ชมรมหนี้บัตรเครดิตและสินเชื่อส่วนบุคคล

ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป
ชื่อผู้ใช้: รหัสผ่าน: จดจำข้อมูลการเข้าระบบ
  • หน้าที่:
  • 1
  • ...
  • 7
  • 8
  • 9
  • 10
  • 11

กระทู้: หนี้1ล้านกว่า..ต้องสู้เพื่ออนาคตของลูก ขอกำลังใจและคำแนะนำด้วยค่ะ

หนี้1ล้านกว่า..ต้องสู้เพื่ออนา​คตของลูก ขอกำลังใจและคำแนะนำด้วยค่ะ 2 สัปดาห์ 2 วัน ที่ผ่านมา #110889

ลดตามที่ บ.เออาร์แอนด์เอ็นเสนอมา และได้ใบปิดจากtmbแล้ว ลดไป28,491 บาทตัดส่วนดอกเบี้ย
เพราะที่ผ่านมาต้องจ่ายเงินต้น+ดอกเบี้ย12%คะ อย่างน้อยก็หมดไปอีก1ใบคะ ดีกว่าไม่ลดเลยนะ
setzero เขียน:
TMB ได้ลดยอดเงินต้นด้วยเหรอครับ
ของผมลดแต่ดอกเบี้ยเอง T T
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้

หนี้1ล้านกว่า..ต้องสู้เพื่ออนา​คตของลูก ขอกำลังใจและคำแนะนำด้วยค่ะ 2 สัปดาห์ 2 วัน ที่ผ่านมา #110890

กรุงศรีนี่ลดยากมากคะ กำลังต่อรองจะให้จ่ายเงินต้นอย่างเดียวเลยไม่ลดเลย สู้กันต่อไปคะ ขอบคุณสำหรับกำลังใจนะคะ สู้ไปด้วยกันคะ :P :P
Kerokkk เขียน:
มีสินเชื่อกรุงศรีเหมือนกันคะ ยอดตอนหยุด 8x,xxx ตอนนี้ไป 120,xxx ลดให้ 95,000
กลัวฟ้องอย่างเดียวคะ หยุดมาจะปีครึ่งแล้วคะ อยากได้ส่วนลดสัก 50,000 ไม่ยอมลดเลยคะ

เป็นกำลังใจให้นะคะ
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้

หนี้1ล้านกว่า..ต้องสู้เพื่ออนา​คตของลูก ขอกำลังใจและคำแนะนำด้วยค่ะ 2 สัปดาห์ 2 วัน ที่ผ่านมา #110892

• uddboy
  • ( สมาชิก )
  • รูปประจำตัวของ uddboy
  • สิบตรี
  • จำนวนโพสต์: 36
ผมนับถือ จขกท. มากครับ เพราะดูแล้ว ไม่ใช่เรื่อง ง่ายๆ เลยที่จะผ่านปัญหานี้ไปได้ แถมต้องสู้เพียงลำพัง ยังดีที่มีกำลังจากลุกทั้งสอง ขอให้สู้ต่อไปนะครับ ตราบใดที่พระอาทิตย์ยังขึ้น ชีวิตไม่เคยสิ้นหวังครับ เป็นกำลังใจให้นะครับ

:สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ:

ส่วนผมเองพึ่งมีลูก อายุ 5 เดือน ทำงานสองคน หนี้ก็ประมาณล้านกว่ายังเครียดเลย มาเจอเรื่องของคุณพี่ เรื่องของผมกลายเป็นเรื่องเล็กน้อยไปเลยครับ
แก้ไขล่าสุด: 2 สัปดาห์ 2 วัน ที่ผ่านมา โดย uddboy.

หนี้1ล้านกว่า..ต้องสู้เพื่ออนา​คตของลูก ขอกำลังใจและคำแนะนำด้วยค่ะ 4 วัน 8 ชั่วโมง ที่ผ่านมา #111043

ขอบคุณมากๆคะ สำหรับกำลังใจ สู้ไปด้วยกันนะคะ ช่วงแรกหลังจากสามีเสียชีวิตระยะเวลาเป็นปี กว่าจะปรับความรู้สึกเกี่ยวกับชีวิต หนี้ ลูก ทุกๆอย่างมันประดังเข้ามาตั้งรับแทบไม่ทัน เกือบจบชีวิตของตัวเองและลูกๆ แต่สุดท้ายก็ต้องลุกขึ้นสู้เพื่อลูกๆคะ ดีมากที่ได้เจอเพจนี้มาศึกษาข้อมูลในนี้ได้เจอประสบการณ์ของแต่ละคนจึงค่อยๆปรับชีวิตใหม่ หากำลังใจให้กับตัวเองถึงได้ผ่านจุดนั้นมาได้ ตอนนี้เริ่มดีขึ้นมากๆๆเลยคะ ชีวิตครอบครัวเริ่มมีความสุข ยิ้มให้กับสิ่งที่ผ่านมาและเผชิญหน้ากับปัญหาใหม่ เหนื่อยและท้อก็ต้องสู้คะ :ลั่ลล้า: :สู้ๆ: o_)uddboy เขียน:
ผมนับถือ จขกท. มากครับ เพราะดูแล้ว ไม่ใช่เรื่อง ง่ายๆ เลยที่จะผ่านปัญหานี้ไปได้ แถมต้องสู้เพียงลำพัง ยังดีที่มีกำลังจากลุกทั้งสอง ขอให้สู้ต่อไปนะครับ ตราบใดที่พระอาทิตย์ยังขึ้น ชีวิตไม่เคยสิ้นหวังครับ เป็นกำลังใจให้นะครับ

:สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ:

ส่วนผมเองพึ่งมีลูก อายุ 5 เดือน ทำงานสองคน หนี้ก็ประมาณล้านกว่ายังเครียดเลย มาเจอเรื่องของคุณพี่ เรื่องของผมกลายเป็นเรื่องเล็กน้อยไปเลยครับ
  • หน้าที่:
  • 1
  • ...
  • 7
  • 8
  • 9
  • 10
  • 11
ผู้ดูแล: พี่ลี
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.162 วินาที
Share on facebook

ค้นหาในกระทู้

คำสำคัญ

เปลี่ยนธีมสีของเว็บบอร์ด

Template
mod by JoniJnm.es

Login เข้าระบบ

เรามีคน Online

เรามี 338 บุคคลทั่วไป และ 3 สมาชิก ออนไลน์
  • aniniii18
  • aew12345
  • Zerogirl

ครบเครื่องเรื่องผู้บริโภค

You are here  :