหละคะ เค้าบอก งวดสุดท้ายจ่าย1แสน ตายแล้วใครจะมีเงิน ถามว่าลดอีกได้ไหมเค้าบอกไม่ได้ เลยบอกว่ารอศาลพิพากษาคะ เลยรอ ศาลเรียกชื่อคนอื่น ส่วนมากคือยอมกันคะ แต่พอเรียกชื่อดิฉัน ศาลถามว่า ทำงานอะไร ขายอาหารตามสั่งคะ แล้วไม่ไหวใช่ไหม ดิฉันตอบว่าคะ แล้วมีไรให้เค้ายึด ดิฉันบอกไม่มีคะ ก้อ งง ศาลบอกให้รอ จดหมายจะส่งไป ศาลจะลดต้นดอกให้10% แล้วรอจดหมาย ดิฉันเดินกลับมาด้วยความ งง เลยเดินไปถามทนาย สรุปคือยังไง ทนายบอกว่า คุณรอจดหมายแล้วจ่ายตามที่ศาลสั่ง ดิฉันบอกถ้าไม่มีเงินก้อนต้องทำยังไง ทนายบอก ต้องจ่ายถ้าไม่จ่ายยึดทรัพย์ ดิฉันตกใจ เพราะดิฉันมีบ้านกับน้องชายคนละครึ่ง ราคา6-7 ล้านบ้าน มีแค่นี้เพราะพ่อแม่ ยกให้ รถผ่อนอยู่ อุปกรณ์ ประกอบอาชีพ แฟนใหม่ซื้อให้ ดิฉันไม่มีเงินซื้อหรอกคะ เพราะเลี้ยงลูก2คน แต่เสียดายเอาใบจ่ยสลิปต่างๆไปไม่ได้ให้ศาลเพราะศาลพุดไม่กี่คำ ไล่ดิฉันบอกกลับบ้านรอ จดหมาย พอคุยกะทนายเค้าจะให้เรายอมผ่อนเดือนละ4000 *24 เดือน งวดสุดท้ายอีกแสน ดิฉันคิดว่า ไม่ไหวแน่ เลยบอกเค้าไป ตามที่คิดเพราะส่งไป4000 ถึงเวลางวดสุดท้ายไม่มี ต้องเปนคดีอยุ่ดีคะ เลยคิดว่า รอคำสัางจากศาลดีกว่า แล้วมาขอไกล่เกลี่ย อยากสอบถามท่านผู้รู้ หรือมีประสบการณ์ ว่าต้องทำอย่างไรบ้างคะ ดิฉันไม่อยากโดนยึดทรัพย์หรืออะไร แต่พร้อมจ่สยตามที่ไหว ไม่คิดโกง และคิดHC ด้วยคะ รอผ่อนรถหมดก่อนคะ ขอบคุณคะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #96315 โดย jackTs
Replied by jackTs on topic เพิ่งไปศาลมาคะ
.
รบกวนช่วยไปโพสต์ต่อจากในกระทู้เดิมของตัวเองด้วยครับ

กระทู้เดิมของคุณที่เคยตั้งเอาไว้ในครั้งก่อน อยู่ในนี้ครับ
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=45392&Itemid=64#95948

1คน ต่อ 1กระทู้ เท่านั้น ขอความร่วมมือด้วยนะครับ

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=8062&Itemid=64#12130

วิธีค้นหากระทู้ของตัวเอง

ปล.ที่นี่ไม่ได้ห้ามถามนะครับ

แต่ขอความกรุณาให้ไปถามต่อจากในกระทู้เดิมของตัวคุณเอง

ขอความร่วมมือด้วยนะครับ

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96547 โดย Yanisa
Replied by Yanisa on topic เพิ่งไปศาลมาคะ
ช่วยลบหน่อยคะแอตมิน ลบไม่เปนคะ ดิฉันไปต่อกระทู้เดิมแล้วคะ ขออภัยคะ ดิฉันไม่ทราบ ขอบคุณนะคะ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.379 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena