ขอยึดแนวทางชมรม เพื่อปลดหนี้

7 ปี 1 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #93779 โดย newmong
สวัสดีครับ ผมเป็นอีกคนหนึ่ง ที่ขอยึดแนวทางชมรม ในการปลดหนี้ และขอคำแนะนำ จากรุ่นพี่ ๆ
และท่านแอดมิน หลังจากที่ตามอ่านกระทู้ หลาย ๆ กระทู้แล้วได้ความรู้เพิ่มและเป็นประโยชน์มาก
โดยสินเชื่อ UOB I-Cash กู้เพื่อจะมาปิด บัตรอื่น ๆ แต่ทำไม่สำเร็จ กลับมีหนี้เพิ่มอย่างรวดเร็ว
และขอบันทึก หนี้ไว้ เผื่อมีใครมีหนี้เหมือน ๆ กันครับ
ผมเริ่มทำบัญชี รายรับ-จ่าย คงเหลือเงินไว้สู้เจ้าหนี้ประมาณเดือนละ 8,000-12,000 บาท
รายการหนี้
1.บัตรเครดิต ธนาคาร กสิกรไทย Kbank Platinum 81,xxx วันผิดนัดชำระ 3/4/1960
2.สินเชื่อ ธนาคาร กสิกรไทย Kbank K-Express 58,xxx วันผิดนัดชำระ 1/4/1960
3.บัตรเครดิต ธนาคาร UOB UOB Black 100,xxx วันผิดนัดชำระ 16/3/60
4.สินเชื่อ ธนาคาร UOB Cash Plus 40,xxx วันผิดนัดชำระ 13/3/60
5.สินเชื่อ ธนาคาร UOB UOB I-Cash 180,xxx วันผิดนัดชำระ 5/4/1960
6.บัตรเครดิต KTC กรุงไทย KTB Titanpum 83,xxx วันผิดนัดชำระ 24/3/60
7.สินเชื่อ KTC กรุงไทย KTC Cash Revolve 50,xxx วันผิดนัดชำระ 17/3/60
8.สินเชื่อ Aeon อิออน 100,xxx วันผิดนัดชำระ 1/4/1960
9.บัตรเครดิต Tesco 30,xxx จ่ายปกติ(หักประกัน โรคร้ายไว้)
มีกู้ซื้อบ้าน 9 แสน ส่งเดือนละ 6,000 ส่งได้ 2 ปีกว่าๆ มีส่งรถ 7,580 เหลืออีก 20 เดือน

ณ. วันที่บันทึก
uob ทวงบ่อย ๆ แต่คุยดี ทวงตามหน้าที่ ถ้าครบ 3 รอบบิลจะยกเลิกบัตรแล้วเรียกเก็บครั้งเดียวนางบอก
อิออน ทวงโดย ACS ทวงบ่อยคุยนาน จิกบ้าง อ้อนวอนให้จ่าย 500 บ้าง 300 ก็ได้ โทรทุกวันทำการ แต่ยังไม่ใจอ่อนจ่ายไปนะครับ
ktc นานๆ ตามที แต่ยังทวงดีตามหน้าที่
กสิกร เงียบ ยังไม่ทวง

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 5 วัน ที่ผ่านมา #93812 โดย Hippocrite

newmong เขียน: สวัสดีครับ ผมเป็นอีกคนหนึ่ง ที่ขอยึดแนวทางชมรม ในการปลดหนี้ และขอคำแนะนำ จากรุ่นพี่ ๆ
และท่านแอดมิน หลังจากที่ตามอ่านกระทู้ หลาย ๆ กระทู้แล้วได้ความรู้เพิ่มและเป็นประโยชน์มาก
โดยสินเชื่อ UOB I-Cash กู้เพื่อจะมาปิด บัตรอื่น ๆ แต่ทำไม่สำเร็จ กลับมีหนี้เพิ่มอย่างรวดเร็ว
และขอบันทึก หนี้ไว้ เผื่อมีใครมีหนี้เหมือน ๆ กันครับ
ผมเริ่มทำบัญชี รายรับ-จ่าย คงเหลือเงินไว้สู้เจ้าหนี้ประมาณเดือนละ 8,000-12,000 บาท
รายการหนี้
1.บัตรเครดิต ธนาคาร กสิกรไทย Kbank Platinum 81,xxx วันผิดนัดชำระ 3/4/1960
2.สินเชื่อ ธนาคาร กสิกรไทย Kbank K-Express 58,xxx วันผิดนัดชำระ 1/4/1960
3.บัตรเครดิต ธนาคาร UOB UOB Black 100,xxx วันผิดนัดชำระ 16/3/60
4.สินเชื่อ ธนาคาร UOB Cash Plus 40,xxx วันผิดนัดชำระ 13/3/60
5.สินเชื่อ ธนาคาร UOB UOB I-Cash 180,xxx วันผิดนัดชำระ 5/4/1960
6.บัตรเครดิต KTC กรุงไทย KTB Titanpum 83,xxx วันผิดนัดชำระ 24/3/60
7.สินเชื่อ KTC กรุงไทย KTC Cash Revolve 50,xxx วันผิดนัดชำระ 17/3/60
8.สินเชื่อ Aeon อิออน 100,xxx วันผิดนัดชำระ 1/4/1960
9.บัตรเครดิต Tesco 30,xxx จ่ายปกติ(หักประกัน โรคร้ายไว้)
มีกู้ซื้อบ้าน 9 แสน ส่งเดือนละ 6,000 ส่งได้ 2 ปีกว่าๆ มีส่งรถ 7,580 เหลืออีก 20 เดือน

ณ. วันที่บันทึก
uob ทวงบ่อย ๆ แต่คุยดี ทวงตามหน้าที่ ถ้าครบ 3 รอบบิลจะยกเลิกบัตรแล้วเรียกเก็บครั้งเดียวนางบอก
อิออน ทวงโดย ACS ทวงบ่อยคุยนาน จิกบ้าง อ้อนวอนให้จ่าย 500 บ้าง 300 ก็ได้ โทรทุกวันทำการ แต่ยังไม่ใจอ่อนจ่ายไปนะครับ
ktc นานๆ ตามที แต่ยังทวงดีตามหน้าที่
กสิกร เงียบ ยังไม่ทวง

ยอดหนี้ควรแยกเงินต้นกับดอกเบี้ย เพื่อเป็นข้อมูลในวันข้างหน้านะครับ
สถาบัน​การเงิน​ที่กู้ซื้อบ้าน กับรถยน​ต์ ไม่ได้อยู่ใน 1-9 ที่หยุดจ่ายใช่ปะครับ?
จากประสบการณ์ KTC พูดหน่อยต่อยหนัก ฟ้องเร็ว คดีสิ้นสุดลดให้แต่ดอกเบี้ย

เป็นกำลังใจให้นะครับ​สู้ๆ (^_-)

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 5 วัน ที่ผ่านมา #93813 โดย newmong
ขอบคุณครับที่แนะนำ บ้านผ่อนกับธนาคารกรุงไทย
ผมหวังว่าไม่เกี่ยวกับบัตร ktc นะครับ
ส่วนรถยนต์ ไม่เกี่ยวกับบัตร 1-9 ครับ
ktc ทวงน้อยต่อยหนัก ทำใจเตรียมพร้อมครับ

7 ปี 5 วัน ที่ผ่านมา #93815 โดย หมูหมี
สวัสดีค่ะ แวะมาให้กำลังใจ ขอให้อดทนและตั้งมั่นที่จะก้าวข้ามมันไปให้ได้นะคะ

หนี้ก็เหมือนไขมัน สะสมมาตั้งนาน จะมาสลายแค่ชั่วพริบตาไม่ได้หรอกค่ะ จริงมั๊ยคะ (ไม่ใช่ม๊อบบบบบบบ :laughing: )

6 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #95354 โดย newmong
สวัสดีครับ ขออัพข้อมูลครับ ktc ส่งหมายมาแล้วครับ 16 มิย.60 ถึงหน้าบ้าน 25 มิย.60
หลังจากหยุดจ่าย ผิดนัดชำระ 17 กพ.60 และนัดไกล่เกลี่ย 5 กย.60 รวม 2 บัญชี
141,734.10 บาท ยังมีเวลาเก็บเงินสู้ แล้วไปเจอกันที่ศาลครับ
อิอ้อน 3 เดือน โทรมาชวนปรับโครงสร้างหนี้ ผ่านไปก่อน ไม่สนใจ หลัง ๆ โทรน้อยมาก
uob ก็เช่นกัน โทรน้อย ชวนปรับโครงสร้างหนี้ ผ่านๆ ไปก่อนไม่สนใจ
กสิกรไทย โทรทวงน้อยมาก สุภาพมาก บอกยังไม่มี บอกจะติดต่อใหม่ภายหลัง
ปล. ยังไม่มีใบไหน เสนอปิดยอดเลย รออยู่นะครับ

6 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #95361 โดย cxszfa59

newmong เขียน: สวัสดีครับ ขออัพข้อมูลครับ ktc ส่งหมายมาแล้วครับ 16 มิย.60 ถึงหน้าบ้าน 25 มิย.60
หลังจากหยุดจ่าย ผิดนัดชำระ 17 กพ.60 และนัดไกล่เกลี่ย 5 กย.60 รวม 2 บัญชี
141,734.10 บาท ยังมีเวลาเก็บเงินสู้ แล้วไปเจอกันที่ศาลครับ
อิอ้อน 3 เดือน โทรมาชวนปรับโครงสร้างหนี้ ผ่านไปก่อน ไม่สนใจ หลัง ๆ โทรน้อยมาก
uob ก็เช่นกัน โทรน้อย ชวนปรับโครงสร้างหนี้ ผ่านๆ ไปก่อนไม่สนใจ
กสิกรไทย โทรทวงน้อยมาก สุภาพมาก บอกยังไม่มี บอกจะติดต่อใหม่ภายหลัง
ปล. ยังไม่มีใบไหน เสนอปิดยอดเลย รออยู่นะครับ

เราหยุดจ่าย KTC เดือน ก.พ. เช่นกันค่ะ ตอนนี้ยังไม่มีหมายอะไรมาที่บ้านเลย มีแต่ใบแจ้งหนี้ ที่ยอดเพิ่มขึ้นทุกครั้ง ยอดรวม KTC อยู่ที่ 48,000 บาท ณ วันหยุดจ่ายค่ะ รอต่อไปค่ะ ยังเก็บเงินไม่ได้เลย เจ้านี้ ไม่โทรมา 2 เดือนละค่ะ

6 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #96305 โดย newmong
วันนี้ได้รับโทรศัพท์ จาก บริษัท แม็กเน็ตกรุ๊ฟพลัส ว่า ยอดที่ขอปิดหนี้ ของธนาคารกสิกรไทย
1.บัตรเครดิต ธนาคาร กสิกรไทย Kbank Platinum 81,xxx วันผิดนัดชำระ 3/4/60
2.สินเชื่อ ธนาคาร กสิกรไทย Kbank K-Express 58,xxxวันผิดนัดชำระ 1/4/60

สองใบดอก+ต้น วิ่งขึ้นไปที่ 15x,xxx บาท ขอปิดยอดไป 93,000 บาท ภายในวันที่ 31 สค.60 นี้
รอหนังสือยืนยัน

ส่วน KTC รอขึ้นศาล 5 กย. นี้ เงินหมด คงต้องไปผ่อนเอาสำหรับ KTC
อิอ้อน ก็เปลี่ยน บริษัท โทรมาทวง นาน ๆ ครั้ง บอกยังไม่พร้อม
UOB เจ้าหนี้รายใหญ่ นาน ๆ โทรครั้ง บอกไม่พร้อม วันหลังติดต่อมาใหม่

เก็บเงินสู้ๆ กันต่อไปครับ

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96487 โดย newmong
วันนี้ปิดหนี้ของ ธนาคารกสิกรไทย 2 ใบ รวม 93000 เรียบร้อยครับ เงินหมดเรียบร้อย
เมื่อวาน อิอ้อน โทรมาให้ปิดยอด 84000 บาท ให้ผ่อน 3 เดือน
เดิอนแรก 5000 เดือนที่ 2 อีก 5000 และปิด 74000 ว่าจะรับข้อเสนอนี้ ต้องยืมเงินคนรอบข้างก่อน
รอพร้อม ไปรับหนังสือปิดหนี้ที่ สาขา ส่วน KTC รอขึ้นศาล ต้องขอผ่อน สู้ ๆ ครับ

ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96550 โดย ppoo
ไปขึ้นศาลของ KTC แล้วผลออกมายังไงมาเล่าให้ฟังบ้างนะค่ะ

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96600 โดย newmong
ขออัพเดท วันนี้ไปศาลมาครับ นัด 9.00น. ผมออกกะดึกแล้วเดินทางไปศาล ก่อนเวลา 20 นาที
ไปถึงมีคนรออยู่สัก 10-12 คน ณ.ในห้องพิจารณาคดีที่ 2 เข้าไปนั่ง มีสาว(ทนาย)ถามชื่อ บอกไป ปุ๊บ
รู้ทันทีเรามา ktc ก็เอาสัญญาประนี ประนอม ยอมความ ปริ้นมาเสร็จ 4 ชุด อธิบาย ให้ฟัง ตามเอกสาร
ก็รับไปเซ็นต์ชื่อ 4 ชุด ได้เวลา 9.00 น. คนในห้อง 30 คนได้ มีหลาย คดีเรื่องหนี้สิน
สักครู่ ท่านก็นั่ง(ท่านเป็นผู้หญิง) เรียก คนแรก ผมคนที่ 2 ท่านเรียกชื่อ ผมยืน ท่านบอกว่า
อ่านสัญญาแล้วนะ ผมครับ ถ้าผิดสัญญา ปรับดอกเป็น 15% ผมครับ พิพากษา ตามนี้เลยนะ ผมครับ
สักพักท่านก็เรียกคนอื่น ๆ ผมนั่งรอสักพัก ท่านก็เรียกทนาย ktc ไป ทนายก็มาให้เซ็นต์ชื่อ บอกกลับได้
ทนายในห้องที 4 ท่าน หลายคดี ตามเอกสาร เลยครับ

ไปศาลไม่น่ากลัวอย่างที่คิด สู้ ๆ นะครับ
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

6 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #97149 โดย newmong
ขออัพเดทครับ วันนี้ Uob โทรมาเจรจาหนี้ เครดิต+กดเงินสด รับผิดชอบสองใบนี้เท่านั้นก่อน
หลังจากโทรมาสอบถามตั้งแต่วันที่ 21/9/60
ยอดค้าง 180 วัน เงินต้นประมาณ 1.5 แสน หลังจากคุยกัน ขอคำตอบ เป็นครั้งสุดท้าย ก่อนส่ง
สำนักงานข้างนอก ขอเอกสาร หนี้ค้างของสถาบัญอื่น หมายฟ้อง บัตรประชาชน เพื่อพิจารณายอดลดให้
ลดได้ 123000 ผ่อน 3 เดือน กับปิด 100000 ครั้งเดียวจบ ภายใน 29/9/60 กำลังปิดอิอ้อน อยู่ด้วย
ถ้าหาเงินได้ ก็พร้อมจะปิดน๊ะ

6 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #98469 โดย newmong
ขออัพเดทครับ
ปิด อิอ้อนงวดสุดท้าย 74000 บาท 10/11/60 รวมสามงวด 84000 บาท จบไปอีกหนึ่ง
Uob เครดิต+กดเงินสด ปิดจบไปงวดเดียวที่ 100000 เหลืออีก 1 บัญชี
สินเชื่อ UOB I-Cash
โทรมา อนุมัติฟ้องแล้ว 15/11/60 นี้ ถ้าปิดงวดเดียวจบที่ 150000 หนี้ตัวสุดท้าย เจอกันที่ศาลครับ
เงินหมด ขอเวลาเก็บเงินก่อนครับ

6 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #99292 โดย newmong
ขออัพเดทครับ ผมรอดแล้วครับ เริ่มหยุดจ่าย เมื่อต้นปี
สินเชื่อ UOB I-Cash บัญชีสุดท้าย เมื่อวันที่ 22 ธค. 2560
โทรมา เสนอ ปิดจบที่ 147,000 งวดเดียวจบ จากยอดวิ่งขึ้นไปเกือบ 220,000 พอหาเงินได้
ิปิดจบล่ะ เหลือผ่อนกับ KTC อีกเจ้าเดียว ชิว ๆ มาก

ขอขอบคุณชมรมแห่งนี้เป็นอย่างยิ่ง กับแนวทางที่ปลดหนี้ได้จริง ๆ
และขอเป็นกำลังใจให้สมาชิกที่พยายามจบหนี้ ทุกๆท่าน

สวัสดีปีใหม่ครับ

5 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #108136 โดย Killer6639

newmong เขียน: ขออัพเดทครับ ผมรอดแล้วครับ เริ่มหยุดจ่าย เมื่อต้นปี
สินเชื่อ UOB I-Cash บัญชีสุดท้าย เมื่อวันที่ 22 ธค. 2560
โทรมา เสนอ ปิดจบที่ 147,000 งวดเดียวจบ จากยอดวิ่งขึ้นไปเกือบ 220,000 พอหาเงินได้
ิปิดจบล่ะ เหลือผ่อนกับ KTC อีกเจ้าเดียว ชิว ๆ มาก

ขอขอบคุณชมรมแห่งนี้เป็นอย่างยิ่ง กับแนวทางที่ปลดหนี้ได้จริง ๆ
และขอเป็นกำลังใจให้สมาชิกที่พยายามจบหนี้ ทุกๆท่าน

สวัสดีปีใหม่ครับ

UOB I-Cash กี่รอบบิลครับ ถึงโทรมาเสนอ ของผมต้น 60000 ดอก 30000 หยุดไป3รอบละครับ ผมเริมเก็บเงินได้พอปิดเงินต้นพอดี ขอรายละเอียดด้วยครับพี่

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.600 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena