หนี้1ล้านกว่า..ต้องสู้เพื่ออนาคตของลูก ขอกำลังใจและคำแนะนำด้วยค่ะ

6 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #97792 โดย สุขอยู่ที่ใจ
ซิติแบงก์โทรมาแจ้งว่า 3 งวดแล้วหลังจากหยุดจ่ายสัญญาทาส ถ้าคุณไม่จ่ายทางเราจะส่งสำนักงานด้านนอกแล้วรีบพูดและรีบวางสายเลยคะ :เฮ้อ:
ส่วนอีซี่บายเย็นนี้มารอคำตอบจะปรับปรุงโครงสร้าหนี้หรือไม่ ได้คำตอบในใจคงสู้กันไปอีกยาว :wake:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #97838 โดย สุขอยู่ที่ใจ
ธนชาติโทรมาถามว่าจะจ่ายเมื่อไหร่ เลยถามว่ายอดเท่าไหร่ เธอว่า36,000บาท รู้สึกงงมากว่าคุยกันครั้งที่แล้วบอกว่าขอปิด22,000บาท ยังมาบอกให้จ่ายเต็มอีก..งั้นก็รอไปก่อน มีการขู่ว่าจะส่งเรื่องต่อคุณทราบใช่มั้ยว่าจะเกิดอะไร และอาจจะต้องหักเงินเดือน30%เลยน่ะ เลยบอกว่าส่งเรื่องตามระบบเลยค่ะ คุยไปก็คงไม่รู้เรื่องแล้ว

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #97982 โดย สุขอยู่ที่ใจ
ไทยพาณิชย์โทรมายืนยันให้ปิดที่43,000บาทเพราะยอดไปที่70,000แล้ว เลยให้ส่งเรื่องตามระบบไป
กรุงศรีสินเชื่อสอบถามมีจ่ายสัก5,000ก่อนมั้ยจะได้ดึงเรื่องไว้
ที่สนง.ก่อน เลยขอให้ส่งเรื่องตามระบบไปเลย
เพราะเดือนนี้จ่ายของเทสโก้ยอดไปที่14,545 ให้ปิด5,800บาทโดยยอมให้ผ่อน2งวดเพิ่งจ่ายงวดแรก 3,000บาทเมื่อ25/10/60 งวด2รอจ่ายเดือนหน้าจะได้จบอีก1ใบ ^^

6 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #98139 โดย สุขอยู่ที่ใจ
อัพเดท
อิออน เสนอปรับโครงสร้างหนี้ บอกยืดเวลาไปได้ให้เริ่มผ่อน ม.ค. ขอไม่เอาดีกว่า งั้นขอดิฉันติดต่อคุณเป็นระยะนะคะ เพราะเสนออะไรคุณก็ไม่เอา

ยูแมะ เสนอปรับโครงสร้างหนี้เช่นกัน แต่ไม่เอา พนักงานบอกว่าเสนออะไรคุณไม่เอาเลย เป็นหนี้คุณก็ต้องใช้หนี้นะคะ ตอบได้คำเดียว "ค่ะ"

กรุงศรีมีโทรมาเสนอสินเชื่อ เลยงงว่าสินเชื่อบุคคลเก่ายังไม่จ่ายเลย สงสัยกำลังทำยอดหาลูกค้าใหม่555
ซิติแบงก์มีจดหมายมาแจ้งยกเลิกการปรับปรุงโครงสร้างหนี้ให้จ่ายยอดที่เหลือทั้งหมด 3 งวดแล้ว
และมี จนท.สำนักงานกฎหมายแม๊กเนตโทรมาสอบถามเรื่องของซิติแบงก์ว่าติดขัดอย่างไร แต่ยังไม่มีการเสนอส่วนลดใดๆ ได้แต่บอกเธอไปว่ายังไม่มีจ่าย..(รอเก็บเงินต่อไป..ต้องสู้อีกนาน) :pray:
ส่วนเรื่องบ้านพยายามให้พี่กู้เงินมาปิดบ้านและโอนชื่อไม่รู้จะทันก่อนโดนหมายหรือเปล่า...เหนื่อยจัง
ชีวิตไม่สิ้นก็ดิ้นกันไปนะ.. :wake:

6 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #98160 โดย suriyapong-02
สู้ๆ นะครับ ของผมก็เกือบล้านเหมือนกัน ปวดหัวทุกวันเลย
บัตรกดเงินสด kbank ยอด 100000 บาท หยุดจ่าย 1-พ ย.-60
บัตรเครดิต kbank ยอด 110000 บาท หยุดจ่าย 1-พ.ย.-60
แต่ติดที่ว่า
1. จะทำธุรกรรมผ่าน ธนาคารกสิกรไทยบ่อยมาก ไม่รู้ว่าถ้าเราฝากเงินแล้วจะโดนอายัติไหม
2. ยังมีกองทุนรวม ยอดประมาณ 50000 บาท จะได้ขาย ปี 2561 กลัวว่าจะโดนอายัติเหมือนกัน

6 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #98172 โดย Nammon
เป็นกำลังใจให้นะคะ ตอนนี้เราก็เริ่มหยุดของยูเมะและเอมันนี่ เกินกำหนดวันเดียวโทรตาม 3 เวลาเลยค่ะ รับไม่ทัน ไม่รู้จะโทรไปที่บุคคลอ้างอิงด้วยรึเปล่า :(

6 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #98189 โดย สุขอยู่ที่ใจ

suriyapong-02 เขียน: สู้ๆ นะครับ ของผมก็เกือบล้านเหมือนกัน ปวดหัวทุกวันเลย
บัตรกดเงินสด kbank ยอด 100000 บาท หยุดจ่าย 1-พ ย.-60
บัตรเครดิต kbank ยอด 110000 บาท หยุดจ่าย 1-พ.ย.-60
แต่ติดที่ว่า
1. จะทำธุรกรรมผ่าน ธนาคารกสิกรไทยบ่อยมาก ไม่รู้ว่าถ้าเราฝากเงินแล้วจะโดนอายัติไหม
2. ยังมีกองทุนรวม ยอดประมาณ 50000 บาท จะได้ขาย ปี 2561 กลัวว่าจะโดนอายัติเหมือนกัน

ขอบคุณมากค่ะ คุณsuriyapong-02 เข้าไปอ่านข้อมูลในเวปต์ อ่านเยอะๆนะคะ ในนี้มีทางออกให้ กรุงโรมไม่ได้สร้างเสร็จในวันเดียว หนี้ของเราที่สะสมมานานก็คงไม่หมดภายในวันเดียวเช่นกันค่ะ มีกำลังใจค่อยๆแก้ไปที่ละยอด สู้ไปด้วยกันค่ะ o_) อย่างน้อยเวปต์นี้จะมีกำลังใจและเป็นที่พักใจให้คนเป็นหนี้อย่างเราคะ ^^
ส่วนเรื่องคำแนะนำต่างๆ ของคุณรอผู้รู้มาตอบดีกว่าค่ะ

6 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #98190 โดย สุขอยู่ที่ใจ

Nammon เขียน: เป็นกำลังใจให้นะคะ ตอนนี้เราก็เริ่มหยุดของยูเมะและเอมันนี่ เกินกำหนดวันเดียวโทรตาม 3 เวลาเลยค่ะ รับไม่ทัน ไม่รู้จะโทรไปที่บุคคลอ้างอิงด้วยรึเปล่า :(

ขอบคุณมากค่ะ คุณNammon เป็นกำลังใจให้อดทนสู้ไปด้วยกันคะ หยุดเดือนแรกจะกระหน่ำโทรแบบนี้ละคะ
แต่ถ้าผ่าน3-4เดือนก็จะเริ่มซาลง พยายามเก็บเงินไว้สำหรับต่อรองส่วนลดนะคะ เพราะถ้ามีเงินอยู่ในมือจะต่อรองอย่างไรก็ได้ :wo: สู้ไปด้วยกันค่ะ o_)

6 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #98192 โดย สุขอยู่ที่ใจ
อัพเดต ซิติแบงค์
หลังจากหยุดการจ่ายปรับโครงสร้างหนี้ไปได้3 เดือนได้รับ จม.ยกเลิกสัญญาและส่งเรื่องให้ บ.แมกเนทกรุ๊ป
วันนี้ได้รับ จม.การผ่อนปรนการชำระหนี้ ยื่นเงื่อนไข
1.ลดยอดหนี้บางส่วนเพื่อปิดบัญชี
2.ผ่อนชำระรายเดือนจำนวนเท่าๆกัน ภายในเวลาที่ตกลงกัน โดยลดดอกเบี้ยระหว่างผ่อนชำระ
กำลังรอ จนท.มาคุยรายละเอียดก่อนค่ะ :ลั่ลล้า:

6 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #98204 โดย ben10

สุขอยู่ที่ใจ เขียน: อัพเดต ซิติแบงค์
หลังจากหยุดการจ่ายปรับโครงสร้างหนี้ไปได้3 เดือนได้รับ จม.ยกเลิกสัญญาและส่งเรื่องให้ บ.แมกเนทกรุ๊ป
วันนี้ได้รับ จม.การผ่อนปรนการชำระหนี้ ยื่นเงื่อนไข
1.ลดยอดหนี้บางส่วนเพื่อปิดบัญชี
2.ผ่อนชำระรายเดือนจำนวนเท่าๆกัน ภายในเวลาที่ตกลงกัน โดยลดดอกเบี้ยระหว่างผ่อนชำระ
กำลังรอ จนท.มาคุยรายละเอียดก่อนค่ะ :ลั่ลล้า:

ของ citibank นี่คือปรับโครงสร้างหนี้แล้ว จ่ายมากี่เดือนแล้วครับถึงหยุด
และหลังจากหยุดมา 3 เดือน มีเสนอเงื่อนไขตามที่แจ้งมาหรือครับ
เพราะของผมนี่หยุดมา 3 เดือนแล้วเหมือนกันครับ

6 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #98206 โดย สุขอยู่ที่ใจ

ben10 เขียน:

สุขอยู่ที่ใจ เขียน: อัพเดต ซิติแบงค์

ของ citibank นี่คือปรับโครงสร้างหนี้แล้ว จ่ายมากี่เดือนแล้วครับถึงหยุด
และหลังจากหยุดมา 3 เดือน มีเสนอเงื่อนไขตามที่แจ้งมาหรือครับ
เพราะของผมนี่หยุดมา 3 เดือนแล้วเหมือนกันครับ

จ่ายมา5เดือนค่ะ คุณBen10 เคยขอลดยอดผ่อนชำระรายเดือนแต่เขาบอกยังไม่ครบปีจะลดยอดผ่อนไม่ได้จึงต้องขอหยุดจ่ายเลยดีกว่า

6 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #98212 โดย suriyapong-02

สุขอยู่ที่ใจ เขียน: มาอัพเดต กสิกรอนุมัติปิดหนี้ที่ 15,000บาท จากยอดเงินต้น+ดอก 49,229บาทโดยจะจ่ายในวันที่29/7/60นี้
ส่วนไทยพาณิชย์ยืนยันให้ประนอมหนี้จึงขอให้ส่งเรื่องตามระบบ(รู้สึกเข็ดจากสัญญานรกซิติแบงก์)
ยูโอบีโทรมาเมื่อวานนี้แจ้งว่าถ้าส่งฟ้องจะเสียหายทั้งหักเงินเดือนและขึ้นศาล งั้นก็รอต่อไป :pray:
ยูแมะโทรมาทุกวันเช้ากลางวันเย็น ฟังคนทวงจนปวดหัวและหงุดหงิดมาก "คุณต้องจ่ายนะคะ ขอภายในเที่ยง ขอภายในก่อน6โมง"ได้ยินอย่างนี้ทุกเวลาที่รับสาย..จะสู้ไหวมั้ย บางวันรับไม่ทันโทรหาพี่ วันนี้จะขอเบอร์สามี เลยบอกไปว่าสามีเสียชีวิตแล้วคะ ถึงไม่มีเงินจ่ายให้คุณนี่แหละ ก็ยังจะเอาเบอร์พ่อแม่อีก..เหนื่อย
เลยวันจ่ายตั้งแต่17 ฟังจนหูชากันไป :No: (สักครู่นะคะ อีซี่บายโทรมา555)
ส่วนซิติแบงก์กำลังจะตัดสินใจหยุดสัญญานรกตอนนี้จ่าย 4,600บาท/เดือน เอาเงินส่วนนี้มาเก็บเพื่อปิดดีกว่ามั้ยคะ แต่เขาจะฟ้องเร็วขึ้น...ทำงัยดีเพิ่งจ่ายไป5งวด :hurt:

เป็นกำลังให้ครับ ของผมว่าจะหยุดจ่าย บัตรเครดิต กสิกร 100000 บาท บัตรกดเงินสด 110000 บาท กี่เดือนครับ เขาถึงเสนอ H/C

6 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #98225 โดย สุขอยู่ที่ใจ

suriyapong-02 เขียน:

สุขอยู่ที่ใจ เขียน: มาอัพเดต กสิกรอนุมัติปิดหนี้ที่ 15,000บาท จากยอดเงินต้น+ดอก 49,229บาทโดยจะจ่ายในวันที่29/7/60นี้
ส่วนไทยพาณิชย์ยืนยันให้ประนอมหนี้จึงขอให้ส่งเรื่องตามระบบ(รู้สึกเข็ดจากสัญญานรกซิติแบงก์)
ยูโอบีโทรมาเมื่อวานนี้แจ้งว่าถ้าส่งฟ้องจะเสียหายทั้งหักเงินเดือนและขึ้นศาล งั้นก็รอต่อไป :pray:
ยูแมะโทรมาทุกวันเช้ากลางวันเย็น ฟังคนทวงจนปวดหัวและหงุดหงิดมาก "คุณต้องจ่ายนะคะ ขอภายในเที่ยง ขอภายในก่อน6โมง"ได้ยินอย่างนี้ทุกเวลาที่รับสาย..จะสู้ไหวมั้ย บางวันรับไม่ทันโทรหาพี่ วันนี้จะขอเบอร์สามี เลยบอกไปว่าสามีเสียชีวิตแล้วคะ ถึงไม่มีเงินจ่ายให้คุณนี่แหละ ก็ยังจะเอาเบอร์พ่อแม่อีก..เหนื่อย
เลยวันจ่ายตั้งแต่17 ฟังจนหูชากันไป :No: (สักครู่นะคะ อีซี่บายโทรมา555)
ส่วนซิติแบงก์กำลังจะตัดสินใจหยุดสัญญานรกตอนนี้จ่าย 4,600บาท/เดือน เอาเงินส่วนนี้มาเก็บเพื่อปิดดีกว่ามั้ยคะ แต่เขาจะฟ้องเร็วขึ้น...ทำงัยดีเพิ่งจ่ายไป5งวด :hurt:

เป็นกำลังให้ครับ ของผมว่าจะหยุดจ่าย บัตรเครดิต กสิกร 100000 บาท บัตรกดเงินสด 110000 บาท กี่เดือนครับ เขาถึงเสนอ H/C

คุณsuriyapong-02 หยุดประมาณ4-5 เดือนคะ เจ้าหน้าที่คุยดีมาก แจ้งเหตุจำเป็นเรื่องสามีเสียชีวิตและเลี้ยงลูกกำลังเรียน2คน เขาก็เสนอส่วนลดมาเลยค่ะ แต่ต่อรองเรื่องยอดจ่ายเกือน3สัปดาห์เพราะเดิมจะให้จ่ายที่ 25,000บาท แต่อาจจะเพราะยอดหนี้ไม่เยอะมากเท่าไหร่ค่ะ ยังงัยก็สู้ไปด้วยกันค่ะ ต้องสู้อีกหลายบัตรเลยค่ะ เป็นใบแรกที่ได้รับHaircut :P

6 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #98229 โดย สุขอยู่ที่ใจ
อัพเดต
อิออน โทรมาทวงเงินอีกครั้ง ถ้าให้ประนอมหนี้ก็ไม่ทำ จ่ายขั้นต่ำก็ไม่จ่าย งั้นต้องส่งเรื่องตามระบบนะคะ
เพราะหยุดจ่ายไป4งวดแล้ว จึงแจ้งว่าทำตามระบบเลยคะ ACSกลับแจ้งว่าให้ส่งแฟกซ์สำเนา บัตร ปชช.มา
ให้ด้วยถ้ายืนยันให้ทำตามระบบ เลยสอบถามไปว่าให้ส่งสำเนาบัตร ปชชเพื่ออะไรคะ หรือใครเคยทำกรณีนี้มั้ยคะ ให้ทำตามระบบแต่ยังจะให้ส่งแฟกซ์บัตร ปชช.ไปเพื่ออะไร...งงงง :shy: ผู้รู้ช่วยบอกด้วยคะ

ยูแมะโทรทวงอีก แต่ยังยืนยันคำตอบเดิมว่าไม่ประนอมหนี้ ภายในสัปดาห์นี้หากยังไม่จ่ายขั้นต่ำจะมีจดหมายยกเลิกสัญญาและให้จ่ายทั้งหมด

ซิติแบงค์จาก บ.แมกเนทโทรมาจึงถามเรื่องจดหมายที่ได้รับเรื่องข้อเสนอปิดหนี้ เธอบอกว่าถ้าจะปิดหนี้ต้องรอผ่านไป3เดือนก่อนคะ

6 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #98329 โดย สุขอยู่ที่ใจ
อัพเดต
ธนชาติแจ้งว่ายอดไปที่ 38,000บาทให้ปิดได้ที่22,000บาท แต่ขอต่อรอง 17,000บาท บอกว่าไม่ได้
แล้วจะโทรมาถามคำตอบอีกครั้ง ท่านใดมีประสบการณ์ช่วยแนะนำด้วยคะ

6 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #98338 โดย ReFreshZzz

สุขอยู่ที่ใจ เขียน: อัพเดต
ธนชาติแจ้งว่ายอดไปที่ 38,000บาทให้ปิดได้ที่22,000บาท แต่ขอต่อรอง 17,000บาท บอกว่าไม่ได้
แล้วจะโทรมาถามคำตอบอีกครั้ง ท่านใดมีประสบการณ์ช่วยแนะนำด้วยคะ

ถ้าไปต่อรองตรงๆ รับรองว่าไม่มีทางได้ครับ เพราะเขารู้ว่าท่านมีเงิน
ถ้าข้อเสนอยังไม่ตรงใจท่าน ก็เลื่อนไปครับ ปล่อยตามระบบไป ไม่ต้องไปคิดอะไรมากครับ
อย่าลืมนะครับ H/C ทำได้ตลอดชีวิต (ไม่แน่ใจว่าท่านได้เคยอ่านกระทู้ H/C หรือยังครับ แนะนำให้อ่านหลายๆ รอบครับ)

6 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #98377 โดย สุขอยู่ที่ใจ

ReFreshZzz เขียน:

ถ้าไปต่อรองตรงๆ รับรองว่าไม่มีทางได้ครับ เพราะเขารู้ว่าท่านมีเงิน
ถ้าข้อเสนอยังไม่ตรงใจท่าน ก็เลื่อนไปครับ ปล่อยตามระบบไป ไม่ต้องไปคิดอะไรมากครับ
อย่าลืมนะครับ H/C ทำได้ตลอดชีวิต (ไม่แน่ใจว่าท่านได้เคยอ่านกระทู้ H/C หรือยังครับ แนะนำให้อ่านหลายๆ รอบครับ)

ขอบคุณมากค่ะ คุณReFreshZzz สำหรับคำแนะนำ รู้สึกเครียดที่เก็บเงินไม่ทันเพราะกำลังตัดจ่ายของบัตรเซ็นทรัลอยู่คะ :wake:

6 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #98474 โดย สุขอยู่ที่ใจ
อัพเดต
บัตรเฟิร์สช้อยส์ ยอดไป 33,316บาท ต่อรองได้ที่ 13,500บาทโดยต้องจ่ายพรุ่งนี้ 12,000บาทและขอ
จ่ายส่วนที่เหลือ 1,500บาทใน24/11/60 แต่ต้องเช็คยอดกับCall Centerอีกครั้งเพราะจะออกเอกสารไม่ทัน
โดยพรุ่งนี้จะรอเจ้าหน้าที่โทรมาแจ้งเรื่องก่อน
บัตรยูแมะ โทรมาว่ามีชำระสักงวดมั้ยเลยบอกว่าทำเรื่องตามระบบเลยคะ เพราะตอนนี้ไม่มีคะ
บัตรไทยพาณิชย์ โทรมาแจ้งยอดไปที่ 70,000แล้ว ขอให้ปิดที่ 35,000บาท วันศุกร์จะมาขอคำตอบ
บัตรอิออน ขอให้จ่ายสักงวดก่อน ตอบได้เพียงยังไม่มีคะ งั้นขอโทรตามเป็นระยะนะคะ

ทนกันยาวววววไป :wake:

6 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #98647 โดย Cyberplaygo

ธนชาตกี่รอบบิลถึงให้ส่วนลดนะครับ ผมก็ติดหนี้บัตรธนชาตจำนวนเงิน 53,000 บาทครับ จะเริ่มหยุดชำระเดือนนี้เดือนแรกครับ

6 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #98663 โดย สุขอยู่ที่ใจ

Cyberplaygo เขียน:

ธนชาตกี่รอบบิลถึงให้ส่วนลดนะครับ ผมก็ติดหนี้บัตรธนชาตจำนวนเงิน 53,000 บาทครับ จะเริ่มหยุดชำระเดือนนี้เดือนแรกครับ

คุณCyberplaygo หยุดประมาณ5รอบบิลแล้วคะ กว่าจะเสนอส่วนลดก็ตามมาหลายครั้งแล้ว ต่อรองค่อนข้างยากคะ แต่คงต้องปล่อยผ่านไปก่อนยังเก็บเงินไม่ทัน

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.742 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena