หยุดจ่ายบัครktcตั้งแต่ปี52...8ปีแล้ว ลดเหลือเงินต้นบวกดอกเบี้ยนิดหน่อยได้ไหม

6 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #95352 โดย Leknirvana
สวัสดีครับ
ผมหยุดจ่ายบัตรktc ตั้งแต่ปี52 ไปไกล่เกลี่ยที่ศาลด้วยณ ตอนนั้นแต่ไม่พร้อมก็เลยหยุด มาตอนนี้(มิ.ย.60) พอจะมีเงินเก็บก็อยากจะปิดให้จบไป ติดต่อktc เพื่อถามยอดและส่วนลดในวันจันทร์ที่12มิ.ย. มีจนท.รับเรื่องไว้และบอกว่าจะติดต่อกลับขอเวลา3-5วันเนื่องจากนานมากแล้ว8ปี ต้องขออนุมัติส่วนลดก่อน

ต่อมามีจนท.ติดต่อกลับเมื่อวันศุกร์16มิ.ย.แจ้งว่าตอนนี้มียอดเงินต้นบวกดอกเบี้ยรวม 268,xxx บาท (เงินต้น11x,xxx ส่วนเกินคือดอกเบี้ย) ลดได้แต่ดอกเบี้ยเท่านั้นเหลือ 168,xxx บาท ผมเลยบอกว่าไม่ไหว ลดอีกได้ป่าว จนท.บอกลดเยอะแล้วถามว่าสะดวกเท่าไร ผมบอกว่าหนึ่งแสนหรือแค่เงินต้นได้รึป่าว จนท.ว่าคงไม่ได้และวางสายไป

แต่เนื่องจากผมอยากให้จบหนี้กัน วันอังคารที่20มิ.ย.จึงติดต่อไปอีกครั้งเพื่อขอส่วนลดเพิ่มและบอกกับจนท.ว่าถ้าลดเหลือ100,000-120,000บาท ผมพร้อมจ่ายในวันพรุ่งนี้เลย จนท.ว่าคงจะลดอีกไม่ได้แต่ขอถามหัวหน้าก่อนและวางสายไป จากนั้นไม่ถึง10นาทีก็โทรกลับมาว่าลดไม่ได้แล้วจริงๆ แต่ก็ยังถามผมว่าสะดวกจ่ายเท่าไร แต่ลดไม่ได้แล้วนะอีกทั้งบอกว่าดอกเบี้ยก็วิ่งไปเรื่อยๆ

ตอนนี้ผมยังคิดอยู่ว่าจะทำยังไงต่อดี ktcจะมีส่วนลดอีกรึป่าว

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #95358 โดย Leknirvana
ตอนนี้ได้แต่หวังว่า ktcน่าจะต้องการเคลียร์หนี้กับผมบ้าง ภายในสิ้นเดือนนี้

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #95372 โดย Lucky2521
ผ่านมา 8 ปี เป็นสินเชื่อหรืออะไรคะ ถ้าต่อไปมีหมายศาล และเป็นสินเชื่อ คดีน่าจะหมดอายุความ เกิน 5 ปีสามารถต่อสู้ได้นะคะ

6 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #95381 โดย Leknirvana
บัตรเครดิตครับ หมายศาลไม่ทราบส่งไปที่ไหนเพราะก่อนหน้านี้ย้ายที่อยู่ตามที่ทำงานแต่ไม่เคยย้ายทะเบียนบ้าน ต้องต่อสู้ยังไง ทางไหนครับ รบกวนแนะนำด้วยครับ

6 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #95382 โดย cxszfa59
ตามด้วยค่ะ ตอนนี้ KTC เงียบไป ไม่มีเอกสารติดต่อมาเลย แอบหวั่นๆ เราจะติดต่อกลับไปหา จนท.ดีมั้ยค่ะ แต่เราก็ยังไม่พร้อมจ่ายตอนนี้เช่นกัน ไม่รู้จะไปต่อยังไงเลยค่ะ กลัวหมายศาลส่งมาแล้วไม่ได้รับ

6 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #95384 โดย Leknirvana
ถ้าไม่กังลเรื่องเสียเครดิตบูโร ปล่อยทิ้งไปอย่างผมก็ได้ครับ ทำงานเก็บเงินก่อนแล้วค่อยว่ากันอีกที

6 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #95413 โดย Leknirvana
:เฮ้อ: จะเอาเรื่องอายุความ และพรบ.ดอกเบี้ยบัตรเครดิตในการคุยกับ ktcเพื่อขอส่วนลดเพิ่มจะได้ป่าว

รบกวนผู้รู้ตอบด้วยครับ :crying:

6 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #95416 โดย rainy2016

Leknirvana เขียน: สวัสดีครับ
ผมหยุดจ่ายบัตรktc ตั้งแต่ปี52 ไปไกล่เกลี่ยที่ศาลด้วยณ ตอนนั้นแต่ไม่พร้อมก็เลยหยุด มาตอนนี้(มิ.ย.60)]

เป็นหนี้ตัวนี้เหมือนกัน โหดเอาเรื่อง ไม่ลดเงินต้น ..

หมายศาล จะส่งไปที่อยู่ตามทะเบียนบ้านปัจจุบัน ณ วันที่ฟ้อง..

จากที่อ่านดู เคสของคุณ
ไปไกล่เกลี่ยที่ศาลแล้ว แสดงว่าผ่านการฟ้องร้องแล้ว คงตัดสินไปแล้ว ตั้งแต่ 52...

ที่ผ่านมา ตั้งแต่ปี 52 - ปัจจุบัน ไม่ถูกอายัดเงินเดือน (ถ้ามีงานทำ) หรือ อายัดทรัพย์ (มีชื่อเป็นเจ้าของทรัพย์สิน บ้าน รถฯลฯ) บ้างหรือค่ะ..

ถ้าตัดสินแล้ว คดีมีอายุความ 10 ปี นับจากวันพิพากษา รออีก 2 ปี จะหมดอายุความ

**
ยังไง ก็มาแชร์ประสบการณ์ด้วยนะคะ

6 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #95892 โดย Lucky2521
Dear K.Leknirvana.

ถ้าบัตรเครดิต อายุความแค่ 2 ปีค่ะ นี่ผ่านมา 8 ปี ต่อสูได้ ลองโทรไปเชคที่ศาลตามที่อยู่บัตรประชาชน เลยค่ะ เราอยู่จังหวัดไหนก็เชคศาลตามจังหวัดนั้น ถ้ามีหมายศาล จะมีชื่อเราเป็นจำเลยในระบบข้อมูลของศาลค่ะ ลองเชคดู ถ้ามีหมายศาลนะคะ จะได้ต่อสู้ ของเราก็ต่อสู้ คดีขาดอายุความบัตรเครดิจของอิออน คุณอาไพโรจน์ ที่ปรึกษาชมรมนี้ช่วยค่ะ ท่านเก่งมากในการเขียนคำให้การ

6 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #95922 โดย Dum2522
ของผมพึ่งจ่ายไปครับ2ใบรวมแล้ว
เงินต้น. 450,000
ยอดรวมดอก 496,000
ต่อรองปิดยอดจ่ายจริงเหลือ 468,000

รีบจ่ายก่อนส่งฟ้อง1วัน

ปล กรุงไทยไม่มีนโยบายลดเงินต้น
แต่ลดดอกเบี้ยได้เต็มที่ไม่เกิน70%

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.494 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena