มือใหม่!! เริ่มหยุดจ่ายเดือนก.พ 60

5 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #101918 โดย pinklemon

moddang เขียน: รบกวนขอรายละเอียดของกสิกรหน่อยได้ไหมคะ
ไปศาลแล้วหรือยังคะ

ตอนศาลนัด เราไม่สามารถไปไดจิงๆค่ะ เลยไม่ได้ไป
เมื่อเดือน ก..พ ที่ผ่านมา

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #102148 โดย tthar
บัตรของ BBL เป็นยังไงบ้างคะ ส่วนลดดีมั้ยคะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #103343 โดย pinklemon

tthar เขียน: บัตรของ BBL เป็นยังไงบ้างคะ ส่วนลดดีมั้ยคะ

BBL ไม่ค่อยติดต่อมาเท่าไหร่ค่ะ มีแต่ส่งเป็น sms มาและก็มีโทรมาบ้างค่ะ

อาจเป็นเพราะ ยอดไม่เยอะด้วยมั้งคะ 25000 เงินต้น แต่เท่าที่เคยได้คุยกับจนท. เค้าไม่มีส่วนลดให้ค่ะ

5 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา - 5 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #103403 โดย pinklemon
สอบถามเพิ่มเติมนะคะ

คือว่า ตอนนี้เราโดนฟ้องล่ะ 2 ที่ (กสิกร+กรุงศรี) เมื่อก.พ. 61 ที่ผ่านมา และมีความจำเป็นไม่ได้ไปตามนัด ทั้ง 2 ครั้ง

ตอนนี้เรารอมัน ทำเรื่องอายัดเงินเดือน เพราะมันขู่มาหลายรอบล่ะ (แต่เงินเดือนเราไม่ถึง 20000 นะคะ )
จะถามว่า ถ้ามันอายัดเงินเดือนเราไม่ได้ มันสามารถทำไรเราได้อีกมั้ยคะ

และถ้าเราเปลี่ยนงาน มันจะตามอายัดเงินเดือนเราได้อยู่มั้ย

รบกวนผู้รู้ ผู้มีประสบการณ์ ช่วยไขข้อข้องใจให้ด้วยนะคะ

** เพิ่มเติมข้อมูลนะคะ ตอนนี้เราผ่อนรถอยู่ กับธนชาติค่ะ ยังไม่หมด เหลืออีกประมาณ 2 ปี ค่ะ กะว่าผ่อนหมดจะโอนเป็นชื่อแฟน ***

ขอบคุณค่ะ

5 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #103404 โดย ReFreshZzz

pinklemon เขียน: สอบถามเพิ่มเติมนะคะ

คือว่า ตอนนี้เราโดนฟ้องล่ะ 2 ที่ (กสิกร+กรุงศรี) เมื่อก.พ. 61 ที่ผ่านมา และมีความจำเป็นไม่ได้ไปตามนัด ทั้ง 2 ครั้ง

ตอนนี้เรารอมัน ทำเรื่องอายัดเงินเดือน เพราะมันขู่มาหลายรอบล่ะ (แต่เงินเดือนเราไม่ถึง 20000 นะคะ )
จะถามว่า ถ้ามันอายัดเงินเดือนเราไม่ได้ มันสามารถทำไรเราได้อีกมั้ยคะ

และถ้าเราเปลี่ยนงาน มันจะตามอายัดเงินเดือนเราได้อยู่มั้ย

รบกวนผู้รู้ ผู้มีประสบการณ์ ช่วยไขข้อข้องใจให้ด้วยนะคะ

** เพิ่มเติมข้อมูลนะคะ ตอนนี้เราผ่อนรถอยู่ กับธนชาติค่ะ ยังไม่หมด เหลืออีกประมาณ 2 ปี ค่ะ กะว่าผ่อนหมดจะโอนเป็นชื่อแฟน ***

ขอบคุณค่ะ

ไขข้อข้องใจ “การอายัดเงินเดือน”
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=28147&Itemid=64

แจ้งเพื่อทราบ : ข่าวอายัดเงินเดือนตามกฏหมายฉบับใหม่ล่าสุด

ลูกหนี้เงินเดือนไม่เกิน2หมื่นอายัดเงินเดือนไม่ได้
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=45370&Itemid=64#95615

แต่...กฎหมายฉบับใหม่นี้ ให้เริ่มมีผลบังคับใช้ตั้งแต่วันที่ 4/ กันยายน / 2560 เป็นต้นไป

กฏเกณฑ์ การอายัด(ยึด)ทรัพย์สิน ภายในบ้านของจำเลย(ลูกหนี้)
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=2194&Itemid=64

หากลูกหนี้(จำเลย)ไม่มีเงินเดือนและทรัพย์สิน...จะเป็นอย่างไร?
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=8746&Itemid=64

5 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #103458 โดย pinklemon

ReFreshZzz เขียน:

pinklemon เขียน: สอบถามเพิ่มเติมนะคะ

ขอบคุณค่ะ

ไขข้อข้องใจ “การอายัดเงินเดือน”
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=28147&Itemid=64

แจ้งเพื่อทราบ : ข่าวอายัดเงินเดือนตามกฏหมายฉบับใหม่ล่าสุด

ลูกหนี้เงินเดือนไม่เกิน2หมื่นอายัดเงินเดือนไม่ได้
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=45370&Itemid=64#95615

แต่...กฎหมายฉบับใหม่นี้ ให้เริ่มมีผลบังคับใช้ตั้งแต่วันที่ 4/ กันยายน / 2560 เป็นต้นไป

กฏเกณฑ์ การอายัด(ยึด)ทรัพย์สิน ภายในบ้านของจำเลย(ลูกหนี้)
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=2194&Itemid=64

หากลูกหนี้(จำเลย)ไม่มีเงินเดือนและทรัพย์สิน...จะเป็นอย่างไร?
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=8746&Itemid=64

ขอบคุณสำหรับลิ้งค์นะคะ แต่ก็ยังไม่ค่อยเคลียร์เท่าไหร่ กับคำถามที่ถามไป

**เราว่าจะจดทะเบียนหย่า กับแฟน แล้วพอผ่อนรถเสร็จ จะโอนชื่อเจ้าของรถเป็นชื่อแฟน แบบนี้ได้มั้ยคะ **

4 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #111569 โดย mammoth
ขอสอบถามค่ะ พยายามหาคำตอบในกระทู้เก่าๆแล้ว ไม่เจอ
จะเป็นไปได้ไหมคะที่ธนาคารจะมีการตั้ง code ที่สามารถฝากได้อย่างเดียว ไม่สามารถถอนเงินได้ เพื่อที่จะกันไม่ให้เราเล่นเกมส์กดกัน

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.487 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena