citybank แนะนำ บ.รีโซลูชั่นเวย์ ให้เพื่อปิดหนี้เพราะเราไม่มีเงินก้อน Hair cut ขอผ่อนเป็นงวดก็เพิ่มเ

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96738 โดย atcharos

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96739 โดย atcharos

gusjung เขียน: รออีกสักระยะน่าจะได้ส่วนลดเยอะนะคะ ช่วงนี้เค้าจะพยามทวงให้ได้ตามยอดที่เราค้างค่ะ รออยู่ในช่วงหนี้เสียแล้วแต่ยังไม่ฟ้องช่วงนั้นน่าจะขอลดได้เยอะค่ะ แต่ถ้าอยู่ในช่วงฟ้องเหมือนของเราแทบจะไม่ลดเลยคะไม่งั้นก็ได้น้อยมากคะ เราเองก็มีหลายเจ้าคะ เข้าใจความรู้สึกของ atcharos ค่ะ ตามคำแนะนำของเพื่อนๆในชมรมเลยคะ หยุดหมุนจ่ายหนี้ค่ะ เก็บเงินอย่างเดียวคะรอเจรจาปิดบัญชี ช่วงนี้ที่เจ้าหนี้ทำได้แค่โทรทวงคะทำใจให้ได้คะ บางเจ้าพูดดี บางเจ้าด่าเราก็มีคะ แต่ถ้าผ่านไปได้ทุกอย่างก็จะดีคะแค่่ช่วงนี้แหละคะที่ต้องอดทน เพราะเค้าจะกดดันเราทุกทางคะ จะโทรไปที่ทำงาน โทรไปหาคนที่เราให้เบอร์ติดต่อไว้ พอสักพักถ้าเราไม่จ่ายก็จะโทรน้อยลงแล้วคะ และช่วงนั้นแหละคะจะเริ่มเสนอส่วนลดของ ซิตี้ น่าจะนานอยู่เหมือนกันคะกว่าจะฟ้อง พอมีเวลาเก็บตังสักพักคะ แต่ของ atcharos แต่งวดที่ 3 ยังมีเวลาคะ ถ้าเป็นไปได้ก็พยายามรับสายเถอะคะ ลองคุยดูถ้าไม่พร้อมก็แค่ปฏิเสธไปคะ เห็นกระทู้อื่นเค้าได้ส่วนลดกันเยอะนะคะของ ซิตี้ ไม่แน่
atcharos อาจจะปิดได้เร็วๆนี้ก็ได้คะ สู้ๆค่ะ

วันนี้ 10/9/60 มีจนท.ซิตี้แบงค์โทรมาค่ะ บอกว่าจะรวบรวมรายชื่อส่งฟ้อง บอกให้เราจ่ายเข้าไปก่อน 1 งวด จริง ๆ แล้ว 3 งวดเค้าจะฟ้องเลยหรอคะ รู้สึกกังวลค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96740 โดย takaru
ของเราพึ่งหยุดจ่ายเดือนนี้เดือนแรก ยังไม่มีพนักงานโทร
ยอดค้าง2 ใบ ใบละ 26,000 บาท รวม 52,000

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96793 โดย สุขอยู่ที่ใจ
มาเป็นกำลังใจให้สู้คะ เป็นหนี้เยอะเช่นกัน ท้ังยังมีลูก2คนกำลังเรียนด้วย สู้สู้คะ ค่อยๆแก้ปัญหาไป :สู้ๆ:

6 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #97472 โดย goodday

atcharos เขียน:

gusjung เขียน: รออีกสักระยะน่าจะได้ส่วนลดเยอะนะคะ ช่วงนี้เค้าจะพยามทวงให้ได้ตามยอดที่เราค้างค่ะ รออยู่ในช่วงหนี้เสียแล้วแต่ยังไม่ฟ้องช่วงนั้นน่าจะขอลดได้เยอะค่ะ แต่ถ้าอยู่ในช่วงฟ้องเหมือนของเราแทบจะไม่ลดเลยคะไม่งั้นก็ได้น้อยมากคะ เราเองก็มีหลายเจ้าคะ เข้าใจความรู้สึกของ atcharos ค่ะ ตามคำแนะนำของเพื่อนๆในชมรมเลยคะ หยุดหมุนจ่ายหนี้ค่ะ เก็บเงินอย่างเดียวคะรอเจรจาปิดบัญชี ช่วงนี้ที่เจ้าหนี้ทำได้แค่โทรทวงคะทำใจให้ได้คะ บางเจ้าพูดดี บางเจ้าด่าเราก็มีคะ แต่ถ้าผ่านไปได้ทุกอย่างก็จะดีคะแค่่ช่วงนี้แหละคะที่ต้องอดทน เพราะเค้าจะกดดันเราทุกทางคะ จะโทรไปที่ทำงาน โทรไปหาคนที่เราให้เบอร์ติดต่อไว้ พอสักพักถ้าเราไม่จ่ายก็จะโทรน้อยลงแล้วคะ และช่วงนั้นแหละคะจะเริ่มเสนอส่วนลดของ ซิตี้ น่าจะนานอยู่เหมือนกันคะกว่าจะฟ้อง พอมีเวลาเก็บตังสักพักคะ แต่ของ atcharos แต่งวดที่ 3 ยังมีเวลาคะ ถ้าเป็นไปได้ก็พยายามรับสายเถอะคะ ลองคุยดูถ้าไม่พร้อมก็แค่ปฏิเสธไปคะ เห็นกระทู้อื่นเค้าได้ส่วนลดกันเยอะนะคะของ ซิตี้ ไม่แน่
atcharos อาจจะปิดได้เร็วๆนี้ก็ได้คะ สู้ๆค่ะ

วันนี้ 10/9/60 มีจนท.ซิตี้แบงค์โทรมาค่ะ บอกว่าจะรวบรวมรายชื่อส่งฟ้อง บอกให้เราจ่ายเข้าไปก่อน 1 งวด จริง ๆ แล้ว 3 งวดเค้าจะฟ้องเลยหรอคะ รู้สึกกังวลค่ะ

เราก็มีกะเจ้านี้เหมือนกัน ยอด 110000 จะเริ่มหยุดจ่ายครั้งแรก 08/10/2560 นี้คะ แอบกลัวเหมือนกันนะ แต่ทำไงล่ะหมุนไม่ทันล้วนี่นา อัพเดทให้รู้บ้างนะคะ

6 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #97507 โดย atcharos
ตอนนี้ของเรา 3 งวดแล้วค่ะ ซิตี้ส่งงานออกสำนักงานกฎหมายข้างนอก เราได้รับจดหมายบอกยกเลิกสัญญาและให้ชำระยอดหนี้ทั้งหมดภายใน 20 วัน จดหมายถูกส่งไปตามที่อยู่ตามทะเบียนบ้านค่ะ เรื่องหนี้ที่เรามีเนี่ยทางบ้านเราไม่เคยรู้ เพราะเราไม่อยากให้เค้าไม่สบายใจ แต่ตอนนี้พ่อเราได้รับจดหมายจากซิตี้ เค้าตกใจมากเลย เราเองก็เครียด เราติดต่อคุยกับบริษัทที่ส่งจดหมายมาเค้าบอกเค้าได้รับมอบหมายจากทางบริษัทซิตี้ให้ดำเนินการทางกฎหมาย ถ้าเรายังไม่ชำระเงินตามใบแจ้งเค้าจะดำเนินการฟ้องเราภายใน 1 เดือน ตามจริงแล้วซิตี้เนี่ยฟ้องเร็วขนาดนี้เลยหรอคะ กังวลมากค่ะ ยังเก็บเงินไม่ได้เลย แล้วไหนยังจะเจ้าหนี้อื่น ๆ อีก มีใครพอทราบข้อมูลเกี่ยวกับการส่งฟ้องของซิตี้บ้างมั้ยคะ
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

6 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #100949 โดย gusjung
atcharos เป็นไงบ้างคะ ตอนนี้เรากำลังปิดของ CIMB อยู่คะ วุ่นกับการหาเงินไม่มีเวลาเลย ยอดชำระของ
CIMB ทั้งหมด 778600 บ. เสนอยอดปิดที่ 30000 บ. เราขอลดมาที่ 20000 สองงวดแต่ถ้างวดเดียว 18000 บ. เสียดายที่เราไม่มีเงินก้อนแต่เราก็ยังอยากปิดคะเลยขอจ่าย 2 งวดๆ 10000 บ. สิ้นเดือนนี้จ่ายงวดสุดท้ายก็หมดหนี้ไปอีก 1 รายคะ ตอนนี้อีซี่บายกำลังขู่จะฟ้องยอดชำระ 46861 บ. เสนอปิดที่สองหมื่น เรายังไม่มีคะ โทรจิกมากเลยช่วงนี้ รอให้ได้ตังแล้วจะคุยอีกทีคะ สู้ๆกันนะคะเราเองก็เหนื่อยมากเลยเลี้ยงลูกสองคน หาเงินคนเดียว อยากหมดหนี้คะ

6 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #100950 โดย atcharos

gusjung เขียน: atcharos เป็นไงบ้างคะ ตอนนี้เรากำลังปิดของ CIMB อยู่คะ วุ่นกับการหาเงินไม่มีเวลาเลย ยอดชำระของ
CIMB ทั้งหมด 778600 บ. เสนอยอดปิดที่ 30000 บ. เราขอลดมาที่ 20000 สองงวดแต่ถ้างวดเดียว 18000 บ. เสียดายที่เราไม่มีเงินก้อนแต่เราก็ยังอยากปิดคะเลยขอจ่าย 2 งวดๆ 10000 บ. สิ้นเดือนนี้จ่ายงวดสุดท้ายก็หมดหนี้ไปอีก 1 รายคะ ตอนนี้อีซี่บายกำลังขู่จะฟ้องยอดชำระ 46861 บ. เสนอปิดที่สองหมื่น เรายังไม่มีคะ โทรจิกมากเลยช่วงนี้ รอให้ได้ตังแล้วจะคุยอีกทีคะ สู้ๆกันนะคะเราเองก็เหนื่อยมากเลยเลี้ยงลูกสองคน หาเงินคนเดียว อยากหมดหนี้คะ

ตอนนี้ city ฟ้องแล้วค่ะ นัดขึ้นศาล 9/4/61 ค่อนข้างกังวลอยู่ค่ะ กล้า ๆ กลัว ๆ ยังไม่มีเงินเก็บเลนเพราะเพิ่งเก็บเงินปิด ยูเมะไปได้ค่ะ จากนอด 89,000 จ่ายปิดไปที่ 30,000 บาทถ้วน ระหว่างนี้ก็มีเจ้าหน้าที่ City โทรมาเสนอส่วนลดปิดให็อยู่ค่ะ ยอดฟ้อง 106,600 บาท เค้าเสนอให้จ่าย 60,000 บาทแบ่งจ่ายได้ 2 งวด แล้วเค้าจะถอนฟ้องให้ แต่ตอนนี้ไม่มีเงินเก็บเลย ค่อนข้างเครียดพอสมควรค่ะ ยังมีบัตรอื่นอีกที่โทรมาทุกวัน ถามว่าจะจ่ายได้เมื่อไหร่ เราก็ปัด ๆ ไปก่อนว่ายังไม่มี ยังไงก็ดีใจกับคุณgusjung ด้วยนะคะ ปิดไปได้แล้ว 1 ใบ เราเองก็จะพยายามสู้ต่อไปค่ะ คงต้องไปหาข้อมูลเตรียมขึ้นศาลของซิตี้ต่อไป

6 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #100980 โดย Ice23

gusjung เขียน: atcharos เป็นไงบ้างคะ ตอนนี้เรากำลังปิดของ CIMB อยู่คะ วุ่นกับการหาเงินไม่มีเวลาเลย ยอดชำระของ

CIMB ได้ลดเยอะมากครับ อยากได้แบบนี้มั่งจัง รอติดตามครับ

6 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #100987 โดย ben10

Ice23 เขียน:

CIMB ได้ลดเยอะมากครับ อยากได้แบบนี้มั่งจัง รอติดตามครับ

สอบถามหน่อยครับ
CIMB จากยอด 7 แสน เสนอปิดที่ 2 หมื่น เหรอครับ ลดเยอะจริงๆ สนง.กฏหมายเจ้าไหนเสนอมาครับ
ของผมตอนนี้เงียบไปนานละ

6 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #101027 โดย gusjung
ขอโทษด้วยคะพิมพ์ยอดผิดจากยอดเจ็ดหมื่นนะคะไม่ใช่เจ็ดแสนขอโทษจริงๆคะ บ.กฏหมายชื่อแมกเนทค่ะ

6 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #101030 โดย Ice23

gusjung เขียน: ขอโทษด้วยคะพิมพ์ยอดผิดจากยอดเจ็ดหมื่นนะคะไม่ใช่เจ็ดแสนขอโทษจริงๆคะ บ.กฏหมายชื่อแมกเนทค่ะ

ผมมองเป็นหลักหมื่น ฮาๆๆๆ แต่ก็เยอะอยู่ครับ จาก 7 กว่า เหลือ 2 ของผมก็ยอดประมาณนี้ รอลุ้นๆๆๆๆ ว่าจะลดให้ได้หรือเปล่า หยุดประมาณ 11 เดือนละ

6 ปี 4 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #101207 โดย starke
สอบถามคุณ "atcharos" สรุป city นี่หยุดจ่ายไปแล้วกี่เดือนถึงส่งฟ้องนะครับ แล้วระหว่างรอ นัดขึ้นศาล ห่างอีกกี่เดือนถึงโทรมาเจรจา H/C น่ะครับ (ไม่เข้าใจจริงๆทำไม city ไม่โทรมาเจรจา H/C ก่อนส่งฟ้อง) ผมก็รอลุ้นจ้าวนี้อยู่เช่นกัน พึ่งหยุดจ่ายไปได้เดือนเดียวเองครับ

ตอนนี้ city ฟ้องแล้วค่ะ นัดขึ้นศาล 9/4/61 ค่อนข้างกังวลอยู่ค่ะ กล้า ๆ กลัว ๆ ยังไม่มีเงินเก็บเลนเพราะเพิ่งเก็บเงินปิด ยูเมะไปได้ค่ะ จากนอด 89,000 จ่ายปิดไปที่ 30,000 บาทถ้วน ระหว่างนี้ก็มีเจ้าหน้าที่ City โทรมาเสนอส่วนลดปิดให็อยู่ค่ะ ยอดฟ้อง 106,600 บาท เค้าเสนอให้จ่าย 60,000 บาทแบ่งจ่ายได้ 2 งวด แล้วเค้าจะถอนฟ้องให้ แต่ตอนนี้ไม่มีเงินเก็บเลย ค่อนข้างเครียดพอสมควรค่ะ ยังมีบัตรอื่นอีกที่โทรมาทุกวัน ถามว่าจะจ่ายได้เมื่อไหร่ เราก็ปัด ๆ ไปก่อนว่ายังไม่มี ยังไงก็ดีใจกับคุณgusjung ด้วยนะคะ ปิดไปได้แล้ว 1 ใบ เราเองก็จะพยายามสู้ต่อไปค่ะ คงต้องไปหาข้อมูลเตรียมขึ้นศาลของซิตี้ต่อไป

6 ปี 4 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #101217 โดย atcharos

starke เขียน: สอบถามคุณ "atcharos" สรุป city นี่หยุดจ่ายไปแล้วกี่เดือนถึงส่งฟ้องนะครับ แล้วระหว่างรอ นัดขึ้นศาล ห่างอีกกี่เดือนถึงโทรมาเจรจา H/C น่ะครับ (ไม่เข้าใจจริงๆทำไม city ไม่โทรมาเจรจา H/C ก่อนส่งฟ้อง) ผมก็รอลุ้นจ้าวนี้อยู่เช่นกัน พึ่งหยุดจ่ายไปได้เดือนเดียวเองครับ

ของเราค้างจ่ายเข้าเดือนที่ 7 ค่ะ ที่ส่งฟ้อง มีหมายศาลมาเดือนกุมภาพันธ์ นัดวันที่ 9/4/61 แต่ช่วงนี้ก็มีเจ้าหน้าที่โทรมาเสนอให้ส่วนลดปิดบัญชีอยู่เรื่อย ๆ ระหว่างที่ยังไม่ถึงวันนัด แต่เราไม่มีเงินสำรองเลย คงจะต้องไปเจรจาที่ศาล

6 ปี 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #101334 โดย Kookkaii
อยากได้ส่วนลดแบบนี้บ้าง สำนักงานธรรมศิริรัฐ ไม่ลดเลย ลดแต่ดอก

6 ปี 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #101343 โดย gampong

แนะนำครับ อีซี่บายยอด46861 ถ้าเจ้าหน้าที่มันโทรมาอีกคุณเสนอปิดไปเลย เชื่อผมเก็บเงินไว้ให้ลูกครับ เจ้านี้น่ารำคาญมากๆ แต่ต้องมีเงินปิดเลยนะ ผมปิดไ้ด้หลักพันแล้วยอดก็มากกว่าคุณนิดนึง แล้วให้เค้าออกหนังสือมาด้วย โชคดีไม่มีหนี้ครับ :) :)

6 ปี 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #101344 โดย Nuanjun

6 ปี 13 ชั่วโมง ที่ผ่านมา #101799 โดย gusjung
ตอนนี้เปลี่ยน สนง. กฏหมายใหม่มาเจรจาแล้วค่ะของยูเมะ เราคิดว่ายอดยังเยอะไป ตอนนี้ลองขอลดลงอีกค่ะจากสองหมื่น เสนอยอดมาใหม่ 14500 เรายังไม่ตกลงค่ะ ต้องลดอีกค่ะเรามีตัวเลขที่ตั้งใจไว้ถ้าได้เท่านี้เราจะจ่ายค่ะ ตอนนี้หาตังไว้อย่างเดียวค่ะ ต่อรองไปเรื่อยๆ เค้ามีสิทธิทวงเรามีสิทธิต่อ (เล่นตัว555)ไม่ใช่อะไรค่ะตังยังไม่พอ555 ไม่ได้ก็ยังไม่จ่ายไม่มีก็พลัดไปก่อนได้ตังเมื่อไหร่แล้วลดเท่าที่เราต้องการเจอกันแน่ค่ะยูเมะ

6 ปี 13 ชั่วโมง ที่ผ่านมา #101800 โดย gusjung
CIMB คุยยังไงค่ะอยากได้แบบนี้มั้งจังค่ะแนะนำหน่อย

เราถามตรงๆเลยค่ะว่าลดได้เต็มที่เท่าไหร่บอกอยากปิดมาก พอเค้าบอกยอด เราบอกเลยค่ะว่ายอดนี้ยังเยอะไปจ่ายไม่ไหวตอนนี้แต่จะลองหาตังดูสักประมาณวันที่เท่านั้นเท่านี้ลองติดต่อมาใหม่นะคะ (ซื้อเวลาเก็บตังและตัดรำคาญในการรับโทรศัพท์ค่ะ)
พอถึงวันก็บอกไปค่ะว่าหาตังยังไม่ได้เลย ตอนนี้มีอยู่เท่านี้ เอาให้มีครึ่งหนึ่งตัวเลขในใจเรานะคะเงินต้นหาร 2 ไว้ค่ะนี่คือยอดที่เราจะจ่ายปิดค่ะ แล้วบอกตัวเลขให้ต่ำกว่าสักเล็กน้อย ต่อจากนั้นก็รอคำตอบจากฝั่งทางนั้นค่ะ ถ้ายังไม่ได้เราก็ยังไม่จ่ายค่ะบอกไปถ้ามีส่วนลดมากอีกติดต่อเราได้ตลอดนะคะ ของเราเค้าขอปรึกษากับทางบริษัทของเค้าแล้วยื่นส่วนลดให้เราใหม่เลยค่ะเลยได้ยอดเท่านี้ เราก็เลยตกลง ปิดจบกันไปค่ะ เราใช้วิธีนี้คะ ลองดูนะคะ Nuanjun สู้ๆค่ะ

6 ปี 12 ชั่วโมง ที่ผ่านมา #101801 โดย gusjung

gusjung เขียน:

ดีใจด้วยนะคะที่เริ่มปิดได้เหมือนกัน สู้กันต่อไปค่ะไม่มีก็ยังไม่ต้องจ่ายค่ะเอาตัวเราเองให้อยู่รอดก่อน อย่าเครียดมากเลยนะคะ หนี้ทำอะไรเราไม่ได้หรอกค่ะแต่ความเครียดต่างหากท่ี่ทำร้ายเรา รักษาสุขภาพให้ดีค่ะเราต้องมีแรงหาเงินมาปิดหนี้ให้ได้ค่ะ ถึงจะช้าหน่อยแต่สักวันมันต้องหมดค่ะ วันไหนไม่โอเคก็ไม่ต้องรับโทรศัพท์ พูดไม่ดีก็ตัดสายทิ้งไปแค่นั้นค่ะ เราเข้าใจนะคะความรู้สึกแบบนี้เราเองก็เคยผ่านมันมาเหมือนกัน สู้ๆนะคะ atcharos

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.641 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena