ศึกนี้ยิ่งใหญ่ กับหนี้บัตรหลักล้าน

6 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #94939 โดย orathai

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #94940 โดย orathai
คุณ Ekasit

ของเราก็โดนทวงจาก ACS เหมือนกัน แล้วต่อมาก็สำนักกฎหมาย จนเมื่อวานมีข้อความจากอิอนน ส่งมา ว่า ทางอิออนมีโครงการช่วยเหลือถ้าสนใจให้ติดต่อคุณ............ แต่เราก็ไม่ได้โทรไปหรอก เพราะชื่อคนที่ให้ติดต่อไปน่าจะเป็นคนเดียวกับที่เสนอส่วนลดให้เรา 30% จากยอดหนี้ แต่เรายังเก็บเงินได้ไม่พอเลยยังไม่ได้จ่าย เป็นกำลังใจให้ผ่านไปได้ด้วยดีนะค่ะ สู้ สู้ ไปด้วยกันค่ะ

Ekasit เขียน: อิออนขู่มาตลอดครับตอนแรกเป็น ACS ทวง ตอนนี้เป็นสำนักงานกฏหมายประชาชนทวง กำลังต่อรอง
ถ้าเค้าฟ้องผมคงต้องเอาเรื่องหมดอายุความ เพราะเกิน 2 ปีแล้ว มาสู้คดี

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #94995 โดย ไก่ชน
KTC เดี๋ยวนี้ฟ้องไว.มากๆยอดเเค่2-3 หมื่นก็ฟ้องละครับ..เเต่ได้รับหมายศาลส่งมาบ้าน..ก็โทรไปปิดได้ครับ..ลดไม่เยอะ..ยอดคงน้อย..สู้ๆครับ..

6 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #94997 โดย serina
citi ไม่ได้ส่วนลดถึง 50% เสมอไปครับ สิ่งที่เกิดในอดีตไม่ได้การันตีว่าจะเกิดซ้ำในอนาคต อย่าวางใจครับ สมมุติเขาเสนอมาไม่ถึง 50% เราวางใจเพราะคนอื่นได้กัน 50% สุดท้ายหมายศาลอาจจะมาแทนครับ

6 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #95012 โดย orathai
สวัสดีค่ะคุณ ไก่ชน

ขอบคุณค่ะ
KTC น่าจะฟ้องเร็วที่สุดจริงค่ะ แถมไม่ค่อยโทรตามด้วยค่ะ โทรมาทีก็พูดไม่เยอะ แล้วก็ว่างแล้วก็หายไปเลย จนครั้งสุดท้ายบอกให้เราจ่าย ก็บอกยอดมาบัตรสองใบ ยอดก็สามแสนกว่า ๆ ค่ะ ยอดลดก็น้อยมากด้วยค่ะ เราก็อยากปิดค่ะแต่ว่าตอนนี้ยังมีเงินไม่พอค่ะ คงตัดจ่ายไม่ทั้น จะอัพเดรทความคืบหน้าค่ะ

ไก่ชน เขียน: KTC เดี๋ยวนี้ฟ้องไว.มากๆยอดเเค่2-3 หมื่นก็ฟ้องละครับ..เเต่ได้รับหมายศาลส่งมาบ้าน..ก็โทรไปปิดได้ครับ..ลดไม่เยอะ..ยอดคงน้อย..สู้ๆครับ..

6 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #95013 โดย orathai
สวัสดีค่ะ คุณ Serina

Citi ช่วงนี้โทรบ่อยมากค่ะเพราะอยากให้ชำระ เดือนนี้ก็เข้า 3 รอบบิล โทรมาเมื่อเช้าให้เราชำระ 1 งวดก่อน เราก็บอกว่ายังไม่สะดวก เจ้าหน้าที่เลยบอกว่า สนใจปรับโครงสร้างหนี้ไหม เราก็ตอบไปว่าถ้าปรับโครงสร้างเกรงว่าจะจ่ายไม่ไหวอีก เจ้าหน้าที่เลยบอกว่า งั้นขอส่งเรื่องตามระบบนะค่ะ บัตรจะไม่สามารถใช้ได้อีก ถ้าไม่จ่ายภายใน 13 มิถุนายน 2560 ค่ะ แล้วก็ว่างสายไปค่ะ
ถ้า ณ ตอนนี้ Citi ยังไม่ได้เสนอส่วนลดอะไรมาเลยค่ะ แค่บอกให้เราจ่าย 1 งวดก่อน ค่ะ ขอบคุณมากค่ะสำหรับคำแนะนำ ถ้ามีความเคลื่อนไหวอะไรอีก จะ update ให้เพื่อน ๆ ทุกคนทราบค่ะ

serina เขียน: citi ไม่ได้ส่วนลดถึง 50% เสมอไปครับ สิ่งที่เกิดในอดีตไม่ได้การันตีว่าจะเกิดซ้ำในอนาคต อย่าวางใจครับ สมมุติเขาเสนอมาไม่ถึง 50% เราวางใจเพราะคนอื่นได้กัน 50% สุดท้ายหมายศาลอาจจะมาแทนครับ

6 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #95218 โดย orathai
แจ้งความคืบหน้าสัปดาห์นี้ค่ะ

เนื่องจากหยุดจ่าย Scb Load , Scb Speedy case ,scb master
สัปดาห์นี้โทรมากระจาย แนะนำให้ปรับโครงสร้างหนี้ เฉพาะวันนี้20/6/2560 โทรมา 3 คนเลยค่ะ
Scb Load แนะนำให้ปรับโครงสร้างหนี้ แต่ ที่เหลือจะให้จ่าย 1 ยอดก่อน เหอะ เหอะ สู้ค่ะ

6 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #95351 โดย Him
ของ Him อิออน หยุดมาตั้งแต่ ก.พ.ปี 59 ตอนนี้เป็น ACS ตามหนี้ยอดรวม 3 บัตรตอนนี้ประมาณ 110,000 แจ้งว่าให้จ่าย 82,500 ไม่ลดมากกว่านี้และบอกว่ากำลังจะฟ้องแล้ว เครียดจัง

6 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #95441 โดย orathai
สวัสดีค่ะ
ของเราเมื่อวานเลยอิออน เจ้าหน้าที่โทรมาบอกว่าให้จ่ายภายในวันเสาร์ นี้แหละนร้า ถ้าจำไม่ผิด ไม่งั้นจะดำเนินการต่อ เสนอลดให้ จากแสนกว่า เหลือ เจ็ดหมื่นกว่าบาท ไม่งั้นจะส่งฟ้อง และถ้าไปถึงศาลส่วนลดก็จะไม่ได้แบบนี้ด้วย แต่ว่าเเค้าก็เคยบอกจะฟ้องเรามาตั้งแต่ต้นมิถุนายนแล้ว แต่ก็ยังไม่ได้ฟ้องนะ ส่วนดอกเบี้ยเพิ่มขึ้นทุกวัน เราก็อยากปิดอยู่นะ แต่รอเงินอีกสองถึงสามเดือนจะได้เงินก้อนมาปิด

Ekasit เขียน: อิออนขู่มาตลอดครับตอนแรกเป็น ACS ทวง ตอนนี้เป็นสำนักงานกฏหมายประชาชนทวง กำลังต่อรอง
ถ้าเค้าฟ้องผมคงต้องเอาเรื่องหมดอายุความ เพราะเกิน 2 ปีแล้ว มาสู้คดี

6 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #95442 โดย orathai

orathai เขียน: สวัสดีค่ะทุกท่าน เพิ่งเริ่มหยุดจ่ายบัตรค่ะ

KTC = 312,772 ให้ชำระก่อน 19 มิถุนายน 2560 ไม่งั้นจะยื่นฟ้องค่ะ
อิออน = 107,246 ให้ชำระภายใน 2 มิถุนายน 2560 ไม่งัั้นจะฟ้องค่ะ ทนายเสนอส่วนลดให้เหลือ 75,100 (แต่ยังไม่มีจ่ายค่ะ)
Citibank = 130,000 เจ้าหน้าที่แนะนำให้ปรับโครงสร้างหนี้
เฟริส์ช้อย = 104,553 ค้าง 2 งวด
Scb Load = 179,102
Scb Speedy Case = 40,000 ยอดค้าง 43,992
Scb เครดิต = เงินต้น 128,000 ยอดค้าง 136,773

ต้องสู้ต่อไป ตอนแรกกลัวมากค่ะ ไม่รู้จะเริ่มต้นอย่างไร แต่พอได้รู้จัก Webboard คนยิ้มสู้หนี้ ก็ทำให้มีกำลังใจสู้ต่อไปค่ะ ตอนนี้ไม่แน่ใจว่าแบงค์ไหน บัตรไหนจะฟ้องก่อน ต้องรับโทรศัพท์โทรศัพท์ทุกวัน แต่ก็ต้องรับสภาพค่ะ ใครมีประสบการณ์แบบไหน แชร์กันบ้างนะค่ะ ขอบคุณค่ะ

update 29/06/2017
อิออน = ณ ตอนนี้ยังไม่ได้ฟ้อง เสนอยอดปิดบัญชีอีกครั้ง ประมาณ 77,000 ประมาณนี้ (จะเยอะกว่าตอนแรกเพราะมีดอกเบี้ย)
SCB Load = เสนอปรับโครงสร้างนี้ จ่ายเดือนละ 4,100 X 60 เดือน (แจ้งว่าจ่ายแล้วจะลดเงินต้น อาจไม่ต้องจ่ายถึง 60 งวด
SCB Speedy =เสนอปรับโครงสร้างหนี้ จ่ายเดือนละ 1,000X 60 เดือน
SCB เครดิต =เสนอปรับโครงสร้างหนี้ จ่ายเดือนละ 1,000X 60 เดือน
เฟริส์ช้อย = ตอนนี้กำลังส่งออกไปสำนักทนายความค่ะ

ขอบคุณค่ะ

6 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #95654 โดย orathai
สวัสดีค่ะแจ้งความคืบหน้า

ตอนนี้ KTC ยื่นฟ้องแล้วค่ะ นัดไกล่เกลี่ย 28 สิงหาคม 2560 ตื่นเต้นสุด ๆ ค่ะ

ขอบคุณค่ะ

orathai เขียน: สวัสดีค่ะทุกท่าน เพิ่งเริ่มหยุดจ่ายบัตรค่ะ

KTC = 312,772 ให้ชำระก่อน 19 มิถุนายน 2560 ไม่งั้นจะยื่นฟ้องค่ะ
อิออน = 107,246 ให้ชำระภายใน 2 มิถุนายน 2560 ไม่งัั้นจะฟ้องค่ะ ทนายเสนอส่วนลดให้เหลือ 75,100 (แต่ยังไม่มีจ่ายค่ะ)
Citibank = 130,000 เจ้าหน้าที่แนะนำให้ปรับโครงสร้างหนี้
เฟริส์ช้อย = 104,553 ค้าง 2 งวด
Scb Speedy Case = 40,000 ยอดค้าง 43,992
Scb เครดิต = เงินต้น 128,000 ยอดค้าง 136,773

ต้องสู้ต่อไป ตอนแรกกลัวมากค่ะ ไม่รู้จะเริ่มต้นอย่างไร แต่พอได้รู้จัก Webboard คนยิ้มสู้หนี้ ก็ทำให้มีกำลังใจสู้ต่อไปค่ะ ตอนนี้ไม่แน่ใจว่าแบงค์ไหน บัตรไหนจะฟ้องก่อน ต้องรับโทรศัพท์โทรศัพท์ทุกวัน แต่ก็ต้องรับสภาพค่ะ ใครมีประสบการณ์แบบไหน แชร์กันบ้างนะค่ะ ขอบคุณค่ะ

6 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #95697 โดย จอยสู้หนี้
พรุ่งนี้ 13/07/60 จะไปขึ้นศาลของ KTC วันนี้ 12/07/60 ก็ยังมีเจ้าหน้าที่โทรมาหานะคะ
ก็แอบๆ งงเหมือนกันพรุ่งนี้ะขึ้นศาลแล้ว เจรจาปิดได้เหรอ เขาเสนอให้จ่าย 8 งวดจบ โห...จะเอาไหนจ่าย

6 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #95698 โดย ben10

จอยสู้หนี้ เขียน: พรุ่งนี้ 13/07/60 จะไปขึ้นศาลของ KTC วันนี้ 12/07/60 ก็ยังมีเจ้าหน้าที่โทรมาหานะคะ
ก็แอบๆ งงเหมือนกันพรุ่งนี้ะขึ้นศาลแล้ว เจรจาปิดได้เหรอ เขาเสนอให้จ่าย 8 งวดจบ โห...จะเอาไหนจ่าย

8 งวดนี่จากยอดที่จะฟ้องหรือครับ ...

6 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #95726 โดย orathai
สวัสดีค่ะ คุณจอยสู้หนี้

สถานการณ์เป็นอย่างไรบ้างค่ะ

ของเรา KTC นัด 28 สิงหาคม 2560 ค่ะ เวลา 09.00 น. ก็กลัว ๆ เหมือนกัน

จอยสู้หนี้ เขียน: พรุ่งนี้ 13/07/60 จะไปขึ้นศาลของ KTC วันนี้ 12/07/60 ก็ยังมีเจ้าหน้าที่โทรมาหานะคะ

6 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #95727 โดย orathai
สวัสดีค่ะ ของเราอิออน ทนายโทรมาเจรจารอบสองแล้ว ก็บอกเหมือนกันว่าให้จ่ายและไม่ลดแล้ว กำลังเตรียมฟ้องเหมือนกัน สู้สู้ ไปด้วยกันค่ะ

Him เขียน: ของ Him อิออน หยุดมาตั้งแต่ ก.พ.ปี 59 ตอนนี้เป็น ACS ตามหนี้ยอดรวม 3 บัตรตอนนี้ประมาณ 110,000 แจ้งว่าให้จ่าย 82,500 ไม่ลดมากกว่านี้และบอกว่ากำลังจะฟ้องแล้ว เครียดจัง

6 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #95728 โดย ben10

orathai เขียน: สวัสดีค่ะ ของเราอิออน ทนายโทรมาเจรจารอบสองแล้ว ก็บอกเหมือนกันว่าให้จ่ายและไม่ลดแล้ว กำลังเตรียมฟ้องเหมือนกัน สู้สู้ ไปด้วยกันค่ะ

Him เขียน: ของ Him อิออน หยุดมาตั้งแต่ ก.พ.ปี 59 ตอนนี้เป็น ACS ตามหนี้ยอดรวม 3 บัตรตอนนี้ประมาณ 110,000 แจ้งว่าให้จ่าย 82,500 ไม่ลดมากกว่านี้และบอกว่ากำลังจะฟ้องแล้ว เครียดจัง

ของผม 57,xxx บ. ยังเป็น acs ที่ทวงอยู่ แต่ช่วงนี้เงียบไปเลยเข้างวดที่ 6 แล้ว กะขอลดซัก 50% ไม่รู้จะยอมมั้ย แต่ที่ผ่านมายังไม่เคยเสนอส่วนลดมาเลยครับ...

6 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #95795 โดย orathai
สวัสดีค่ะ เป็นกำลังใจให้สู้ไปด้วยกันค่ะ เมื่อวาน 20/7/60 เจ้าหน้าที่โทรมาอีก ให้จ่าย มันงั้นจะส่งเรื่องฟ้อง เราก็บอกยังไม่มี เค้าเสนอส่วนลด 30% เราหยุดจ่ายน่าจะ กุมภาพันธ์ 60 มั่งค่ะ แต่ขอลดกว่านี้ไม่ได้แล้ว เค้าบอกว่า ตอนนี้ให้จ่าย 77,000 บาท แถมบอกด้วยไม่จ่ายตอนนี้ รอขึ้นศาลยอดที่จ่ายคงอยู่ประมาณ 130,000บาท ค่ะ เราก็ได้แต่รับฟัง

ben10 เขียน:

orathai เขียน: สวัสดีค่ะ ของเราอิออน ทนายโทรมาเจรจารอบสองแล้ว ก็บอกเหมือนกันว่าให้จ่ายและไม่ลดแล้ว กำลังเตรียมฟ้องเหมือนกัน สู้สู้ ไปด้วยกันค่ะ

ของผม 57,xxx บ. ยังเป็น acs ที่ทวงอยู่ แต่ช่วงนี้เงียบไปเลยเข้างวดที่ 6 แล้ว กะขอลดซัก 50% ไม่รู้จะยอมมั้ย แต่ที่ผ่านมายังไม่เคยเสนอส่วนลดมาเลยครับ...

6 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #95839 โดย จอยสู้หนี้

orathai เขียน: สวัสดีค่ะคุณจอยสู้หนี้

เป็นกำลังใจให้กันและกันค่ะ สู้ สู้ค่ะ รอฟังข่าว มีความคืบหน้าอย่างไร แจ้งข่าวกันบ้างนะค่ะ

จอยสู้หนี้ เขียน: ktc ตั้งแต่ได้บัตรมา ยังไม่เคยจ่ายสักงวด ผ่านไป 5 เดือน ตอนนี้หมายมาถึงบ้านแล้วจ้า
ไปศาลปลายเดือนกรกฎาคม ยอด 2 ใบรวมกัน 2 แสนกว่าๆ

ไปศาลมาแล้วก็ไม่ได้น่ากลัวอะไรนะ ขั้นตอนแรกเขาก็จะให้ไปไกล่เกลี่ยก่อนนั้นแหละ
ว่าจะผ่อนเขาได้งวดละกี่บาท แต่เขากำหนดให้แค่ 36 งวด วันที่ไปศาลจอยคุยไป 3 รอบ จบที่เดือนละ 3,000 บาท งวดสุดท้ายค่อยคุยกันใหม่ว่าจะผ่อนไงต่อ

6 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #95859 โดย orathai
สวัสดีค่ะคุณจอย

ขอบคุณนะค่ะที่แจ้งความคืบหน้า ของเราต้องขึ้นศาล 28/8/2017 นี้แหละค่ะ

จอยสู้หนี้ เขียน:

orathai เขียน: สวัสดีค่ะคุณจอยสู้หนี้

เป็นกำลังใจให้กันและกันค่ะ สู้ สู้ค่ะ รอฟังข่าว มีความคืบหน้าอย่างไร แจ้งข่าวกันบ้างนะค่ะ

จอยสู้หนี้ เขียน: ktc ตั้งแต่ได้บัตรมา ยังไม่เคยจ่ายสักงวด ผ่านไป 5 เดือน ตอนนี้หมายมาถึงบ้านแล้วจ้า
ไปศาลปลายเดือนกรกฎาคม ยอด 2 ใบรวมกัน 2 แสนกว่าๆ

ไปศาลมาแล้วก็ไม่ได้น่ากลัวอะไรนะ ขั้นตอนแรกเขาก็จะให้ไปไกล่เกลี่ยก่อนนั้นแหละ
ว่าจะผ่อนเขาได้งวดละกี่บาท แต่เขากำหนดให้แค่ 36 งวด วันที่ไปศาลจอยคุยไป 3 รอบ จบที่เดือนละ 3,000 บาท งวดสุดท้ายค่อยคุยกันใหม่ว่าจะผ่อนไงต่อ

6 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #96034 โดย orathai

:wo:
สวัสดีค่ะ แจ้งความคืบหน้า และขอแก้ไขตัวเลขหนี้ค่ะ

ความคืบหน้า
KTC ViSa = 104,000.67
KTC Proud = 216501.20
รวม 2 บัตร 320,501.87 บาท ขึ้นศาลวันที่ 28 สิงหาคม 2560
แนวทาง : ยื่นคำให้การสู้คดี ค่ะ (ขอขอบพระคุณคุณอาไพโรจน์ ที่ให้คำปรึกษาและแนะนำค่ะ)

ความคืบหน้า
อิออน= 109,085 บาท (ตอนนี้ยังไม่ฟ้องศาล)
เจรจาปรับโครงสร้างหนี้ และส่วนลดปิดบัญชี 77,000 บาท
แนวทางแก้ไข
รอเก็บเงินปิดค่ะ

ความคืบหน้า
Citibank = 99,439.91 เจ้าหน้าที่แนะนำให้ปรับโครงสร้างหนี้
เสนอให้ส่วนลด ............ บาท (ไม่แน่ใจว่า 70,000 บาทหรือเปล่า )
แนวทางแก้ไข

ความคืบหน้า
first Choice ยอดหนี้ 109,373.36 บาท
เสนอปรับโครงสร้าง 2642x 60 งวด
เสนอจ่าย 3 งวด =22,222.70 บาท
เสนอปิดยอด = 66,000 บาท ก็พอใจนะค่ะ แต่ยังเก็บเงินไม่ได้ค่ะ
แนวทางแก้ไข

บัตร scb เสนอปรับโครงสร้างหนี้ทุกบัตร
เสนอส่วนลด แต่ต้องจ่ายครบทุกบัตร ไม่สามารถแยกจ่ายบัตรแต่ละใบได้
ถ้าจะจ่ายปิดที่ละบัตรต้องจ่ายเต็มจำนวน (เจ้าหน้าที่แจ้งแบบนี้)
แนวทางแก้ไข
รอเก็บเงิน

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.648 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena