จะโดนยึดทรัพย์ทั้งๆที่เป็นผู้ค้ำประกัน ทำงัยดีคะ

7 ปี 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #93544 โดย misskadka
มีหมายศาลมาจะยึดทรัยพ์ ทั้งๆที่เป็นผู้ค้ำประกัน ทำงัยดี ต้องโดนเข้าคุกด้วย หรือไม่ถ้าไม่ปฏิบัติ ตอนนี้ตกงาน ไม่มีรายได้

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #93553 โดย Kigyakuza
ใจเย็นๆนะคะ รายละเอียดเป็นอย่างไรนั้น ขอให้คุณศึกษากระทู้ปักหมุดก่อน
และประธานชมรม+กรรมการหลายๆท่านอาจให้คำปรึกษาได้
ดิฉันเป็นแค่สมาชิกคนนึง แต่อยากให้กำลังใจนะคะ ค่อยๆคิด ค่อยๆตั้งสตินะคะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #93558 โดย LionZa
คดีแพ่ง มีติดคุกที่ไหนครับ ตกงานยิ่งจะไปกลัวอะไรครับ ปัญหาคือคุณเป็นเจ้าของทรัพย์สินอะไรบ้าง
อ่านกระทู้หาข้อมูลก่อนครับ คำถามมันกว้างมากๆ

7 ปี 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #93573 โดย misskadka
ขอบคุณทึกๆคนคะ ดิฉันไม่มีทรัพย์สินอะไรเลยคะ อาศัยอยู่บ้านแม่ ทุกๆอย่างในบ้านเป็นของแม่ หมดเลยคะ

7 ปี 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #93583 โดย Hippocrite

misskadka เขียน: ขอบคุณทึกๆคนคะ ดิฉันไม่มีทรัพย์สินอะไรเลยคะ อาศัยอยู่บ้านแม่ ทุกๆอย่างในบ้านเป็นของแม่ หมดเลยคะ

งั้นไม่ต้องกังวลเลยครับ คนที่ต้องกังวลคือเจ้าหนี้ เพราะบังคับอะไรไม่ได้เลยมากกว่า (^o^)

7 ปี 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #93590 โดย rainy2016

misskadka เขียน: มีหมายศาลมาจะยึดทรัยพ์ ทั้งๆที่เป็นผู้ค้ำประกัน ทำงัยดี ต้องโดนเข้าคุกด้วย หรือไม่ถ้าไม่ปฏิบัติ ตอนนี้ตกงาน ไม่มีรายได้

*อ่านแล้ว งง งง?

จขกท บอกว่า "มีหมายศาลมา จะยึดทรัพย์......"

สรุปว่าหมายศาล มาหรือยัง?

7 ปี 1 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #93745 โดย LionZa
ผู้ค้ำประกันเปรียบเสมือนผู้ซื้อสินค้า หากเรียกจากคู่สัญญาไม่ได้เขาก็จะมาไล่กับผู้ค้ำประกันครับ
ถ้าไม่มีอะไรให้ยึดก็ปล่อยเขาไปตามขั้นตอนของเขาครับ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.411 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena