หนี้ 1.4 ล้าน หนทางยังอีกยาววว แต่ขอแค่ 2-3 ปี พอนะ

6 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #97140 โดย ben10
25-9-60

อิออนมาทวงถาม 40000 บาท OK มั้ย จะได้รีบเสนอให้ใหม่ ปฏิเสธไปน้องเค้าเลยให้คุยกับหัวหน้า งง ครับ หัวหน้าของหัวหน้าอีกที ตำแหน่งอะไรเนี่ย ? ยืนยันไปว่าจะขอปิดจบที่ 30000 บาท ทางหัวหน้าบอกงั้นจะยื่นเรื่องเข้าไปใหม่ แต่ไม่รับปากนะคะว่าจะได้หรือไม่(ตามฟอร์ม)...รอคำตอบต้นเดือนหน้า...รอต่อไป แต่คำตอบก็พอจะเดาได้ครับ...รอลุ้นกันไป

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #97246 โดย ben10
เป้าหมายมีไว้พุ่งชน

เป็นไปตามเป้าที่กำหนดไว้
1. กรุงศรี โฮมโปร 85,xxx บาท ส่วนลดปิดบัญชี 44,000 บาท 2 งวด ลดไป 48% เหลืออีก 1 งวด เดือนหน้าจบไปอีก 1 ราย
2. บัตรเครดิต UOB 15,xxx บาท ปิดบัญชีตามปกติ พอจ่ายไหว ก็ปิดไป

เดือนหน้า
1. อิออน 61,xxx บาท เสนอปิดที่ 40,000 บาท 35% ต่อรองเหลือ 30,000 บาท 51% รอลุ้นกันว่าจะผ่านหรือไม่ผ่าน
2. K-Bank 10x,xxx บาท 5 งวดแล้ว รอเจรจา รับสายไม่เคยทันซักที ไม่รู้เป็นไร ?

ส่วนรายใหญ่ๆ รอให้ฟ้อง เพราะเสนอส่วนลดมา 50% ตอนนี้ก็ไม่มีปัญญาจ่ายละ :sweat:

เดินทางมาเกือบจะครึ่งทางแล้ว สู้ๆ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #97321 โดย ben10
กสิกรโทรเข้ามา ตื๊ดๆๆ ดัง 3 คร้ง กำลังจะกดปุ่มรับสาย อยู่ๆวางสายซะงั้น มันเป็นอะไรของมันวะ รับไม่เคยทันซะที

ลองโทรฯกลับไปซิ เป็นเสียงตอบรับอัตโนมัติ บอกให้กด 0 เพื่อติดต่อเจ้าหน้าที่ พอกดลงไป เสียงตอบรับแจ้งว่า ท่านไม่ได้ทำรายการในเวลาที่กำหนด ให้ติดต่อกลับมาใหม่

โทรกลับไปใหม่ กด 0 รัวๆ ก่อนที่เสียงตอบรับจะบอกซะอีก มันก็ยังบอกว่าท่านไม่ได้ทำรายการในเวลาที่กำหนด เออ...เอากะมันซิ

6 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #97330 โดย pokobo
คุณ ben10
ขอคำแนะนำมุขเด็ดๆเวลาขอส่วนลดหน่อยสิครับ

ตอนนี้ผมหยุดจ่ายมา3เดือน มีอยุ่6เจ้า
Uob กรุงศรี ไทยพาณิชย เกียรนาคิน ซืตี้ ซีไอเอ็มบี

หยุดจ่ายมา ยังไม่เคยขอส่วนลด

เราควรจะเริ่มเกริ่นขอส่วนลดก่อนหรือรอเค้าเสนอก่อนดี
ขอบคุณครับ

6 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #97331 โดย ben10
เอาเท่าที่มีประสบการณ์นะครับ
เครือกรุงศรี นี่ประมาณ 5-6 เดือน เปลี่ยนจาก บ.โทเทิล(อะไรนี่แหละ) มาเป็น สนง.กฏหมาย(ของผมนี่ ทั้งกรัณฑ์ และลลีดเดอร์) เมื่อนั้นจะมีเสนอส่วนลดต่อรองกันนานๆเอาเท่าทีเราไหว

citi ถ้าเป็น advance นี่ 4 เดือนก็แย๊บๆไปเลย หรือไม่ก็ปล่อยหมัดฮุกบอกว่าอยากปิดแต่เงินมีไม่พอทำไงดี อะไรทำนองนี้แหละครับ ต่อรองกันไปเรื่อยๆ

cimb ประมาณ 5-6 ก็จะเสนอมาแต่ลดไม่เยอะ ชอบขู่ว่ารอเลขที่หมายฟ้อง นี่ผมก็รออยู่คงเร็วๆนี้แหละ

uob ไม่มีเสนอส่วนลด อีกอย่างของผมยอดมันเยอะขี้เกียจขอไป เพราะถ้าเค้าให้ส่วนลดมาก็เก็บเงินไม่ทันครับ

ส่วนไทยพาณิชย์ กับเกียรตินาคิน ไม่มีประสบการณ์ครับ

ตอนนี้ของผมก็รอต่อรอง อีออน กับ กสิกรฯ อยู่ครับ

อ้อ...ลืมบอกไป มุขเด็ดๆของผมไม่มีหรอกครับ เพียงแต่ตั้งเป้าส่วนลดไว้ที่ 40-50% นี่ถ้าไหวก็ตอบตกลงไปเลยครับ แต่ตอนแรกๆก็ขอเกิน 50% ไปก่อน แล้วก็ต่อรองกันไปมา ยื้อเวลาไปได้สัก 1-2 เดือนครับ ยกเว้นยอดที่เยอะๆเมื่อลดแล้วยังเกิน 7-80,000 ขึ้นไปนี่ตอนนี้หมดหน้าตักแล้วครับ ให้มาก็เก็บไม่ทันละครับ คงรอให้เค้าฟ้องแล้วไปไกล่เกลี่ยผ่อนจ่ายอีกทีครับ สู้ๆครับ

6 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #97332 โดย atcharos

ben10 เขียน: รบกวนสอบถาม กรณี citi bank ปรับปรุงโครงสร้างหนี้แล้ว ผ่อนจ่ายมาสักระยะหนึ่ง แล้วหยุดจ่าย ทาง citi ส่งฟ้องศาลนี่ ยังมีการไกล่เกลี่ยมั้ยครับ หรือฟ้องจ่ายเต็มจำนวนมูลหนี้ที่ฟ้อง แล้วหลังฟ้องนี่จะมี h/c มั้ยครับ...

ขอตามเรื่อง citibank ด้วยคนนะคะ คือทำปรับโครงสร้างหนี้ไว้เหมือนกันกัน แต่ผ่อนมาได้ระยะนึงก็ไม่ไหว อยากรู้ถ้าหยุดจ่ายจะมีผลเสียยังไงบ้างคะ

6 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #97333 โดย ben10

atcharos เขียน:

ben10 เขียน: รบกวนสอบถาม กรณี citi bank ปรับปรุงโครงสร้างหนี้แล้ว ผ่อนจ่ายมาสักระยะหนึ่ง แล้วหยุดจ่าย ทาง citi ส่งฟ้องศาลนี่ ยังมีการไกล่เกลี่ยมั้ยครับ หรือฟ้องจ่ายเต็มจำนวนมูลหนี้ที่ฟ้อง แล้วหลังฟ้องนี่จะมี h/c มั้ยครับ...

ขอตามเรื่อง citibank ด้วยคนนะคะ คือทำปรับโครงสร้างหนี้ไว้เหมือนกันกัน แต่ผ่อนมาได้ระยะนึงก็ไม่ไหว อยากรู้ถ้าหยุดจ่ายจะมีผลเสียยังไงบ้างคะ

ของผม citibank rewrite จ่ายมา 2 ปี เงินต้นลดไปหน่อยเดียวเลยหยุดจ่ายเหมือนกัน เกิน 120 วันแล้วครับ รอผู้รู้มาตอบด้วยเหมือนกันครับ

6 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #97421 โดย ben10

ben10 เขียน: เป้าหมายมีไว้พุ่งชน

เป็นไปตามเป้าที่กำหนดไว้
1. กรุงศรี โฮมโปร 85,xxx บาท ส่วนลดปิดบัญชี 44,000 บาท 2 งวด ลดไป 48% เหลืออีก 1 งวด เดือนหน้าจบไปอีก 1 ราย
2. บัตรเครดิต UOB 15,xxx บาท ปิดบัญชีตามปกติ พอจ่ายไหว ก็ปิดไป

เดือนหน้า
1. อิออน 61,xxx บาท เสนอปิดที่ 40,000 บาท 35% ต่อรองเหลือ 30,000 บาท 51% รอลุ้นกันว่าจะผ่านหรือไม่ผ่าน
2. K-Bank 10x,xxx บาท 5 งวดแล้ว รอเจรจา รับสายไม่เคยทันซักที ไม่รู้เป็นไร ?

ส่วนรายใหญ่ๆ รอให้ฟ้อง เพราะเสนอส่วนลดมา 50% ตอนนี้ก็ไม่มีปัญญาจ่ายละ :sweat:

เดินทางมาเกือบจะครึ่งทางแล้ว สู้ๆ

อิออนมาแล้ว 30000 ไม่อนุมัติเหมือนเดิม 35000 ไหวมั้ยเดี๋ยวส่งเรื่องเข้าไปใหม่ แต่ถ้าอนุมัติแล้วต้องพร้อมจ่ายทันทีนะ 555 ลดไป 42% ไหวมั้ยเนี่ย ขอคิดแปปนึงนะ หาเงินไม่ทันเลย เดือนนี้ค่าเทอมลูกรออยู่ :sweat:

6 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #97431 โดย ben10
4-10-60

ในที่สุดก็ได้คุยกับ k-bank ซักที หลังจากที่รับไม่ทันมาตลอด
ติดต่อเข้ามาก็เสนอปรับปรุงโครงสร้างหนี้ทันที เสนอมาผ่อนจ่าย
เดือนละ 2000 บาทเอง ระยะเวลา 60 งวด โอ้แม่จ้าว 5 ปี จะต้อง
ผ่อนจ่ายไปอีก 5 ปี ...

บอกขอคิดดูก่อนละกัน ยืดเวลาออกไปอีกซะเดือน
เพราะเดือนนี้ รอจ่าย Homepro , จ่ายค่าเทอมลูก และอิออน
ก่อนวางสายมีแย็บๆมาว่า ถ้าสนใจที่จะปิดทางเราก็มีส่วนลดนะคะ
เสียดายลืมถามไปว่าเป็นเจ้าหน้าที่แบงค์ หรือสำนักงานทวงหนี้
พรุ่งนี้จะติดต่อมาเอาคำตอบจะลองถามดูว่า จาก สนง.ไหน จะได้วางแผนได้ถูก

6 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #97447 โดย ben10
5-10-60

K-Bank เสนอส่วนลดมาครับ ยอดค้าง 10X,XXX บาท ปิดที่ 75,000 บาท 25%
ถ้าไม่ตอบตกลงภายในวันนี้ จะส่งออกไปยังฝ่ายกฏหมาย เพื่อดำเนินการต่อไป
คิดว่า...คงให้ส่งผ่านต่อไปดีกว่า เก็บเงินไม่ทันแล้วครับช่วงนี้รายจ่ายรออยู่เพียบ

ส่วนของ อิออน ตอบตกลงที่จะปิดจบด้วยยอด 35000 บาท 42% ก็ OK รอผลอนุมัติต่อไป คนละครึ่งทาง จะได้จบไปอีกราย ขอหายใจแปปป

6 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #97450 โดย ben10

ben10 เขียน: 5-10-60

K-Bank เสนอส่วนลดมาครับ ยอดค้าง 10X,XXX บาท ปิดที่ 75,000 บาท 25%
ถ้าไม่ตอบตกลงภายในวันนี้ จะส่งออกไปยังฝ่ายกฏหมาย เพื่อดำเนินการต่อไป
คิดว่า...คงให้ส่งผ่านต่อไปดีกว่า เก็บเงินไม่ทันแล้วครับช่วงนี้รายจ่ายรออยู่เพียบ

ส่วนของ อิออน ตอบตกลงที่จะปิดจบด้วยยอด 35000 บาท 42% ก็ OK รอผลอนุมัติต่อไป คนละครึ่งทาง จะได้จบไปอีกราย ขอหายใจแปปป

อิออน ผลมาไวดีแท้คุยกันเมื่อเช้า บ่ายแจ้งว่าไม่อนุมัติ แต่ถ้าปิดที่ 46,000 บาทละก็ได้เลยๆ เหอๆ...ดีเลยเอาเงินไว้รอปิดเจ้าหนี้รายอื่นดีกว่า

ใครต่อรองกับอิออนอยู่ช่วงนี้ แนะนำหน่อยครับ :sweat: :sweat: :sweat:

UOB ไอแค๊กๆ คราวนี้มาเป็นจดหมายโดย บจก.กฏหมายชาร์เตอร์ แจ้งให้ชำระเงินภายใน 7 วัน นับจากวันที่ได้รับจดหมาย ใกล้วันส่งเรื่องฟ้องเข้าไปทุกทีละ เนื้อหาจดหมายไม่มีข้อเสนอใดๆทั้งสิ้น ให้จ่ายตามจำนวนเงินที่ค้างอย่างเดียวเลย :wake: :wake: :wake: สลบแปป
ช่วงนี้ไม่มีข่าวดีบ้างเลย

6 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #97471 โดย pokobo
อดทนอีก2เดือน ให้ถึง ธันวา ไวๆ คาดว่า แต่ละที่ น่าจะอยากโชวผลงานปิดลูกหนี้ อาจจะได้ส่วนลดเยอะๆ

6 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #97808 โดย ben10
Update 20-10-60

หนี้บัตรเครดิต
1. KTC = 17x,xxx บาท หยุดมาประมาณ 3-4 เดือนแล้ว ส่งเรื่องกลับคืนต้นสังกัดละ เงียบมานานแล้ว น่าจะเข้าสู่ขั้นตอนการส่งฟ้อง
2. K-Bank = 10x,xxx บาท เข้าเดือนที่ 5 แล้ว ช่วงนี้เงียบหายไปเลย
3. AEON = 59,xxx บาท วิ่งไป 6x,xxx กว่าบาทแล้ว ต่อรองล่าสุดกับ สนง.กฏหมายประชาชน 30,000 - 35,000 บาท แจ้งว่าทาง อิออนไม่ยอม ลดปิดบัญชีได้ที่ 46,000 บาท เลยปล่อยไปก่อน

สินเชื่อส่วนบุคคล
1. UOB I Cash = 24x,xxx บาท วิ่งไป 25x,xxx แล้ว หยุดมาประมาณ 3-4 เดือนแล้ว นี่ก็เงียบไปเหมือนกัน น่าจะรอส่งฟ้องแล้วเช่นกัน
2. CIMB = 13x,xxx บาท วิ่งไป 15x,xxx บาท เสนอส่วนลดปิดบัญชีที่ 100,000 บาท ยอดสูงไป ไม่ไหว เลยปล่อยไปก่อน ช่วงนี้ก็เงียบมา 2 เดือนละ
3. Citi Rewrite ประนอนหนี้มา 2 ปีแล้ว ยอดคงเหลือประมาณ 17x,xxx บาท หยุดส่งมา 3 เดือนแล้ว โทรมาทวงเรื่อยๆ แจ้งว่าสิ้นเดือนนี้ต้องส่งออก สนง.กฏหมายแล้ว

ที่ปิดเรียบร้อย
1. Citi Advance = 71,xxx บาท ปิดจบที่ 32,500 บาท ลดไป 54% ผ่อนจ่าย 2 งวด
2. UOB บัครเครดิต 21,xxx บาท ยอดน้อย จ่ายปิดปกติ
3. SCB บัตรกดเงินสด 22x,xxx บาท จ่ายปิดบัญชีปกติ เนื่องจากผ่อนบ้านกับแบงค์นี้อยู่ ดูแล้วต่อรองลำบาก
4. กรุงศรี Dreamloan 120,xxx บาท ปิดจบที่ 67,000 บาท งวดเดียว
5. กรุงศรี โฮมโปร 81,xxx บาท วิ่งไปที่ 84,xxx ปิดจบที่ 44,000 บาท 2 งวด

:sweat: :sweat: :sweat: :sweat: :sweat: :sweat: :sweat: :sweat: :sweat:

6 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #97887 โดย ben10
Update 24-10-60

เช้ามา
Citi rewrite สอบถามยอดชำระ 18,000 บาท หรือก็ชำระเข้ามาก่อน 6,200 บาท เพิ่อระงับการส่งออกไปยัง สนง.กฏหมาย บอกไปว่าตอนนี้หาเงินไม่ทันครับ

UOB ไอแค๊กๆ ส่ง sms ให้ปรับปรุงโครงสร้างหนี้ เฉยๆ

อีออน นึกว่าเปลี่ยน สนง.ติดตามใหม่ ที่ไหนได้เจ้าเดิม สนง.กฏหมายประชาชน โทรมาตื้อให้จ่าย 46,000 บาท ปิดบัญชีจากยอกหนี้ 60,000 กว่าบาท แล้วยังย้ำด้วยว่า 35,000 บาท ไม่สามารถที่จะลดให้ได้ ผมก็เฉยๆ...เพราะไม่มีตังค์แล้ว เดือนนี้ค่าใช้จ่ายมันเยอะแยะไปหมด ^^

ส่วน
cimb , ktc , k-bank เงียบไปเลย หึหึหึ

6 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #97984 โดย ben10
Update 28-10-60

เช้านี้นั่งเล่นอยู่หน้าบ้าน มีเสียงเรียกให้ออกไปรับของ นึกว่าไปรษณีย์ ที่ไหนได้
เป็นเอกสารปึกเบ่อเริ่ม หนาเหมือนสมุดโทรศัพท์หน้าเหลือง มันคือหมายฟ้อง
ของ KTC นั่นเองในที่สุดก็มาจนได้ เปิดอ่านดูระบุยอดฟ้อง 184,220.68 บาท
พร้อมอัตราดอกเบี้ยในอัตราร้อยละ 15 ต่อปี ของเงินต้น 167,456.93 บาท นับถัดจากวันฟ้องจนกว่าจะชำระเสร็จสิ้น

นัดไกล่เกลี่ย 19 ธ.ค. 60 นี้ นึกว่าจะมีเงื่อนไขการชำระแนบมาให้เลือกด้วย
คงต้องไปลุ้นเจรจาต่อกันที่ศาลละครับ ขอสติจงอยู่กับตัวเอง :pray:

6 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #98476 โดย ben10
14-11-60

CITI Rewrite โทรมาทวงอย่างต่อเนื่อง แจ้งว่าส่งออก สนง.กฏหมาย ดูแลต่อแล้ว...
UOB i cash ติดต่อมาให้ชำระงวดแรก 50000 ที่เหลือ ชำระงวดละ 40000 x 4 งวด ไหวมั้ย... เอะนี่เค้าเสนอส่วนลด หรืออะไรเนี่ยฟังไม่ทัน มึนๆ งงๆ บอกจะติดต่อกลับมาใหม่
K-Bank ติดต่อมาจาก สนง.ลีดเดอร์กรุ๊ป สอบถามสนใจประนอมหนี้มั้ย เย็นนี้จะติดต่อกลับมาขอคำตอบ สนง.นี้มันไม่มีประว้ติเราหรือไง เคยเจรจาต่อรองส่วนลดเครือกรุงศรีฯ ไปตั้งหลายรอบ
CIMB กะ Aeon เงียบหายไปเลย

6 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #98481 โดย ben10
พอเย็นปุ๊บ k-bank โดย ลีดเดอร์กรุ๊ป มาเสนอส่วนลดก่อนเลย จากยอดประมาณ 10x,xxx บาท ลดเหลือ 80,000 บาท จ่ายงวดเดียวเลย ถ้าต้องการมากกว่านั้น ต้องส่งเอกสารภาระหนี้ และทำเรื่องขออนุมัติก่อน จะผ่านหรือเปล่าก็ไม่รับปาก 555 มาแนวนี้อีกแล้วครับท่าน ก็เลยบอกไปว่าขอปรึกษา(กับตัวเอง)ก่อนก็แล้วกัน ยื้อออกไปอีกนิดเดี๋ยวขอต่ออีกซักหน่อย(กะว่าจะขอจ่ายที่ 30000-50000)หรือปล่อยไปอีก ไม่รู้จะส่งต่อไปสนง.ไหนอีกนะซี

6 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #98484 โดย pfs
ถ้าเงินคุณพร้อม Kbank ต่อรองได้ 45-50% ค่ะ

6 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #98490 โดย ben10

pfs เขียน: ถ้าเงินคุณพร้อม Kbank ต่อรองได้ 45-50% ค่ะ

ขอบคุณครับ

6 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #98509 โดย ben10
ขอบคุณครับ
เย็นมา ก็โทรมาตามนัดเลยครับ สนง.ลีดเดอร์ ตามยอดของ K-Bank
คราวนี้เน้นปิดที่ยอด 78000 บาท อย่างเดียวเลย ถามว่าลดอีกหน่อยได้มั้ยเงินมีไม่ถึง
ลีดเดอร์ : ตอบทันควัน ไม่ได้แล้วครับเป็นยอดส่วนลดที่ทางแบงค์กำหนดมาให้เลยครับ
เรา : (อ้าว...แล้วไอ้ที่บอกว่าถ้าต้องการลดมากกว่านี้ให้ส่งเอกสารภาระหนี้เข้าไป...ไม่พูดถึงเลยนะ) เราก็บอกไปว่ามีไม่พอหรอก
ลีดเดอร์ : งั้นพี่พอมี 3000 มั้ย จ่ายมาก่อน แล้วจะดึงส่วนลดไว้ให้ แล้วค่อยคุยเรื่องส่วนลดกันใหม่เดือนหน้า เพราะพี่ไม่ได้เดินบัญชีมาตั้ง 6 เดือนแล้ว
เรา : ?!!! ยังไม่พร้อมจ่ายครับ
ลีดเดอร์ : งั้นก็ต้องส่งเรื่องไปตามระบบนะครับ
เรา : ครับ จบการสนทนาแต่เพียงเท่านี้ :cry2: :cry2: :cry2:

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.726 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena