หยุดจ่าย 4 ใบ ฟ้องแล้ว 2 ใบ ขอคำแนะนำเรื่องยึดทรัพย์สินในบ้านค่า

6 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #94580 โดย onechaba
สวัสดีค่า ก่อนอื่นขอแจ้งจำนวนยอดหนี้และสถานะของบัตรนะคะ
1.ยูเมะ ยอดหนี 46600 ยอดฟ้อง 52000 ทำสัญญายอดความหน้าศาล จ่ายเดือนละ 1000
2. ซิตี้ เรดี้ ยอด 31000 ยอดฟ้อง 42000 นัดเดือนหน้า
3. อิออน ยอด 31000 ยังไม่ฟ้อง
4. เฟริชช้อย ยอด 31000 เพิ่งหยุดจ่าย
เงินเดือน 14,830 ทำงานเป็นพนักงานในหน่วยงานราชการแห่งหนึ่ง รบกวนปรึกษาดังนี้ค่า
1.หากต้องการเลื่อนนัดศาล ควรใช้เหตุผลอะไร ซึ่งตั้งใจเลื่อนนัดเพื่อตัังตัว
2. ถ้าให้ศาลพิพากษา และถูกบังคับคดี บัญชีเงินเดือน ที่หน่วยงานโอนเข้าสามารถรอายัติได้ไม๊คะ
3. ถ้ายึดทรัพย์ในบ้าน ซึ่งเป็นผู้อาศัย ซึ่งไม่มีทรัพย์สินเป็นชื่อตัวเองเลย มีแค่โทรศัพท์ มือถือราคา 8000 บาท พัดลมไอเย็น แท็บเลทกากๆ ทึ่เป็นของที่ซื้อเอง เจ้าหนี้สามารถยึดได้หรือไม่ ซึ่งเข้าไปอ่านในปักหมุุดแล้ว มีข้อสงสัยตรงจุดนี้
ซึ่งตอนนี้พยายามเก็บเงินเพื่อปิดยอด แต่รายจ่ายเข้ามามาก เลยยังไม่ได้ตามยอดทึ่ต้องการ
รบกวนขอคำแนะนำด้วยค่า
ขอบคุณค่า

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #94581 โดย jackTs
.
รบกวนช่วยไปโพสต์ต่อจากในกระทู้เดิมของตัวเองด้วยครับ

กระทู้เดิมของคุณที่เคยตั้งเอาไว้ในครั้งก่อน อยู่ในนี้ครับ
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=44033&Itemid=64#80729

1คน ต่อ 1กระทู้ เท่านั้น ขอความร่วมมือด้วยนะครับ

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=8062&Itemid=64#12130

วิธีค้นหากระทู้ของตัวเอง

ปล.ที่นี่ไม่ได้ห้ามถามนะครับ

แต่ขอความกรุณาให้ไปถามต่อจากในกระทู้เดิมของตัวคุณเอง

ขอความร่วมมือด้วยนะครับ

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #94582 โดย onechaba

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.654 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena