มือใหม่หยุดจ่าย ขอความช่วยเหลือคับ

7 ปี 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #93405 โดย Gonwild
สวัสดีคับ ผมเป็นอีกคนหนึ่งที่จะตัดใจหยุดจ่ายบัตรหลายๆใบที่มีอยู่ในมือ เพราะรับสภาพตัวเองไม่ได้เมื่อเห็นเงินในบัญชีหมดทุกครั้งที่เงินเข้าเพราะต้องจ่ายบัตรทุกใบ(ขั้นต่ำ) เป็นแบบนี้เป็นเวลา2-3 ปี แต่ผมอยากทราบว่า บัตรไหนที่จะฟ้องเร็วที่สุดคับ ผมจะได้ตั้งรับมือถูก ผมไม่กลัวการโทรมาทวงหนี้(มั่นใจว่าด่าคนร้องไห้มาแล้ว5555) หนี้ของผมตอนนี้ จะมีของ...
1. SCB UP2ME ( แต่บัญชีเงินเดือนผมผูกติดกับไทยพาณิชย์จะมีผลอะไรมั้ยคับ?)
2. Kbank Robinson visa + Master card(วงเงินเดียวกัน)
3. K-express ( ให้พี่สาวใช้เพื่อหมุนทำทุนปลูกสวนมะนาวที่ต่างจังหวัดคับ)
4. Citibank visa platinum
5. Citibank ready credit
6. Krungsri visa platinum + master card (วงเงินเดียวกัน)
7. Krungsri first choice
8. KTC JCB + master card (วงเงินเดียวกัน)
9. TMB personnel loan จาก 125000 เหลือ ประมาณ 58000 คับ (จ่ายเดือนละ3750)

ผมควรจะหยุดจ่ายอะไรก่อนดีคับเพื่อให้การฟ้องศาลเป็นขั้นท้ายสุด ตอนนี้เครียดมาก ไม่อยากให้คนที่บ้านเดือดร้อน อยากกวนผู้รุ้ช่วยแนะนำหน่อยคับ จักขอบพระคุณเป็นอย่างยิ่งคับ ผมอยากเริ่มต้นชีวิตใหม่ อยากมีเงินเก็บ ช่วยผมด้วยนะคับ กราบ...
ปล. ตอนนี้ผมมีคอนโดที่เป็นชื่อผมกู้ร่วมกับพี่สาวคับของธนาคารกรุงไทย แต่ไม่ได้ผ่อนเองคับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #93410 โดย Hippocrite

Gonwild เขียน: สวัสดีคับ ผมเป็นอีกคนหนึ่งที่จะตัดใจหยุดจ่ายบัตรหลายๆใบที่มีอยู่ในมือ เพราะรับสภาพตัวเองไม่ได้เมื่อเห็นเงินในบัญชีหมดทุกครั้งที่เงินเข้าเพราะต้องจ่ายบัตรทุกใบ(ขั้นต่ำ) เป็นแบบนี้เป็นเวลา2-3 ปี แต่ผมอยากทราบว่า บัตรไหนที่จะฟ้องเร็วที่สุดคับ ผมจะได้ตั้งรับมือถูก ผมไม่กลัวการโทรมาทวงหนี้(มั่นใจว่าด่าคนร้องไห้มาแล้ว5555) หนี้ของผมตอนนี้ จะมีของ...
1. SCB UP2ME ( แต่บัญชีเงินเดือนผมผูกติดกับไทยพาณิชย์จะมีผลอะไรมั้ยคับ?)
2. Kbank Robinson visa + Master card(วงเงินเดียวกัน)
3. K-express ( ให้พี่สาวใช้เพื่อหมุนทำทุนปลูกสวนมะนาวที่ต่างจังหวัดคับ)
4. Citibank visa platinum
5. Citibank ready credit
6. Krungsri visa platinum + master card (วงเงินเดียวกัน)
7. Krungsri first choice
8. KTC JCB + master card (วงเงินเดียวกัน)
9. TMB personnel loan จาก 125000 เหลือ ประมาณ 58000 คับ (จ่ายเดือนละ3750)

ผมควรจะหยุดจ่ายอะไรก่อนดีคับเพื่อให้การฟ้องศาลเป็นขั้นท้ายสุด ตอนนี้เครียดมาก ไม่อยากให้คนที่บ้านเดือดร้อน อยากกวนผู้รุ้ช่วยแนะนำหน่อยคับ จักขอบพระคุณเป็นอย่างยิ่งคับ ผมอยากเริ่มต้นชีวิตใหม่ อยากมีเงินเก็บ ช่วยผมด้วยนะคับ กราบ...
ปล. ตอนนี้ผมมีคอนโดที่เป็นชื่อผมกู้ร่วมกับพี่สาวคับของธนาคารกรุงไทย แต่ไม่ได้ผ่อนเองคับ

อ่าน​กระทู้​ปักหมุด กระทู้แนะนำเยอะๆครับ มีข้อมูลเยอะแยะที่คุณอยากรู้ เขื่อว่าเกิน 90% คุณจะตอบคำถามเองได้

การหยุดจ่ายควรหยุดพร้อมกันทุกๆบัญชีครับ เพื่อเก็บเงินไว้สู้ได้เต็มเม็ดเต็มหน่วย ยกเว้นเจ้าหนี้กยศ.(ห้ามหยุด) เจ้าหนี้ที่มีบัญชีเงินเดือนเข้า(หยุดได้แต่ต้องเล่นเกมกด) เจ้าหนี้เราเอาหลักทรัพย์ไปค้ำประกันไว้(หยุดแล้วลูกหนี้เสียเปรียบ)

หยุดแล้วก็เริ่มเก็บเงินทำบัญชีรายรับรายจ่าย ทำรายการหนี้แยกตามบัญชี แยกต้นแยกดอก จดวันที่ชำระงวดสุดท้่าย และวันครบกำหนดชำระในใบแจ้งหนี้ใบแรกที่หยุดจ่ายไว้ เป็นข้อมูลด้วยครับ

เท่าที่ผมอ่านกระทู้ต่างๆมา KTC ทวงน้อย แต่จะฟ้องไวสุดครับ

เป็น​กำลังใจ​ให้ครับ สู้ๆ (^_-)

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #93419 โดย Gonwild
ขอบคุณมากเลยนะคับที่ให้คำตอบ. แต่ผมสงสัยว่า เจ้าหนี้ที่เราเอาหลักทรัพย์ไปค้ำประกัน จะไม่ใช่กรณีเดียวกับที่เราไปค้ำประกันด้วยหรือป่าวคับ? ผมอยากทราบจิงๆคับ

7 ปี 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา - 7 ปี 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #93428 โดย jackTs

Gonwild เขียน: SCB UP2ME ( แต่บัญชีเงินเดือนผมผูกติดกับไทยพาณิชย์จะมีผลอะไรมั้ยคับ?)

ธนาคารเจ้าหนี้ ยึดเงินในบัญชี
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=6970&Itemid=64

ลูกหนี้สามารถหยุดจ่ายบัตรของเจ้าหนี้ ที่มีบัญชีเงินเดือนเข้าก็ได้

โดยวิธีแก้ก็คือ ลูกหนี้ต้องเล่นเกมส์กดให้ไวกว่าพนักงานของธนาคาร ที่มันทำหน้าที่กดคีย์ข้อมูลในคอมพิวเตอร์ เพื่อดูดเงินเดือนของลูกหนี้

เทคนิคการเล่นเกมส์กด

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=32017&Itemid=64#32017

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&catid=5&id=30889&Itemid=64&view=topic

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&catid=5&id=34173&Itemid=64&view=topic

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&catid=5&id=32780&Itemid=64&view=topic#33296

และที่สำคัญก็คือ ต้องอย่าช้าด้วย เพราะถ้าพลาดไปเพียงแค่ครึ่งชัวโมง เงินเดือนของลูกหนี้ก็ไม่มีเหลือ

ตัวอย่าง
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=40565&Itemid=64&limitstart=20#52645

เมื้อคืนตื่นมาโอนตังค์ ตี4 กลัวโดนดูดเงินเดือน
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=44144&Itemid=64&limitstart=20#83042

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=41601&limitstart=20&Itemid=64#78962

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=43476&Itemid=64#73096

Gonwild เขียน: ตอนนี้ผมมีคอนโดที่เป็นชื่อผมกู้ร่วมกับพี่สาวคับของธนาคารกรุงไทย แต่ไม่ได้ผ่อนเองคับ

บัตรกรุงไทย , บัตรกรุงศรี...บนความแตกต่างของสถาบันการเงิน
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=7111&Itemid=64

Gonwild เขียน: ผมสงสัยว่า เจ้าหนี้ที่เราเอาหลักทรัพย์ไปค้ำประกัน จะไม่ใช่กรณีเดียวกับที่เราไปค้ำประกันด้วยหรือป่าวคับ? ผมอยากทราบจิงๆคับ

บ้าน/ที่ดิน ที่ยังติดผ่อนอยู่ สามารถถูกยึดได้
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=2194&Itemid=64#54672

ผู้ทีมีหนี้บัตรเครดิตและหนี้ทรัพย์สินที่ยังผ่อนอยู่ เป็นเจ้าหนี้"รายเดียวกัน"

มักจะมีปัญหาและเสียเปรียบเสมอ เนื่องจากมีทรัพย์เป็นตัวประกัน
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=2194&Itemid=64#57746

ความรู้ต่างๆ มีอยู่ในนี้หมดแล้ว

www.debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&catid=7&Itemid=64&view=category&limitstart=0&limit=20

ปล.กรุณาไปอ่านเสียก่อนนะครับ...เมื่ออ่านเสร็จแล้ว จึงค่อยมาถาม
.

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

7 ปี 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #93435 โดย Gonwild
ขอบพระคุณมากๆเลยคับ เพิ่งจะเข้าใจคำว่าเกมส์กด อย่างแท้จริง555 ผมจะพยายามนะคับ หมดห่วงและกระจ่างไปหลายเรื่องเลย จะได้เดินหน้าเต็มตัวคับ. กราบบบบบบ

7 ปี 1 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #93674 โดย Gonwild
:ลั่ลล้า: อัพเดท 06APR17
- citi โทรมาแจ้งให้จ่ายขั้นต่ำและบอกยอดที่ค้างชำระทั้งหมดและสถานที่ที่จ่ายได้สะดวก เราก้อครับไป วันละครั้ง//พูดจาดี
- กรุงศรี โทรมาวันละครั้ง พูดจาดีครับ บอกยอดและเงินที่ค้าง(แอบจิกเล็กๆ) เราก้อครับๆไป
- Kbank กับ TMB มีแต่ข้อความว่าจ่ายล่าช้าแค่นั้น ยังไม่มีเจ้าหน้าที่โทรมาครับ

** ขอพื้นที่ไว้อัพเดทนะครับผม :pray:

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.521 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena