หนี้1ล้านกว่า..ต้องสู้เพื่ออนาคตของลูก ขอกำลังใจและคำแนะนำด้วยค่ะ

4 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #110889 โดย สุขอยู่ที่ใจ
ลดตามที่ บ.เออาร์แอนด์เอ็นเสนอมา และได้ใบปิดจากtmbแล้ว ลดไป28,491 บาทตัดส่วนดอกเบี้ย
เพราะที่ผ่านมาต้องจ่ายเงินต้น+ดอกเบี้ย12%คะ อย่างน้อยก็หมดไปอีก1ใบคะ ดีกว่าไม่ลดเลยนะ

setzero เขียน: TMB ได้ลดยอดเงินต้นด้วยเหรอครับ
ของผมลดแต่ดอกเบี้ยเอง T T

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

4 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #110890 โดย สุขอยู่ที่ใจ
กรุงศรีนี่ลดยากมากคะ กำลังต่อรองจะให้จ่ายเงินต้นอย่างเดียวเลยไม่ลดเลย สู้กันต่อไปคะ ขอบคุณสำหรับกำลังใจนะคะ สู้ไปด้วยกันคะ :P :P

Kerokkk เขียน: มีสินเชื่อกรุงศรีเหมือนกันคะ ยอดตอนหยุด 8x,xxx ตอนนี้ไป 120,xxx ลดให้ 95,000
กลัวฟ้องอย่างเดียวคะ หยุดมาจะปีครึ่งแล้วคะ อยากได้ส่วนลดสัก 50,000 ไม่ยอมลดเลยคะ

เป็นกำลังใจให้นะคะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

4 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา - 4 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #110892 โดย uddboy
ผมนับถือ จขกท. มากครับ เพราะดูแล้ว ไม่ใช่เรื่อง ง่ายๆ เลยที่จะผ่านปัญหานี้ไปได้ แถมต้องสู้เพียงลำพัง ยังดีที่มีกำลังจากลุกทั้งสอง ขอให้สู้ต่อไปนะครับ ตราบใดที่พระอาทิตย์ยังขึ้น ชีวิตไม่เคยสิ้นหวังครับ เป็นกำลังใจให้นะครับ

:สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ:

ส่วนผมเองพึ่งมีลูก อายุ 5 เดือน ทำงานสองคน หนี้ก็ประมาณล้านกว่ายังเครียดเลย มาเจอเรื่องของคุณพี่ เรื่องของผมกลายเป็นเรื่องเล็กน้อยไปเลยครับ

4 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #111043 โดย สุขอยู่ที่ใจ
ขอบคุณมากๆคะ สำหรับกำลังใจ สู้ไปด้วยกันนะคะ ช่วงแรกหลังจากสามีเสียชีวิตระยะเวลาเป็นปี กว่าจะปรับความรู้สึกเกี่ยวกับชีวิต หนี้ ลูก ทุกๆอย่างมันประดังเข้ามาตั้งรับแทบไม่ทัน เกือบจบชีวิตของตัวเองและลูกๆ แต่สุดท้ายก็ต้องลุกขึ้นสู้เพื่อลูกๆคะ ดีมากที่ได้เจอเพจนี้มาศึกษาข้อมูลในนี้ได้เจอประสบการณ์ของแต่ละคนจึงค่อยๆปรับชีวิตใหม่ หากำลังใจให้กับตัวเองถึงได้ผ่านจุดนั้นมาได้ ตอนนี้เริ่มดีขึ้นมากๆๆเลยคะ ชีวิตครอบครัวเริ่มมีความสุข ยิ้มให้กับสิ่งที่ผ่านมาและเผชิญหน้ากับปัญหาใหม่ เหนื่อยและท้อก็ต้องสู้คะ :ลั่ลล้า: :สู้ๆ: o_)

uddboy เขียน: ผมนับถือ จขกท. มากครับ เพราะดูแล้ว ไม่ใช่เรื่อง ง่ายๆ เลยที่จะผ่านปัญหานี้ไปได้ แถมต้องสู้เพียงลำพัง ยังดีที่มีกำลังจากลุกทั้งสอง ขอให้สู้ต่อไปนะครับ ตราบใดที่พระอาทิตย์ยังขึ้น ชีวิตไม่เคยสิ้นหวังครับ เป็นกำลังใจให้นะครับ

:สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ:

ส่วนผมเองพึ่งมีลูก อายุ 5 เดือน ทำงานสองคน หนี้ก็ประมาณล้านกว่ายังเครียดเลย มาเจอเรื่องของคุณพี่ เรื่องของผมกลายเป็นเรื่องเล็กน้อยไปเลยครับ

4 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #111221 โดย yentafour

siratirange เขียน: ของเรา UOB โหดมากค่ะ ทั้งสินเชื่อบัตรเครดิต และกดเงินสด ยอดรวม 43X,xxx 5เดือนฟ้องเลยค่ะ
ยอดฟ้อง 48x,xxx และไม่เคยให้ส่วนลด โทรมาให้ส่วนลด1อาทิตย์สุดท้ายก่อนไปศาล ลดให้แค่ 30% ค่ะต้องจ่ายงวดเดียวภายใน1อาทิตย์ค่ะ

สถานการณ์ตอนนี้เป็นไงค่ะ เล่าสู่กันฟังมั้งค่ะ เรามียอด UOB 477,000 หยุดมากำลังเข้างวดที่ 3 ค่ะ
รบกวนด้วยค่ะ

ขอบคุณค่ะ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.471 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena