Cimb.ทำhair cut แตให้ส่งเอกสารไปก่อน เป็นเหมือนกันใหมครับ

6 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #95168 โดย Freedom9876
ผมเป็นหนี้สินเชื่อcimbอยู่รวม40000 บาท วันนี้เจรจาได้ยอดลดอยู่ที่27000 จ่าย5400x5เดือน แต่เขาให้เราส่งสำเนาบัตร ปชช.ไปก่อนงงเลยครับ เพราะอ่านในหลักการของชมรมห้ามส่งเอกสารไปก่อน และเราทำhair cut Fc.ก็ไม่ได้ส่งเอกสารไป
จึงอยากสอบถามพี่ๆในชมรมที่เคยเป็นหนี้cimbว่า
1.เราควรส่งเอกสารไปใหม ควรทำอย่างไร
2.ส่วนลดเท่านี้ดีใหม[หยุดจ่ายได้7เดือน]หรือสามารถได้อีก

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #95175 โดย MakeMeSmile
เราว่าคุณได้ส่วนลดดีเลยทีเดียวนะ และยังได้ผ่อนอีกด้วย
เราไม่ได้มีหนี้เจ้าเดียวกับคุณ แต่ที่เราเคย Haircut เราไม่ต้องส่งเอกสารอะไรไป
เจ้าหนี้จะส่งเอกสารรายละเอียดมาให้ว่า
จะต้องจ่ายเท่าไร เมื่อไร
และจะมีประโยคประมาณว่า ถ้าจ่ายตามนี้จะถือว่าสิ้นสุดหนี้กันไป

ยังไงลองดู ขอให้โชคดีจ้า

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #95190 โดย jackTs

Freedom9876 เขียน: ผมเป็นหนี้สินเชื่อcimbอยู่รวม40000 บาท วันนี้เจรจาได้ยอดลดอยู่ที่27000 จ่าย5400x5เดือน แต่เขาให้เราส่งสำเนาบัตร ปชช.ไปก่อนงงเลยครับ เพราะอ่านในหลักการของชมรมห้ามส่งเอกสารไปก่อน และเราทำhair cut Fc.ก็ไม่ได้ส่งเอกสารไป
จึงอยากสอบถามพี่ๆในชมรมที่เคยเป็นหนี้cimbว่า
1.เราควรส่งเอกสารไปใหม ควรทำอย่างไร

คำตอบอยู่ในนี้ (อยู่ในด้านล่างสุดของกระทู้)

ใครที่ยังไม่เข้าใจว่า Hair-cut คืออะไร?...กรุณาเข้ามาอ่าน
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=749&Itemid=64#40212

ความรู้ต่างๆ มีอยู่ในนี้หมดแล้ว

www.debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&catid=7&Itemid=64&view=category&limitstart=0&limit=20

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

6 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #95215 โดย Barcode910
ของผมก็ประมาณ39000 บาท หยุดจ่ายเดือน 3 ลดให้ 27000 บาท เหมือนกัน แต่จะต้องจ่ายงวดเดียวเอง

ของคุณแบ่งจ่ายได้ตั้ง 5 งวด ดีจังเลยครับ :ลั่ลล้า:

แบบนี้ผมรอหน่อยดีกว่าจะได้ค้่างครบ 7 เดือน เหมือนคุณ

6 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #95217 โดย ben10
ของผม 15x,xxx.- งวดที่ 4 แล้ว บอกให้จ่ายเข้ามาก่อน 1 งวด เพราะอยู่ในเคสที่จะส่งฟ้องแล้ว ทำไมถึงทำกับชั้นด้ายยยยย

6 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #96063 โดย Freedom9876
ขอถามพี่นกกระจอกเทศอีกข้อนึงครับ คือผมทำตกลงทำhair cut กับ cimb ใว้แล้วครับ แต่ยังใม่ได้เริ่มจ่ายนะครับ แต่ส่งเอกสารมาแล้ว แต่มีทางธนชาต ให้ข้อเสนอ ให้ส่วนลดมาเยอะกว่า คุ้มกว่า ผมจึงขอถามว่า

1.ถ้าเราใม่จ่ายcimb.เราไปจ่ายธนชาตก่อน เพราะส่วนลดเยอะกว่า เราจะมีความผิดอะไรเพิ่มใหมครับ
2.ทางcimb.จะเจรจาทำhair cut กับเรา รอบสองอีกหรือเปล่าคับ ผมควรทำใงดีครับ

6 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #96254 โดย nongthawat
:เฮ้อ: CIMB บัตรกดเงินสด ของผมหยุดจะครบ1ปี ตอนนี้ล่า สุด ทางแมกเนท กำลังจะ ฟ้องศาล พึ่งโทรมาแจ้งล่าสุดเมื่อวานนี้

เก็บเงินไม่ทัน รอสิ้นปี โบนัสออก พวกไม่ยอม จะให้จ่ายก่อนเดือนละ2พันบาท แล้วสิ้นปีค่อยไปขอส่วนลด
เพื่อปิดยอด (จะได้ไม่ส่งเรื่องฟ้อง) ผมบอกไม่มีเงิน คราวนี้เลย จะส่งฟ้องศาลเลย บอกต้องจ่ายเต็มจำนวนด้วย จาก123,000บาท ยอดเงินต้น85,000

...ตอนนี้ รอหมายศาลอยู่ ครั้งแรก เลย กลัวๆ แต่ก็ต้องสู้ ไปเจรจาต่อรอง ไม่รู้ว่าจะให้ได้เท่าไหร่

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.458 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena