ปิดได้แล้ว​ 1​ เจ้า​ จากหนี้​ 10​ กว่าสถาบัน​ หนี้รวมเกินล้านบาท

6 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #101029 โดย wasadee
มาอัพเดต สถานะอีกทีค่ะ
** ตอนนี้อีซี่บายส่งหมายศาลมาที่บ้านแล้ว ให้ไปขึ้นศาลเดือน พ.ค. 61 เท่ากับ 1 ปีพอดีที่ทำเรื่องฟ้อง เพราะหยุดจ่าย พ.ค. 60
** ส่วนเจ้าต่อไปที่ต่อคิวรอคือ CIMB เพราะถ้าไม่รับข้อเสนอภายในเดือนนี้จะทำเรื่องฟ้องต้นเดือนหน้า ยังงัยก็จ่ายไม่ได้อยู่แล้ว เพราะให้ปิด 59,000 งวดเดียวจบ กับ 67,100 ผ่อนได้ 3 งวด เจ้านี้ฟ้องเร็วมาก เป็นเจ้าสุดท้ายที่ผิดนัดชำระ เริ่มค้าง ต.ค. 60
** ส่วนบัตรเครดิต SCB จะปรับโครงสร้างหนี้ให้ โดยไม่คิดดอกเบี้ยเหมือนบัตร สปีดีแคช ที่รับข้อเสนอมาก่อนหน้านี้ เริ่มต้นผ่อนปีแรกเดือนละ 2,500 ปีที่ 2 เดือนละ 4,500 ส่วนอีก 4 งวดที่เหลือ เดือนละ 6,425 ถ้าทำเรื่องผ่านก็ เท่ากับเคลียร์ได้หมดทุกเจ้า
สรุป
1. เคลียร์ปิดจบแล้ว 3 เจ้า คือ สินเชื่อซิตี้แบ้งค์ เฟิร์สช้อย และ บัตรเครดิตโลตัส
2. รับปรับโครงสร้างหนี้ 3 เจ้า TMB ( ดอกเบี้ย 6.775% ) SCB เงินสด และ SCB เครดิต ( ดอกเบี้ย 0 % )
3. จ่ายปกติ 3 เจ้า บัตรเครดิตออมสิน บัตรเครดิตยูโอบี บัตรผ่อนเรดดี้ ( โดนระงับบัตรแล้ว )
4. โดนฟ้อง 1 เจ้า ยูเมะพลัส (อีซี่บาย)
5. กำลังฟ้อง 1 เจ้า คือ CIMB
6. เจ้าสุดท้าย คือ กยศ. ค้างจ่ายมาเกือบ 4 หมื่นแล้ว ตัวนี้เคยไปขึ้นศาลมาแล้ว ไม่แน่ใจว่าจะโดนอายัติเงินเดือนเมื่อไร
ปล. ยังมีหนี้เพื่อนและเจ้านายอีก ค่อยๆ ผ่อนไป มีเงินเหลือก็จ่าย ไม่เหลือก็ผลัดไปก่อน ค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 4 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #101278 โดย wasadee
อยากทราบว่าช่วงนี้ใครโดน​ CIMB​ ฟ้องและไปขึ้นศาลมาแล้วบ้างค่ะ​ อยากรู้ว่ายอดหนี้​ 7-8 หมื่อนบาท​ เขาให้ผ่อนได้ขั้นต่ำและสูงสุดกี่เดือนค่ะ​ เพราะเราไม่มีเงินปิดจบเนื่องจากไม่ลดให้เลย​ เราเลยจะรอให้ฟ้อง​ เขาบอกว่าจะยื่นฟ้อง​ต้นเดือนเมษายนนี้แล้วค่ะ​ อยากหาข้อมูลไว้ต่อรองค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.339 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena