พรอมิส หยุดจ่าย 2รอบบิล ตอนนี้ส่งข้อความมาเพื่อจะหักเงินในบัญชีแล้ว

7 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #93113 โดย Spmm
ใครเคยได้รับข้อความหักเงินผ่านบัญชีบ้างค่ะ เพิ่งหยุดไปสองรอบบิล โทรมาก็รับบ้างไม่รับบ้าง ให้จ่ายหยอดเข้ามาตลอด ล่าสุดรับสายเมื่อวานบอกให้ชำระวันที่9 ยอด1200 เราก็ค่ะๆ ตอนนี้ได้รับข้อความจะหักผ่านบัญชีแล้ว มีตัวอย่างแนบมาค่ะ ใครเคยได่รับบ้าง สถานการณ์จะเป็นไงต่อคะ :say:
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #93115 โดย sirichot
ผมคิดว่า เขาไม่สามารถหักได้นะ เพราะที่ถามๆมา หักได้คือ กรมบังคับคดี คือเเบบว่าเราโดนฟ้องเเล้วศาลจะออกคำสั่งให้กรมบังคับคดีอายัดเงินเดือน 30% เเต่ถ้าเราเเจ้งศาลว่า 30%เราไม่พอกิน เช่นเรามีพ่อเเม่ต้องเลี้ยง มีลูกต้องเลียง ศาลจะพิจารณา ลดให้เหลือ 15% เเละกรมบังคับคดีจะไม่ให้แบงค์มายื่นฟ้องหรือมาอายัดบัญชีคุณได้อีก จนกว่าเจ้าเเรกจะได้ครบ

(เท่าที่รู้มานะ ผิดพลาดส่วนไหน ขออภัยนะครับ)

สู้ๆ
ส่วนผมเองอีกไม่กี่เดือนจะขึ้นศาลเช่นกัน เอาใจช่วยครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #93122 โดย jackTs

การที่ไอ้พวกทวงหนี้ชอบอ้างว่า หากลูกหนี้ไม่ยอมจ่ายหนี้ที่ค้างชำระอยู่

เจ้าหนี้มีสิทธิ์มาอายัดหรือยึดทรัพย์ใดๆของลูกหนี้ได้เลย

โดยไม่จำเป็นต้องฟ้องต่อศาล

และไม่ต้องทำเรื่องไปยังกรมบังคับคดี นั้น

จึงเป็นคำพูดที่โกหกตอแหลโดยสิ้นเชิง

.

อ้างอิงข้อมูลจาก

ความรู้เบื้องต้น เกี่ยวกับหน้าที่ของศาล
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=9240&Itemid=64

ความรู้ต่างๆ มีอยู่ในนี้หมดแล้ว

www.debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&catid=7&Itemid=64&view=category&limitstart=0&limit=20

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

7 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #93145 โดย Spmm

sirichot เขียน: ผมคิดว่า เขาไม่สามารถหักได้นะ เพราะที่ถามๆมา หักได้คือ กรมบังคับคดี คือเเบบว่าเราโดนฟ้องเเล้วศาลจะออกคำสั่งให้กรมบังคับคดีอายัดเงินเดือน 30% เเต่ถ้าเราเเจ้งศาลว่า 30%เราไม่พอกิน เช่นเรามีพ่อเเม่ต้องเลี้ยง มีลูกต้องเลียง ศาลจะพิจารณา ลดให้เหลือ 15% เเละกรมบังคับคดีจะไม่ให้แบงค์มายื่นฟ้องหรือมาอายัดบัญชีคุณได้อีก จนกว่าเจ้าเเรกจะได้ครบ

(เท่าที่รู้มานะ ผิดพลาดส่วนไหน ขออภัยนะครับ)

สู้ๆ
ส่วนผมเองอีกไม่กี่เดือนจะขึ้นศาลเช่นกัน เอาใจช่วยครับ

ขอบคุณมากนะคะ รอดูสิ้นเดือนต่อไป สู้ๆไปด้วยกันคะ

7 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #93146 โดย Spmm

นกกระจอกเทศ เขียน:

การที่ไอ้พวกทวงหนี้ชอบอ้างว่า หากลูกหนี้ไม่ยอมจ่ายหนี้ที่ค้างชำระอยู่

เจ้าหนี้มีสิทธิ์มาอายัดหรือยึดทรัพย์ใดๆของลูกหนี้ได้เลย

โดยไม่จำเป็นต้องฟ้องต่อศาล

และไม่ต้องทำเรื่องไปยังกรมบังคับคดี นั้น

จึงเป็นคำพูดที่โกหกตอแหลโดยสิ้นเชิง

.

อ้างอิงข้อมูลจาก

ความรู้เบื้องต้น เกี่ยวกับหน้าที่ของศาล
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=9240&Itemid=64

ความรู้ต่างๆ มีอยู่ในนี้หมดแล้ว

www.debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&catid=7&Itemid=64&view=category&limitstart=0&limit=20

ขอบคุณคุณนกกระจอกเทศมากค่ะ เตรียมรับสายต่อไปและเก็บเงินให้ได้มากที่สุดเพื่อรอวันเป็นไท

7 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #93148 โดย Hippocrite

Spmm เขียน: ใครเคยได้รับข้อความหักเงินผ่านบัญชีบ้างค่ะ เพิ่งหยุดไปสองรอบบิล โทรมาก็รับบ้างไม่รับบ้าง ให้จ่ายหยอดเข้ามาตลอด ล่าสุดรับสายเมื่อวานบอกให้ชำระวันที่9 ยอด1200 เราก็ค่ะๆ ตอนนี้ได้รับข้อความจะหักผ่านบัญชีแล้ว มีตัวอย่างแนบมาค่ะ ใครเคยได่รับบ้าง สถานการณ์จะเป็นไงต่อคะ :say:

ถ้า​มั่นใจว่าไม่เคยให้รายละเอียดข้อมูลบัญชีแก่พรอมิส และทำหนังสือยินยอมให้หักบัญชี(setoff) เจ้าหนี้หักไม่ได้แน่นอนครับ

5 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #102933 โดย Spmm
เป็นหนี้บัตร 5 ใบ ในระหว่างที่ตกงาน หยุดจ่ายตั้งแต่กุมภาพันธ์ 2560 ทุกบัตร ระหว่างที่รองานก็หาเงินทำงานพาททามเพื่อผ่อนจ่ายยอดที่ฟ้องและจ่ายยอดที่เสนอปิดจบ ในยอดที่เราไหว ขอต่อรองให้ถึงที่สุดค่ะ ขอบคุณชมรมที่ให้พื้นที่หาข้อมูล ไปศาลไม่มีอะไรน่ากลัว ค่อยๆเก็บออมหักดิบไปจนปิดได้แล้ว1บัญชี ดีใจมากๆค่ะ
1.Ktc 160,xxx฿ --- ฟ้องแล้วเร็วมาก ภายใน 6 เดือน -- จ่ายขั้นบันได3 ปีหมด 2563---
2.พรอมิส 22,xxx ฿ --- ฟ้องแล้ว--- จ่าย500/ 44งวด ---
3. เฟริสช้อย 28,xxx ฿

5 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา - 5 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #102939 โดย jackTs
.
ผมรวมกระทู้ให้แล้วนะครับ

มีอะไรที่อยากจะถามต่อ กรุณาโพสต์ถามต่อจากในกระทู้เดิม(กระทู้นี้)ของตัวคุณเองด้วยครับ

1คน ต่อ 1กระทู้ เท่านั้น ขอความร่วมมือด้วยนะครับ

www.debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=8062&Itemid=64#12130

วิธีค้นหากระทู้ของตัวเอง

ปล.ที่นี่ไม่ได้ห้ามถามนะครับ

แต่ขอความกรุณาให้ไปถามต่อจากในกระทู้เดิมของตัวคุณเอง

ขอความร่วมมือด้วยนะครับ

.

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

5 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #103002 โดย annja15
2.พรอมิส 22,xxx ฿ --- ฟ้องแล้ว--- จ่าย500/ 44งวด ---

พรอมิสกี่ปีคะฟ้อง จ่าย500/44งวด นี่คือระหว่างคืนไม่มีดอกเบี้ยใช่ไหมคะ ขอบคุณค่ะ

5 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #103052 โดย Spmm

5 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #103053 โดย Spmm

นกกระจอกเทศ เขียน: .
ผมรวมกระทู้ให้แล้วนะครับ

มีอะไรที่อยากจะถามต่อ กรุณาโพสต์ถามต่อจากในกระทู้เดิม(กระทู้นี้)ของตัวคุณเองด้วยครับ

1คน ต่อ 1กระทู้ เท่านั้น ขอความร่วมมือด้วยนะครับ

www.debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=8062&Itemid=64#12130

วิธีค้นหากระทู้ของตัวเอง

ปล.ที่นี่ไม่ได้ห้ามถามนะครับ

แต่ขอความกรุณาให้ไปถามต่อจากในกระทู้เดิมของตัวคุณเอง

ขอความร่วมมือด้วยนะครับ

.

ขอบคุณมากค่ะ ต้องขอโทษด้วยค่ะ

5 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา - 5 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #103054 โดย Spmm

annja15 เขียน: 2.พรอมิส 22,xxx ฿ --- ฟ้องแล้ว--- จ่าย500/ 44งวด ---

พรอมิสกี่ปีคะฟ้อง จ่าย500/44งวด นี่คือระหว่างคืนไม่มีดอกเบี้ยใช่ไหมคะ ขอบคุณค่ะ

ประมาณ1ปีค่ะ แต่โดนเก็บทนายเก็บ500บาท เถียงแล้วว่าไม่ได้จ่ายของอีกบัตรหนึ่ง แต่ทนายไม่ยอม เลยต้องจ่ายไปในงวดแรกที่เริ่มชำระตามที่ตกลงที่ศาลค่ะ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.558 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena