สอบถามเกี่ยวกับเจมันนี่คะ

7 ปี 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา - 7 ปี 1 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #93373 โดย MAKOMNOY
ยอดหนี้ 30,000 หยุดจ่ายมาสามเดือนแล้วคะ วันนี้ทางเจมันนี่โทรมาบอกว่าจะรอยอดสิ้นเดือนให้จ่ายมาก่อน 1,000 ถ้าไม่จ่ายจะส่งเรื่องไปที่ สนง.ใหญ่เพื่อเรียกเงินคืนทั้งหมดสามหมื่น ควรจะทำไงต่อดีคะ ขอบคุณคะ

- อัพเดตยอดแต่ละบัตร
1.เจมันนี่ 30,000 (หยุดจ่าย มค.60)
2.เฟริสช้อย 17,000 (หยุดจ่าย กพ.60) *แก้ไขใส่ยอดผิดคะ*
3.พาวเวอร์บาย 26,000 (หยุดจ่าย กพ.60)
4.ยูเมะ 14,600(หยุดจ่ายมีนา.60)
5.เอมันนี่ 24,000 (หยุดจ่าย กพ.60)
6.อิออน 15,000 (หยุดจ่ายเมษา.60)

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #93375 โดย thanji

Lookwaiii เขียน: ยอดหนี้ 30,000 หยุดจ่ายมาสามเดือนแล้วคะ วันนี้ทางเจมันนี่โทรมาบอกว่าจะรอยอดสิ้นเดือนให้จ่ายมาก่อน 1,000 ถ้าไม่จ่ายจะส่งเรื่องไปที่ สนง.ใหญ่เพื่อเรียกเงินคืนทั้งหมดสามหมื่น ควรจะทำไงต่อดีคะ ขอบคุณคะ

อย่าไปจ่ายหยอดนะคะ อดทน รอ H/C นะคะ ถ้าไปจ่ายแบบนั้น หยุดมา 3 เดือน ก็จะไปเรื่มใหม่ค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #93376 โดย MAKOMNOY
จนท.บอกว่าจะส่งจม. ไปทั้งออฟฟิตเก่า - ใหม่ และที่บ้านด้วยคะ

7 ปี 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #93377 โดย thanji
อ่านกระทู้เยอะ ๆ ค่ะ ใจเย็น ๆ เป็นกำลังใจให้นะคะ

7 ปี 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #93380 โดย MAKOMNOY
ขอบคุณมากคะ

7 ปี 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #93424 โดย MAKOMNOY
อัตเดตคะตอนนี้เฟริสช้อยส่งใบแจ้งยกเลิกบัตรมาให้แล้วเพิ่งหยุดจ่าย2รอบบิลเข้ารอบบิลที่3 :wake:

7 ปี 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #93461 โดย MAKOMNOY
อัพเดตคะ เฟริสช้อยมึนมากขนาดแจ้งว่าให้โทรได้เวลาไหนยังตีเนียนโทรมาเวลางานอีก

7 ปี 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #93465 โดย Kigyakuza
อดทน สู้ๆค่ะ

7 ปี 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #93474 โดย MAKOMNOY
มี จม.แจ้งเตือนมาแล้วคะจากยูเมะและเฟริสช้อย

7 ปี 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #93560 โดย MAKOMNOY
อัตเดตวันนีัอีซีบายโทรมามือถือพอไม่ได้รับโทรเข้าออฟฟิตเลยคะ ทั้งๆที่แจ้งไปหลายรอบมากว่าให้โทรได้ตอนไหน ควรจะพูดยังไงดีคะ

7 ปี 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #93571 โดย Hippocrite

MAKOMNOY เขียน: ยอดหนี้ 30,000 หยุดจ่ายมาสามเดือนแล้วคะ วันนี้ทางเจมันนี่โทรมาบอกว่าจะรอยอดสิ้นเดือนให้จ่ายมาก่อน 1,000 ถ้าไม่จ่ายจะส่งเรื่องไปที่ สนง.ใหญ่เพื่อเรียกเงินคืนทั้งหมดสามหมื่น ควรจะทำไงต่อดีคะ ขอบคุณคะ

- อัพเดตยอดแต่ละบัตร
1.เจมันนี่ 30,000 (หยุดจ่าย มค.60)
2.เฟริสช้อย 26,000 (หยุดจ่าย กพ.60)

อ่านกระทู้​ต่างๆเยอะๆครับ

เป็นหนี้ก็ต้องใช้เขา เราไม่คิดจะหนี จะจ่ายเมื่อพร้อม ในยอดที่เราพอใจ
หลังหยุดจ่าย 3-4 เดือนแรกจะถูกกระหน่ำโทรครับ

เป็นกำลังใจให้ครับสู้ๆ

7 ปี 1 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #93632 โดย MAKOMNOY
อัพเดตวันนี้พาวเวอร์บายโทรมาทวงอ้างว่าโทรมาจากด้านอก เสียงจะก้องๆหน่อย ให้จ่ายไปก่อนหนึ่งงวด ให้โทรกลับตอนเที่ยง ถ้าแบบนี้เป็นเป็นเจ้าหน้าที่จากไหนคะ ส่งเรื่องออกแล้วหรือเปล่าคะ

7 ปี 1 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #93640 โดย MAKOMNOY
เฟริสช้อยเสนอลดราคามาล้วคะ 11,000
ถ้าไม่สะดวกหมดให้จ่ายเดือนละ 1,000

7 ปี 1 สัปดาห์ ที่ผ่านมา - 7 ปี 1 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #93649 โดย MAKOMNOY
ได้รับเอกสารแบบนี้คะไม่มีตราประทับ ปณ.
เป็นเมสเสนเจอร์มาส่งที่บ้านไม่ใช่ ปณ.
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

7 ปี 1 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #93691 โดย MAKOMNOY
ยูเมะโทรทุกวันถามว่ารอปิดบัญชีใช่มั้ย จะปิดวันนี้เลยมั้ยพูดจากวนมาก

7 ปี 1 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #93742 โดย MAKOMNOY
ยูเมะนี่สุดยอดจริงๆ แจ้งว่าให้โทรได้ตอนไหนไม่เคยฟังยังโทรๆอยู่นั่น ล่าสุดวันนี้โทรมาเก้าโมงไม่ได้รับ ยูเมะโทรเข้าออฟฟิตเลย ดิฉันเป็นคนรับสายเลยวีนไปว่า ดิฉันแจ้งแล้วใช่มั้ยว่าให้โทรได้ตอนไหน ยูเมะตอบว่าขออภัย แล้วตอนนี้สะดวกคุยมั้ย
ดิฉันตอบว่าไม่สะดวกคุยแล้ววางเลย โมโหมากว่าจะด่าให้ละโทรทุกวันเวลางาน

7 ปี 1 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #93759 โดย MAKOMNOY
เช้านี้ยูเมะไม่โทรมือถือแต่โทรเข้าออฟฟิตเลย ดิฉันเลยจัดชุดใหญ่ไฟกระพริบให้

6 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #93914 โดย MAKOMNOY
เอมันนี่โทรเข้าเบอร์แม่ แล้วพูดว่าเราติดหนี้ ให้คุยกันก่อนได้ผ่อนชำระได้ หืมนี่ขึ้นเลยรีบโทรไปเบอร์มันแต่ไม่มีคนรับ เดี่ยวพรุ่งนี้รอมันโทรมาจะด่าให้หูชาเลย มันชักจะมากไปละ

6 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #94165 โดย MAKOMNOY
อัพเดตคะ
ล่าสุดยูเมะขู่ว่าเดือนหน้าจะส่งยอดที่ต้องชำระเต็มมาให้
อิออนหยุดจ่ายครบ2เดือนพูดจาไม่ดี บอกว่าอายุเราก็ไม่เยอะนะ ตอนแรกก็ตอบดีๆหลังๆเริ่มกวนต้องกวนคืนมั้งละคะ

6 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #94764 โดย MAKOMNOY
ได้รับจดหมายจาก กฎหมายธรรมศิริรัฐ ทวงหนี้พาวเวอร์บาย ควรจะทำอย่างไรต่อคะ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.583 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena