เฟริสช้อย,ยูเมะ,KTC เริ่มหยุดจ่ายเดือนแรก ขอคำแนะนำและเป็นกำลังใจให้ด้วยนะค่ะ

6 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #94922 โดย cxszfa59
o_) สวัสดีค่ะ ดิฉันเป็นหนี้อยู่ 5 ใบค่ะ

1.KTC ยอดหนี้ 55,000 บาท หยุดจ่ายเดือน ก.พ.60 ตอนนี้เงียบไปแล้วค่ะ
2.เฟริสช้อย ยอดหนี้ 59,000 บาท ครบกำหนดชำระ 30 พ.ค. 60 ยังไม่ได้ชำระ
3.ยูเมะ ยอดหนี้ 55,000 บาท หยุดชำระเดือน พ.ค. 60 โทรกระหน่ำโทรทวง จนไม่ได้ทำงานเลยค่ะ
4.เอมันนี่ ยอดหนี้ 45,000 บาท หยุดจ่ายเดือน พ.ค. 60 เช่นกัน โทรมาทุกวันค่ะ
5.ธนชาติ บัตรกดเงินสด ยอดหนี้ 13,000 บาท จ่ายขั้นต่ำ 500 บาท ทุกเดือน แต่จ่ายช้า จ่ายเรท เงินต้น 10,000 บาท เลยกลายเป็น 13,000 บาท เซงมากมาย ยังไม่ได้หยุดจ่ายค่ะ

คาดว่าจะหยุดจ่าย ลำกับที่ 2-3-4 ค่ะ เตรียมรับโทรศัพท์ บอกตรงๆค่ะว่าเครียดมากๆ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #94923 โดย cxszfa59
วันที่ 7/6/2560

วันนี้ ยูเมะ โทรมา บอกว่าเราใช้งานบัตรอย่างต่อเนื่อง มา 11 เดือน ยังไม่ถึง 1 ปี จะมาหยุดจ่ายแบบนี้ จะไม่ได้อะไรเลย มีแต่เสีย เพราะจะไม่มีส่วนลดอะไรให้ พนักงานบอกว่า แนะนำให้จ่ายยอดขั้นต่ำ ไม่ถึง 3% จากยอดที่ต้องจ่าย 1700 ให้จ่ายแค่ 1400 บาทเพื่อรักษาสถานะไว้

เราลังเลใจอยู่สักพัก แล้วก็ตอบค่ะแล้ววางสายไป :ลั่ลล้า:

สักพักก็โทรมาอีก รอบที่ 3 ของวันนี้ บอกว่าพักเที่ยงนี้ขอยอดเข้าระบบด้วยนะค่ะ แล้วตอนบ่ายจะมีพนักงานโทรมาเพื่อเช็คยอดอีกทีค่ะ :pray:

โอ้ยยย...มีใครเป็นแบบนี้บ้างค่ะ เราต้องรับสายตลอด เพราะถ้าไม่รับสาย ก็จะโทรเข้ามาที่ทำงานทันที เครียดมาค่ะ :No:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #94925 โดย cxszfa59
อัพเดท เพิ่งวางสายไป
ยูเมะ โทรมาตาม ไม่มียอดเข้า เน้นด้วยว่าเราจ่ายมาแค่ 10 งวด และมีการกดเงินออกไปหมุนเวียนตลอด ขอความเห็นใจ และขอความกรุณา โอนยอดเข้ามาก่อน 4 โมงเย็นวันนี้ด้วย :say:

เอาจริงๆ เงินซื้อนมให้ลูกยังไม่มีเลย ไม่เห็นฟังเหตุผลเราบ้างเลย ทนรับสายต่อไปค่ะ :No: :No:

6 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #94929 โดย Pitsanu
ผมก็โดนเหมือนกันเลยครับยูเมะโทรมาตลอด 2 เดือนเลยส่วนเจ้าอื่นก็โทรมาให้ปรับโครงสร้างหนี้แล้วครับเจ้านี้โทรจิกมากมายเลยครับ

6 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #94930 โดย MAKOMNOY
ยูเมะพอเข้าเดือนที่สามของเราเงียบเลยคะ 1-2 ครั้งเท่านั้น

6 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #94936 โดย cxszfa59
:เฮ้อ: ใช่ค่ะ โทรจิกมาก วันละ 4-5 ครั้งเลย ช่วงเวลาทำงาน ต้องออกมารับสาย พอไม่รับสาย ก็โทรเข้าที่ทำงาน หัวหน้าก็รับสายแล้วส่งมาให้เรา เราก็เกรงใจ แต่บางทีมันก็รับไม่ทัน ทนต่อไปค่ะ นี่เพิ่งจะเลยกำหนดมาแค่ 7 วัน โทรจิกยิ่งกว่าไก่อีก 555+

6 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #94938 โดย cxszfa59
อัพเดทค่ะ 8/6/2560

วันนี้ยูเมะโทรเข้ามือถือ 4 รอบ และโทรเข้าที่ทำงาน 2 รอบค่ะ
พนักงานแจ้งว่า โทรจากบริษัทอีซี่บาย สำนักงานใหญ่ ที่กรุงเทพ
เรารับสาย แต่แจ้งว่าไม่สะดวกคุย ให้โทรเข้าเบอร์มือถือ นอกเวลางาน

แต่ก็ยังโทรเข้ามาที่ทำงานอยู่ เนื่องจากโทรเข้ามือถือแล้วไม่รับสาย (ก็มันเวลางาน จะรับสายได้ไง..บอกให้โทรนอกเวลางาน)

เหนื่อย เครียด ใครมีวิธีรับมือได้บ้างค่ะ

เราต้องรับสาย แล้วตอบคำถามแบบนี้ไปตลอดเลยใช่ไหมค่ะ?

6 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #94943 โดย wasadee
ของเราก็โทรตามแบบนี้แหละวันละ 3 รอบ เช้า บ่าย เย็น ถ้าไม่รับโทรเข้าออฟฟิช พอดีมีช่วงหนึ่ง โทรมา 2 ตืดแล้ววาง ตอนหกโมงเย็น สองทุ่ม แล้วก็ตอนเช้าของอีกวัน เราเริ่มโมโหสะสมมาแล้ว ยิ่งตอนเช้าโทรมามือถือ เรารับแล้วไม่พูด วางแล้วโทรเข้าออฟฟิชทันที
เรา : โทรมาแล้วทำไมไม่พูด โทรเข้ามือถือไม่พูดแล้ววางสาย แล้วโทรเข้าออฟฟิชทำไม
อีซี่บาย : ต้องขอโทษลูกค้าจริงๆค่ะ มันอาจเป็นที่ระบบ
เรา : นี่มันไม่ใช่ครั้งแรกนะ มัน 3 ครั้งแล้วตั้งแต่เมื่อวานแล้ว (อารมณ์เริ่มมาตะโกนใส่ลั่นเลยไม่อายใครด้วย)
แล้วติดต่อทางมือถือชั้นได้ จะโทรเข้าออฟฟิชชั้นทำไม
อีซี่บาย : ต้องขอโทษจริงๆค่ะ งั้นดิชั้นขออนุญาติวางสายแล้วโทรเข้ามือถือคุณนะค่ะ
เรา : ไม่ต้องโทรมาตอนนี้ก็มีค่าเท่ากัน ในเมื่อโทรมาแล้ว ถ้าคิดว่าจะโทรมาหาเผื่อให้มีประวัติในการโทรมาแล้วไม่พูด ไม่ต้องโทรมาก็ได้
อีซี่บาย : ลูกค้าว่าอะไรนะค่ะ
เรา : ชั้นบอกว่าถ้าโทรมาหาชั้นแล้วไม่อยากคุยกับชั้นต่อไปก็ไม่ต้องโทรมา จะโทรมาอีกไหมออฟฟิชชั้นนี่ บราๆๆๆๆ
(ยาวไปหน่อย แต่รู้สึกได้ระบาย ) หลังจากนั้นไม่เคยโทรเข้าออฟฟิชอีกเลย ถึงแม้จะไม่รับสายก็ตาม ตอนนี้ไม่ได้จ่ายงวดที่ 2 แล้วค่ะ เสนอให้ปรับโครงสร้างหนี้มา ยังไม่รับบอกไปว่าปรับไปก็เสียเวลาเปล่า ยังไงก็ไม่มีเงินจ่าย

6 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #94944 โดย sskm
วิธีรับมือเรา

1. แจ้งเขาให้ชัดเจนโทรมาได้ตั้งแต่กี่โมง ถึงกี่โมง และแจ้งว่า โทรเข้าออฟฟิตจะไม่คุยอะไรทั้งนั้น แต่ต้องแจ้งให้ชัดเจน

2. ถ้าแจ้งชัดเจนแล้ว ยังโทรเข้าออฟฟิต ถ้ามันโทรมาอีก พูดไปเลยว่า โทรเข้าออฟฟิตไม่คุยอะไรทั้งนั้น ให้โทรเข้ามือถือเท่านั้น

3. มือถือ ถ้าเวลางาน รับไม่ไเด้ ไม่สะดวกรับ อย่างที่บอกไป ให้บอกมันไปเลย ว่าโทรกี่โมงถึงกี่โมง

ทั้งนั้นทั้งนั้น ต้องแจ้งให้ชัดเจน ค่ะ

เป็นกำลังใจให้ค่ะ :สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ:

6 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #94946 โดย cxszfa59

wasadee เขียน: ของเราก็โทรตามแบบนี้แหละวันละ 3 รอบ เช้า บ่าย เย็น ถ้าไม่รับโทรเข้าออฟฟิช พอดีมีช่วงหนึ่ง โทรมา 2 ตืดแล้ววาง ตอนหกโมงเย็น สองทุ่ม แล้วก็ตอนเช้าของอีกวัน เราเริ่มโมโหสะสมมาแล้ว ยิ่งตอนเช้าโทรมามือถือ เรารับแล้วไม่พูด วางแล้วโทรเข้าออฟฟิชทันที
เรา : โทรมาแล้วทำไมไม่พูด โทรเข้ามือถือไม่พูดแล้ววางสาย แล้วโทรเข้าออฟฟิชทำไม
อีซี่บาย : ต้องขอโทษลูกค้าจริงๆค่ะ มันอาจเป็นที่ระบบ
เรา : นี่มันไม่ใช่ครั้งแรกนะ มัน 3 ครั้งแล้วตั้งแต่เมื่อวานแล้ว (อารมณ์เริ่มมาตะโกนใส่ลั่นเลยไม่อายใครด้วย)
แล้วติดต่อทางมือถือชั้นได้ จะโทรเข้าออฟฟิชชั้นทำไม
อีซี่บาย : ต้องขอโทษจริงๆค่ะ งั้นดิชั้นขออนุญาติวางสายแล้วโทรเข้ามือถือคุณนะค่ะ
เรา : ไม่ต้องโทรมาตอนนี้ก็มีค่าเท่ากัน ในเมื่อโทรมาแล้ว ถ้าคิดว่าจะโทรมาหาเผื่อให้มีประวัติในการโทรมาแล้วไม่พูด ไม่ต้องโทรมาก็ได้
อีซี่บาย : ลูกค้าว่าอะไรนะค่ะ
เรา : ชั้นบอกว่าถ้าโทรมาหาชั้นแล้วไม่อยากคุยกับชั้นต่อไปก็ไม่ต้องโทรมา จะโทรมาอีกไหมออฟฟิชชั้นนี่ บราๆๆๆๆ
(ยาวไปหน่อย แต่รู้สึกได้ระบาย ) หลังจากนั้นไม่เคยโทรเข้าออฟฟิชอีกเลย ถึงแม้จะไม่รับสายก็ตาม ตอนนี้ไม่ได้จ่ายงวดที่ 2 แล้วค่ะ เสนอให้ปรับโครงสร้างหนี้มา ยังไม่รับบอกไปว่าปรับไปก็เสียเวลาเปล่า ยังไงก็ไม่มีเงินจ่าย

อ่านแล้วรู้สึกมีกำลังใจขึ้นเยอะเลยค่ะ เราเพิ่งหยุดจ่ายเดือนแรก เลยเวลามา 7 อาทิตย์ โทรมาอย่างหนักหน่วง เครียดมากๆ แต่คงต้องรับสายต่อไป จ่ายมาเป็นปี ขั้นต่ำตลอด แต่จ่ายเรท จ่ายช้า เงินต้นเพิ่มขึ้นเรื่อยๆ เราไม่ไหวเลยตัดสินใจหยุดจ่ายดีกว่าค่ะ

พนักงานพูดเสียงเข้มมาก กดดันมาก เรากลัว ไม่กล้าพูดไม่ดี ได้แต่ค่ะๆๆๆ :sweat:

6 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #94947 โดย cxszfa59

sskm เขียน: วิธีรับมือเรา

1. แจ้งเขาให้ชัดเจนโทรมาได้ตั้งแต่กี่โมง ถึงกี่โมง และแจ้งว่า โทรเข้าออฟฟิตจะไม่คุยอะไรทั้งนั้น แต่ต้องแจ้งให้ชัดเจน

2. ถ้าแจ้งชัดเจนแล้ว ยังโทรเข้าออฟฟิต ถ้ามันโทรมาอีก พูดไปเลยว่า โทรเข้าออฟฟิตไม่คุยอะไรทั้งนั้น ให้โทรเข้ามือถือเท่านั้น

3. มือถือ ถ้าเวลางาน รับไม่ไเด้ ไม่สะดวกรับ อย่างที่บอกไป ให้บอกมันไปเลย ว่าโทรกี่โมงถึงกี่โมง

ทั้งนั้นทั้งนั้น ต้องแจ้งให้ชัดเจน ค่ะ

เป็นกำลังใจให้ค่ะ :สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ:

ขอบคุณมากๆค่ะ เราจะเสียงหนักแน่นกว่านี้ค่ะ เราไม่กล้าเสียงแข็ง กลัวเขาด่า ><

6 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #94948 โดย cxszfa59
อัพเดท 8/6/2560

หลังจากที่เอมันนี่ห่างหายจากการโทรมา 5 วัน วันนี้โทรมา พนักงานเสียงน่ารักมากกกกกก
อ่อนน้อมถ่อมต้น ยังกะมือใหม่หัดทวงหนี้ ก็พูดตามสเต็ป "ถ้าคุณไม่จ่ายนะครับ คุณต้องคิดถึงวันข้างหน้า ถ้าเครดิตคุณเสียแล้ว จะเอากลับคืนมาไม่ได้นะครับ..." พูดอ่อนน้อมมากๆ แตกต่างจากยูเมะยังกะฟ้า กับเหว 555+

เราก็ตอบไปตอนนี้ยังไม่มีค่ะ พนักงานก็บอกว่า "ผมช่วยคุณได้สุดๆ ขอยอดเคลียร์ภายในวันเสาร์-อาทิตย์นี้นะครับ ผมช่วยสุดๆแล้วจริงๆนะครับพี่ ยอด 1200 บาท ครับ" วางสายไป

ยังไม่ทันตอบเลยว่า มือถือก็โนตัด ยอด 3-4 ร้อยยังไม่มีจ่ายเลย :cry2:

6 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #94950 โดย cxszfa59
อัพเดท 8/6/2560

วางสายจากเอมันนี่ปุ๊บ :ลั่ลล้า: เฟริสช้อยสายก็เข้ามาทันที ไม่ได้ทวงอะไรมาก โทรมาแจ้งยอดชำระ+ปรับ
ตอบค่ะไป แล้วก็วางสายไปแบบง่ายๆ :wake:

6 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #94955 โดย thonkung007
ของผมหยุดจ่าย ยูเมะ งวดแรกโทรมาทุกวัน บอกให้เราจ่ายขั้นต่ำ ไอ้เราก็บอกว่าจ่ายไม่ไหวก็ยังจะให้จ่ายอยู่นั่นแระ ไอ้ที่ขึ้นสุดๆก็วันนี้นะครับ ติดต่อเราได้ แต่ดันโทรไปหาบุคคลที่3 มันใช่ไหมเนี่ย เดี๋ยวพรุ่งนี้โทรมาจะให้ซักหน่อย สอบถามหน่อยนะว่า ที่จะโทรทวงค่างวดเรา สามารถโทรได้ตั้งแต่กี่โมงถึงกี่โมงครับ ขอความรู้หน่อยครับ

6 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #94959 โดย cxszfa59

thonkung007 เขียน: ของผมหยุดจ่าย ยูเมะ งวดแรกโทรมาทุกวัน บอกให้เราจ่ายขั้นต่ำ ไอ้เราก็บอกว่าจ่ายไม่ไหวก็ยังจะให้จ่ายอยู่นั่นแระ ไอ้ที่ขึ้นสุดๆก็วันนี้นะครับ ติดต่อเราได้ แต่ดันโทรไปหาบุคคลที่3 มันใช่ไหมเนี่ย เดี๋ยวพรุ่งนี้โทรมาจะให้ซักหน่อย สอบถามหน่อยนะว่า ที่จะโทรทวงค่างวดเรา สามารถโทรได้ตั้งแต่กี่โมงถึงกี่โมงครับ ขอความรู้หน่อยครับ

เหมือนเคยอ่านเจอในกระทู้นะค่ะ ว่าโทรทวงหนี้ช่วงเวลา 08.00-20.00น. ค่ะ

6 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #94960 โดย cxszfa59
อัพเดท 9/6/2560

เช้านี้รับมา 2 สายแต่เช้าเลย

สายที่ 1 : จากเฟริสช้อย ไม่มีแจ้งยอดชำระเข้ามานะค่ะ คุณสามารถชำระได้วันไหนค่ะ
เราเลยตอบปัดๆไปว่า วันที่ 15 ได้ไหมค่ะ เจ้าหน้าที่ตอบ ลงระบบไว้ให้ วันที่ 15 นะค่ะ ยอดชำระ 28XX บาทค่ะ :เฮ้อ:

สายที่ 2 : จากยูเมะ โทรมาขอความกรุณาให้ชำระเงินเข้าไปขั้นต่ำ 1400 บาท จากยอดเต็ม 1700 บาท เราตอบไปว่าไม่มีเลย ค่ามือถือ 200-300 ยังไม่มีจ่ายเลย พนง.ก็บอกว่า สามารถหาจากที่อื่นมาจ่ายได้ไหม เพราะก่อนหน้านี้คุณก็มีการกดเงินออกไปใช้หมุนเวียนตลอด ยังไงก็ขอความเห็นใจด้วยนะค่ะ พักเที่ยงนี้ ขอมียอดการชำระเข้ามาด้วยนะค่ะ แล้วบ่าย จนท.จะมีการติดต่อกลับไปอีกที :No:

6 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #94963 โดย Nattakanng
สวัสดีค่ะ ดิฉันก็หยุดจ่าย umay และFc เหมือนกัน หยุดเดือนนี้เดือนแรกเลย
Fc โทรบ้าง แต่พี่ U โทรกระหน่ำมากค่ะ สู้ๆนะคะ เราจะรับมือไปด้วยกัน

6 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #94968 โดย cxszfa59

Nattakanng เขียน: สวัสดีค่ะ ดิฉันก็หยุดจ่าย umay และFc เหมือนกัน หยุดเดือนนี้เดือนแรกเลย
Fc โทรบ้าง แต่พี่ U โทรกระหน่ำมากค่ะ สู้ๆนะคะ เราจะรับมือไปด้วยกัน

ขอคุณมากๆนะค่ะ มีกำลังใจขึ้นเยอะเลย เราจะต้องผ่านมันไปให้ได้ค่ะ สู้ๆๆๆ :สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ:

6 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #94974 โดย cxszfa59
อัพเดท 9/6/2560

พี่ยูเมะก็ยังไม่หยุดหย่อน บ่ายนี้โทรมาอีก ยังไม่มียอดเงิน 1400 บาทเข้าระบบนะค่ะ (แต่รอบนี้ โทรมาดีมากๆๆๆ พูดจาดี เหมือนจะเห็นใจ แต่สุดท้ายก็ขอให้จ่ายยอดขั้นต่ำเข้าไปในระบบอยู่ดี) :shy:

ตอบไปว่า ยังไม่มีจริงๆค่ะ ถ้ารอบหน้าจะทบมาเป็นเรียกเก็บ 2 งวด ก็ยินดีค่ะ แต่ตอนนี้ ทั้งกระเป๋าตังค์ มีไม่ถึง 20 บาทด้วยซ้ำ พนง.ก็ยังคงตอบมาว่า เข้าใจค่ะว่าทางคุณ...ไม่มี เพราะถ้ามีคงชำระเข้ามาแล้ว จากประวัติการชำระ คุณเป็นลูกค้าชั้นดี ที่ชำระยอดตรงตลอด ไม่เคยค้าง แต่อยากขอให้คุณ...ช่วยพยายามหาจากทางอื่นมาก่อนได้ไหมค่ะ แล้วจะไม่มีการติดตามทวงถามให้ต้องกังวลใจอีกค่ะ
:เฮ้อ: :เฮ้อ: :เฮ้อ: แล้วจะพยายามนะค่ะ...รบกวนไม่เกิน 6 โมงเย็นนี้นะค่ะ จะมีเจ้าหน้าที่ติดต่อกลับไปอีกที กรุณารับสายด้วยนะค่ะ ขอบคุณค่ะ ตู๊ดๆๆๆ

6 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #94981 โดย jackTs
.
ลุ้นช่วยกัน...หยุดจ่าย Umay+
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=6&id=43901&Itemid=64&limitstart=0

ผมจะสู้ Umay+
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=42232&Itemid=64&limitstart=0

ใครเป็นหนี้ยูเทะบ้างค่ะ เค้าตะฟ้องเร็วไหม
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=43057&Itemid=64&limitstart=0

ขอคำปรึกษา เรื่อง หนี้บัตรยูมะพลัสค่ะ
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=44227&Itemid=64

มือใหม่มากๆๆๆ ขอคำแนะนำ เกี่ยวกับ ยูเมะ
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=44975&Itemid=64&limitstart=0

สรุป ยอด 94,346 ปิดจบที่ 20,000 ลดไป 74,346 คิดเป็นส่วนลดประมาณ 78%
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=45009&limitstart=60&Itemid=64#94757

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.692 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena