หนี้ 1.4 ล้าน หนทางยังอีกยาววว แต่ขอแค่ 2-3 ปี พอนะ

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96502 โดย ben10
31-8-60

วันนี้ปิดจบ กรุงศรี ดรีมโลน ไปอีก 1 ราย :bye: :bye: :bye:
ลำดับต่อไป...

1. กรุงศรี โฮมโปร ต่อรองอยู่ จะขอใบภาระหนี้ต่างๆด้วย

2. อิออน ขี้เกียจรอ เลยโทรฯไปหาเองเลยครับ ขอปิดที่ 30,000 บาท ให้ส่งใบภาระหนี้ต่างๆเข้าไปพิจารณา

3. UOB บัตรเครดิต ยอดประมาณ 15,000 บาท กะปิดเดือนกันยายนนี้เลย

CIMB ยอดปิดยังสูง รอไปก่อน ขอเก็บยอดน้อยๆก่อน

รายการที่ 1-3 คาดว่าน่าจะจบภายในเดือนกันยายนนี้

จะได้ลดผู้มีอุปการะคุณออกไปซักที :sweat: :sweat: :sweat:

ส่วนที่เหลือ ก็จะเป็นรายที่มียอดสูงๆทั้งนั้น

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96505 โดย chanisorn
เก่งมาก ๆค่ะ ปิดเกือบหมดแล้ว

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96506 โดย ben10
ขอบคุณครับ

ยังครับ ยังเหลืออีกเพียบ เพิ่งปิดไป 2 รายเองครับ
ส่วนเดือนกันยายนนี้ รายการที่ 1-3 เป็นเป้าหมายที่จะปิดภายในเดือนนี้ครับ
เพราะแต่ละรายยังอยู่ในช่วงเจรจาต่อรองอยู่ครับ

ห่วงแต่รายใหญ่ๆนี่แหละครับ ktc , uob, cimb ยากที่จะเจรจา ไม่เปิดโอกาสให้ส่วนลดเลย รอกันต่อไปครับ

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96511 โดย ben10

ben10 เขียน: 31-8-60

วันนี้ปิดจบ กรุงศรี ดรีมโลน ไปอีก 1 ราย :bye: :bye: :bye:
ลำดับต่อไป...

1. กรุงศรี โฮมโปร ต่อรองอยู่ จะขอใบภาระหนี้ต่างๆด้วย

2. อิออน ขี้เกียจรอ เลยโทรฯไปหาเองเลยครับ ขอปิดที่ 30,000 บาท ให้ส่งใบภาระหนี้ต่างๆเข้าไปพิจารณา

3. UOB บัตรเครดิต ยอดประมาณ 15,000 บาท กะปิดเดือนกันยายนนี้เลย

CIMB ยอดปิดยังสูง รอไปก่อน ขอเก็บยอดน้อยๆก่อน

รายการที่ 1-3 คาดว่าน่าจะจบภายในเดือนกันยายนนี้

จะได้ลดผู้มีอุปการะคุณออกไปซักที :sweat: :sweat: :sweat:

ส่วนที่เหลือ ก็จะเป็นรายที่มียอดสูงๆทั้งนั้น

1-9-60
เริ่มปฏิบัติการ จัดส่งภาระหนี้พอหอมปาก หอมคอ(เนื่องจากเปลืองกระดาษและค่าแฟกซ์) ให้กับ สนง.ลีดเดอร์กรุ๊ป รับไปพิจารณาที่ 40,000 บาท จากยอดปัจจุบัน 84, xxx บาท ส่วนลดประมาณ 52% แต่ทางโน้นบอกไม่รับปากว่าจะได้มั้ย สวนกลับไปทันที ถ้าไม่ได้จะเอาเงินก้อนนี้ไปปิด อีออน นะจะบอกให้

รอลุ้นกันต่อไป ^^

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96585 โดย ben10
5-9-60

สรุป กรุงศรีโฮมโปร ขอปิดที่ 40000 ไม่อนุมัติ ปิดได้ที่ยอด 43000 ลดไปประมาณ 48% เดี๋ยวนี้เครือกรุงศรีฯลดให้ไม่เกิน 50% เหรอครับ งั้นเดี๋ยวรอดูผลของ อิออนก่อนว่าลดได้เท่าไร ถ้าส่วนลดใครมากกว่าก็จ่ายเจ้านั้นก่อน

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96612 โดย ben10
6-9-60

ว่าแล้วก็จัดส่งเอกสารใบภาระหนี้ต่างๆไปยัง สนง.กฏหมายประชาชน ขอปิดที่ยอด 30000 บาท
ดูสิจะได้มั้ย รอผลการอนุมัติต่อไป

ถ้าได้ก็ปิดก่อน ให้โฮมโปร รอไปอีกเดือนก็แล้วกัน 555
ถ้าไม่ได้ละ ???????

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96627 โดย katai1984
ขอดิฉัน cimb เริ่มหยุด 15/3/17 ยอดหยุด 11x,xxx ตอนนี้วิ่งไป 124,000 ล่าสุด 5/9/17 โทรมาแจ้งว่าสะดวกปิดยอด 80,000 มั้ย ถ้ายังไม่สะดวก ก็จะส่งฟ้องแล้วเลขคดีน่าจะออก 12/9/17 ก็คงต้องปล่อยไปตามนั้นก่อนค่ะ ยอดสูงจริงๆคงปิดไม่ไว้ คงไปรอเจรจาผ่อนที่ศาล ใครมีประสบการณ์ cimb ขอคำแนะนำด้วยค่ะ

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96628 โดย ben10

katai1984 เขียน: ขอดิฉัน cimb เริ่มหยุด 15/3/17 ยอดหยุด 11x,xxx ตอนนี้วิ่งไป 124,000 ล่าสุด 5/9/17 โทรมาแจ้งว่าสะดวกปิดยอด 80,000 มั้ย ถ้ายังไม่สะดวก ก็จะส่งฟ้องแล้วเลขคดีน่าจะออก 12/9/17 ก็คงต้องปล่อยไปตามนั้นก่อนค่ะ ยอดสูงจริงๆคงปิดไม่ไว้ คงไปรอเจรจาผ่อนที่ศาล ใครมีประสบการณ์ cimb ขอคำแนะนำด้วยค่ะ

ลดน้อยครับเจ้านี้...
ของผมขอเคลียร์ h/c ยอดน้อยๆก่อนครับ ตัวใหญ่ๆเอาไว้ผ่อนจ่ายตอนไกล่เกลี่ยดีกว่า เงินไม่ถึงครับ ปิดทีเดียวเป็นแสน ถึงจะลด 50% แล้วก็ตาม :sweat:

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96686 โดย ben10
วันนี้ 7-9-60

สายแรก บัตรเครดิตกสิกร โทรเข้ามา รับสายตามปกติ จู่ๆปลายทางก็วางสายเฉยเลย งง...

สายที่สอง ปฏิบัติการสายลม ของ ktc โทรเข้ามาสอบถามยอดชำระ เราบอกไปว่ายังไม่พร้อมจ่ายในตอนนี้ เค้าเลยบอกว่าจะส่งเรื่องกลับไปยัง ktc เพื่อดำเนินการต่อไป สงสัยเตรียมการส่งฟ้องแล้วมั้ง

สายที่สาม เครดิตกรุงศรีโฮมโปร รับไม่ทัน ขี้เกียจโทรกลับละ เพราะรอผลการอนุมัติส่วนลดปิดบัญชีของอิออน ถ้าได้ก็จะจ่ายอิออนก่อนละ

ส่วนรายอื่นๆ เงียบนานละ ตั้งรับกันต่อไป

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96705 โดย ben10
อัพเดท 8-9-60

สนง.กฏหมายประชาชน โทรฯเข้ามาแจ้งผล ที่ขอส่วนลดปิดจ่ายที่ 30000 ทางอิออนไม่อนุมัติ ขอให้เราจ่ายที่ 40000 ก็เลยบอกไปว่าคงต้องรอเจรจาใหม่

สรุป...คงต้องรับข้อเสนอของ กรุงศรีโฮมโปร ปิดที่ 43000 แบ่งจ่าย 2 งวด รอผลอนุมัติอีกที

อิออน ก็รอเจรจารอบต่อไป :sweat: :sweat: :sweat: ขอปาดเหงื่อหน่อย

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96812 โดย ben10
Update 12-9-60

บัตรกรุงศรี โฮมโปร แจ้งผลมาแล้วคร้าบบบ.จาก สนง.ลีดเดอร์กรุ๊ป..43000 บาท ไม่อนมัติครับ
แต่จะลองขอให้ใหม่ที่ 45000 นะคะ ...ลดไปประมาณ 46% รอฟังผลอีก 2-3 วันนะคะ...เซ็งโคตรๆ ต่อจาก 40000 บาท
ขึ้นมาตลอด มานั่งคิดๆ ว่าพรุ่งนี้จะโทรฯไปบอกว่า 45000 ไม่เอาดีกว่า ปล่อยผ่านไปอีกซักเดือนดีกว่า
ใครมีประสบการณณ์กับเจ้านี้บ้างครับ ขอคำแนะนำหน่อยครับว่าจะต่อรองอย่างไรดีครับ

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96849 โดย ben10
Update 13-9-60

เช้ามารีบโทรไป สนง.ลีดเดอร์ เพื่อจะบอกว่า ไอ้ที่จะเสนอเรื่องขอปิดในจำนวนเงิน 45000 นั้นไม่เอาแล้วจะปล่อยผ่านไปก่อน

ไม่ทันไร เหมือนจะรู้ เลยรีบแจ้งผมว่าเรื่องที่ขอเสนอไปใหม่อนุมัติแล้วคะ แถมยังลดให้ปิดที่ 44000 บาทด้วย เอกสารกำลังจะจัดส่งไปให้ตามที่อยู่ที่แจ้งไว้นะคะ

อ้าว...ตกลงนี่ทางธนาคารฯพิจารณาหรือทาง สนง.พิจารณาอนุมัติเองวะเนี่ยทำไมเร็วจัง เอาวะลดไป 47% ก็อยู่ในเปอร์เซ็นต์ที่กำหนดไว้ ประมาณ 40-50 % ก็ OK ละสำหรับผม และพอมีเงินเหลือ เนื่องจากอิออนมันยังลดน้อยอยู่เลยขอไปจ่าย กรุงศรีโฮมโปร ก่อนนะ

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96853 โดย pokobo
ยินดีด้วยครับ ปิดได้อีกใบแล้ว

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96922 โดย ben10
Update 15-9-60

เงียบๆ เบื่อๆ รอ อีอ่อน ที่เสนอส่วนลดมา ขอไป 30000 บาท เหมือนเดิมยังคงสรุปกันไม่ได้ ไม่รู้ทำไรดี ปิดบัตรเครดิต UOB 15,xxx บาท มันซะเลย เงินหายไปอีกละ เหลือไม่ถึง 30000 แล้วคร้าบบบ ^^ ^^ ^^

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96923 โดย ben10

ben10 เขียน: Update 13-9-60

เช้ามารีบโทรไป สนง.ลีดเดอร์ เพื่อจะบอกว่า ไอ้ที่จะเสนอเรื่องขอปิดในจำนวนเงิน 45000 นั้นไม่เอาแล้วจะปล่อยผ่านไปก่อน

ไม่ทันไร เหมือนจะรู้ เลยรีบแจ้งผมว่าเรื่องที่ขอเสนอไปใหม่อนุมัติแล้วคะ แถมยังลดให้ปิดที่ 44000 บาทด้วย เอกสารกำลังจะจัดส่งไปให้ตามที่อยู่ที่แจ้งไว้นะคะ

อ้าว...ตกลงนี่ทางธนาคารฯพิจารณาหรือทาง สนง.พิจารณาอนุมัติเองวะเนี่ยทำไมเร็วจัง เอาวะลดไป 47% ก็อยู่ในเปอร์เซ็นต์ที่กำหนดไว้ ประมาณ 40-50 % ก็ OK ละสำหรับผม และพอมีเงินเหลือ เนื่องจากอิออนมันยังลดน้อยอยู่เลยขอไปจ่าย กรุงศรีโฮมโปร ก่อนนะ

Update 16-9-60

นั่นไงได้มาแล้ว 44,000 บาท จ่าย 2 งวด ดีเลย เหลือจากจ่าย บัตรเครดิต UOB หามาเพิ่มอีกนิด รอจ่ายงวดแรก 20 นี้ สงสัยอีอ่อน ต้องรอไปอีกสัก 1-2 เดือนนะ ขอเวลาหายใจแปป ^^ ^^ ^^
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #97020 โดย ben10
Update 20-9-60

CITI Rewrite โทรมาทวงทุกวัน ไม่ได้จ่ายมาครบ 3 รอบบิลแล้ว
K-Bank โทรเข้ามา ตื๊ดดดดเดียว แล้ววางหูเลย มาแปลกแฮะ
กรุงศรี โฮมโปร วันนี้มีนัดชำระ งวดที่ 1 เรียบร้อยจัดไป เหลืออีกงวดก็จบละ
อีอ่อน เงียบเลย ดีละอย่าเพิ่งมารบกวนตอนนี้เลย ตังค์หมดแร้ววว

ส่วนรายใหญ่ ยอดเกินแสน จนปัญญา รอไกล่เกลี่ยอย่างเดียว เสนอส่วนลดมาตอนนี้ก็หาให้ไม่ทันแล้วเฮ้อออ

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #97079 โดย ben10
เป้าหมายมีไว้พุ่งชน

ตั้งเป้าขอส่วนลดอีอ่อน จ่ายปิดบัญชีที่ 30,000 บาท แต่ทาง สนง.กฏหมายประชาชน บอกไม่ได้เกินที่ทางอีอ่อนกำหนดไว้ ลดให้ได้ 47,000 บาท แต่จะพยายามขอส่วนลดให้ที่ 40,000 บาท แต่บอกว่าไม่รับปากว่าจะได้นะ(ตามฟอร์ม) จากยอดปัจจุบันวิ่งเร็วกว่ากระทิงไปที่ 60,000 กว่าบาทแล้ว จะปล่อยผ่านไปอีกงวดดีกว่ามั้ยครับ ไม่รู้คราวต่อไปจะส่งตอไปไหนอีก ต่อยากต่อเย็นเหลือเกิ้นน อีอ่อนจ๋าาาา

วันจันทร์จะติดตามมาขอคำตอบอีกครั้ง :sweat: :sweat: :sweat:

ส่วน CITI Rewrite ทวงทุกวัน ก็บอกไปว่าตอนนี้ยังไม่พร้อมที่จะจ่ายเลย

K-Bank รับไม่ทันอีกแระ ทำไมวางหูเร็วจัง

UOB ไอแค๊กๆ นานๆโทรมาที แจ้งให้ชำระเข้าไปงวดนึงก่อน เท่าไรก็ไม่รู้ไม่ได้ฟัง นึกว่าส่งฟ้องแล้วนะเนี่ย

CIMB นึกว่าจะเงียบหายไปซะอีก โทรเข้ามาสอบถามยอดค้างชำระ เราก็บอกไปว่า คุยกันเมื่อคราวที่แล้วเสนอส่วนลดมาให้ปิดบัญชียอดมันสูงไปไม่ไหวหรอกครับ cimb เลยบอกว่างั้นคิดคำนวนให้ใหม่(เสียงกดเครื่องเลข)
แจ้งยอดกลับ ให้ปิดแบบมีส่วนลดที่ 100,000 บาท :shy: อืมมม...นี่มันบ้าป่าววะคราวที่แล้วก็ให้ปิดยอดนี้ คราวนี้จะเสียเวลาจิ้มเครื่องคิดเลขทำไมว้าาาา ยอดเท่าเดิม แถมยังบอกอีกว่ารบกวนจ่ายมางวดนึงก่อนก็ได้ ภายในวันจันทร์หน้า เพราะเกิน 180 วันแล้วและเป็นบัญชีส่งฟ้องแล้ว รอหมายเลขฟ้องจากศาล งั้นคงไม่ต้องต่อรองแล้วมั้งเนี่ย

KTC มีจดหมายแจ้งยกเลิกบัตรเครดิต และขอให้ชำระยอดค้าทั้งหมด มิเช่นนั้นจะดำเนินมาตรการทางกฏหมายต่อไป :upset:

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #97087 โดย pokobo
ของผม cimb , uob , ไทยพาณิชย โทรทุกวันเลย เข้างวดที่3

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #97088 โดย ben10

pokobo เขียน: ของผม cimb , uob , ไทยพาณิชย โทรทุกวันเลย เข้างวดที่3

cimb รอบบิลที่ 5-6 จะมีส่วนลด อดทนรอหน่อย หรือไม่ก็แย๊บๆถามดูครับ แต่ลดน้อยครับ ประมาณ 30% แถมขู่ว่าส่งฟ้องแล้วๆ

uob ไม่เห็นจะเสนออะไรมาเลยทวงอย่างเดียว

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #97097 โดย pokobo
ครับ ตอนนี้อดทนรอและเก็บเงินให้พร้อมๆ รอวันดวงดีๆ คงมีเจ้าที่บอกลดให้เกิน50% จะรีบปิดเลย อิอิ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.747 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena