หยุดจ่ายแล้ว

6 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #95491 โดย One
สวัสดีพี่ๆคะ
อยากจะขอคำแนะนำนะคะ
นุมีหนี้อยู่ 4 ที่ได้แก่
1.อิออนยอดที่หยุดจ่ายอยู่ที่ 48900 หยุดรอบแรกวันที่ 2/7/17
2.อีซี่บายยอดที่หยุดจ่ายอยู่ที่ 42200 หยุดรอบแรกวันที่ 2/7/17
3.เฟิร์สช้อยยอดที่หยุดจ่ายอยู่ที่ 21500 หยุดรอบแรกวันที่ 4/7/17
4.พรอมิสยอดอยู่ที่ 29362 ยังจ่ายเนื่องจากหักผ่านบัตร

อยากได้คำแนะนำคะว่า พรอมิสเขามี H/C ไหม จะได้หยุดจ่ายคะ

ขอขอบคุณล่วงหน้านะคะที่ให้คำแนะนำ
จะอดทนและตั้งใจเพื่อให้มันผ่านไปให้ได้คะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #95494 โดย อันโกะสู้สู้
Replied by อันโกะสู้สู้ on topic หยุดจ่ายแล้ว
มาเป็นกำลังใจให้และขอกำลังใจเช่นกันค่ะ
เริ่มหยุดจ่าย งวดแรก วันแรก
1 อีซี่บาย ยอด 100,000
2 ktc ยอด 17,000

โดนโทรตาม 2สายค่ะ
สู้ๆไปด้วยกันนะคะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #95497 โดย One
Replied by One on topic หยุดจ่ายแล้ว
ขอบคุณมากคะ

6 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #95505 โดย yomaster
Replied by yomaster on topic หยุดจ่ายแล้ว
สู้ๆ นะครับ

6 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #95530 โดย One
Replied by One on topic หยุดจ่ายแล้ว
มาอัพเดทคะ
วันที่ 04/07/17

เกณการโทรมาของธนคาร
อีซีบายวันละ 3 ครั้ง
อิออน 1 ครั้ง
เฟิร์สช้อยระบบอัติโนมัติ 1 ครั้ง

ยังเบาๆอยู่แต่คาดว่าน่าจะมาเรื่อยๆ
สู้ๆคะ

ขอบคุณที่เป็นกำลังใจให้นะคะ

6 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #95549 โดย Oumnaka
Replied by Oumnaka on topic หยุดจ่ายแล้ว

One เขียน:
อยากได้คำแนะนำคะว่า พรอมิสเขามี H/C ไหม จะได้หยุดจ่ายคะ

เท่าที่รู้มาจากการอ่าากระทู้ พรอมิสไม่มี H/C มีประนอมหนี้ และจะหายไป แล้วจะมาพร้อมกับหมายศาลเลยค่ะ

ถ้าตอบผิดอะไรไปขออภัยด้วยค่ะ

6 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #95593 โดย One
ขอบคุณมากคะ

6 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #95673 โดย อันโกะสู้สู้
Replied by อันโกะสู้สู้ on topic หยุดจ่ายแล้ว
ของเราโทรหนักมาก วันละ 4-5 รอบ
บางครั้งก็ยิงมา แล้วก็หาว่าติดต่อเราไม่ได้
เริ่มเครียดแล้ว แต่จะอดทนค่ะ

6 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #95771 โดย One
สู้ๆคะ

อัพเดทวันที่ 14/7/17

1.อีซี่บายโทรบ่อยสุด วันละ 4-5 รอบได้
2.เฟิร์สช้อย วันละ 1 สาย
3.อิออน วันละ 1สาย

ทุกคนยังพูดจาดีคะ แต่เรามีสติคะ ค่อยพูดค่อยคุย

สู้ๆคะเพื่อการปิดหนี้

6 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #96056 โดย One
อัพเดท 04/08/17

วันนี้ยังไม่โทรกันมาเลย มีแต่เฟิร์สช้อย โทรมาก็ไม่พูด อิออนก็ยิงมา
ส่วน อีซี่ เมื่อวานโทรมาบอกส่วนลดจาก 42200 เหลือ 29000 ผ่อนได้
10 เดือน เราว่ามันยังเยอะยุเลยเลือนไป (ลดไวเวอร์นี้แค่ 2 รอบบิลนะ)

สู้ๆคะ

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96837 โดย One
อัพเดท 13/09/17

1.วันนี้อีซี่บายบอกอนุมัติยอดปิดที่ 25000 จ่าย 5000 5 เดือนจบจากยอด 45231.25 ตอนนี้รอเอกสารเงื่อนไขการปิดบัญชี
2.วันนี้อิออนบอกให้ประนอมหนี้ยอดที่ 49000 จ่ายเดือนละ 1050 สัญญาทาสชัดๆ เราตอบปฏิเสธ แต่อิออนยื่นข้อเสนอว่าให้เราส่งใบแจ้งหนี้ทุกสถาบันที่เรามีเครดิตเพื่อขอยอดปิดบัญชี (เดี๋ยวนี้อิออนมีมาตราการแบบนี้แล้วหรอคะ ขอสอบถามผู้รู้)
3.เมื่อวานเฟิร์สช้อยบอกว่าให้ชำระเข้าไปเพื่อรักษาบัญชีแต่เราบอกจุดประสงค์ไปว่าจะเก็บเงินเพื่อขอส่วนลดทางเฟิร์สช้อยก็พูดดีเข้าใจใจส่วนที่เราต้องการดำเนินการและเหมือนประมาณว่าเป็นห่วงเรื่องเครดิตบูโร

สู้ๆคะ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.435 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena