ศึกนี้ยิ่งใหญ่ กับหนี้บัตรหลักล้าน

6 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #94807 โดย orathai
สวัสดีค่ะทุกท่าน เพิ่งเริ่มหยุดจ่ายบัตรค่ะ

KTC = 312,772 ให้ชำระก่อน 19 มิถุนายน 2560 ไม่งั้นจะยื่นฟ้องค่ะ
อิออน = 107,246 ให้ชำระภายใน 2 มิถุนายน 2560 ไม่งัั้นจะฟ้องค่ะ ทนายเสนอส่วนลดให้เหลือ 75,100 (แต่ยังไม่มีจ่ายค่ะ)
Citibank = 130,000 เจ้าหน้าที่แนะนำให้ปรับโครงสร้างหนี้
เฟริส์ช้อย = 104,553 ค้าง 2 งวด
Scb Load = 179,102
Scb Speedy Case = 40,000 ยอดค้าง 43,992
Scb เครดิต = เงินต้น 128,000 ยอดค้าง 136,773

ต้องสู้ต่อไป ตอนแรกกลัวมากค่ะ ไม่รู้จะเริ่มต้นอย่างไร แต่พอได้รู้จัก Webboard คนยิ้มสู้หนี้ ก็ทำให้มีกำลังใจสู้ต่อไปค่ะ ตอนนี้ไม่แน่ใจว่าแบงค์ไหน บัตรไหนจะฟ้องก่อน ต้องรับโทรศัพท์โทรศัพท์ทุกวัน แต่ก็ต้องรับสภาพค่ะ ใครมีประสบการณ์แบบไหน แชร์กันบ้างนะค่ะ ขอบคุณค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #94817 โดย ben10
อิออน นานมั้ยครับกว่าจะได้ส่วนลด
ของผม 5x,xxx กว่าๆ ตอนนี้น่าจะวิ่งไปเกือบ 6x,xxx ละครับ 3 -4 งวดแล้ว ไม่ค่อยทวงเลยครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #94850 โดย orathai
@คุณbec10

ดิฉันหยุดจ่ายมีนาคม 2560 ค่ะ ก็มีโทรทวงตลอด จะหนักก็ตรงงวดแรกที่เลยกำหนดจ่าย จะมีเจ้าหน้าที่ผู้หญิงโทรทวงถามเกือบทุกวันค่ะ พองวด 2 ค้างจ่าย ก็จะเริ่มพูดจาไม่ค่อยดี ให้เราหาเงินที่ไหนมาจ่ายก่อน แล้วก็โทรตลอด วันละ 2รอบ (บางวันนะค่ะ )
จนถึงกลางเดือนพฤษภาคม เริ่มมีเสนอให้ปิด ค่ะ หรือจ่ายบางส่วน และได้ส่วนลด แต่เรายังมีเงินไม่พอค่ะ เค้าเลยบอกจะส่งฟ้องค่ะ ของเราน่าจะยอดเยอะด้วย เลยค่อนข้างเร็ว ค่ะ

6 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #94854 โดย Pptoon
ปกติที่อ่านจากหลายๆคนอิออนฟ้องเร็วสุดก็ประมาณ 8 เดือนอันนี้ขู่รึป่าวคะ

6 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #94856 โดย orathai
สวัสดีค่ะ คุณ P ptoon ไม่แน่ใจเหมอืนกันค่ะ หรืออาจจะเป็นเพราะยอดหนี้เราเยอะหรือเปล่าไม่รู้ค่ะ โทรมาครั้งสุดท้ายก็วันที่ 2 มิถุนายน 2560 เลยค่ะ ถามว่าเราจะรับข้อเสนอเค้าไหม จะจ่ายหรือเปล่า เราก็บอกยังไม่พร้อม เค้าก็บอกจะดำเนินการตามระบบ ยื่นฟ้องอะไรประมาณนี้ค่ะ ตอนนี้ก็รอค่ะ

มี 2 ที่ ที่แจ้งเรามาว่าจะฟ้อง
1. อิออน
2. KTC (มีส่งเอกสารทวงหนี้ส่งไปทวงที่อยู่ตามทะเบียนบ้านด้วย ค่ะ ) อันนี้บอกภายใน 19 มิถุนายน 2560 ถ้าเราไม่จ่าย ก็จะฟ้องเหมือนกัน

6 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #94858 โดย thanji
โหย ทำไมฟ้องเร็ยจังคะ ของเราก็มี อิออน กับ ktc หยุดช่วง ปีใหม่ปีนี้ค่ะ แต่ก็ยังไม่มีมาฟ้องนะคะ ได้แต่โทรมาให้ประนอมหนี้ค่ะ แต่ยอดก็ไม่ได้เป็นแสนค่ะ ประมาณไม่4-50000 ค่ะของแต่ละบัตร :ไม่ยอม: :ไม่ยอม: :ไม่ยอม:

ยังไงก็สู้ ๆ นะคะ :psy: :สู้ๆ:

orathai เขียน: @คุณbec10

ดิฉันหยุดจ่ายมีนาคม 2560 ค่ะ ก็มีโทรทวงตลอด จะหนักก็ตรงงวดแรกที่เลยกำหนดจ่าย จะมีเจ้าหน้าที่ผู้หญิงโทรทวงถามเกือบทุกวันค่ะ พองวด 2 ค้างจ่าย ก็จะเริ่มพูดจาไม่ค่อยดี ให้เราหาเงินที่ไหนมาจ่ายก่อน แล้วก็โทรตลอด วันละ 2รอบ (บางวันนะค่ะ )
จนถึงกลางเดือนพฤษภาคม เริ่มมีเสนอให้ปิด ค่ะ หรือจ่ายบางส่วน และได้ส่วนลด แต่เรายังมีเงินไม่พอค่ะ เค้าเลยบอกจะส่งฟ้องค่ะ ของเราน่าจะยอดเยอะด้วย เลยค่อนข้างเร็ว ค่ะ

6 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #94862 โดย orathai
@ K' thanji ก็เร็วได้ใจเลยค่ะ ไม่รู้ว่าแค่ขู่ หรือ จริง ต้องรอหลังวันที่ 20 เดือนนี้ค่ะ สำหรับ KTC ถึงจะรู้ว่าฟ้องแน่นอน มีความคืบหน้าเช่นไรจะมาแชร์ ค่ะ ลุ้น ๆ กลัว ๆ เหมือนกัน

thanji เขียน: โหย ทำไมฟ้องเร็ยจังคะ ของเราก็มี อิออน กับ ktc หยุดช่วง ปีใหม่ปีนี้ค่ะ แต่ก็ยังไม่มีมาฟ้องนะคะ ได้แต่โทรมาให้ประนอมหนี้ค่ะ แต่ยอดก็ไม่ได้เป็นแสนค่ะ ประมาณไม่4-50000 ค่ะของแต่ละบัตร :ไม่ยอม: :ไม่ยอม: :ไม่ยอม:

ยังไงก็สู้ ๆ นะคะ :psy: :สู้ๆ:

orathai เขียน: @คุณbec10

6 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #94865 โดย vee300

orathai เขียน: สวัสดีค่ะทุกท่าน เพิ่งเริ่มหยุดจ่ายบัตรค่ะ

KTC = 312,772 ให้ชำระก่อน 19 มิถุนายน 2560 ไม่งั้นจะยื่นฟ้องค่ะ
อิออน = 107,246 ให้ชำระภายใน 2 มิถุนายน 2560 ไม่งัั้นจะฟ้องค่ะ ทนายเสนอส่วนลดให้เหลือ 75,100 (แต่ยังไม่มีจ่ายค่ะ)
Citibank = 130,000 เจ้าหน้าที่แนะนำให้ปรับโครงสร้างหนี้
เฟริส์ช้อย = 104,553 ค้าง 2 งวด
Scb Speedy Case = 40,000 ยอดค้าง 43,992
Scb เครดิต = เงินต้น 128,000 ยอดค้าง 136,773

ต้องสู้ต่อไป ตอนแรกกลัวมากค่ะ ไม่รู้จะเริ่มต้นอย่างไร แต่พอได้รู้จัก Webboard คนยิ้มสู้หนี้ ก็ทำให้มีกำลังใจสู้ต่อไปค่ะ ตอนนี้ไม่แน่ใจว่าแบงค์ไหน บัตรไหนจะฟ้องก่อน ต้องรับโทรศัพท์โทรศัพท์ทุกวัน แต่ก็ต้องรับสภาพค่ะ ใครมีประสบการณ์แบบไหน แชร์กันบ้างนะค่ะ ขอบคุณค่ะ

KTC เท่าที่อ่านมา ฟ้องไวมาก
SCB ของ ฟ้อง ปีครึ่ง
City Bank ลดให้ >50%

ทำตามแนวทางของชมนะครับ
เก็บเงิน ลดรายจ่ายทุกอย่าง
สู้ๆๆๆ ครับ

6 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #94869 โดย จอยสู้หนี้
ktc ตั้งแต่ได้บัตรมา ยังไม่เคยจ่ายสักงวด ผ่านไป 5 เดือน ตอนนี้หมายมาถึงบ้านแล้วจ้า
ไปศาลปลายเดือนกรกฎาคม ยอด 2 ใบรวมกัน 2 แสนกว่าๆ

6 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #94887 โดย gogocrayfish
น่าจะแค่ขู่นะครับ

ขอติดตามความคืบหน้าด้วยคนครับ

6 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #94889 โดย Pptoon
ของเราหยุดยอด 85000 ของอิออนตอนเดือน พค 60 เมื่อวันเสามาหาเราถึงบ้านเลย

6 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #94898 โดย orathai
สวัสดีค่ะคุณ Vee 300

KTc โทรตามน้อยที่สุด แต่ฟ้องเร็วที่สุดค่ะ รออยู่ค่ะ
SCB นี้โทรทุกสัปดาห์ วันเว้นวันค่ะ
citibank นานไหมค่ะ กว่าจะลดให้ 50%

vee300 เขียน:

orathai เขียน: สวัสดีค่ะทุกท่าน เพิ่งเริ่มหยุดจ่ายบัตรค่ะ

KTC เท่าที่อ่านมา ฟ้องไวมาก
SCB ของ ฟ้อง ปีครึ่ง
City Bank ลดให้ >50%

ทำตามแนวทางของชมนะครับ
เก็บเงิน ลดรายจ่ายทุกอย่าง
สู้ๆๆๆ ครับ

6 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #94899 โดย orathai
สวัสดีค่ะคุณจอยสู้หนี้

เป็นกำลังใจให้กันและกันค่ะ สู้ สู้ค่ะ รอฟังข่าว มีความคืบหน้าอย่างไร แจ้งข่าวกันบ้างนะค่ะ

จอยสู้หนี้ เขียน: ktc ตั้งแต่ได้บัตรมา ยังไม่เคยจ่ายสักงวด ผ่านไป 5 เดือน ตอนนี้หมายมาถึงบ้านแล้วจ้า
ไปศาลปลายเดือนกรกฎาคม ยอด 2 ใบรวมกัน 2 แสนกว่าๆ

6 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #94900 โดย orathai
สวัสดีค่ะคุณ gogocrayfish

กลัวจะไม่ขู่อย่างเดียวซิค่ะ เพราะเงียบ ๆ ไปเลย สงสัยอยู่ในการดำเนินการฟ้องศาลค่ะ มีอะไรคืบหน้าจะแจ้งเพื่อน ๆ ทุกคนค่ะ

gogocrayfish เขียน: น่าจะแค่ขู่นะครับ

ขอติดตามความคืบหน้าด้วยคนครับ

6 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #94901 โดย orathai
สวัสดีค่ะ P ptoon

สงสัยค่ะเพิ่งหยุดเดิือนพฤษภาคม แล้วตามถึงบ้านเลยหรอค่ะ อันนี้เพราะไม่รับโทรศัพท์หรือเปล่าค่ะ คือติดต่อไม่ได้เลยไปที่บ้าน หรือเปล่าค่ะ

ตอนแรกเรากลัวเหมือนกันค่ะ กลัวจะไปตามที่บ้าน เคยอ่านเจอเหมือนกันว่ามีไปทวงที่บ้านกับพ่อกับแม่อะไรประมาณนี้ แต่เราก็รับโทรศัพท์ตลอดเลย โทรไปถามพ่อที่บ้านด้วยว่ามีใครไปทวงหนี้ไหม พ่อก็บอกไม่มี

Pptoon เขียน: ของเราหยุดยอด 85000 ของอิออนตอนเดือน พค 60 เมื่อวันเสามาหาเราถึงบ้านเลย

6 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #94916 โดย Pptoon

orathai เขียน: สวัสดีค่ะ P ptoon

สงสัยค่ะเพิ่งหยุดเดิือนพฤษภาคม แล้วตามถึงบ้านเลยหรอค่ะ อันนี้เพราะไม่รับโทรศัพท์หรือเปล่าค่ะ คือติดต่อไม่ได้เลยไปที่บ้าน หรือเปล่าค่ะ

ตอนแรกเรากลัวเหมือนกันค่ะ กลัวจะไปตามที่บ้าน เคยอ่านเจอเหมือนกันว่ามีไปทวงที่บ้านกับพ่อกับแม่อะไรประมาณนี้ แต่เราก็รับโทรศัพท์ตลอดเลย โทรไปถามพ่อที่บ้านด้วยว่ามีใครไปทวงหนี้ไหม พ่อก็บอกไม่มี

Pptoon เขียน: ของเราหยุดยอด 85000 ของอิออนตอนเดือน พค 60 เมื่อวันเสามาหาเราถึงบ้านเลย

รับคะ แต่ไม่ได้โทรมาทุกวัน มีแค่ก่อนมาตามที่รับไม่ทัน ที่ไม่รับประมาณ 3 สายเอง

6 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #94917 โดย orathai
K Ptoon

ขอถามได้ไหมค่ะ พอมาหาที่บ้านแล้ว เค้าเสนอข้อตกลงอะไรให้บ้างค่ะ มาแนวโหดหรือเปล่าค่ะ

6 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #94919 โดย Ekasit
อิออน ผมเป็นหนี้ยอด 106000 หยุดจ่ายมา 3 ปีแล้วครับ ช่วงเดือนแรกแรกๆก็ขู่จะฟ้อง
ปัจจุบันเริ่มคุยเรื่องจะให้ปืดจ่ายงวดเดียว 65000 ผมกำลังต่อรองขอผ่อน 3 งวด

6 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #94926 โดย orathai
สวัสดีค่ะ คุณ Ekasit

ยอดสูงเหมือนกันเลยค่ะ หยุดจ่าย 3 ปีเลยหรอค่ะ นานมาก แถมไม่ฟ้องด้วย ของเราหยุดยังไม่ถึง 6 เดือนเลยค่ะ บอกจะฟ้องอย่างเดียวเลย

Ekasit เขียน: อิออน ผมเป็นหนี้ยอด 106000 หยุดจ่ายมา 3 ปีแล้วครับ ช่วงเดือนแรกแรกๆก็ขู่จะฟ้อง
ปัจจุบันเริ่มคุยเรื่องจะให้ปืดจ่ายงวดเดียว 65000 ผมกำลังต่อรองขอผ่อน 3 งวด

6 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #94934 โดย Ekasit
อิออนขู่มาตลอดครับตอนแรกเป็น ACS ทวง ตอนนี้เป็นสำนักงานกฏหมายประชาชนทวง กำลังต่อรอง
ถ้าเค้าฟ้องผมคงต้องเอาเรื่องหมดอายุความ เพราะเกิน 2 ปีแล้ว มาสู้คดี

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.640 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena