มือใหม่หยุดจ่าย อิออน ยูเมะพลัส ขอคำแนะนำด้วยนะคะ

6 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #94350 โดย ammond
สวัสดีค่ะ.. แอบมาศึกษาแนวทางปลดหนี้สักพักแล้ว ตอนนี้เริ่มปฏิบัติการหยุดจ่ายมา 2 รอบบิลจะเข้ารอบบิลที่ 3 แล้วค่ะ
อิออน ยอดก่อนหยุดจ่าย 37,000.- หยุดจ่าย 2/3/60
ยูเมะ ยอดก่อนหยุดจ่าย 43,000.- หยุดจ่าย 15/3/60

อิออน ช่วง เดือนแรก โทรทวงทุกวัน ตอนนี้เข้าเดือนที่ 3 เริ่มโทรน้อยลง มีโทรมาให้ปรับโครงสร้างหนี้ แต่ปฏิเสธไปค่ะ
ยูเมะ ช่วงเดือนแรก โทรจิกมากค่ะ โทรทุกวัน วันละ 5-6 ครั้ง รับบ้าง ไม่รับบ้าง แล้วแต่สะดวก เข้าเดือนที่ 3 ก็เริ่มโทรน้อยลง ล่าสุด 9/5/60 โทรมาให้ส่วนลดปิดบัญชีจากยอด 43,000 เหลือ 29,000 ผ่อนได้ 10 งวด แต่งวดแรกต้องชำระยอด 3,000.- ภายในวันที่ 9/5/60 แต่ปฏิเสธไป เพราะคิดว่ายอดยังสูง น่าจะลดได้อีก มีด่าเราด้วยนะ ว่าลดให้ขนาดนี้แล้วยังปฏิเสธ ต่อไปไม่มีส่วนลดให้นะ ต้องปิดเต็มจำนวนเท่านั้น เราก็ได้แต่ค่ะๆ (คิดในใจ ถึงเวลาเค้าก็ลดให้เองล่ะ)

ยังไงก็จะพยายามเก็บเงินให้ได้ เพื่อจะปลดหนี้ค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #94351 โดย jackTs

ammond เขียน: ยูเมะ ช่วงเดือนแรก โทรจิกมากค่ะ โทรทุกวัน วันละ 5-6 ครั้ง รับบ้าง ไม่รับบ้าง แล้วแต่สะดวก เข้าเดือนที่ 3 ก็เริ่มโทรน้อยลง ล่าสุด 9/5/60 โทรมาให้ส่วนลดปิดบัญชีจากยอด 43,000 เหลือ 29,000 ผ่อนได้ 10 งวด แต่งวดแรกต้องชำระยอด 3,000.- ภายในวันที่ 9/5/60 แต่ปฏิเสธไป เพราะคิดว่ายอดยังสูง น่าจะลดได้อีก มีด่าเราด้วยนะ ว่าลดให้ขนาดนี้แล้วยังปฏิเสธ ต่อไปไม่มีส่วนลดให้นะ ต้องปิดเต็มจำนวนเท่านั้น เราก็ได้แต่ค่ะๆ (คิดในใจ ถึงเวลาเค้าก็ลดให้เองล่ะ)

ลุ้นช่วยกัน...หยุดจ่าย Umay+
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=6&id=43901&Itemid=64&limitstart=0

ผมจะสู้ Umay+
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=42232&Itemid=64&limitstart=0

ใครเป็นหนี้ยูเทะบ้างค่ะ เค้าตะฟ้องเร็วไหม
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=43057&Itemid=64&limitstart=0

ขอคำปรึกษา เรื่อง หนี้บัตรยูมะพลัสค่ะ
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=44227&Itemid=64

มือใหม่มากๆๆๆ ขอคำแนะนำ เกี่ยวกับ ยูเมะ
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=44975&Itemid=64&limitstart=0

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #94389 โดย ammond
มาอัพเดท ยูเมะพลัส ค่ะ
12/5/60 โทรมาให้ส่วนลดเพิ่มหลังจากที่ปฏิเสธไปรอบที่แล้ว ยอดก่อนหยุดจ่าย 43,000.- ให้ส่วนลดจากยอดเดิม 29,000.- เหลือ 24,000.- ผ่อนจ่าย 10 งวด บอกไปว่าขอพิจารณาก่อนว่าจะจ่ายได้มั๊ย เจ้าหน้าที่บอก เดวจะโทรมาสอบถามอีกครั้ง เลยตอบไปว่า ขอลดเหลือ 20,000.- ผ่อน 10 งวด ถ้าได้ตามนี้ ส่งเอกสารปิดบัญชีตามที่อยู่ที่แจ้งไว้เลยค่ะ

6 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #94394 โดย babe
ขอให้ได้ตามที่ขอไปนะคะ คุณ ammond 20,000 บาท 10 งวด โอมเพี้ยง

6 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #94431 โดย ammond

babe เขียน: ขอให้ได้ตามที่ขอไปนะคะ คุณ ammond 20,000 บาท 10 งวด โอมเพี้ยง

ขอบคุณค่ะ... ภายในอาทิตย์นี้ น่าจะติดต่อกลับมาค่ะ

6 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #94693 โดย ammond
Update ยูเมะ ติดต่อมาแล้วค่ะ
ที่ขอปิดบัญชีที่ 20,000.- ผ่อน 10 งวด บอกลดให้ไม่ได้ เลยปฏิเสธข้อเสนอที่ 24,000.- ผ่อน 10 งวดไป
มันบอกว่า...คุณจะไม่ได้รับส่วนลดปิดบัญชีอีกแล้ว คุณต้องจ่ายปิดบัญชียอดเต็มเท่านั้นภายในเดือนหน้า เลยบอกไปว่า..ตอนนี้ไม่มีจ่าย แล้วมันก็วางสายไป

พอดีตอนนี้เพิ่งเปลี่ยนงานใหม่ ทดลองงาน 3 เดือน รายได้ไม่พอรายได้ ไม่สามารถจ่ายได้ เก็บเงินยังได้ไม่เท่าไหร่เลยค่ะ แต่ยังไงก็จะสู้ และปิดจบหนี้ให้ได้

6 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #94895 โดย ammond
update:

วันนี้ ยูเมะ โทรมาแจ้งว่ายกเลิกหน้าสัญญาหลังจากขาดส่งครบ 3 เดือนเต็ม
ให้จ่ายยอดเต็ม เพื่อปิดบัญชี ตอบไปว่า ยังไม่มีค่ะ ง้้นจ่ายเข้ามาก่อน 1,500.- เพื่อเดินบัญชี แสดงเจตนาให้บริษัทรู้ว่าไม่ได้หนีหนี้.... ไม่มีค่ะ ไม่หนี แต่จะจ่ายเมื่อพร้อมค่ะ แล้วจะพร้อมเมื่อไหร่คะ เมื่อไหร่ก็เมื่อนั้นล่ะค่ะ......

อดทน อดทน บอกตัวเองไว้ สักวันเราจะต้องเก็บเงินไปปิดหนี้ได้

อิออน นี่เงียบมากค่ะ โทรมาครั้งนึง รับสายไม่ทัน ไม่เห็นโทรมาอีก

6 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #94896 โดย AlexanderErk
ของผมก็เข้าเดือนที่ 7 แล้วก็บอกแบบนั้นตลอด บอกจะไม่โทรมาแล้ว ส่วนลดไม่ได้แล้ว แต่ก็ยังเห็นโทรมา แทบเรื่อบๆ รับบ้างไม่รับบ้าง เพราะพูดไปก้เหมือนพูดกับคนไม่รู้เรื่อง

6 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #95023 โดย ammond
อัพเดทค่ะ
12/06/60
อิอ้อน โทรมาให้ปรับโครงสร้างหนี้ ครั้งที่ 2 หลังจากไม่โทรมาตั้งแต่ กลางเดือน พ.ค. แต่ปฏิเสธ ไม่ขอรับข้อเสนอ จนท.พูดยังพูดดีค่ะ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.483 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena