หนี้บัตร 3 แสนกว่าบาท ต้องผ่านมันไปให้ได้ครับ

7 ปี 2 วัน ที่ผ่านมา - 7 ปี 11 ชั่วโมง ที่ผ่านมา #93805 โดย yoyo4139
สวัสดี เพื่อน ๆ พี่ๆ น้องๆ ในชมรมนี้ครับ ผมก็เป็นคนหนึ่งที่เป็นหนี้จากบัตรต่างๆ จนไม่มีเงินเก็บเลย ต้องดิ้นรนหาเงินมาจ่ายขั้นตำ จ่ายบัตรนั้น และกดมาจ่ายบัตรนี้ วนเวียน ไปมา ตอนทำงานประจำ และตอนนี้ออกมาทำงานส่วนตัวกับพี่ ซึ่งคิดว่ารายได้มันจะดีกว่างานประจำ แต่ก็จริงครับ รายได้ดี แต่รายจ่ายก็มากตามไป แต่ผมมองว่าการทำงานของตัวเอง โอกาสได้เงินก้อนใหญ่น่าจะเร็วกว่า และได้มาเจอชมรมนี้ ผมเลยตัดสินใจหยุดจ่ายขั้นต่ำ เก็บเงินอย่างเดียวครับเพื่อรอ H/C โดยบัตรที่ผมหยุดจ่ายมีดังนี้ครับ ( ทั้งหมดนี้ผมหยุดจ่ายเดือน เมษายน 2560 ครับ )

1. บัตรเครดิต Kbank วงเงิน 36,000
2. บัตรเครดิต Lotus " 50,000
3. บัตรเครดิต SCB " 20,000
4. บัตรเครดิต Krungsri " 30,000
5. บัตรเครดิต FC " 56,000
6. บัตรกดเงินสด Speedy " 40,000
7. บัตรกดเงินสด Umay " 61,800
8. สินชื่อ CIMB (เหลือ 10,000 กว่าบาท )

หนี้รวมๆ แล้วก็ 3 แสนกว่าบาท แต่จ่ายขั้นต่ำมาตลอดไม่เคยมีประวัติเสีย แต่ตอนนี้ไม่ไหวแล้วครับ เสียก็เสียไป ผมคิดว่าเราต้องกิน ต้องใช้ ต้องมีเงินสดติดตัว หรือเก็บบ้าง เลยตัดสินใจหยุดเลยดีกว่า และพยายามเก็บเงินให้ได้มากที่สุด เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ทุกคนเป็นกำลังใจให้ผมด้วยนะครับ ผมจะเข้ามา update การทวงหนี้จากบัตรต่างๆ อยู่เรื่อยๆ ครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 2 วัน ที่ผ่านมา #93808 โดย Thaitanium75
เป็นกำลังใจให้นะครับ ผมก็จะเริ่มเหมือนกัน แต่ก็ไม่รู้จะเริ่มอย่างไร สมาชิกช่วยแนะนำด้วยนะครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 2 วัน ที่ผ่านมา #93809 โดย yoyo4139
ขอบคุณครับ ตัดสินใจหยุดแล้วก็ต้องอดทนครับ อย่าไปสนใจพวกที่ทวงหนี้ เขาก็ทำตามหน้าที่ เราก็ทำตามหน้าที่ของเราคือหยุดจ่าย และรอจนกว่าธนาคารจะเสนอส่วนลดเพื่อทำ H/C ให้เราครับ เราก็มีเงินไว้กินไว้ใช้บ้างครับ ไม่ใช้่หาส่งให้พวกมันอย่างเดียว สู้ๆๆๆๆๆๆ ครับผม

7 ปี 2 วัน ที่ผ่านมา #93810 โดย yoyo4139
หลังจากที่หยุดจ่าย เปิดงานมาก็เริ่มโทรเลย Kbank และ FC โทรมาพูดจาดี ผมก็ตอบไปว่าไม่พร้อมจ่ายครับ ให้ทำตามระบบละกันครับ หะหะ รอเจ้าอื่นๆ โทรมาอย่างแน่วแน่ และยืนยันคำตอบเดิมครับ CIMB หยุดจ่ายไปตั้งแต่ วันที่ 10/04/2560 ก็ยังไม่โทร แต่คิดว่าพรุ่งนี้คงโทรครับ จะรับทุกสายครับ

7 ปี 1 วัน ที่ผ่านมา #93834 โดย yoyo4139
มีเบอร์โทรมา เป็นเบอร์มือถือ ผมรับสายก็ไม่พูดและก็วางสาย เป็นแบบนี้อยู่ทุกวัน มันคือพวกทวงหนี้หรือป่าวครับ แต่ผมก็ไม่อยากสนใจมาก แค่สงสัยมันคือเจ้าไหนกัน ใครเคยเจอแบบนี้้บ้างครับ

7 ปี 22 ชั่วโมง ที่ผ่านมา #93846 โดย Gogogo
สุ้ไปพร้อมๆกันค่ะ หยุดจ่ายเมื่อต้นปีเหมือนกัน

7 ปี 20 ชั่วโมง ที่ผ่านมา #93851 โดย thewhitesai
เป็นกำลังใจให้นะคะ นี่ก็เพิ่งหยุดไปเมื่อต้นปีเหมือนกัน

7 ปี 19 ชั่วโมง ที่ผ่านมา #93856 โดย glister
หยุดพร้อมกันเลยค่ะ เม.ย.60 สู้สู้ไปด้วยกัน :laughing:

7 ปี 18 ชั่วโมง ที่ผ่านมา #93857 โดย thanji

yoyo4139 เขียน: มีเบอร์โทรมา เป็นเบอร์มือถือ ผมรับสายก็ไม่พูดและก็วางสาย เป็นแบบนี้อยู่ทุกวัน มันคือพวกทวงหนี้หรือป่าวครับ แต่ผมก็ไม่อยากสนใจมาก แค่สงสัยมันคือเจ้าไหนกัน ใครเคยเจอแบบนี้้บ้างครับ

ลองใช้ app whocall ดูค่ะ จะได้ทราบว่าใครโทรมาค่ะ

7 ปี 12 ชั่วโมง ที่ผ่านมา #93885 โดย yoyo4139
ครับผม มีอะไรก็มาเล่าสู่กันฟังนะครับ วันนี้ก็โทรมาและ แต่ก็ยังรับไหวอยู่ครับ หะหะหะ

7 ปี 12 ชั่วโมง ที่ผ่านมา #93886 โดย yoyo4139

thanji เขียน:

yoyo4139 เขียน: มีเบอร์โทรมา เป็นเบอร์มือถือ ผมรับสายก็ไม่พูดและก็วางสาย เป็นแบบนี้อยู่ทุกวัน มันคือพวกทวงหนี้หรือป่าวครับ แต่ผมก็ไม่อยากสนใจมาก แค่สงสัยมันคือเจ้าไหนกัน ใครเคยเจอแบบนี้้บ้างครับ

ลองใช้ app whocall ดูค่ะ จะได้ทราบว่าใครโทรมาค่ะ

อ่อ ๆๆ ได้ครับผม ขอบคุณมากๆ ครับ

7 ปี 12 ชั่วโมง ที่ผ่านมา #93887 โดย yoyo4139

thewhitesai เขียน: เป็นกำลังใจให้นะคะ นี่ก็เพิ่งหยุดไปเมื่อต้นปีเหมือนกัน

ขอบคุณนะครับ ผมรู้สึกอุ่นใจ และมีหนทางปลดหนี้ เพราะได้มาเจอเพื่อน ๆ พี่ๆ น้องๆ ที่นี่แหละครับ สู้ๆ ครับ

7 ปี 12 ชั่วโมง ที่ผ่านมา #93888 โดย yoyo4139

Gogogo เขียน: สุ้ไปพร้อมๆกันค่ะ หยุดจ่ายเมื่อต้นปีเหมือนกัน

ขอบคุณนะครับ มาอัพเดท ข้อมูลกันบ่อยๆ นะครับ

7 ปี 11 ชั่วโมง ที่ผ่านมา - 7 ปี 11 ชั่วโมง ที่ผ่านมา #93889 โดย yoyo4139
เริ่มจะถึงการชำระเงินของบัตรต่างๆ ที่เตรียมหยุดแล้วครับ คงจะได้รับโทรศัพท์กันอย่างจริงจัง หะหะ แต่ยังไงก็ต้องสู้ครับ เพื่อจะได้ส่วนลดและปลดหนี้ ****หนี้เราสร้างเองเราก็ต้องจัดการมันให้ได้ครับ**** แต่ตอนนี้ยังไม่พร้อมต้องหยุดจ่ายก่อนนะเจ้าหนี้ทั้งหลาย

เริ่มรู้สึกกลัวๆ โทรศัพท์อยู่เหมือนกัน แต่ต้องทำใจดีสู้เสือไว้ครับ :No: :ลั่ลล้า: :ลั่ลล้า: :ลั่ลล้า: :ลั่ลล้า:

7 ปี 11 ชั่วโมง ที่ผ่านมา #93890 โดย s.chalitta
กำลังจะเริ่มเหมือนกันค่ะ ฮึบๆเราจะผ่านมันไปให้ได้ ของเราจะหยุดจ่ายพรุ่งนี้เป้นต้นไป

7 ปี 11 ชั่วโมง ที่ผ่านมา #93891 โดย yoyo4139

s.chalitta เขียน: กำลังจะเริ่มเหมือนกันค่ะ ฮึบๆเราจะผ่านมันไปให้ได้ ของเราจะหยุดจ่ายพรุ่งนี้เป้นต้นไป

ครับผม ผมหยุดมาตั้งแต่วันที่ 10/04/2560 ครับ ก็ยังพูดจากันดีอยู่ แต่อนาคตไม่รู้จะยังไง แต่ก็ต้องทนเพื่อแนวทางเดียวกันคือ ปลดหนี้ ให้ได้ครับ สู้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ครับ มาอัพเดทข้อมูลกันบ่อยๆ นะครับ :ลั่ลล้า: :ลั่ลล้า: :ลั่ลล้า: :ลั่ลล้า:

6 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #93951 โดย yoyo4139
Updated ครับ 22/4/2560
วันนี้ CIMB โทรตามแล้ว แต่เป็นบริษัทฯ รับจ้างจาก CIMB อีกที ( ทำไมส่งเรื่องไปให้ข้างนอกตามเร็วจัง
เลยมาไม่ถึงครึ่งเดือนเลย ) แต่เขาก็พูดจาดีนะครับ และผมบอกว่ากำหนดวันไม่ได้ว่าจ่ายเมื่อไหร่ เขาก็ไม่ว่าอะไร ก็จะติดต่อตามระบบครับ :pray: :pray: :pray: :pray:

มีอีกเบอร์โทรมารับไม่ทัน แล้วก็เงียบไป ครับ :laughing: :laughing: :laughing:

วันนี้มี อัพเดทแค่นี้เองนะครับ ไว้ว่างๆ จะมาอัพกันใหม่

6 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #94080 โดย yoyo4139
Update 27/04/2560

* First Choice ยังหยุดไม่ถึงเดือนเลย เสนอปรับโครงสร้างหนี้แล้ว ( ไม่ปรับแน่นอนครับ ) แต่พูดจาก็ดีอยู่ครับ :crying:
* CIMB โทรได้ทุกวันไม่มีเบื่อ ให้ระบุวันชำระให้ได้ ผมก็บอกคำเดียว ไม่มี มีเมื่อไหร่ก็จะไปจ่ายครับ :555:

* Kbank โทรมาพูดจากดีมาก ไม่มีก็คือจบ แล้วจะโทรมาใหม่ :สู้ๆ:
* SCB ส่งข้อความมาแจ้งว่าเลยกำหนดชำระ แต่ยังไม่มีการโทรถาม :upset:

:ลั่ลล้า: เฮ้อออออ อดทนกันต่อไปครับ :ลั่ลล้า:

6 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #94170 โดย yoyo4139
02/05/2560

- Umay โทรมาให้จ่าย พร่ำๆๆๆๆๆ โน่น นี่ นั่น ตอบกลับคำเดียว ยังไม่มีครับ :laughing: ยังมาถามผมอีกนะว่า "ลูกค้าจะไปหาเงินปลายทางมาจากที่ไหนค่ะ" ผมไปไม่ถูกเลย ได้แต่ตอบไปว่า ไม่ทราบครับ น่าเบื่อมากๆ Umay เนี่ย :No: :No: :No:

- FC โทรมาก็พูดจากดีปกติ แต่ก็บอกว่าไม่มี

- Lotus ก็พูดดีครับ ผมก็ตอบว่าไม่มีเช่นกัน

- แต่ SCB นี่เงียบเลยไม่โทรเลยครับ

6 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #94176 โดย TongPilot
:ลั่ลล้า: สู้ๆ ครับ ผมกำลังจะเริ่มอยากจะมีความคิดแบบนี้เหมือนกันครับ เป็นกำลังใจให้ครับ :love:

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.680 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena