ตั้งใจหยุดจ่ายบัตรเครดิตทุกใบ เริ่มต้นไม่ถูกว่า ควรเดินเข้าธนาครเจ้าของบัตรเพื่อ

7 ปี 1 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #93740 โดย suttiraklek
สวัสดีค่ะ
ดิฉันเป็นคนนึงที่มีปัญหาของหนี้สินในระบบค่อนข้างมาก เป็นข้าราชการด้วยค่ะ กังวลมากกับการฟ้องร้อง
ตอนนี้ต้องการจะหยุดใช้บัตรเครดิตทุกใบ ซึ่งถืออยู่สามใบ กสิกร, KTC, SCB ตอนนี้ไม่มีกำลังจ่่ายแต่ต้องการเวลาและจะชำระหนี้ให้หมด ตอนนี้เริ่มต้นไม่ถูกเลยค่ะ
1.ควรหยุดไปเลย เดินเข้าธนาคารเพื่อขอประนอมหนี้ หรือ
2.หยุด รอเขาทวงค่อยตอบ เฉยๆ ไว้ หรือ
ควรทำอย่างไรดีคะ ปัจจุบัน กสิกร เพิ่งทวงมาค่ะ เลยกำหนด 5 วัน ส่วน KTC และ SCB ยังไม่ถึงรอบจ่ายค่ะ รบกวนผู้มีประสบการณ์

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 1 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #93776 โดย nine
สวัสดีค่ะ จขกท
ไม่มีเจ้าหนี้คนไหน มารับฟังปัญหาของลูกหนี้หรอกค่ะ โดยเฉพาะเจ้าหนี้บัตรเครดิต
เจ้าหนี้ ที่เป็นสถาบันการเงิน มีขั้นตอนของการทวงหนี้อยู่แล้ว

อ่านข้อมูล ใน WEB ให้เยอะ ๆ แล้วนำมาปรับใช้กับของเราเอง
ทุกปัญหา ต้องมีทางออก
เป็นกำลังใจให้นะคะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 1 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #93778 โดย Taeyong

suttiraklek เขียน: สวัสดีค่ะ
ดิฉันเป็นคนนึงที่มีปัญหาของหนี้สินในระบบค่อนข้างมาก เป็นข้าราชการด้วยค่ะ กังวลมากกับการฟ้องร้อง
ตอนนี้ต้องการจะหยุดใช้บัตรเครดิตทุกใบ ซึ่งถืออยู่สามใบ กสิกร, KTC, SCB ตอนนี้ไม่มีกำลังจ่่ายแต่ต้องการเวลาและจะชำระหนี้ให้หมด ตอนนี้เริ่มต้นไม่ถูกเลยค่ะ
1.ควรหยุดไปเลย เดินเข้าธนาคารเพื่อขอประนอมหนี้ หรือ
2.หยุด รอเขาทวงค่อยตอบ เฉยๆ ไว้ หรือ
ควรทำอย่างไรดีคะ ปัจจุบัน กสิกร เพิ่งทวงมาค่ะ เลยกำหนด 5 วัน ส่วน KTC และ SCB ยังไม่ถึงรอบจ่ายค่ะ รบกวนผู้มีประสบการณ์

คุณ suttiraklek. ครับ ผมเข้าใจนะครับว่าคุณกังวลทำอะไรไม่ถูกในตอนแรก แต่มีสติครับ รบกวนไปไล่อ่านกระทู้ที่ปักหมุดให้หมดก่อนนะคนครับในนั่นมีรายละเอียด ที่สามารถตอบคำถามสิ่งที่คุณถามอยู่ได้ ถ้าอันไหมไม่เข้าใจหรือสงสัย ค่อยถามผู้รู้ครับ เด๋ยวคนตอบเค้าจะไม่มีกำลังใจตอบเพราะมันเป็นเรื่องเดิมๆ สู้ๆครับ

7 ปี 1 สัปดาห์ ที่ผ่านมา - 7 ปี 1 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #93781 โดย consai

suttiraklek เขียน: สวัสดีค่ะ

ผมก็อาชีพเดียวกับคุณครับ ทำตามแนวทางที่ชมรมบอก ปลดหนี้ได้จริง แนะนำอ่านกระทู้เยอะๆครับ

แรกๆอาจจะรำคาญสักหน่อย เนื่องจากเจ้าหนี้จะโทรเข้ามาถี่มากๆ หลังจากผ่าน 2-3 เดือนแรกไปแล้ว

สถานการณ์จะดีขึ้น สิ่งสำคัญคือ พยายามเก็บเงินให้ได้มากที่สุด ผมเป็นหนี้อยู่ 5 บัตร

ตอนนี้ปิดบัตรได้แล้ว 1 บัตร หากไม่ต้องการให้ฟ้องร้อง ก็ต้องเร่งหาเงินปิดให้เร็วที่สุดครับ

แนะนำได้เท่านี้ ที่เหลืออยู่ที่คุณจะต้องช่วยเหลือตนเองแล้วครับ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.369 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena