สมาชิกใหม่กับหนี้ 13 รายการ เกือบๆ ล้าน ขอกำลังใจด้วยนะครับ

6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #99986 โดย Ice23
29/1/60 งานเข้าปนงง กับกรุงศรีวีซ่า โทรมาแจ้งว่านัดกันที่ศาลวันที่ 1/2/61 งงสิครับไม่เห็นหมายศาล ทั้งๆ ที่เพิ่งกลับบ้านมา โทรไปถามที่บ้านก็บอกไม่มีหรือยังงัยไม่รู้ ตอนนี้ในเคลือกรุงศรี ฟ้องหมดเลย เฟิสช้อย กรุงศรีฯ เทสโก้โลตัส แต่งงที่สุดคือยังไม่เห็นหมายศาลของกรุงศรีฯ แต่ก็คิดว่าจริง ที่บ้านอาจจะเก็บไว้ เพราะได้มา 2 หมายแล้ว สู้ๆ กันไป
ของกรุงศรีวีซ่า นัดวันที่ 1/2/61
เทสโก้ฯ นัดวันที่ 31/1/61
เฟิสซ้อย นัดวันที่ 5/2/61 ปิดจบไปวันนี้ (29/1/61)
วันที่ไปศาลของเทสโก้ฯ ต้องถามเจ้าหน้าที่ว่ามีของกรุงศรีวีซ่าหรือไม่ ยังดีที่โทรมาหา เห็นเงียบไปนางแอบฟ้องหมดเลย เดือนหน้าจะมีเงินก้อนเข้ามาคงขอเลื่อนมาต่อก่อน เพราะทั้ง 3 ตัวก่อนที่จะฟ้องไม่มีมาคุยกันเลย

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #100046 โดย Ice23
31/1/61 ไปศาลมาแล้วของบัตรเทสโก้ ฯ
ยอดฟ้อง 14x,xxx ทำยอมส่ง 18 เดือน เดือนละ 3000 ดอกเบี้ย 7.5% ถ้าผิดสัญญา ดอกที่ 15% งวดที่ 19 ปิดที่เหลือ ช่วงระหว่างผ่อนก็ลุ้น H/C ต่อไป
พรุงนี้ วันที่ 1 ไปศาลอีกของกรุงศรีฯ ก็คงทำยอมเหมือนเดิม แล้วมาลุ้นปิดเอาทีหลัง.....สู้ๆ สินะ..

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #100214 โดย Ice23
6/2/61 หลังจากไปศาลมาของกรุงศรีฯ ยอด 60,000 ก็ทำยอมผ่อนที่ 2,500x24 ดอก 7.5% ผ่อนกันไปยาวๆไป ขอปิดไปก่อนหน้าไม่ยอม เงินพร้อมรอ H/C เจ้าอื่นละกัน (แอบแปลกใจเล็กๆ ที่ไปศาล 2 ครั้ง ทนายโจทย์ กับ จนท.ศาล ที่อยู่ในห้องบัลลัง ส่วนมากจะอยากให้ จำเลยทำยอม ผมโชคไม่ดีเหมือนคนอื่นที่เจอทนายใจร้าย เจรจาได้น้อย แต่ที่ทำยอมผ่อนเพราะยังพอมีกำลัง)
CIMB เงียบไปเลย
ธนชาต ส่งเรื่อง สนง.กฏหมาย
City Bank โทรมาล่าสุด ผมขอส่วนลด ขอเก็บเงิน มีเวลาให้อีก 3-4 เดือน ตัวนี้ยอดเยอะสุด ทำสัญญานรกด้วย ถ้าได้ส่วนลดก็จะปิดไปก่อน
แสตนดาร์ตฯ ตอนนี้อยู่กับเจ มีส่งจดหายมา เงียบมากไม่โทรมาหาเลย
KTC เงียบ
TMB โทรมาขอส่วนลดยังไม่มีให้ ให้ปิดเงินต้น เดี๋ยวติดต่อมาใหม่ เริ่มคิดถึงสินะ
UOB ก็เงียบไม่รู้แอบฟ้องหรือยัง

เข้ามาอ่านทุกๆ วันจะได้มีแรงในการเก็บเงิน ประหยัด หากห่างหายไปเก็บเงินได้น้อยมาก...ผ่านไป 1 ปี H/C ไปได้ 2 ตัว ไปศาล 2 ตัว...ที่เหลือรอลุ้นกันต่อไป ช่วงนี้ไม่ค่อยมีสายเข้า เงียบจนคิดถึง

6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #100300 โดย Maifar18

Ice23 เขียน: 29/1/60 งานเข้าปนงง กับกรุงศรีวีซ่า โทรมาแจ้งว่านัดกันที่ศาลวันที่ 1/2/61 งงสิครับไม่เห็นหมายศาล ทั้งๆ ที่เพิ่งกลับบ้านมา โทรไปถามที่บ้านก็บอกไม่มีหรือยังงัยไม่รู้ ตอนนี้ในเคลือกรุงศรี ฟ้องหมดเลย เฟิสช้อย กรุงศรีฯ เทสโก้โลตัส แต่งงที่สุดคือยังไม่เห็นหมายศาลของกรุงศรีฯ แต่ก็คิดว่าจริง ที่บ้านอาจจะเก็บไว้ เพราะได้มา 2 หมายแล้ว สู้ๆ กันไป
ของกรุงศรีวีซ่า นัดวันที่ 1/2/61
เฟิสซ้อย นัดวันที่ 5/2/61 ปิดจบไปวันนี้ (29/1/61)
วันที่ไปศาลของเทสโก้ฯ ต้องถามเจ้าหน้าที่ว่ามีของกรุงศรีวีซ่าหรือไม่ ยังดีที่โทรมาหา เห็นเงียบไปนางแอบฟ้องหมดเลย เดือนหน้าจะมีเงินก้อนเข้ามาคงขอเลื่อนมาต่อก่อน เพราะทั้ง 3 ตัวก่อนที่จะฟ้องไม่มีมาคุยกันเลย

สอบถามหน่อยค่ะ ของเฟิร์สช้อย หยุดชำระนานแค่ไหนคะ แล้วยอดหนี้ได้ส่วนลดเท่าไหร่คะ ของเราหยุดชำระจะเข้ารอบบิลที่ 6 ยังตามยอดชั้นต่ำอยุ่เลยค่ะ

6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #100312 โดย Ice23

Maifar18 เขียน:

Ice23 เขียน: 29/1/60 งานเข้าปนงง กับกรุงศรีวีซ่า โทรมาแจ้งว่านัดกันที่ศาลวันที่ 1/2/61 งงสิครับไม่เห็นหมายศาล ทั้งๆ ที่เพิ่งกลับบ้านมา โทรไปถามที่บ้านก็บอกไม่มีหรือยังงัยไม่รู้ ตอนนี้ในเคลือกรุงศรี ฟ้องหมดเลย เฟิสช้อย กรุงศรีฯ เทสโก้โลตัส แต่งงที่สุดคือยังไม่เห็นหมายศาลของกรุงศรีฯ แต่ก็คิดว่าจริง ที่บ้านอาจจะเก็บไว้ เพราะได้มา 2 หมายแล้ว สู้ๆ กันไป

สอบถามหน่อยค่ะ ของเฟิร์สช้อย หยุดชำระนานแค่ไหนคะ แล้วยอดหนี้ได้ส่วนลดเท่าไหร่คะ ของเราหยุดชำระจะเข้ารอบบิลที่ 6 ยังตามยอดชั้นต่ำอยุ่เลยค่ะ

หยุดประมาณ 10 เดือนครับ ยอดฟ้อง 61000 ยอดจ่าย 39000 อาจจะลดไม่เยอะเพราะตัวนี้ฟ้องศาลแล้วและผมก็ทำสัญญานรกไปแล้ว พอเห็นว่าลดก็ปิดจบไป...

6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #100315 โดย Ice23
8/2/61
TMB โทรมาถามแล้ว หลังจากห่างหายไปนาน เลยแยบๆ ขอส่วนลด ผลคือยังไม่มีส่วนลด ลดให้ได้แค่ดอกเบี่ยเท่านั้น แต่เสนอให้ผ่อนได้ที่ 5 เดือน โดยไม่มีดอกเหลือเงินต้นที่ 65000 เป็นยอดเต็มๆ เลย และต้องทำเรื่องเข้าไปอีก ยังตกลงกันไม่ได้ นัดกันที่เดือนหน้า...ต่อยากต่อเย็นแท้ ใครได้ส่วนลดของ TMB บ้าง คุยกันนานมาก ยังไม่ได้ข้อตกลง
UOB โทรมาสอบถามว่าว่าจะชำระได้เมื่อไหร่ บอกยังไม่พร้อม ก็วางไป

6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #100371 โดย Ice23
12/2/61 มาเล่าสู่กันฟัง ได้รับหนังสือยืนยันการหมดหนี้ของ F/C เรียบร้อย อันนี้อาจจะผิดแนวทางของชมรม คือยังไม่มีเอกสารยืนยันให้ปิดส่งมา แต่ใช้โทรคุยทางโทรศัพท์ และผมก็โทรไปเช็กับฝ่าย บช. ของ F/C ว่าให้ส่วนลดปิดจริงก่อนไปศาล 6 วัน (โทรตามเบอร์ที่ สนง.กฏหมายให้มา และโทรไปที่ call center ของ F/C และก็ได้เบอร์ของฝ่าย บช. เบอร์เดียวกัน) เลยไปจ่ายครับ ก่อนหน้านั้นเจรจาขอเอกสารปิดแล้ว แต่ สนง. ที่ทวงไม่ยอมส่งมาเพราะถ้า Fax มาจะเป็นการเปิดเผยหนี้ มันผิดกฏหมาย (จริงหรือ อันนี้ไม่รู้จริงๆ ) ถ้าให้ส่งเอกสารทางไปรษณีย์คงมาถึงไม่ทันก่อนไปศาล เค้าก็ให้เบอร์โทรไปเช็ค จึงได้จ่ายเข้าไป.....ต้องขออภัยทางชมรมครับที่ทำผิดแนวทาง...

6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #100385 โดย IndyGirL
:ลั่ลล้า: :ลั่ลล้า: :ลั่ลล้า:

FC เจอเงื่อนไขเรื่องส่งเอกสารปิดหนี้เหมือนกันเลยคะ่ ทำยอมหน้าศาล ผ่อนไปซักระยะ ต้องการปิด เค้าทำเรื่องช้ามาก จนวันสิ้นเดือนคือต้องจ่ายตามที่ตกลงกันแล้วอ่ะคะ ถึงได้ยอมส่งแฟกซ์มาให้ แล้วสุดท้ายบอกจะส่งตัวจริงตามมา ก็ไม่เคยได้รับเลย เก็บสำเนาไว้อย่างดีเลยคะ

TMB ของอินดี้ เกือบ ๆ 2ปีไม่ฟ้องสักทีเลยติดต่อไป ต่อรองยังไงก็ลดได้เท่าเงินต้น แต่ต่อรองขอผ่อนได้ยาวหน่อย 12 งวด ตอนแรก จนท.จะให้หนักงวดแรก แต่ก็ต่อรองกันไปมาจนสรุป แล้วสุดท้ายอินดี้ สามารถปิดก่อน ครบ 12 งวดขอต่อไป เค้าไม่ให้แล้วค่ะ :cry2: :cry2:

6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #100399 โดย Ice23

IndyGirL เขียน: :ลั่ลล้า: :ลั่ลล้า: :ลั่ลล้า:

FC เจอเงื่อนไขเรื่องส่งเอกสารปิดหนี้เหมือนกันเลยคะ่ ทำยอมหน้าศาล ผ่อนไปซักระยะ ต้องการปิด เค้าทำเรื่องช้ามาก จนวันสิ้นเดือนคือต้องจ่ายตามที่ตกลงกันแล้วอ่ะคะ ถึงได้ยอมส่งแฟกซ์มาให้ แล้วสุดท้ายบอกจะส่งตัวจริงตามมา ก็ไม่เคยได้รับเลย เก็บสำเนาไว้อย่างดีเลยคะ

TMB ของอินดี้ เกือบ ๆ 2ปีไม่ฟ้องสักทีเลยติดต่อไป ต่อรองยังไงก็ลดได้เท่าเงินต้น แต่ต่อรองขอผ่อนได้ยาวหน่อย 12 งวด ตอนแรก จนท.จะให้หนักงวดแรก แต่ก็ต่อรองกันไปมาจนสรุป แล้วสุดท้ายอินดี้ สามารถปิดก่อน ครบ 12 งวดขอต่อไป เค้าไม่ให้แล้วค่ะ :cry2: :cry2:

ขอบคุณครับคุณ IndyGirL ผมไปอ่านกระทู้ของคุณแล้วดีใจด้วยนะครับสำหรับการปลดหนี้ FC ผมยังไม่จบ วันนี้ที่บ้านถ่ายรูปหมายศาลของ FC มา ที่ฟ้องวันที่ 5 ก.พ. 61 ซึ่งผมปิดจบแล้วได้รับหนังสือยืนยันแล้ว วันที่ 5 ก.พ. เลยไม่ได้ไปศาล เพราะทาง บ. ทวงหนี้บอกจะไปถอนฟ้องให้ ทางศาลส่งเป็นหมายเลื่อนมาครับนัดอีกทีวันที่ 26 มีนาคม 61 เดี๋ยวโทรไปสอบถามทาง บ. ทวงหนี้ก่อน คิดว่าไม่น่าห่วงอะไรเพราะเช็คกับ บช.ของ FC ว่าสถานะปิดแล้ว ตอนนี้ก็ได้รับเอกสารยืนยันการหมดหนี้แล้ว.....
TMB คงจะไม่ยอมลดจริงๆ เดี๋ยวเจรจาผ่อนที่ยาวๆ ขอให้ฟ้องช้าเหมือนของคุณ Indy ก็พอ จะได้เอาเงินไปจ่ายตัวที่ลดก่อน...

6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #100405 โดย dnnkid
มาแชร์ประสบการณ์ TMB ครับ ของผม 2 ปีกว่าๆก็ไม่ฟ้องและไม่ลด (เสนอเท่าเงินต้น) สุดท้ายเลยต้องยอมจ่ายไป

6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #100406 โดย Ice23

dnnkid เขียน: มาแชร์ประสบการณ์ TMB ครับ ของผม 2 ปีกว่าๆก็ไม่ฟ้องและไม่ลด (เสนอเท่าเงินต้น) สุดท้ายเลยต้องยอมจ่ายไป

ขอบคุณครับผม ให้พร้อมจริงๆ ค่อยจ่ายละกันครับสำหรับ TMB

6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #100409 โดย Ice23
สรุปของ F/C ไม่มีปัญหาอะไรครับ ทนายขอเลื่อนเพราะทำเรื่องถอนฟ้องไม่ทัน ตอนนี้ทนายกำลังถอนฟ้องอยู่ครับ...

6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #100416 โดย Ice23
สดๆ ร้อน เพราะใจนึงถึงเจ้าหนี้ เจ้าหนี้ก็โทรมาทันที
Tesco Lotusโทรมาแจ้งว่าลูกค้าอยากปิด เสนอมาที่ 125,000 ให้ปิดภายใน้ดือนนี้ เลยบอกไปว่าไม่มีเงินก้อนขนาดนั้น แต่ถ้าลดได้เยอะกว่านี้ก็อาจจะปิด แต่ก็บอกไปว่าจะมีเงินก้อนก็เดือนหน้า มีเจ้าอื่นให้ส่วนลดมาคงจะไปจ่ายเจ้าอื่นก่อน (ตัวนี้ไปศาลมาแล้ว)
CIMB ยังเป็นคนเดิม แต่ไม่ดุเหมือนคราวที่แล้ว แต่การถามไถ่ยังเหมือนเดิมให้จ่ายหยอดเพื่อรักษา บช. ไม่เสนอส่วนลดให้ เราก็ไม่ถามด้วย เพราะตอนนี้ต่อให้ลด 50% ก็ไม่มี รอเดือนหน้า บอกส่งเรื่องให้ธนาคาร สงสัยคราวหน้าจะเปลี่ยน สำนักงาน....

6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #100418 โดย Maifar18

Ice23 เขียน: 24/1/61 ได้รับเอกสารปิดของ กสิกรเรียบร้อยแล้วครับ เจ้าแรกเลยทีเดียว แนบมาให้ดูด้วยครับ

ยินดีด้วยค่ะ

ของเราหยุดจ่ายมา 6 รอบบิลแล้ว ยอดหนี้ 69,800 ลดแล้ว เหลือ 50,000 ยอดยังสูงอยู่เลย
รอๆๆๆ ต่อไป

6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #100424 โดย Ice23

Maifar18 เขียน:

Ice23 เขียน: 24/1/61 ได้รับเอกสารปิดของ กสิกรเรียบร้อยแล้วครับ เจ้าแรกเลยทีเดียว แนบมาให้ดูด้วยครับ

ยินดีด้วยค่ะ

ของเราหยุดจ่ายมา 6 รอบบิลแล้ว ยอดหนี้ 69,800 ลดแล้ว เหลือ 50,000 ยอดยังสูงอยู่เลย
รอๆๆๆ ต่อไป

ผมว่ากสิกร ให้ส่วนลดดีครับ เก็บเงินรอได้เลย อีก 3 เดือนคิดว่าได้ลดแน่ๆ...

6 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #100991 โดย Ice23
(13/3/61) ผ่านไป 1 ปี ปิดจบไปได้ 2 ใบ ตอนนี้มีเงินก้อนเข้ามาแล้ว อยากจะปิดเจ้าใหญ่ๆ รอเงินเข้ามาในมืออีก 2 อาทิตย์ ที่นัดต่อรองไว้
1. สินเชื่อ City Bank ยอดพุ่งไปที่ 2 แสนกว่าๆ จากที่คุยไว้ยังให้เวลาเราเก็บเงินอีก 3-4 เดือน เงินเข้ามาในมือจะลองต่อรองดูอีกครั้ง จากที่คุยไว้ที่ 90,000
2. สินเชื่อ Standard ยอดหยุดแล้ว 164,520 อยู่กับเจ นัดคุยอีกทีสิ้นเดือนนี้ อยากปิดพร้อม city
3. CIMB เจ้านี้ยังไม่ยอมลดให้ ยอดพุ่งไปที่ 8 หมื่น ถ้าได้ลดเยอะจะพิจารณาปิด
4. TMB 63000 ไม่เสนอส่วนลด ให้จ่ายเงินต้นหยุดดอกเบี้ย ตัวนี้ยังไม่ตกลง อยากจะเคลีย 2 ตัวแรกก่อน แต่มีหนังสือทวงหนี้มาให้จ่ายพร้อมดอกเบี้ยร้อยละ 28%
5. ธนชาต ทั้งบัตรกดเงิน เครดิต เงียบไปเลย ประมาณ 9 รอบบิล หยุดที่หลังเพื่อนเพราะเงินเดือนเข้า แต่ตอนนี้เงินเข้าปุ๊ปถอนปั๊บ
6. UOB เครคิต ตั้งแต่ธนาคารโอนมายังไม่ได้จ่ายสักงวด 1 ปีละไม่รู้แอบฟ้องป่าว แต่เพิ่งกลับบ้านมายังไม่มีหมายศาล
7. KTC เงียบไปเลย ส่งแต่จดหมายมา
8. รถยนต์เหลืออีก 16 งวด

1 ปีที่ผ่านมา เก็บเงินได้น่้อยมาก เนื่องจากเอาไปลงทุนทำสวนทำไร่บางส่วน แต่รายได้จะกลับมาเป็นก้อนต่อปี ในรายการหนี้ผมยังไม่รวมรถไถที่ต้องส่งอีกปีละ แสนสาม ส่งเป็นปี เนื่องจากพ่อแม่เสีย ชื่อเจ้าของรถเป็นของผม ไร่ก็ไม่มีคนทำเลยต้องทำเอง ถ้าขายรถไถก็ไม่มีรถใช้ทำงาน เหลืออีก 2 งวด แต่ไร่ที่ทำก็ส่งตัวมันเองได้ และเหลือมาช่วยปิดบัตรด้วย

พยายามลดค่าใช้จ่ายในครอบครัว แต่ก็ไม่ได้ให้อด ลูก 2 คนไม่มีคนช่วยเลี้ยง ให้แฟนเลี้ยงลูก เราทำงานคนเดียว กิน 4 ปาก อดทนกัดฟันไปด้วยกัน ดีที่แฟนเข้าใจ เพราะอยากหมดหนี้ แต่แฟนไม่รู้ยอดที่แท้จริง อันนี้ยังบอกไม่หมดกลัวจะเครียด เราเครียดคนเดียวพอมั่นใจว่าสามารถแก้ปัญหาได้ รอหน่อยนะเจ้าหนี้ทั้งหลาย ลดถึง 40% ก็จ่ายแล้ว อิอิ

เงินเก็บหายไป 5,500 ต่อเดือน เนื่อจากบัตรกรุงศรีฯ กับ Tesco ส่งฟ้องศาลทำยอมไแล้ว ก็ต้องส่งเป็นรายเดือนต่อไป อันไหนยังไม่ฟ้องก็รอ H/C ลุ้นว่าเจ้าหนี้อย่าเพิ่งฟ้องตอนนี้ล่ะ

:สู้ๆ: :สู้ๆ: ^^ :love: :love:

6 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #101048 โดย restar
เทสโก้ ถ้าไปศาลแล้วทำยอมผ่อน 18 เดือน ยอด 14x,xxx เต็มเลยใช่ไหมค่ะ ไม่มีส่วนลดให้ใช่ไหมค่ะ พอดีของเรามีหมายศาลมา เดือนเมษาไปศาล แต่มีจนท โทรมาคุย เลยคิดว่าจะจบที่ไหนดี รบกวนแนะนำด้วยค่ะ

6 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #101055 โดย แก้วกลางดง
สอบถามค่ะว่าหยุดจ่ายไปกี่เดือนคะเขาถึงจะเสนอให้ส่วนลด พอดีมีของกสิกรอยู่เหมือนกันค่ะ (o_O) (o_O)

6 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #101069 โดย Ice23

restar เขียน: เทสโก้ ถ้าไปศาลแล้วทำยอมผ่อน 18 เดือน ยอด 14x,xxx เต็มเลยใช่ไหมค่ะ ไม่มีส่วนลดให้ใช่ไหมค่ะ พอดีของเรามีหมายศาลมา เดือนเมษาไปศาล แต่มีจนท โทรมาคุย เลยคิดว่าจะจบที่ไหนดี รบกวนแนะนำด้วยค่ะ

ของเทสโก้ ที่ผมไปศาลมา ขอส่วนลดไม่ยอมครับ ก่อนหน้าก็ไม่เสนอส่วดลดให้เลย ให้ที่แสนสอง เท่าวงเงินบัตร วันไปศาลทนายโทรหา บ.ที่ฟ้อง ผมขอต่อรองอีกก็ไม่ยอมให้ที่แสนสองเท่าเดิมถ้าปิดงวดเดียว เลยทำยอม ก็ยอดเต็มที่เค้าฟ้องแหละครับ เอายอดมาคูณดูแล้วดอกเบี้ยไม่เกินที่กฏหมายกำหนด เลยไม่รู้จะสู้เรื่องอะไรเลยต้องทำยอม เพราะเป็นเจ้าแรกที่ฟ้องและสามารถส่งเป็นเดือนไปก่อนได้ช่วงรอเงินก้อน แต่ดูแล้ว 17 เดือนเดือนละ 3000 มันก็ไม่ลดอะไรมาก ก็ยังค้างอีกเกือบแสน ดอก 7% ค่อยไปว่ากันครับ มีเงินก้อนกะว่าตัวไหนลดให้ก่อนก็จ่ายไปก่อน เจ้าไหนไม่ลดก็ปล่อยไป เพราะมีตัวที่ยังไม่ฟ้องรออยู่อีกเพียบ ฮาๆๆๆๆ

6 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #101070 โดย Ice23

แก้วกลางดง เขียน: สอบถามค่ะว่าหยุดจ่ายไปกี่เดือนคะเขาถึงจะเสนอให้ส่วนลด พอดีมีของกสิกรอยู่เหมือนกันค่ะ (o_O) (o_O)

กสิกรส่วนลดดีครับ เก็บเงินรอได้เลย ของผมหยุดครบปีหมดทุกตัวครับ ยกเว้น ธนชาต หยุดทีหลังเพื่อน 2 เดือน

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.733 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena