หนี้ 1.4 ล้าน หนทางยังอีกยาววว แต่ขอแค่ 2-3 ปี พอนะ

6 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #96014 โดย ben10

สุขอยู่ที่ใจ เขียน:

ben10 เขียน: ได้รับหนังสือปิดภาระหนี้ของ citi advance เป็นที่เรียบร้อย
แต่ทำไมไม่รู้สึกดีใจเลย ก็ไม่รู้ เห็นจำนวนหนี้คงค้างแล้วเหนื่อยจริงๆ
เอ้าพยายาม และอดทนต่อไป ค่อยๆปลดออกไปที่ละราย เดี๋ยวมันก็หมด สู้ๆ :555:

ยินดีด้วยคะ สู้กันต่อไป

ขอบคุณครับ

ใครมีข้อแนะนำสำหรับ
กรุงศรีโฮมโปร โกลคอน แมนเนจเม้นท์ ต่อรองลด 47%
กรุงศรีดรีมโลน ไทยเซอร์วิสพลัส ต่อรองลด 29%

จะต่อรองลดลงมาอีกได้มั้ยครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #96015 โดย ben10
Update 2-8-60

วันนี้รอเจรจา เครือกรุงศรีฯ ทั้ง 2 รายการ
โฮมโปร ขอปิดที่ 40000 บาท สรุปไม่ได้ ปล่อยไปตามระบบ
ดรีมโลน มี 40000 (จากโฮมโปร) ขอปิดที่ 50000 ตอนปลายเดือน เดี๋ยวให้เจ้าหน้าที่ที่ดูแลเรื่องส่วนลดปิดบัญชี ติดต่อกลับ อะๆแสดงว่าปล่อยผ่านอีกสำนักแล้ว ๆ จะคุยกันรู้เรื่องมั้ยเนี่ย ต่อรองยากจริงๆ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #96022 โดย KimmyChan
พวกเครือกรุงศรี ถ้ามีเงินพร้อม เราคิดว่าต่อรองได้เกิน 40% ให้รีบคว้าไว้ก็ดีค่ะ เพราะของเราฟ้องเร็วกว่าที่คิด ยังไม่ถึงปีเลย ก่อนฟ้องก็ไม่ค่อยมีส่วนลดอะไรให้เลยอ่าา เสียดาย

6 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #96043 โดย ben10
Update 3-8-60

วันนี้ทั้งวันมี ดรีมโลน ยอด 120,000 บาท ติดต่อมาเพียงเจ้าเดียว ทุกทีเป็นเสียงผู้หญิง วันนี้มาเป็นเสียงผู้ชาย บอกสนใจจ่าย 8,900 บาท เพื่อรักษาบัญชีไว้ก่อนมั้ยส่วนลดเดือนหน้าจะได้ยังมีอยู่ เนื่องจากบัญชีของผมเพิ่งหยุดจ่ายเพียง 3 งวดเองยังไม่เป็นหนี้เสีย ส่วนลดปิดบัญชีเลยได้น้อย 81,000 บาท... 555 งั้นรออีก 3 เดือนค่อยเจรจากันใหม่นะ ผมรอได้ ^^

อุต๊ะ...ไม่จบ
โทรเข้ามาอีก ที่นี้มันใส่ชุดใหญ่
มันถามว่า : มีเงินแล้วทำไมไม่จ่ายขั้นต่ำ
ผม : ก็บอกมันไปว่าก็คุณเสนอส่วนลดมา ยอดที่ปิดมันสูง ปิดไม่ไหว
มัน : งั้นก็จ่ายขั้นต่ำเข้ามาก่อนตามเงื่อนไข การขอสินเชื่อ บลาาาาาาๆๆ
ผม : อุว๊ะ พูดไม่รู้เรื่องรึไง งั้นผมเก็บเงินเอาไว้ไปจ่ายเจ้าอื่นดีกว่า
มัน : งั้นจ่ายขั้นต่ำมาก่อนก็แล้วกัน
ผม : ไม่จ่าย เอาไว้จ่ายเจ้าอื่นที่เสนอส่วนลดมาและผมเห็นว่าพอไหวผมก็จ่าย
มัน : ผมไม่เข้าใจ คุณมีเงินทำไมไม่จ่ายขั้นต่ำเข้ามา
ผม : งั้นเอาไว้คุณเสนอส่วนลดแล้วผมพอจ่ายไหวผมก็จะจ่าย แค่นี้นะ วางหูใส่ มันเลย
มัน : โทรเข้ามาอีก ที่นี้บล็อคเบอร์ขี้เกียจคุยกับมันแล้ว ดรีมโลนคงต้องปล่อยไปก่อนอีก 2-3 เดือนค่อยคุยใหม่ ให้มันเน่าอีกนิด เริ่มคุยไม่รู้เรื่องละ

6 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #96044 โดย ben10
มีใครเคยเจอแบบผมบ้างมั้ยครับ ?
สนง.ไทยเซอร์วิสพลัส
ยิ่งคุย ยิ่งเสียอารมณ์...

6 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #96059 โดย ben10
Update 4-8-60

วันนี้เงียบทุกสำนัก วันสุขแห่งชาติจริงๆ

6 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #96071 โดย ben10
Update 5-8-60

อรุณสวัสดิ์ ยามเช้า 9.00 น. จะดื่มกาแฟให้อร่อยเสียหน่อย
เสียงโทรฯดังขึ้น....
สวัสดีคะ คุณ ben10 หรือเปล่าคะ ดิชั้น.....ได้รับมอบหมายจาก citi bank
ยอดสินเชื่อ citi rewrite 12000 บาท ชำระเข้ามาหรือยังคะ
ผมตอบไปว่า ยังเลยครับ
เธอบอกว่า เสาร์ อาทิตย์นี้ ชำระเข้ามายอดเดียวก่อนก็ได้นะคะ 6200 บาท สวัสดีคะ แล้วเธอก็วางสายไป

หมดอารมณ์ดื่มกาแฟเลย

มีใครเคยปรับปรุงโครงสร้างหนี้แล้วหยุดจ่ายบ้างครับ จะรับมืออย่างไรดีครับ ขอคำแนะนำหน่อยครับ

6 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #96111 โดย ben10
มา update กันหน่อยครับ 8-8-60
KTC แจ้งว่าเข้ารอบบิลที่ 3 แล้ว รบกวนช่วยชำระมาก่อน 1 รอบบิล เพราะหากเกินกำหนดชำระรอบบิลนี้ต้องส่งตอให้ฝ่ายกฏหมายแล้ว :sweat: :sweat: :sweat: ขอปาดเหงื่อ 3 ทีก่อนตอบไปว่าจะพยายามครับ

เครือกรุงศรี
โฮมโปร ยอดหลังจากต่อรองขอส่วนลดเหลือ 40,000 ช่วงนี้หายไปเลย สงสัยยังช็อคอยู่มั้ง
ดรีมโลน มีเจ้าหน้าที่คนใหม่ มาติดตามต่อจากไอ้น้องพูดมาก ที่เสนอส่วนลด 81,000 บาท ใครมันจะไปมีจ่าย วันนี้มาเสนอปิดที่ 67,000 บาท ว๊าวๆ ว้าว ต่อเหลือ 60,000 บาท ต่อรองยังไงแม่คุณก็ไม่ยอม บอกถ้าสนใจให้ส่งใบภาระหนี้ที่มีพร้อมสำเนาบัตรประชาชนและเขียนแจ้งความประสงค์ขอส่วนลดปิดบัญชี ตามยอดที่แจ้งมาให้ และบอกว่าจะนำเสนอกับทางธนาคารฯเพื่อพิจารณาขออนุมัติ ต้องขออนุมัติด้วยเหรอนึกว่าตัดสินใจได้เลย ส่วนลดก็น่าสนใจอยู่นะครับ เพราะแม่คุณแจ้งว่ารอบบิลนี้มียอดเรียกเก็บ 131,500 บาท ดอกเบี้ย+ค่าติตามทวงหนี้ เพิ่มขึ้นมา 5,000 กว่าบาท เดือนเดียวทำไมดอกเบี้ยมันขึ้นเร็วจังเลย

ส่วนลดประมาณ 49% แต่ต้องรออนุมัตินี่สิ จะลองส่งเอกสารไปก่อนดีมั้ยน๊าาาาา ใครเคยมีประวัติกับดรีมโลน ขอคำแนะนำหน่อยครับ จะได้ตัดผู้มีอุปการะคุณออกไปอีกราย

6 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #96131 โดย ben10
มา Update 9-8-60 ครับ

เช้านี้มาก็เริ่มจาก
CITI Rewrite ทวงถามยอดค้างชำระ 2 รอบบิล แนะนำให้ชำระ 1 รอบบิลก่อน เหมือเช่นเคย จะพยายามหามาจ่ายนะครับ

KTC ทั้งโทรฯ รวมทั้งจดหมาย จากปฏิบัติการสายลม เข้ารอบบิลที่ 3 แล้ว ข้อความในจดหมายเริ่มมีขู่บ้างแล้ว

K-Bank โทรฯเข้ามารับสายไม่ทัน ผ่านไป 2 รอบบิล

AEON รอตั้งนานวันนี้มาเป็นจดหมาย จาก สนง.กฏหมายประชาชน มาเสนอโครงการส่วนลดพิเศษสำหรับลูกค้าที่ชำระหนี้ปิดบัญชีในคราวเดียว(ไม่เคยโทรฯคุยกันเลย)
จากเดิมยอดอยู่ที่ 59,xxx บาท หายไป 2 เดือน ยอดเพิ่มขึ้นเป็น 61,xxx บาท เสนอส่วนลดปิดบัญชี 46,xxx บาท ลดไปประมาณ 24% จากยอดใหม่ ต้องจ่ายภายในวันที่ 16 สิงหาคม นี้ด้วยนะ
สำหรับกรณีนี้ ควรโทรฯติดต่อไปบอกมันเลยมั้ยว่า เหลือเงินแค่ 25,000 บาท เอามั้ย ? ดีมั้ยครับ ? ใครมีประสพการณ์แนะนำหน่อยครับ

ส่วนตอนนี้กำลังรวบรวมใบภาระหนี้ต่างๆ เพื่อที่จะขอส่วนลดกับกรุงศรีดรีมโลน ละ 49% ผมว่าก็โอเค แล้วละ หาเพิ่มอีก 27,000 บาท เนื่องจากต่อรองกันหลายยกแล้ว และก็ค้างมาประมาณ 6 รอบบิลแล้วด้วย หรือว่ารออีกนิดดี กลัวว่า โฮมโปร จะมาเสนอบ้าง คราวนี้ละ หาเงินไม่ทันเลย

CIMB หายไปเลย 2 เดือนแล้วน๊าาาาา ทำอะไรอยู่ ไม่คิดถึงกันบ้างเลยนะ

UOB มาอีกละ เสนอทำบัตรเครดิต เนื่องจากฝ่ายการตลาดแจ้งว่าผมยังไม่เคยมีบัตรเครดิตกับธนาคารแห่งนี้เลย แล้วไอ้ที่มีปัญหาอยู่นี่มันเป็นบัตรอะไรแว๊....

ขอสอบถามหน่อยครับ
ระหว่างหยุดจ่ายเบี้ยประกัน เงินออมสะสม 5 ปี จ่ายมาแล้ว 3 ปี จะส่งต่อดีหรือยกเลิกแล้วก็เวนคืนเบี้ยประกันดีครับ เวนคืนน่าจะได้ประมาณ 1-2 แสน
กับ ขายรถ คาดว่าจะขายได้ประมาณ 2-3 แสน เพื่อเอามาทะยอยจ่ายหนี้สินที่ H/C ได้
นี่แค่คิดเล่นๆนะครับ ลำพังเก็บเงินรายเดือนกลัวหามาจ่ายไม่ทัน ขอบคุณครับ

6 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #96133 โดย siratirange

ben10 เขียน: มา Update 9-8-60 ครับ

CITI Rewrite ทวงถามยอดค้างชำระ 2 รอบบิล แนะนำให้ชำระ 1 รอบบิลก่อน เหมือเช่นเคย จะพยายามหามาจ่ายนะครับ

KTC ทั้งโทรฯ รวมทั้งจดหมาย จากปฏิบัติการสายลม เข้ารอบบิลที่ 3 แล้ว ข้อความในจดหมายเริ่มมีขู่บ้างแล้ว

K-Bank โทรฯเข้ามารับสายไม่ทัน ผ่านไป 2 รอบบิล

AEON รอตั้งนานวันนี้มาเป็นจดหมาย จาก สนง.กฏหมายประชาชน มาเสนอโครงการส่วนลดพิเศษสำหรับลูกค้าที่ชำระหนี้ปิดบัญชีในคราวเดียว(ไม่เคยโทรฯคุยกันเลย)
จากเดิมยอดอยู่ที่ 59,xxx บาท หายไป 2 เดือน ยอดเพิ่มขึ้นเป็น 61,xxx บาท เสนอส่วนลดปิดบัญชี 46,xxx บาท ลดไปประมาณ 24% จากยอดใหม่ ต้องจ่ายภายในวันที่ 16 สิงหาคม นี้ด้วยนะ
สำหรับกรณีนี้ ควรโทรฯติดต่อไปบอกมันเลยมั้ยว่า เหลือเงินแค่ 25,000 บาท เอามั้ย ? ดีมั้ยครับ ? ใครมีประสพการณ์แนะนำหน่อยครับ

ส่วนตอนนี้กำลังรวบรวมใบภาระหนี้ต่างๆ เพื่อที่จะขอส่วนลดกับกรุงศรีดรีมโลน ละ 49% ผมว่าก็โอเค แล้วละ หาเพิ่มอีก 27,000 บาท เนื่องจากต่อรองกันหลายยกแล้ว และก็ค้างมาประมาณ 6 รอบบิลแล้วด้วย หรือว่ารออีกนิดดี กลัวว่า โฮมโปร จะมาเสนอบ้าง คราวนี้ละ หาเงินไม่ทันเลย

CIMB หายไปเลย 2 เดือนแล้วน๊าาาาา ทำอะไรอยู่ ไม่คิดถึงกันบ้างเลยนะ

UOB มาอีกละ เสนอทำบัตรเครดิต เนื่องจากฝ่ายการตลาดแจ้งว่าผมยังไม่เคยมีบัตรเครดิตกับธนาคารแห่งนี้เลย แล้วไอ้ที่มีปัญหาอยู่นี่มันเป็นบัตรอะไรแว๊....

ระหว่างหยุดจ่ายเบี้ยประกัน เงินออมสะสม 5 ปี จ่ายมาแล้ว 3 ปี จะส่งต่อดีหรือยกเลิกแล้วก็เวนคืนเบี้ยประกันดีครับ เวนคืนน่าจะได้ประมาณ 1-2 แสน
กับ ขายรถ คาดว่าจะขายได้ประมาณ 2-3 แสน เพื่อเอามาทะยอยจ่ายหนี้สินที่ H/C ได้
นี่แค่คิดเล่นๆนะครับ ลำพังเก็บเงินรายเดือนกลัวหามาจ่ายไม่ทัน ขอบคุณครับ

สำหรับประกัน ถ้าเวียนคืนก่อนครบกำหนดบ. จะหักค่าใช้จ่ายทำให้ได้เงินเวนคืนน้อยกว่าเบี้ยที่จ่ายไป แต่ถ้าไม่อยากเวนคืน สามารถทำเรื่องขอกู้เงินมูลค่ากรมธรรม์ของเราได้ค่ะ เหมือนเรายืมเงินเราในอนาคตออกมาใช้ก่อน โดยเสียดอกเบี้ยถูกมาก และความคุ้มครองทุกอย่างของเราก็ยังอยุ่ ใช้เวลาทำเรื่องไม่น่าเกิน 10 วัน ถ้าเวนคืนจะขาดทุนเยอะมากค่ะ

6 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #96134 โดย ben10

siratirange เขียน:

ben10 เขียน: มา Update 9-8-60 ครับ

สำหรับประกัน ถ้าเวียนคืนก่อนครบกำหนดบ. จะหักค่าใช้จ่ายทำให้ได้เงินเวนคืนน้อยกว่าเบี้ยที่จ่ายไป แต่ถ้าไม่อยากเวนคืน สามารถทำเรื่องขอกู้เงินมูลค่ากรมธรรม์ของเราได้ค่ะ เหมือนเรายืมเงินเราในอนาคตออกมาใช้ก่อน โดยเสียดอกเบี้ยถูกมาก และความคุ้มครองทุกอย่างของเราก็ยังอยุ่ ใช้เวลาทำเรื่องไม่น่าเกิน 10 วัน ถ้าเวนคืนจะขาดทุนเยอะมากค่ะ

ขอบคุณครับ คุณ siratirange ผมว่าขายไอ้สิ่งที่มันเสื่อมค่าดีกว่า ประกันแบบออมเงิน มันยังมีปันผล กัดฟันส่งอีก 2 ปี คุ้มครองเราไปอีกนาน

6 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #96136 โดย ben10
รบกวนสอบถาม กรณี citi bank ปรับปรุงโครงสร้างหนี้แล้ว ผ่อนจ่ายมาสักระยะหนึ่ง แล้วหยุดจ่าย ทาง citi ส่งฟ้องศาลนี่ ยังมีการไกล่เกลี่ยมั้ยครับ หรือฟ้องจ่ายเต็มจำนวนมูลหนี้ที่ฟ้อง แล้วหลังฟ้องนี่จะมี h/c มั้ยครับ...

6 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #96145 โดย ben10
10-8-60

เช้านี้ส่งเอกสารขอปิดแบบมีส่วนลด กรุงศรีดรีมโลน ขอปิดที่ 67,000 บาท จากยอดปัจจุบัน 13x,xxx บาท ลดไป 49% รอผลการอนุมัติ ถ้าไม่อนุมัติก็ยาวไปเลย

ตกเย็น ตามที่คาดไว้ Homepro ติดต่อเข้า ผมสอบถามไปว่ามาจาก บริษัทฯ หรือสำนักงานกฏหมายอะไร ? ไม่ยอมบอกแฮะ กลับถามว่ายังสนใจปิดแบบมีส่วนลดมั้ย ยอดปิด 47,000 บาท
ผมตอบกลับไปว่า มี 40,000 บาท ปิดได้แต่ขอสิ้นเดือนหน้า เพราะสิ้นเดือนนี้จะปิด ดรีมโลน มันบอกว่าลดให้ไม่ได้แล้วครับ และต้องปิดก่อนวันที่ 25 นี้ ก็เลยบอกไปว่าไม่มีตังค์เหลือแล้ว มันก็เลยบอกว่างั้นส่งเรื่องไปตามระบบนะครับ
ส่งมา 3-4 ระบบแล้ว ไม่เบื่อหรือไง ? เค้าเบื่อแล้วนะตัวเอง ต่อรองยากจริงๆ กรุงศรีนี่ :sweat:

6 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #96266 โดย ben10

ben10 เขียน: 10-8-60

เช้านี้ส่งเอกสารขอปิดแบบมีส่วนลด กรุงศรีดรีมโลน ขอปิดที่ 67,000 บาท จากยอดปัจจุบัน 13x,xxx บาท ลดไป 49% รอผลการอนุมัติ ถ้าไม่อนุมัติก็ยาวไปเลย

ตกเย็น ตามที่คาดไว้ Homepro ติดต่อเข้า ผมสอบถามไปว่ามาจาก บริษัทฯ หรือสำนักงานกฏหมายอะไร ? ไม่ยอมบอกแฮะ กลับถามว่ายังสนใจปิดแบบมีส่วนลดมั้ย ยอดปิด 47,000 บาท
ผมตอบกลับไปว่า มี 40,000 บาท ปิดได้แต่ขอสิ้นเดือนหน้า เพราะสิ้นเดือนนี้จะปิด ดรีมโลน มันบอกว่าลดให้ไม่ได้แล้วครับ และต้องปิดก่อนวันที่ 25 นี้ ก็เลยบอกไปว่าไม่มีตังค์เหลือแล้ว มันก็เลยบอกว่างั้นส่งเรื่องไปตามระบบนะครับ
ส่งมา 3-4 ระบบแล้ว ไม่เบื่อหรือไง ? เค้าเบื่อแล้วนะตัวเอง ต่อรองยากจริงๆ กรุงศรีนี่ :sweat:

ส่งเรื่องไป เงียบกริ๊บ... แต่ดันมีจดหมายทวงหนี้ จาก สนง.กรัณฑ์ มาแทน มันยังไงกันแน่ ตกลงจะให้ปิดมั้ยเนี่ย... หรือยังเน่าไม่พอ

6 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #96285 โดย ben10
เมื่อวานยังบ่นๆอยู่เลย เช้านี้ กรุงศรีดรีมโลน โทรมาแจ้งว่าเรื่องขอปิดบัญชีแบบมีส่วนลด อนุมัติ แล้ว ยอดปิดที่ 67,000 บาท ปิดภายในวันที่ 31 สิงหาคมนี้ จะให้แฟกซ์ใบแจ้งปิดภาระหนี้ให้เลยมั้ยคะ ผมบอกว่าให้ส่งมาทางไปรษณีย์ดีกว่าครับ

รอใบแจ้งปิดกันต่อไป
Home Pro ยังคงต้องต่อรองกันต่อไป

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96319 โดย ben10
เช้านี้เห็นจดหมายของ CIMB วางอยู่บนโต๊ะทำงาน เลยเปิดอ่านดู แจ้งว่าให้ติดต่อกลับเพื่อ...เจรจาหาแนวทางแก้ไขหนี้ ดังนี้.-

1. ส่วนลดปิดบัญชีเป็นกรณีพิเศษ ยอดหนี้ปัจจุบัน 152,xxx.- บาท
2. ปรับปรุงโครงสร้างหนี้

ว่าจะลองติดต่อสอบถามส่วนลดดูว่า ลดพิเศษแค่ไหน ? เพราะนานละที่เงียบหายไปเลย

ท่านใดมีข้อแนะนำโปรดชี้แนะด้วยนะครับ :sweat:

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96353 โดย ben10

ben10 เขียน: เช้านี้เห็นจดหมายของ CIMB วางอยู่บนโต๊ะทำงาน เลยเปิดอ่านดู แจ้งว่าให้ติดต่อกลับเพื่อ...เจรจาหาแนวทางแก้ไขหนี้ ดังนี้.-

1. ส่วนลดปิดบัญชีเป็นกรณีพิเศษ ยอดหนี้ปัจจุบัน 152,xxx.- บาท

ว่าจะลองติดต่อสอบถามส่วนลดดูว่า ลดพิเศษแค่ไหน ? เพราะนานละที่เงียบหายไปเลย

ท่านใดมีข้อแนะนำโปรดชี้แนะด้วยนะครับ :sweat:

25-8-60
ว่าจะติดต่อกลับไปสอบถามช่วงสายๆซักหน่อย ไม่ทันไรเช้านี้ทาง cimb โทรเข้ามา แจ้งว่าของผมออกเลขทะเบียนแจ้งฟ้องแล้ว แต่ถ้าชำระมาสักงวดนึงก่อนก็จระงับการฟ้องออกไป หรือสนใจปิด ลดให้เหลือ 100,000 บาท จากยอดคงค้าง 15x,xxx บาท ลดไปประมาณ 33% งวดเดียว หรือ 3 งวดก็ได้ สนใจติดต่อกลับมาภายในวันนี้นะคะ โอโห...ถ้ามีเงินขนาดนั้น ก็คงไม่มีวันนี้หรอกครับ ไม่รู้ว่าจะต่อรองลดอีกได้หรือป่าว...?

ช่วงบ่ายโทรฯ เข้ามาอีกแระ จะเอาคำตอบให้ได้เลย แล้วขู่อยู่นั่นแหละว่า บัญชีของผมเป็นบัญชีรอส่งฟ้องแล้ว รอเลขทะเบียน ยังไงก็ขอคำตอบด่วนนะคะ เดี๋ยวช่วงเย็นใกล้เลิกงาน โทรฯไปต่อรองอีกซักหน่อย ขอปิดที่ 50,000 บาท จะได้มั้ย เพราะเดือนนี้รอปิด กรุงศรี ดรีมโลน อยู่จร้าาาาาาา ขอปาดเหงื่อ 3 ที :sweat: :sweat: :sweat:

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96357 โดย ben10

ben10 เขียน:

ben10 เขียน: เช้านี้เห็นจดหมายของ CIMB วางอยู่บนโต๊ะทำงาน เลยเปิดอ่านดู แจ้งว่าให้ติดต่อกลับเพื่อ...เจรจาหาแนวทางแก้ไขหนี้ ดังนี้.-

25-8-60
ว่าจะติดต่อกลับไปสอบถามช่วงสายๆซักหน่อย ไม่ทันไรเช้านี้ทาง cimb โทรเข้ามา แจ้งว่าของผมออกเลขทะเบียนแจ้งฟ้องแล้ว แต่ถ้าชำระมาสักงวดนึงก่อนก็จระงับการฟ้องออกไป หรือสนใจปิด ลดให้เหลือ 100,000 บาท จากยอดคงค้าง 15x,xxx บาท ลดไปประมาณ 33% งวดเดียว หรือ 3 งวดก็ได้ สนใจติดต่อกลับมาภายในวันนี้นะคะ โอโห...ถ้ามีเงินขนาดนั้น ก็คงไม่มีวันนี้หรอกครับ ไม่รู้ว่าจะต่อรองลดอีกได้หรือป่าว...?

ช่วงบ่ายโทรฯ เข้ามาอีกแระ จะเอาคำตอบให้ได้เลย แล้วขู่อยู่นั่นแหละว่า บัญชีของผมเป็นบัญชีรอส่งฟ้องแล้ว รอเลขทะเบียน ยังไงก็ขอคำตอบด่วนนะคะ เดี๋ยวช่วงเย็นใกล้เลิกงาน โทรฯไปต่อรองอีกซักหน่อย ขอปิดที่ 50,000 บาท จะได้มั้ย เพราะเดือนนี้รอปิด กรุงศรี ดรีมโลน อยู่จร้าาาาาาา ขอปาดเหงื่อ 3 ที :sweat: :sweat: :sweat:

เย็นแล้ว โทรฯไปต่อรองซักหน่อย อ่ะ...เป็นเบอร์ ธนาคาร cimb สำนักงานใหญ่เหรอนี่ นึกว่า สนง.ทวงหนี้ ซะอีก บอกไปแล้วครับว่าตอนนี้มีแค่ 50,000 บาท พร้อมจ่าย ลดให้ได้มั้ยครับมีแค่นี้จริงๆ(นี่มันเงินสำหรับปิด ดรีมโลนนะเว้ยเฮ้ย) ทางแบงค์ตอบกลับมาว่า ลดให้มากกว่านี้ไม่ได้แล้วจริงๆ(นึกอยู่แล้วเชียง) เพราะบัญชีของคุณ เป็นบัญชีส่งฟ้องแล้ว ที่ลดนี่ก็ถือว่าเยอะแล้วนะคะ ลองกลับไปคิดดูนะคะ

:shy: คิดดูแล้ว ของเรายังเป็นธนาคารทวงอยู่เลย คนอื่นๆเห็นส่งต่อให้ สำนักงานกฏหมายทวงหนี้แทน หรือว่าเราจะปล่อย แล้วรออีกซักหน่อยจะดีมั้ยครับ ?

แต่มันขู่จะฟ้องแล้วนะ ถ้าฟ้องแล้วจะไม่มีส่วนลดอีกแล้วนะ :No: :No: :No: ไม่ลดก็ไม่ลดซีวะ

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96364 โดย ben10

ben10 เขียน: 10-8-60

มาแล้ว หนังสือ H/C กรุงศรี ดรีมโลน :ลั่ลล้า: :ลั่ลล้า: :ลั่ลล้า:

ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96479 โดย ben10
Update 30-8-60

กรุงศรี โฮมโปร รู้สึกจะเปลี่ยน สนง.ทวงหนี้ใหม่ ฟังชื่อไม่ทัน มาถึงก็เสนอส่วนลดตูมเดียว จากยอดวิ่งไปเป็น 84,xxx บาท ลดให้เหลือ 43,000 บาท(ก่อนหน้านั้นลดเหลือ 47,000 บาท) บอกไปว่าขอคิดดูก่อน เพราะพรุ่งนี้มีนัดจ่ายปิดกับ ดรีมโลน

CIMB ยอดวิ่งไป 154,xxx บาท ครั้งแรกให้ปิดที่ 100,000 บาท มาวันนี้ลดเพิ่มอีก ให้ปิดที่ 97,000 บาท ลดให้เยอะจริงๆเลย เลยบอกว่า ตอนนี้มีเงินเหลือ 50,000 บาท ปิดได้ทันทีเลย ทาง cimb บอกลดไม่ได้อีก และย้ำอีกแล้วว่า บัญชีของคุณเป็นบัญชีส่งฟ้องแล้ว (ก่อนหน้านั้นก็บอกแบบนี้เหมือนกัน)

ส่วนเจ้าอื่นเงียบไปหมด จนนึกหวั่นๆ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.760 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena