เริ่มหยุดจ่ายมา 1 รอบครับ

6 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #94045 โดย Ninggie_2002
สวัสดีครับ
ผมมีเรื่องอยากปรึกษาครับ
พอดีผมมีหนี้บัตรเครดิตสองธนาคารครับ แต่รวมแล้วประมาณ 230,000
1. SCB credit=60,000
2. SCB speedy=90,000
3. K Bank credit=62,000
4. K Bank cash=12,000

ของกสิกรเป็นบัญชีเงินเดือนครับ
เงินเดือนผมรับสุทธิ 39,500
คชจ.
ผ่อนรถ 9,500
ค่ารักษาแม่ 10,000
ค่าน้ำมัน 10,000
ค่าใช้จ่ายอื่นๆ 1,900
ค่ายาแม่ 3,000
จะเหลือแค่เดือนละ 5,000
คิดว่ามันจะพอทัน HC. ไม่ให้ฟ้องมั้ยครับ หรือผมจะดำเนินการอย่างไรดีครับ

ผมอยากเลิกผ่อนรถครับ
แต่ไม่รุ้ว่าจะดำเนินการได้อย่างไรครับ
กลัวถูกเต้นหลอกครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #94046 โดย Kigyakuza
ค่อยๆคิดนะคะ อ่านกระทู้ปักหมุดเยอะๆในนั้นมีคำตอบหลายๆอย่าง ใจเย็นๆ เรื่องรถขายดาวน์มั้ยคะ เปลี่ยนสัญญาหาผู้ซื้อรายใหม่ กับปัญหาเรื่องรถนี่เป็นที่หนักใจของดิฉันด้วยอีกคน เห้อ เพราะความไม่รู้จักประมาณตนแท้ๆ กลืนไม่เข้าคายไม่ออกเหมือนกันค่ะ ตั้งสติ พร้อมให้รับมือแล้วกันนะคะ ดิฉันเอาใจช่วย สู้ๆไปด้วยกัน อดทน อยู่กับปัจจุบันค่ะ :สู้ๆ:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #94057 โดย jackTs

Ninggie_2002 เขียน: ของกสิกรเป็นบัญชีเงินเดือนครับ

ธนาคารเจ้าหนี้ ยึดเงินในบัญชี
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=6970&Itemid=64

โดนหักบัญชี กสิกร ออมทรัพย์ ตัดบัตรเครดิต โดยไม่รู้ตัวเลยค่ะทำไงดี
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=45037&Itemid=64#91574

ลูกหนี้สามารถหยุดจ่ายบัตรของเจ้าหนี้ ที่มีบัญชีเงินเดือนเข้าก็ได้

โดยวิธีแก้ก็คือ ลูกหนี้ต้องเล่นเกมส์กดให้ไวกว่าพนักงานของธนาคาร ที่มันทำหน้าที่กดคีย์ข้อมูลในคอมพิวเตอร์ เพื่อดูดเงินเดือนของลูกหนี้

เทคนิคการเล่นเกมส์กด

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=32017&Itemid=64#32017

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&catid=5&id=30889&Itemid=64&view=topic

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&catid=5&id=34173&Itemid=64&view=topic

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&catid=5&id=32780&Itemid=64&view=topic#33296

และที่สำคัญก็คือ ต้องอย่าช้าด้วย เพราะถ้าพลาดไปเพียงแค่ครึ่งชัวโมง เงินเดือนของลูกหนี้ก็ไม่มีเหลือ

ตัวอย่าง
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=40565&Itemid=64&limitstart=20#52645

เมื้อคืนตื่นมาโอนตังค์ ตี4 กลัวโดนดูดเงินเดือน
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=44144&Itemid=64&limitstart=20#83042

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=41601&limitstart=20&Itemid=64#78962

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=43476&Itemid=64#73096

เป็นไปได้มั้ยคะว่า...ถ้าธนาคารตั้งหักเงินในบช.อัตโนมัติ
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=45224&Itemid=64#93605

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

6 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #94193 โดย Ninggie_2002
ขอบคุณมากครับพี่

6 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #94194 โดย Ninggie_2002
หลังจากหยุดมาหนึ่งรอบ
ทาง SCB โทมาทวงบ่อยเหมือนกัน
แตกต่างจากคนอื่นๆที่ไม่ทวงเลย
น่าแปลกใจจริงๆ
เดือนหน้าผมว่าจะหยุดกสิกรแล้วครับ

6 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #94195 โดย Ninggie_2002
ขอบคุณมากนะครับ
สู้ๆไปด้วยกันนะครับ
ถ้ามีอะไรคืบหน้าผมจะมาอัพเดทนะครับ

6 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #94207 โดย Na99
รถแนะนำโอนสิทธิ์ให้คนอื่นผ่อนต่อไปเลยครับ เราไม่ต้องเสียอะไร คนซื้อเสียค่าธรรมเนียมกี่ % จำไม่ได้

ต้องดูว่าเข้าเนื้อเยอะหรือเปล่า ทำผ่านแบงค์นะครับ อย่าไปทำสัญญากันเอง อย่าปล่อยให้โดนยึด ไม่จบ เจอค่าปรับ ค่าต่างๆบานเลย ลองประกาศผ่านขายดีลองดู

สู้ๆครับ :bye: :bye:

6 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #94320 โดย Ninggie_2002
ผมลองหาคนผ่อนต่อแบบให้ฟรีๆ ยังไม่มีคนรับช่วงเลยครับ
ตอนนี้เลยกัดฟันจนเลือดกลบปากแล้วครับ
เงินเก็บก็ยังไม่มี......ผมท้อใจจัง

6 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #94328 โดย Kigyakuza
สุดมือสอยก็ต้องปล่อยมันไปค่ะ ที่สำคัญครอบครัวเราต้องไม่อดตายเพราะจ่ายค่ารถหมด ถ้าถึงที่สุดแล้วโดนยึด ก็ต้องทำใจยอมรับว่าจะมีหนี้ค่าส่วนต่างรถเพิ่มมาอีกหนึ่งภาระหนี้ค่ะ ซึ่งเป็นความจริงที่เราต้องเจอและยอมรับให้ได้ แม้จะยากกกกก็ตาม อย่าท้อนะคะ สู้สู้เข้าไว้ค่ะ หลายๆคนตกอยู่ในสถานการณ์แบบเดียวกับคุณ ขอให้เข้มแข็งนะคะ อยู่กับปัจจุบันค่ะ

6 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #94329 โดย Ninggie_2002
ขอบคุณมากนะครับ
ผมเห็นคนอื่นๆมีหนี้เยอะกว่าผม เค้ายังผ่านมาได้
ให้กำลังใจตัวเองว่าเดี๋ยวมันก็ผ่านไปได้
ขอบคุณครับ

6 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #94335 โดย s.chalitta

Ninggie_2002 เขียน: ขอบคุณมากนะครับ
ผมเห็นคนอื่นๆมีหนี้เยอะกว่าผม เค้ายังผ่านมาได้
ให้กำลังใจตัวเองว่าเดี๋ยวมันก็ผ่านไปได้
ขอบคุณครับ

เริ่มหยุดเดือนแรกเหมือนกันค่ะ ของเรายอดเยอะกว่ามาก สุ้ๆค่ะ

6 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #94343 โดย Ninggie_2002
ครับๆ
เราสู้ไปด้วยกันนะครับ

6 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #96335 โดย Ninggie_2002
มาอัพเดทครับ 24 สิงหาคม 2560

ตอนนี้ทั้งสองธนาคาร ให้ทำปรับโครงสร้างหนี้
แต่ SCB มาแนวใหม่ให้ผมผ่อนแบบหยุดดอกเบี้ย
เพื่อนๆคิดว่ายังงัยครับ
ขอความเห็นด้วยครับ

6 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #96340 โดย jackTs

Ninggie_2002 เขียน: มาอัพเดทครับ 24 สิงหาคม 2560

ตอนนี้ทั้งสองธนาคาร ให้ทำปรับโครงสร้างหนี้
แต่ SCB มาแนวใหม่ให้ผมผ่อนแบบหยุดดอกเบี้ย
เพื่อนๆคิดว่ายังงัยครับ
ขอความเห็นด้วยครับ

“สัญญา นรก”...คืออะไร?
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=6343&Itemid=64

ความรู้ต่างๆ มีอยู่ในนี้หมดแล้ว

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=6343&Itemid=64

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96376 โดย nattachok
เป็นกำลังใจให้ครับ
ผมมีบ้านที่ต้องผ่อน ก็ต้องจำใจหยุดจ่ายบัตรทและหาทางเก็บเงินให้เร็วที่สุด เพื่อHC ครับ สู้ๆด้วยกันครับ

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96377 โดย Taohuu
สู้ๆ ไปด้วยกันค่ะ
ยอดพอๆกันเลย เพิ่งหยุดมาได้ 1 รอบบิลเช่นกันค่ะ

6 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #99211 โดย Ninggie_2002

รบกวนดูให้ได้มั้ยครับ
ว่าเราควรจ่ายปิดยอดได้มั้ยกับเอกสารนี้ครับ
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

6 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #99241 โดย เจ๋งแจ๋ว
Replied by เจ๋งแจ๋ว on topic เริ่มหยุดจ่ายมา 1 รอบครับ

Ninggie_2002 เขียน:

รบกวนดูให้ได้มั้ยครับ
ว่าเราควรจ่ายปิดยอดได้มั้ยกับเอกสารนี้ครับ

รายการที่ 2 ส่วนลดที่ได้ถือว่างามมากนะครับ ที่เหลือก็อยู่ที่ตัวคุณแล้วล่ะครับ ว่าจะเชื่อเอกสารนี้มากน้อยขนาดใหน เพราะผมว่าข้อความชัดเจนนะครับ คือ จบหนี้ และการสนทนาของคุณกับแบงค์เป็นอย่างไรบ้าง

แต่ที่ผมสงสัยอย่าง คือ แบงค์ให้จ่ายภายในวันที่เท่าใหร่ครับ ไม่เห็นระบุ หรือผมหาไม่เจอเอง งงงงง ?? เพราะโดยส่วนใหญ่เค้าจะระบุชัดเจนนะครับว่าต้องจ่ายภายในวันที่ ................ ถ้าหากเกินกว่านี้ เอกสารใบนี้ถือว่ายกเลิก อะไรประมาณนี้ครับ ลองติดต่อถามแบงค์ดูอีกทีก็ดีนะครับ งงงงงง ??

6 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #99248 โดย มะกะโท
ตอบคุณ Ninggie_2002

เอกสาร h/c ที่คุณได้รับมาใช้ได้ครับ เป็นแบบเดียวกับของผม ได้ไปจ่ายมาแล้ว 21/12/17
คุณลองทบทวนเรื่องที่คุณคุยกับ จนท ครับ
วันที่ต้องชำระคือวันที่ 18/12/17 ครับ เอกสารออกวันเดียวกับวันที่ชำระ จริงจริง จนท จะติดต่อมาและเขาจะเน้นวันที่ชำระนะครับ

NEVER SAY DIE.

6 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #99256 โดย Ninggie_2002
เค้าบอกให้ผมจ่าย 29
แต่ในเอกสารระบุ 18 ผมเลยมาสอบถามครับ
ถ้าแบบนี้ต้องให้เค้ากลับไปแก้ใช่มั้ยครับ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.886 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena