ค้างจ่ายการผ่อนโทรศัพท์ของซิงเกอร์

6 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #95782 โดย Oumnaka
ดิฉันได้ผ่อนสินค้ากับทางบริษัท ซิงเกอร์ไว้น่ะค่ะ ตอนนี้ค้างจ่ายประมาณ 3 งวด อยากทราบว่า แนวทางการหยุดจ่ายจะเหมือนบัตรเครดิตทั่วไปไหมค่ะ คือถ้าไม่จ่าย จะมีประนอมหนี้ไหม หรือเค้าจะฟ้องศาลเลย ถ้าฟ้องศาลจะไว้ไหมค่ะ
#ขอบคุณค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #95785 โดย jackTs

Oumnaka เขียน: ดิฉันได้ผ่อนสินค้ากับทางบริษัท ซิงเกอร์ ไว้น่ะค่ะ ตอนนี้ค้างจ่ายประมาณ 3 งวด อยากทราบว่า แนวทางการหยุดจ่ายจะเหมือนบัตรเครดิตทั่วไปไหมค่ะ

ไม่เหมือนกันครับ...เพราะถูกจัดว่าเป็นสัญญาเช่าซื้อ

ไขปัญหา "หนี้ที่เกิดจากการผ่อนสินค้า"
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=514&Itemid=64

Oumnaka เขียน: คือถ้าไม่จ่าย จะมีประนอมหนี้ไหม

อาจมีการประนอมหนี้ครับ แต่ลูกค้าจะต้องส่งมอบคืนสินค้าให้กับบริษัทซิงเกอร์เสียก่อน

Oumnaka เขียน: หรือเค้าจะฟ้องศาลเลย ถ้าฟ้องศาลจะไว้ไหมค่ะ

ไม่ทราบครับ ไม่มีข้อมูลในส่วนนี้ เพราะที่นี่คือ

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #97291 โดย Oumnaka
ตอนนี้มีใบทวงหนี้ค่าโทรศัพท์ (ตามเอกสารแนบ) มาค่ะ บอกจะยื่นฟ้องเป็นคดีความแล้ว ตอนนี้ยังไม่จะจ่ายเลยค่ะ เค้าจะฟ้องเร็วกว่าบัตรเครดิตไหมค่ะ
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

6 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #97310 โดย jackTs

Oumnaka เขียน: ตอนนี้มีใบทวงหนี้ค่าโทรศัพท์ (ตามเอกสารแนบ) มาค่ะ บอกจะยื่นฟ้องเป็นคดีความแล้ว ตอนนี้ยังไม่จะจ่ายเลยค่ะ เค้าจะฟ้องเร็วกว่าบัตรเครดิตไหมค่ะ

ไม่ทราบครับ ไม่มีข้อมูลในส่วนนี้ เพราะที่นี่คือ

ชมรมหนี้บัตรเครดิต และสินเชื่อส่วนบุคคล

ที่นี่...ไม่ใช่ ชมรมหนี้นอกระบบ
ไม่ใช่ ชมรมหนี้ กยศ.
ไม่ใช่ ชมรมหนี้ สหกรณ์
ไม่ใช่ ชมรมหนี้ ไฟแนนซ์/ลิสซิ่งต์
ไม่ใช่ ชมรมหนี้ สัญญาเช่าซื้อ
ไม่ใช่ ชมรมหนี้ บ้าน/คอนโด หรือซื้อที่อยู่อาศัยแล้วมีปัญหา
ไม่ใช่ ชมรมหนี้วงแชร์
ไม่ใช่ ชมรมหนี้พนันฟุตบอล
ไม่ใช่ ชมรมหนี้หวย

ชมรมฯแห่งนี้...ไม่ใช่ห้างสรรพสินค้า ที่จะมีครบทุกสิ่งที่ต้องการ

ดังนั้น ถ้าหากคุณมีปัญหาในเรื่องอื่นๆ ที่นอกเหนือจากคำว่า "หนี้บัตรเครดิต และสินเชื่อส่วนบุคคล"(เช่น
หนี้สัญญาเช่าซื้อ)

กรุณาติดต่อไปที่ "มูลนิธิเพื่อผู้บริโภค" ซึ่งมีที่อยู่และรายละเอียด ของ มพบ.อยู่ในด้านล่างสุดของหน้าจอนี้

จึงเรียนมาเพื่อทราบ
.

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

6 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #98651 โดย Oumnaka
หลง ประนอมหนี้ไปแล้ว แล้วจ่ายไม่ไหว นานไหมค่ะกว่าจะส่งฟ้องศาล (o_O) (o_O)

6 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #98659 โดย Oumnaka
ประนอมหนี้แล้วจ่ายไม่ไหว นานไหมค่ะกว่าจะฟ้องศาล คือไม่อยากถึงขึ้นโรงขึ้นศาลน่ะค่ะ ขอบคุณค่ะ (o_O) (o_O)

6 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #98681 โดย Oumnaka
ประนอมหนี้แล้วจ่ายไม่ไหว นานไหมค่ะกว่าจะฟ้องศาล

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.478 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena