หาทางออกที่ดีที่สุด อยากหมดหนี้

7 ปี 14 ชั่วโมง ที่ผ่านมา #93854 โดย Boos
สวัสดีค่ะ สมาชิกใหม่ในการสมัคร แต่พอเคยอ่านข้อมูลบ้างก่อนหน้านี้แล้ว เข้าเรื่องเลยคือ ตอนนี้เป็นหนี้บัตรอยู่หลายใบ ล่าสุดของธนาคารกรุงไทยฟ้องเสดไปเรียบร้อยแล้วค่ะ วงเงินที่ต้องจ่ายคือ 100,000 บาทเราไม่ได้ไปขึ้นศาล หมายใบสุดท้ายแจ้งสิ้นสุดคดีเมื่อสิ้นปี แต่เราไม่ได้กลับบ้าน เพิ่งเห็นหมายเมื่อตอนสงกรานต์ที่ผ่านมา วันที่ 17/04/60 ได้ติดต่อไปที่ธ.กรุงไทย
คำถาม
1.ธ.แจ้งให้เราจ่ายเดือนละ 8,000 บาท 11 เดือน และเดือนที่ 12จ่าย 12,000
อยากถามว่าเราสามารถขอผ่อนผันหรือยืดระยะเวลามากกว่านี้ได้หรือไม่
2.ธ.บอกว่าเราสามารถจ่ายคืนทีละบัตรได้(บัครเครดิตกับบัตรกดเงินสด)แต่ในกรณีที่เราขอจ่ายแค่ใบเดียวก่อน ดอกเบี้ยและคดียังดำเนินไปตามปกติ บัตรกดเงินสด 49,000 บัตรเครดิต 51,000
อยากรู้ว่า ถ้าเราผ่อนจ่ายอีกบัตรอยู่ ทนายสามารถยื่นเรื่องต่อกรมบังคีบคดีเพื่อยึดทรัพย์ได้หรืไม่คะ

เราไม่ได้ทำงานแบบกินเงินเดือน เพียงแค่เงินเดือนผ่านธ.เฉยๆ แล้วก้มีที่ดินที่เป็นชื่อเราอยู่ ถ้าโอนเป็นชื่อแม่เลยจะทันไหม

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #93919 โดย s.chalitta
แวะมาให้กำลังใจนะคะ ของเราเพิ่งเริ่มหยุดขอให้เราผ่านไปได้ค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #93933 โดย Boos
ขอบคุณมากนะคะ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.344 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena