เฟริสช้อย,ยูเมะ,KTC เริ่มหยุดจ่ายเดือนแรก ขอคำแนะนำและเป็นกำลังใจให้ด้วยนะค่ะ

6 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #95015 โดย cxszfa59

นกกระจอกเทศ เขียน: .
ลุ้นช่วยกัน...หยุดจ่าย Umay+
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=6&id=43901&Itemid=64&limitstart=0

ผมจะสู้ Umay+
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=42232&Itemid=64&limitstart=0

ใครเป็นหนี้ยูเทะบ้างค่ะ เค้าตะฟ้องเร็วไหม
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=43057&Itemid=64&limitstart=0

ขอคำปรึกษา เรื่อง หนี้บัตรยูมะพลัสค่ะ
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=44227&Itemid=64

มือใหม่มากๆๆๆ ขอคำแนะนำ เกี่ยวกับ ยูเมะ
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=44975&Itemid=64&limitstart=0

สรุป ยอด 94,346 ปิดจบที่ 20,000 ลดไป 74,346 คิดเป็นส่วนลดประมาณ 78%
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=45009&limitstart=60&Itemid=64#94757

ขอบคุณมากค่ะคุณนกกระจอกเทศ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #95018 โดย หมูใหญ่
:No: เพิ่งหยุดส่งยูเมะงวดแรก ผ่านไปได้ 9 วัน โทรตาม หนักหน่วง วันนี้ถามที่ทำงานอยู่ที่ไหน มีตามถึงที่ทำงานด้วยหรอคะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #95054 โดย cxszfa59

หมูใหญ่ เขียน: :No: เพิ่งหยุดส่งยูเมะงวดแรก ผ่านไปได้ 9 วัน โทรตาม หนักหน่วง วันนี้ถามที่ทำงานอยู่ที่ไหน มีตามถึงที่ทำงานด้วยหรอคะ

ตามถึงที่ทำงานนี่ไม่แน่ใจนะค่ะ เราหยุดจ่ายตั้งแต่วันที่ 27/5/2560 จนปัจจุบัน โดนโทรตามอย่างหนักหน่วงเหมือนกันค่ะ ทั้งเบอร์มือถือ เบอร์ที่ทำงาน โทรมาทุกวัน เช่า-กลางวัน-เย็น-ค่ำ รับบ้าง ไม่ได้รับบ้าง ตามนั้นค่ะ บางทีก็อยากตอบกลับไปเหมือนกัน ว่าทำงาน ไม่มีเวลามารับสายทั้งวัน :เฮ้อ: :เฮ้อ:

6 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #95056 โดย cxszfa59
อัพเดท 14/6/2560

หลังจากห่างหายไปหลายวัน เนื่องจากลูกเข้า รพ. ช่วงนี้เราหยุดงานเฝ้าลูก เลยไม่ได้รับสายเจ้าหนี้เลย
เจ้าหนี้ต่างๆก็โทรมาอย่างสม่ำเสมอ แต่ไม่สะดวกรับสาย ต่างๆจึงโทรเข้าที่ทำงานตามระเบียบ แต่ก็ไม่ได้ไปทำงาน พี่ที่ทำงานรับสายไว้ แล้วก็แจ้งมาว่ามีใครโทรเข้ามาหาบ้าง

วันนี้เตรียมพร้อมจะรับทุกสาย ด้วยคำตอบที่เหมือนเดิมค่ะ "ไม่มีค่ะ ยังไม่พร้อมจ่ายค่ะ"

สู้และอดทนต่อไป ปลายทางคือปลอดหนี้ :สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ:

6 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #95057 โดย cxszfa59

ยูเมะ สายแรกของวันนี้ โทรเข้ามาเบอร์มือถือ 2 ตื๊ด แล้ววาง มันน่ากวนตีนมากๆๆ
สักพักโทรเข้าที่ทำงาน เราก็รับสายกะเหวี่ยงเต็มที่ แต่งนางมาพูดดีอ่ะ
พนง : ลูกค้าไม่สะดวกยอดทั้งหมด 2 งวด สามารถชำระเข้ามาก่อนได้ 1 งวด จำนวนเงิน 1400 บาท
ดิฉัน : ยังไม่มีเลยค่ะ
พนง : งั้นลูกค้าสามารถชำระเข้ามาเท่าไหร่ก็ได้ก่อนค่ะ เพื่อที่จะไม่กระทบกับยอดรายจ่ายของลูกค้า ดิฉันจะไม่ระบุจำนวนชำระไว้ให้นะค่ะ วันนี้รบกวนชำระเข้ามาก่อน เพื่อรักษาบัญชีของคุณลูกค้าเองค่ะ
ดิฉัน : จะพยายามนะค่ะ
พนง : ช่วงเย็น 18.00 ขออนุญาติรบกวนติดต่อกลับอีกทีนะค่ะ

จามนั้นค่ะ จากสายแข็ง ทวงเหวี่ยง ทุกสิ่งอย่าง ก็มาเจอแบบนี้ :pray: :pray: :pray:

6 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #95058 โดย cxszfa59

เอมันนี่ สายที่ 2 ของวันนี้ โทรมาแบบนิ่มนวล ทวงแบบเบาๆ ถ้าไม่จ่ายก็เข้า 2 รอบบิล ขอลูกค้าชำระเข้ามาก่อน 1 งวด ภายในวันที่ 15/6/60 นี้ก่อนนะค่ะ

ตอบกลับไปจพยายามค่ะ จบไปอีก 1 สาย

ทั้งหมดทั้งมวล KTC เงียบหายไป 2 เดือนเต็ม ไม่ติดต่อเข้ามาเลย มีแต่จดหมายทวงหนี้ส่งมาให้ที่บ้าน
หลังจากหยุดจ่ายไป 4 เดือน เข้าเดือนที่ 5 มีแต่จดหมายทวงหนี้ ส่งมาให้ที่บ้าน
รอติดตามเจ้าหนี้รายนี้ต่อไป ตามอ่านเห็นบอกว่าฟ้องเร็ว และได้ส่วนลดน้อยมาก จะสู้ต่อไป :สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ:

6 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #95060 โดย cxszfa59
อัพเดท วันที่ 14/6/2560

:cry2: ความซวยมาเยือน :cry2:

เอกสารทุกอย่างที่ส่งมาที่บ้าน ได้ถูกท่านแม่เอาทิ้งขยะไปแล้ว
เราเก็บใส่ถุงธรรมดาไว้บนตู้ บังเอิญมันตงลงมาข้างถังขยะ ท่านแม่ไม่รู้เลยเก็บลงถัง แล้วหายไปกับรถขยะแล้ว จะทำยังไงดี เอกสารทุกอย่าง เราไม่ได้เปิดอ่านเลย เป็นจดหมายส่งมา เราก็เอาใส่ถุงไว้

ใครมีคำแนะนำช่วยหน่อยนะค่ะ ไปไม่ถูกเลยตอนนี้ ตกใจมาก หาเอกสารไม่เจอ

6 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #95067 โดย หมูใหญ่

6 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #95069 โดย Maiza
UMAY+ เริ่มหยุดเดือนแรกเหมือนกันค่ะ (2/6/60 ) ยอด73,000 เป็นลูกค้ามา8ปีค่ะ สบายหูแค่วันเดียวคือวันอาทิตย์ อีก6วันที่เหลือไม่ได้เป็นอันทำอะไรเลยค่ะ 4-5รอบ เรารับบ้างไม่รับบ้าง ก็โทรไปหาที่บ้านบ้าง เบอร์แม่บ้าง แต่พยายามอดทนค่ะ พี่ๆในชมรมบอกว่าผ่าน2-3เดือนแรกไปได้จะไม่ถี่แบบนี้ เป็นกำลังใจให้เจ้าของกระทู้นะคะ สู้ๆไปด้วยกัน มีอะไรอัปเดต จะมาเล่าสู่กันฟังนะคะ ขอให้ได้H/C ในเร็ววันค่ะ

6 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #95074 โดย หมูใหญ่
วันนี้สายที่ 3 จากยูเมะ หามาจ่าย 1 งวด ให้เวลาถึง 5 ทุ่ม ขนาดบอกแล้วนะว่า ไม่มี ไม่พร้อมจ่าย อดทน ๆๆๆๆ

6 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #95102 โดย cxszfa59

Maiza เขียน: UMAY+ เริ่มหยุดเดือนแรกเหมือนกันค่ะ (2/6/60 ) ยอด73,000 เป็นลูกค้ามา8ปีค่ะ สบายหูแค่วันเดียวคือวันอาทิตย์ อีก6วันที่เหลือไม่ได้เป็นอันทำอะไรเลยค่ะ 4-5รอบ เรารับบ้างไม่รับบ้าง ก็โทรไปหาที่บ้านบ้าง เบอร์แม่บ้าง แต่พยายามอดทนค่ะ พี่ๆในชมรมบอกว่าผ่าน2-3เดือนแรกไปได้จะไม่ถี่แบบนี้ เป็นกำลังใจให้เจ้าของกระทู้นะคะ สู้ๆไปด้วยกัน มีอะไรอัปเดต จะมาเล่าสู่กันฟังนะคะ ขอให้ได้H/C ในเร็ววันค่ะ

เราเป็นลูกค้าไม่ถึงปี เขาจะ H/C ฝห้เราไหมเน้อ...ตอนนี้หูชามากๆค่ะ เข้ารอบบิลที่ 2 แล้ว

6 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #95103 โดย cxszfa59

หมูใหญ่ เขียน: วันนี้สายที่ 3 จากยูเมะ หามาจ่าย 1 งวด ให้เวลาถึง 5 ทุ่ม ขนาดบอกแล้วนะว่า ไม่มี ไม่พร้อมจ่าย อดทน ๆๆๆๆ

หูไหม้ทุกวันเลยค่ะ สายที่ 2 ของวันนี้ โทรเข้าเบอร์มือถือ แต่เราเข้าห้องน้ำอยู่ เลยตอบกลับไปว่ารอสักครู่ พนง. ก็วางสายไป แล้วโทรเข้าออฟฟิตทันที :ไม่ยอม: :ไม่ยอม: :ไม่ยอม:

6 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #95104 โดย cxszfa59
อัพเดท 16/6/2560

เนื่องจากเมื่อวานเราติดเฝ้าลูกที่ รพ. เลยได้รับสายบ้าง ไม่ได้รับสายบ้าง
มีสายโทรเข้ามา 15/6/60 เอมันนี่ นัดชำระไว้ แต่เราก็ตอบไปค่ะๆ แล้วไม่ได้ไปจ่าย วันนี้(16/5/60) เตรียมตัวรับสายอย่างหนักหน่วง

เช้านี้ ยูเมะโทรเข้ามา เราติดทำธุระในห้องน้ำอยู่ เลยบอกว่ารอสักครู่ พนง.ก็ตัดสายไป แล้วโทรเข้าออฟฟิตทันที เราก็ออกมารับสาย ทาง พนง.บอกว่า ให้ชำระเงินเข้าไปก่อน ตามกำลัง 100-200-300 แล้วแต่ที่จะไม่กระทบกับรายจ่าย (พูดดีมาก) เพื่อเดินบัญชีให้กับทางบริษัท กรุณาชำระช่วงพักเที่ยง และบ่ายโมงจะติดต่อยอดชำระเข้ามาอีกที เราก็ตอบค่ะๆไป เพราะเราทำงานอยู่ และไม่สะดวกที่จะพูดหรืออธิบายยาวๆ (ไม่รู้เป็นการปฏิเสธที่ถูกต้องมั้ย)

อีกสายเป็นค่างวดรถของธนาคารกรุงศรี รายนี้เราต้องรีบหามาจ่าย ณ ตอนนี้ยังไม่มีเลย ค้างจ่ายเข้างวดที่ 2 ละ สู้ต่อไปค่ะ... o_) o_) o_)

6 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #95116 โดย หมูใหญ่
เพิ่งวางสายจากยูเมะ ให้จ่ายเพื่อเดินบัญชีก่อน 5 โมงเย็น แล้วจะติดต่อกลับมาใหม่ ขนดบอกช่วงเวลาที่เราสะดวกรับแล้วนะ ยังไม่วาย แต่ก้ออ่ะนะ หน้าที่เค้า อยากรู้ว่า ตามกม.ให้ทวงหนี้ได้ 08.00-20.00 น. จะกี่ครั้งก้อได้ ต่อวันถือว่าไม่ผิดหรอคะ และแต่ละครั้งที่โทรมาหาเรา เราต้องจ่ายค่าติดตามทวงหนี้เป็นรายครั้งหรือรายวัน

6 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #95118 โดย MakeMeSmile
ไม่เคยเป็นหนี้ 3 เจ้าหนี้
มาให้กำลังใจสู้ๆ กันน๊าาา

6 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #95120 โดย gogocrayfish
ยูเมะ โทรหนักหน่วง แต่เวลาให้ส่วนลดก็ให้เยอะมาก จากที่อ่านมา

ผมก็เคยเป็น แต่โชคดีที่ปิดบัตรแล้วแฟนหักบัตรทิ้ง

ยังไงก็เอาใจช่วยครับ ผมเข้าเดือนที่ 4 เริ่มมีเสนอส่วนลดมาแล้วครับ

6 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #95163 โดย cxszfa59

หมูใหญ่ เขียน: เพิ่งวางสายจากยูเมะ ให้จ่ายเพื่อเดินบัญชีก่อน 5 โมงเย็น แล้วจะติดต่อกลับมาใหม่ ขนดบอกช่วงเวลาที่เราสะดวกรับแล้วนะ ยังไม่วาย แต่ก้ออ่ะนะ หน้าที่เค้า อยากรู้ว่า ตามกม.ให้ทวงหนี้ได้ 08.00-20.00 น. จะกี่ครั้งก้อได้ ต่อวันถือว่าไม่ผิดหรอคะ และแต่ละครั้งที่โทรมาหาเรา เราต้องจ่ายค่าติดตามทวงหนี้เป็นรายครั้งหรือรายวัน

กฎหมายนี้เราไม่ค่อยแน่ใจนะค่ะ แต่พี่ยูเมะโทรมามากหว่า 3 ครั้งต่อวัน ดิฉันทำใจเลยค่ะ หน้าที่เขา ไอ่เรายังไม่มีก็ตอบปฏิเสธไป ตอบเลื่อนๆไป เพื่อเลี่ยงการโทรมาบ่อย ของเราเจอแบบโทรเข้ามือถือรับไม่มัน โทรเข้าที่ทำงานทันทีค่ะ :say: :say:

6 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #95164 โดย cxszfa59

gogocrayfish เขียน: ยูเมะ โทรหนักหน่วง แต่เวลาให้ส่วนลดก็ให้เยอะมาก จากที่อ่านมา

ผมก็เคยเป็น แต่โชคดีที่ปิดบัตรแล้วแฟนหักบัตรทิ้ง

ยังไงก็เอาใจช่วยครับ ผมเข้าเดือนที่ 4 เริ่มมีเสนอส่วนลดมาแล้วครับ

ขอบคุณมากค่ะ ตอนนี้เริ่มทยอยเก็บเงิน H/C แต่ไม่รู้จะเก็บทันไหม สู้ต่อไป สักวันต้องปลดหนี้ให้ได้ค่ะ :สู้ๆ: :สู้ๆ:

6 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #95165 โดย cxszfa59

MakeMeSmile เขียน: ไม่เคยเป็นหนี้ 3 เจ้าหนี้
มาให้กำลังใจสู้ๆ กันน๊าาา

ขอบคุณมากๆนะค่ะ

6 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #95166 โดย cxszfa59
อัพเดท 19/6/2560

สายแรกของวันนี้ เอมันนี่ค่ะ โทรเข้ามาเราเลยเลี่ยงตอบกลับไปว่าวันที่ 26 โทรมาอีกทีนะค่ะ ตอนนี้ยังไม่สะดวกรับสายค่ะ
พนง. วันที่ 26 เข้า 2 รอบบิลนะครับ คุณสะดวกใช่ไหมครับ งั้นผมจะลงวันที่ให้ แล้วจะติดต่อกลับมาอีกทีนะครับ ขอบคุณครับ ... จบไป 1 เจ้าหนี้

ไม่รู้เราตอบคำถามถูกหรือผิด ที่ไปโกหกเขาแบบนี้ แต่บางที เราก็ไม่อยากให้เขาโทรมาทุกวัน มันเปลืองค่าโทรของเขาอ่ะ เพราะเราก็ไม่ได้จ่ายตามที่บอกไปจริงๆ TOT

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.702 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena