เฟริสช้อย,ยูเมะ,KTC เริ่มหยุดจ่ายเดือนแรก ขอคำแนะนำและเป็นกำลังใจให้ด้วยนะค่ะ

6 ปี 1 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #101611 โดย cxszfa59
เราได้หมายศาลของ เอมันนี่แล้วค่ะ เร็วมาก KTC หยุดจ่ายก่อน ยังไม่มาเลย
เค้าหยุดจ่าย เดือน พ.ค. 60 ได้หมายศาลวันเสาร์ 7/4/61 ก่อนได้หมายศาล วันพฤหัสยังโทรมาให้ไปจ่ายขั้นต่ำอยู่เลยค่ะ พอเราปฏิเสธ เจ้าหน้าที่ก็บอกว่ารอรับหมายศาลหน้าบ้านได้เลย โหดสึด :hurt: :hurt:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 1 สัปดาห์ ที่ผ่านมา - 5 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #101642 โดย cxszfa59
ปิดยอด FC เดือน มี.ค. 2561 จากยอดหยุดจ่าย 68,000 บาท หยุดจ่ายเดือน พ.ค. 2561
ตกลงปิดยอดที่ 25,000 บาท แบ่งจ่าย 3 งวด
งวดแรก 5000 จ่ายเดือน ธ.ค.60
งวดที่ 2 10000 จ่าย ม.ค. 61
งวดสุดท้าย 10000

ระยะเวลาประมาณ 6 เดือน ตั้งแต่หยุดจ่าย

เป็นไทยไป 1 ใบ สู้ต่อกับอีก 4 ใบที่เหลือ
1. KTC
2.เอมันนี่ ได้รับหมายศาล วันที่ 7/4/2561
3.ยูเมะพลัส
4.ธนชาติ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #101909 โดย cxszfa59
หมายศาล นัดวันที่ 22 ตื่นเต้นจัง หาอ่านจากประสบการณ์ กลัวทำตัวไม่ถูก ตอนนี้ยังคิดไม่ออกว่าจะทำยังไง

ยูเมะพลัส สิ้นเดือนนี้ไม่จ่าย จนท บอก จะส่งหมายศาลมาอีก รุมกันเข้ามาเลยทีเดียว ใครมีประสบการณ์ มาแชร์กันหน่อยนะค่ะ

แอบเครียด :pray: :pray: :pray:

5 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #101915 โดย ReFreshZzz

cxszfa59 เขียน: หมายศาล นัดวันที่ 22 ตื่นเต้นจัง หาอ่านจากประสบการณ์ กลัวทำตัวไม่ถูก ตอนนี้ยังคิดไม่ออกว่าจะทำยังไง

ยูเมะพลัส สิ้นเดือนนี้ไม่จ่าย จนท บอก จะส่งหมายศาลมาอีก รุมกันเข้ามาเลยทีเดียว ใครมีประสบการณ์ มาแชร์กันหน่อยนะค่ะ

แอบเครียด :pray: :pray: :pray:

แนวทางรับมือเมื่อได้รับหมายศาลแบบบ้านๆ
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=40205&Itemid=64

ความรู้เบื้องต้น เกี่ยวกับหน้าที่ของศาล
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=9240&Itemid=64

ความหมายของ วันนัดไปศาล
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=6915&Itemid=64

เตือนไม่รู้เป็นครั้งที่เท่าไหร่แล้ว สำหรับผู้ที่จะไปขึ้นศาลด้วยตัวเองเพียงลำพัง
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=8372&Itemid=64

5 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #101917 โดย Sabb
หยุดแค่3ตัวไม่ได้ช่วยอะไรหลอกครับ
ธนาคารที่ไม่ควรหยุดคือธนาคารที่มีบัญชีเงินเดือนครับ

5 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #101964 โดย cxszfa59

ReFreshZzz เขียน:

cxszfa59 เขียน: หมายศาล นัดวันที่ 22 ตื่นเต้นจัง หาอ่านจากประสบการณ์ กลัวทำตัวไม่ถูก ตอนนี้ยังคิดไม่ออกว่าจะทำยังไง

แนวทางรับมือเมื่อได้รับหมายศาลแบบบ้านๆ
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=40205&Itemid=64

ความรู้เบื้องต้น เกี่ยวกับหน้าที่ของศาล
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=9240&Itemid=64

ความหมายของ วันนัดไปศาล
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=6915&Itemid=64

เตือนไม่รู้เป็นครั้งที่เท่าไหร่แล้ว สำหรับผู้ที่จะไปขึ้นศาลด้วยตัวเองเพียงลำพัง
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=8372&Itemid=64

ขอบคุณมากๆค่ะ

5 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #101965 โดย cxszfa59

Titan เขียน: หยุดแค่3ตัวไม่ได้ช่วยอะไรหลอกครับ
ธนาคารที่ไม่ควรหยุดคือธนาคารที่มีบัญชีเงินเดือนครับ

ไม่มีธนาคารที่ผ่านบัญชีเงินเดือนเลยค่ะ
หยุดหมดทุกบัตรที่มีในมือค่ะ

ตอนนี้ลังเลมาก หลังจากได้หมายศาลเอมันนี่แล้ว
ดูเหมือนว่ายูเมะพลัส จะเป็นรายต่อไปที่จะได้หมายศาล
วันนี้โทรมาทวง ให้จ่ายเข้าไปก่อน 200 บาท เพื่อดึงเรื่องที่จะส่งฟ้องศาลไว้ให้
เราคิดอยู่เลยค่ะ ว่าจะจ่ายเพื่อดึงเรื่องไปก่อน รอเอมันนี่จบ แล้วค่อยหยุดจ่ายยูเมะจะดีไหม
ใครช่วยแนะนำทีค่ะ

ถ้าขึ้นศาล 2 บัตรพร้อมกันนี่ คงส่งลำบากแน่ๆค่ะ

5 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา - 5 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #101966 โดย ReFreshZzz

cxszfa59 เขียน:

Titan เขียน: หยุดแค่3ตัวไม่ได้ช่วยอะไรหลอกครับ

ไม่มีธนาคารที่ผ่านบัญชีเงินเดือนเลยค่ะ

ตอนนี้ลังเลมาก หลังจากได้หมายศาลเอมันนี่แล้ว
ดูเหมือนว่ายูเมะพลัส จะเป็นรายต่อไปที่จะได้หมายศาล
วันนี้โทรมาทวง ให้จ่ายเข้าไปก่อน 200 บาท เพื่อดึงเรื่องที่จะส่งฟ้องศาลไว้ให้
เราคิดอยู่เลยค่ะ ว่าจะจ่ายเพื่อดึงเรื่องไปก่อน รอเอมันนี่จบ แล้วค่อยหยุดจ่ายยูเมะจะดีไหม

ถ้าขึ้นศาล 2 บัตรพร้อมกันนี่ คงส่งลำบากแน่ๆค่ะ

ข้อเสียของการ "จ่ายหยอด" เพื่อเดินบัญชี
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=19608&Itemid=64

ข้อความในจดหมายทวงหนี้
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=4428&Itemid=64

**** ตั้งสติ แล้วอ่านเพื่อผลประโยชน์ของตัวคุณเอง ****

5 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #101968 โดย cxszfa59

ReFreshZzz เขียน:

cxszfa59 เขียน:

ข้อเสียของการ "จ่ายหยอด" เพื่อเดินบัญชี
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=19608&Itemid=64

ข้อความในจดหมายทวงหนี้
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=4428&Itemid=64

**** ตั้งสติ แล้วอ่านเพื่อผลประโยชน์ของตัวคุณเอง ****

ขอบคุณมากๆค่ะ (o_O) (o_O) (o_O)

5 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #101969 โดย jheejhee123
ตอนนี้หยุดยูเมะ กับเจมันนี่ได้ สิ้นเดือนนี้ 6 งวดค่ะ
และอิออน 5 งวดค่ะ

ยังไม่ได้ทำการอัพเดทเบอร์ไปทางบัตรเครดิต เพราะมีการเปลี่ยน อยากทราบว่าฟ้องเร็วมั้ยค่ะ

5 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #102026 โดย annja15

ไปศาลของเอมันนี่ ได้ข้อตกลงดี ๆ ไหมคะ

5 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #102156 โดย Hunsa

5 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #102187 โดย Aungyii
ใช่ๆ รำคาญมาก เหี้ยะสุดเมื่อเทียบกับบรรดาบัตรอื่นๆ

5 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #102189 โดย Aungyii
โดนเหมือนกันค่ะ ตอนนี้คือแบบกำลังจะใจอ่อนไปจ่ายมัน แต่พยายาไม่จ่ายดีกว่า ตอนนี้ 2 งวดแล้ว วันนี้มันโทรมาบอกว่าให้จ่ายวันนี้ให้ด้วย เพราะม่งั้นเดือน พ.ค จะต้องจ่ายเยอะขึ้น 5555 (กรูไม่จ่าย)

5 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #102190 โดย Aungyii

Noey2556 เขียน: ยูแมะ เป็นอย่างไงบ้างคะ หยุดจ่าย เดือน พค เหมือนกัน ยอด 31500 วันจันทร์ที่ผ่านมาโทรมาเสนอปิดบัญชีที่ 21500 บาท แต่ยังไม่มีเงินจ่าย เขาเลยบอกจะไม่มีส่วนลดให้แล้วถ้าเราไม่ยอมจ่าย ต่อไปต้องจ่ายยอดเต็ม หรือไม่ก็ ให้จ่ายขั่นต่ำมาก่อน เพื่อรักษาบัญชี พอบอกไม่มีทั้งสองอย่าง พูดไม่ค่อยดีเลย บอกให้เวลา 1 วันไปหาขั้่นต่ำมาจ่าย :cry2:

หยุดจ่ายมาได้กี่งวดคะ เค้าถึงเสนอปิดบัญชี

5 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #102192 โดย Aungyii

aoithip เขียน: ยูเมะรอบแรกเดือนที่แล้ว ยื่นข้อเสนอมาจาก 47000 ให้ 35000 เราก็ปฎิเสธไป เสนอประนอมหนี้เราก็ไม่เอา เลยโดนถามอะไรก็ไม่เอาจะให้ทางเราทำไงค่ะ เลยบอกไปว่าเราไหวได้ที่ 15000 เจ้าหน้าที่เลยบอกไม่ได้ค่ะ ให้ได้แค่นั้นไม่รับส่วนลดไม่มีแล้ว
ล่าสุดเดือนนี้เปลี่ยนคนโทรมา ลดให้เหลือ 26000 ให้ได้มากสุดเท่านี้ ไม่มีอีกแล้ว เราบอกขอ 15000 ก็คุยๆๆ แล้วหายไปจนวันนี้โทรมา บอก 23500 เราบอกขอ 20000 ได้ไหม พวกไม่ให้ก็เหมือนเดิมทวงยอดค้าง สู้ๆไปจนเดือนหน้า คงได้ยอดที่ต้องการ

คิดว่าไหวเท่าไร เสนอทางนั้นไปเลยค่ะ
สู้ๆค่ะ

สุดยอดต่อรองได้เยอะดีค่ะ ยอดที่เค้าเสนอให้อันนี้ใช่ แฮร์คัทมั้ยคะ หรือผ่อนชำระอีกที

5 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #102193 โดย Aungyii

saowalukwi เขียน: หยุดจ่ายอีซี่บายมา 2 งวดแล้วคะ จากยอด 72000 ได้ขอเสนอปิดมา 38000 ขอลดอีก เหลือ 30000 บาท ผ่อน 10 งวด แต่งงที่จะให้เราจ่ายก่อน 2000 บาท จะออกหนังสือยืนยันยอดปิดให้ไม่รู้เชื่อได้ไหมคะ

ตอนนี้เป็นยังไงบ้างคะ สรุปได้ทำตามที่มันบอกมั้ยคะ

5 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา - 5 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #102395 โดย Maiza
มาเป็นกำลังใจให้นะคะ ของเราได้H/C แล้วค่ะ หยุดพร้อมๆกับเจ้าของกระทู้ วันนี้ครบ11เดือนที่หยุด ยอดหยุด 73,000 ยอด ณ วันนี้ 87,323 ได้รับh/cปิดที่ 15,000ค่ะ
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

5 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #102601 โดย cxszfa59

Aungyii เขียน:

Noey2556 เขียน: ยูแมะ เป็นอย่างไงบ้างคะ หยุดจ่าย เดือน พค เหมือนกัน ยอด 31500 วันจันทร์ที่ผ่านมาโทรมาเสนอปิดบัญชีที่ 21500 บาท แต่ยังไม่มีเงินจ่าย เขาเลยบอกจะไม่มีส่วนลดให้แล้วถ้าเราไม่ยอมจ่าย ต่อไปต้องจ่ายยอดเต็ม หรือไม่ก็ ให้จ่ายขั่นต่ำมาก่อน เพื่อรักษาบัญชี พอบอกไม่มีทั้งสองอย่าง พูดไม่ค่อยดีเลย บอกให้เวลา 1 วันไปหาขั้่นต่ำมาจ่าย :cry2:

หยุดจ่ายมาได้กี่งวดคะ เค้าถึงเสนอปิดบัญชี

ของเราเป็นเฟริสช้อยค่ะ หยุดจ่ายตอน พ.ค.61 ค่ะ เสนอปิดบัญชีประมาณ พ.ย. 61 ประมาณ 6 เดือนค่ะ
ส่วนเอมันนี่ ขึ้นศาลพรุ่งนี้ค่ะ ลุ้นอยู่ว่าจะเกิดอะไรขึ้น
ยูเมะ เพิ่งปฏิเสธส่วนลดไปค่ะ ส่งไม่ไหว เดือนละ 3900/10 เดือนปิดจบ รอหมายศาลรายต่อไปค่ะ

5 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #102602 โดย cxszfa59

Maiza เขียน: มาเป็นกำลังใจให้นะคะ ของเราได้H/C แล้วค่ะ หยุดพร้อมๆกับเจ้าของกระทู้ วันนี้ครบ11เดือนที่หยุด ยอดหยุด 73,000 ยอด ณ วันนี้ 87,323 ได้รับh/cปิดที่ 15,000ค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ วันพรุ่งนี้ขึ้นศาลเอมันนี่ ลุ้น ตื่นเต้น และแอบเครียดนิดๆ ยังเก็บเงินไม่ได้เลย :say:

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.716 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena