กำลังจะหยุดจ่ายบัตรKTC ขอคำแนะนำครับ

7 ปี 1 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #93687 โดย sumrith2867
ผมเป็นหนี้บัตรหลายใบกำจะหยุดจ่ายเพราะเงินไม่พอ โดยเฉพาะบัตร KTC ถ้าหยุดจ่ายจะมีผลต่อเงินเดือนที่เข้าแบ้งท์กรุงไทยหรือไม่ KTCสามารถหักจากเงินเดือนกรุงไทยได้ไม๊ครับ ขอบคุณครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 1 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #93695 โดย rainy2016
ธนาคารกรุงไทย..
บริษัท บัตรกรุงไทย ..
คนละหน่วยงานกัน ...
ถ้า จขกท. เพิ่งเริ่มหยุด ยังไม่ถึงขั้นถูกหมายศาล ตัดสินเป็นแดง และผิดนัดตามศาลตัดสิน จนถึงขั้นบังคับคดี คงยังไม่มี เจ้าหนี้รายไหนมาดูดเงินจากบัญชี ของ จขกท.หรอกค่ะ แต่เพื่อความสบายใจ เงินเดือนออกให้โอนไปบัญชีธ.อื่นไว้ก่อน...

**ดิฉันก็เป็นหนี้บัตรบัตรกด KTC ตอนนี้ ขึ้นศาลแล้ว ตอนนี้หักคอจ่าย ได้ 8 เดือนแล้ว(จ่ายทุกเดือนไม่ขาด)...
เงินเดือนปัจจุบันเข้า กรุงไทย มีเงินค้างในบัญชีบ้าง แต่ไม่เยอะ หลัก 100 หลัก 1000 ต้นๆ ก็ยังไม่มีการดูดเงินจากบัญชีค่ะ...

#แต่ที่เคยได้ยิน หนี้บัตรกสิกร ถูกดูดเงินในบัญชี แต่หนี้เสียแล้ว ไม่ใช่หยุดจ่ายใหม่ๆ..

อ่านข้อมูลในเวบเยอะๆ เพื่อเป็นแนวทางการแก้ปัญหา...

บัตร KTC ทวงไม่เยอะ ไม่น่ารำคาญ แต่ฟ้องเร็ว สู้ๆ ค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 1 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #93698 โดย jackTs

sumrith2867 เขียน: ผมเป็นหนี้บัตรหลายใบกำจะหยุดจ่ายเพราะเงินไม่พอ โดยเฉพาะบัตร KTC ถ้าหยุดจ่ายจะมีผลต่อเงินเดือนที่เข้าแบ้งท์กรุงไทย หรือไม่ KTCสามารถหักจากเงินเดือนกรุงไทยได้ไม๊ครับ

บัตรกรุงไทย , บัตรกรุงศรี...บนความแตกต่างของสถาบันการเงิน
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=7111&Itemid=64

ความรู้ต่างๆ มีอยู่ในนี้หมดแล้ว

www.debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&catid=7&Itemid=64&view=category&limitstart=0&limit=20

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

7 ปี 1 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #93703 โดย sumrith2867
แล้วกรณีบัตรเครดิตและบัตรกดเงินสดของกสิกรถ้าไม่มีส่งแบ้งค์สามารถหักเงินจากบัญชีออมทรัทย์ได้ไม๊ครับ

7 ปี 1 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #93705 โดย jackTs

sumrith2867 เขียน: แล้วกรณีบัตรเครดิตและบัตรกดเงินสดของกสิกร ถ้าไม่มีส่ง แบ้งค์สามารถหักเงินจากบัญชีออมทรัทย์ได้ไม๊ครับ

ธนาคารเจ้าหนี้ ยึดเงินในบัญชี
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=6970&Itemid=64

ความรู้ต่างๆ

มีอยู่ในนี้หมดแล้ว

www.debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&catid=7&Itemid=64&view=category&limitstart=0&limit=20

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

6 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #94408 โดย sumrith2867
citi advance ไม่ได้จ่าย2 งวด จนทแจ้งมาให้ไปทำเรื่องประนอมหนี้หรือส่วนลดปิดบัญชี ควรทำยังไงดีครับ

6 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #94410 โดย babe

sumrith2867 เขียน: citi advance ไม่ได้จ่าย2 งวด จนทแจ้งมาให้ไปทำเรื่องประนอมหนี้หรือส่วนลดปิดบัญชี ควรทำยังไงดีครับ

คุณ sumrith2867 ถ้าทำประนอมหนี้ ก็คือ เอาต้นและดอกที่ค้างอยู่มาทำสัญญาใหม่ แล้วคุณจะจ่ายไปไหวอีกเท่าไหร่กันคะ ใจแข็งสักหน่อยดีไหมคะ แล้วไม่ต้องไปทำปรับโครงสร้างหนี หรือถ้ามีส่วนลดปิดบัญชี ตอนนี้คุณพร้อมหรือเปล่าคะ ถ้าพร้อมก็ดูว่ารับได้กับยอดที่จะจ่ายไหม การตัดสินใจอยู่ที่คุณค่ะ ลองตรองดูนะคะ ขอให้โชคดีค่ะ

6 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #94455 โดย sumrith2867
ขอบคคุณครับลองโทรไปสอบถามดูแล้วประนอมหนี้ก็ส่งต่างจากเดิมแค่พันกว่าบาทเองไม่ไหวอยูาดีครับ

6 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #94659 โดย aom1990.sr
เราก็มีค่ะ เป็นเครดิต 4 ใบ สินเชื่ออีก1 หยุดจ่าย ประมาณ ปี 53-54 ทุกใบ มีktc ที่ยังแอบหยอดให้อยู่ สรุปว่าทุกตัวเราหมดอายุความหมดแล้วค่ะ แต่ktc น่าจะรอฟ้องเราอยู่ และเราก็รอหมายศาลอยู่เช่นกัน ตอนหยุดยอดไม่เยอะค่ะ แต่2 ปีก่อนเช็คบูโรดู เหมือนยอดจะ แตะๆ 50,000 แล้วทั้ง2 ใบ โทรไปปรึกษาคุณอาไพโรจน์แล้ว เรื่องแอบหยอด ว่าต้องทำไงดี คุณอาว่าไม่ต้องทำอะไร ห้ามไปจ่ายอะไรในระหว่างนี้ รอหมายศาลอย่างเดียว มาแล้วค่อยโทรหาคุณอาอีกที....ส่วนตัวอื่นๆ เรายอดไม่ค่อยเยอะแค่หมื่น สองหมื่น อาจจะยอดไม่เยอะเลยไม่ได้ฟ้อง หรือจะแอบฟ้องหรือป่าวไม่รู้ แต่สั่งคนที่บ้านไว้แล้วมีหมายศาลมาเมื่อไหร่ให้รีบโทรบอกเลย

6 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #97967 โดย sumrith2867
ตอนนี้ทาง KTC ส่งฟ้องและมีหมายศาลมาแล้วนัดไปศาลวัานที่ 28 พ.ย60 ต้องเจรจากับทนาย KธC และศาลอย่างเพราะตอนนี้ผมไม่มีเงินก้อนเลยพมีพอใช้พอเดือนเท่านั้น และทางกฎหมายกสิกรให้ส่งเอกสาร เช่นบัตรประชาชน สลิปเงินเดือน เพื่อปรับโครงสร้างหนี้ ควรส่งไปหรือไม่ครับ

6 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #98137 โดย sumrith2867
รบกวนขอคำแนะนำด้วยครับ

6 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #98144 โดย ReFreshZzz

sumrith2867 เขียน: ตอนนี้ทาง KTC ส่งฟ้องและมีหมายศาลมาแล้วนัดไปศาลวัานที่ 28 พ.ย60 ต้องเจรจากับทนาย KธC และศาลอย่างเพราะตอนนี้ผมไม่มีเงินก้อนเลยพมีพอใช้พอเดือนเท่านั้น และทางกฎหมายกสิกรให้ส่งเอกสาร เช่นบัตรประชาชน สลิปเงินเดือน เพื่อปรับโครงสร้างหนี้ ควรส่งไปหรือไม่ครับ

อ่านกระทู้ด้วยนะครับ ในห้องรู้ทันกฏหมายหนี้ มีแนวทาง ที่ชัดเจนให้ท่านได้เลือกตัดสินใจไว้อยู่แล้ว
ศาล นัด 28 มีเวลาอีกหลายวันที่ท่านจะสามารถแก้ไขปัญหาเบื้องต้น ของท่านได้นะครับ
รบกวนอ่านกระทู้ เพื่อตัวของท่านเองนะครับ ท่านต้องช่วยตัวท่านเองในระดับนึงก่อนนะครับ พวกผมถึงจะช่วยเสริมช่องว่าง ต่าง ๆ ให้ท่านได้ครับ

6 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #98148 โดย sumrith2867

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.526 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena