CIMB เพิ่งจ่ายงวดเดียว สามารถหยุดจ่ายเพื่อรอ H/C ได้หรือไม่ค่ะ

6 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #94598 โดย Beerclub
สวัสดีค่ะ ทุกท่าน

ดิฉันเป็นสมาชิกใหม่ กำลังคิดว่าจะหยุดจ่าย 3 รายการจากทั้งหมด 5 รายการ ดังนี้
1. KTC ยอด 40,000 บาท จะหยุดจ่าย 23/05/60 (ตามรอบบิล)
2. Tesco visa ยอด 30,000 บาท จะหยุดจ่าย 17/06/60 (ตามรอบบิล)
3. CIMB สินเชื่อบุคคล ยอดกู้ 50,000 บาท เพิ่งเริ่มจ่ายได้งวดเดียวค่ะ เลยอยากทราบว่าหากจะหยุดจ่ายและรอ H/C ทีเดียวเลยได้มั้ยค่ะ
ส่วนอีก 2 รายการที่ยังจ่ายอยู่คือ ออมสิน เพราะมีคนค้ำ อีกตัวคืออิออน ตัวนี้ยอดน้อยและใกล้จะหมดแล้วเลยกัดฟันจ่ายให้หมดดีกว่าค่ะ

รบกวนปรึกษาผู้รู้ด้วยนะคะ กรณีของ CIMB ค่ะ

ขอบคุณค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #94602 โดย AlexanderErk
อ่านปักหมุดไว้เเลยครับ คุณนกกระจอกเทศทำไว้ให้แล้ว เพราะคำถามแนวนี้ คนมาตั้งถามเยอะ ถ้าอ่านก่อนจะได้คำตอบ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #94607 โดย Beerclub
ขอบคุณค่ะ คือเราหาดูแล้วไม่เจอเลยค่ะ ไม่ทราบว่าชื่อเรื่องประมาณไหนหรือกระทู้อยู่ห้องไหนค่ะ หาไม่เจอจริงๆ ขอบคุณค่ะ

6 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #94608 โดย มือปราบ
สู้ๆๆค่ะ เราก้เป็นหนี้บัตร CIMB เหมือนกัน

ใบแรก 80000
ใบที่ 2 20000

หยุดส่งได้จะครบ 1 ปีค่ะ เงียบไปเลย
ตอนนี้กำลังจะปล่อยบัตร KTC ส่งไม่ไหวแล้ว

แล้วเราจะสู้ไปด้วยกันนะคะ

6 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #94615 โดย Beerclub

6 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #94616 โดย Beerclub

AlexanderErk เขียน: อ่านปักหมุดไว้เเลยครับ คุณนกกระจอกเทศทำไว้ให้แล้ว เพราะคำถามแนวนี้ คนมาตั้งถามเยอะ ถ้าอ่านก่อนจะได้คำตอบ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.318 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena