หมายศาลมาแล้ว

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96555 โดย Laksi

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา - 5 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #105022 โดย Laksi
Replied by Laksi on topic หมายศาลมาแล้ว
ความคืบหน้าครับ ขึ้นศาลเรียบร้อย และก็ไม่สามารถเจรจาได้ คำพิพากษาจากศาลมีมาแล้วครับ
และก็ไม่มีไปชำระตามคำพิพากษาของศาล ล่าสุดไม่กี่วัน ก็ได้รับหนังสืออายัดเงินเดือนจากกรมบังคับคดีครับ แต่ปัจจุบันก็ได้ออกจากที่ทำงานก่อนหนังสืออายัดเงินเดือนมาถึงซะอีก

ตอนนี้ก็ขายของเล็กๆ น้อยๆ อยู่ครับ ก็อยากหาเงินไปเคลียร์เหมือนกัน โดยทรัพย์สินของตัวผมตอนนี้ก็ไม่มีครับ ทั้งบ้านหรือรถ เงินเดือนก็ไม่มี กังวลแค่เรื่องเดียว ผมมีชื่ออยู่ในทะเบียนบ้านที่บิดาเป็นเจ้าบ้าน เค้ามีโอกาสจะเข้ามาค้นบ้านรึป่าว ว่ามีทรัพย์สินใดในบ้านที่เป็นของเรา ถ้าสมมติว่าผมมีเงินสด เค้าสามารถยึดเงินสดนั้นได้รึป่าว (อ่านลิ้งค์ที่คุณนกกระจอกเทศแปะไว้แล้วครับ แต่ยังกังวลอยู่)

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #105023 โดย ยิ้มอ่อน
Replied by ยิ้มอ่อน on topic หมายศาลมาแล้ว

Laksi เขียน: ความคืบหน้าครับ ขึ้นศาลเรียบร้อย และก็ไม่สามารถเจรจาได้ คำพิพากษาจากศาลมีมาแล้วครับ
และก็ไม่มีไปชำระตามคำพิพากษาของศาล ล่าสุดไม่กี่วัน ก็ได้รับหนังสืออายัดเงินเดือนจากกรมบังคับคดีครับ แต่ปัจจุบันก็ได้ออกจากที่ทำงานก่อนหนังสืออายัดเงินเดือนมาถึงซะอีก

ตอนนี้ก็ขายของเล็กๆ น้อยๆ อยู่ครับ ก็อยากหาเงินไปเคลียร์เหมือนกัน โดยทรัพย์สินของตัวผมตอนนี้ก็ไม่มีครับ ทั้งบ้านหรือรถ เงินเดือนก็ไม่มี กังวลแค่เรื่องเดียว ผมมีชื่ออยู่ในทะเบียนบ้านที่บิดาเป็นเจ้าบ้าน เค้ามีโอกาสจะเข้ามาค้นบ้านรึป่าว ว่ามีทรัพย์สินใดในบ้านที่เป็นของเรา ถ้าสมมติว่าผมมีเงินสด เค้าสามารถยึดเงินสดนั้นได้รึป่าว (อ่านลิ้งค์ที่คุณนกกระจอกเทศแปะไว้แล้วครับ แต่ยังกังวลอยู่)

สู้ๆ อดทนนะคะ

5 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #105024 โดย setzero
Replied by setzero on topic หมายศาลมาแล้ว

Laksi เขียน: ความคืบหน้าครับ ขึ้นศาลเรียบร้อย และก็ไม่สามารถเจรจาได้ คำพิพากษาจากศาลมีมาแล้วครับ

ตอนตกลงที่ศาลเค้าให้จ่ายยังไงครับ
พอดีผมเริ่มหยุดเดือนนี้น่ะครับ
จะได้เอามาไว้เป็นแนวทาง

5 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #105029 โดย Laksi
Replied by Laksi on topic หมายศาลมาแล้ว
ตอนตกลงที่ศาล ทางทนายเค้าจะให้จ่าย 10 งวด ซึ่งมันไม่ไหวอยุ่แล้ว จะขอยาวๆ อย่างต่ำซัก 24 งวดก็ไม่ได้ ก็เลยให้ศาลพิพากษาไปครับ Citi ดูท่าจะไม่เหมือนพวกธนาคารพาณิชย์ ดูจากลูกหนี้รายอื่นๆ ผ่อนยาวๆ กันที 20-30 งวด แต่เจ้าหนี้รายนี้ไม่ยอมเลย และหลังจากคำพิพากษามาแล้ว แบ่งจ่ายก็ให้ได้แค่ 2-3 งวดเท่านั้น ก็คงต้องปล่อยให้อายัดไปตามระบบครับ

5 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #105030 โดย คนสู้ฝันฟ่าฟันหนี้
Replied by คนสู้ฝันฟ่าฟันหนี้ on topic หมายศาลมาแล้ว

Laksi เขียน: ตอนตกลงที่ศาล ทางทนายเค้าจะให้จ่าย 10 งวด ซึ่งมันไม่ไหวอยุ่แล้ว จะขอยาวๆ อย่างต่ำซัก 24 งวดก็ไม่ได้ ก็เลยให้ศาลพิพากษาไปครับ Citi ดูท่าจะไม่เหมือนพวกธนาคารพาณิชย์ ดูจากลูกหนี้รายอื่นๆ ผ่อนยาวๆ กันที 20-30 งวด แต่เจ้าหนี้รายนี้ไม่ยอมเลย และหลังจากคำพิพากษามาแล้ว แบ่งจ่ายก็ให้ได้แค่ 2-3 งวดเท่านั้น ก็คงต้องปล่อยให้อายัดไปตามระบบครับ

:say: :say: :ไม่ยอม: :ไม่ยอม:

ทำไมโหดอะไรขนาดนี้ มีเจ้านี้เจ้านี้ด้วย กลัวๆๆ

5 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #108401 โดย Laksi
สอบถามแอดมินหรือผู้ที่จ่ายเงินก้อนเพื่อจบหนี้ครับ ตอนนี้กำลังเจรจาอยู่ ขอเค้าที่ 120,000 เพื่อจบทั้ง 2 บัตร ถ้าทางแบงค์อนุมัติ หนังสือที่เค้าออกมาเพื่อให้เราเซ็น จะหน้าตาเป็นยังไงครับ กลัวเล่ห์เหลี่ยมสำนักงานกฎหมายครับ

5 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #108619 โดย Laksi
กรณีที่ไปขึ้นศาลมาแล้ว และมีหมายบังคับคดีมาแล้ว ถ้ามีการเจรจาต่อรองให้จ่ายเพื่อปิดบัญชี เราต้องไปศาลเพื่อให้ศาลเป็นสักขีพยานมั้ยครับ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.406 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena