วันหนึ่งเราจะออกจากวังวนนี้ได้

7 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #92981 โดย thanji
สวัสดีค่ะ หนูเป็นสมาชิกใหม่ แอบอ่านมาได้สักพักแล้วค่ะ ตัวหนูเอง อยู่ในวังวนนี้มา เป็นสิบกว่าปี ก็ออกมาไม่ได้สักที ขายบ้านก็แล้ว ออกจากกองทุนก็แล้ว กู้ออมสินมาก็แล้ว ยืมเงินเจ้านายก็แล้ว ยังเหมือนเดิม เพิ่มเติมคือหนี้เยอะขึ้่น

ช่วงที่ได้เงินก้อนมาปิด หนูและแฟนคงหน้าบางมาก ไม่มีคนแนะนำ อยากเป็นคนที่มีเครดิตดี ปิดไปก็ไม่พอ

ตอนนี้ บริษัทก็มามีปัญหา ไม่รู้ว่าจะไปไหวไหม ทั้งตัวเองและแฟนดันทำงานที่เดียวกันอีก ก็เพิ่งจะมาสำนึกได้ว่า ควร หาทางออกจากวังวนสักที ตอนนี้ ก็ได้แต่ภาวนาให้ บริษัท ดีขึ้น หนูเองจะได้มีเงิน มา Hair cut

รายได้ ของหนู ก็ 16000 แต่ก็รวมกับเงินเดือนของสามีแล้ว ก็ได้ 60000

แต่เราก็ต้องผ่อนบ้าน ชื่อแฟน 15000 และมีหนี้ของสามี 2 บัญชี ก็ตั้งใจว่า จะเก็บเงิน ไว้ Hair cut และปิดของแฟนด้วย ประมาณ 200,000 แฟนเป็นคน หน้าบาง และขี้เกรงใจมาก คงรับไม่ไหวกับการโดนทวงหนี้

ส่วนตัวเอง ก็มีต้องผ่อน บ้านเอื้ออาทรให้ พ่ออยู่ 4000 มีลูก 1 คน เรียนเอกชน ประถม
หนี้ที่ เพิ่ง หยุดชำระไป เดือน มี.ค 60

KTC บัตรเครดิต ยอด 50,000
KTC Proud ยอด 35,000
UOB บัตรกดเงินสด ยอด 32,000
UOB บัตรเครดิต ยอด 43,000
UOB เงินกู้ ต้น 22,035 รวมดอกเบี้ย 28,076
AEON ยอด 65,000
TMB เงินกู้ ยอด 99,000
กรุงศรี บัตรเครดิตร ยอด 56,000 ปิดแล้วผ่อน 3 งวด จบ 36,000

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา - 7 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #92982 โดย thanji
พอเริ่มหยุดก็มีโทรมาเจ้าแรกคือกรุงศรี แต่เป็นการโทรแบบอัตโนมัติ

เจ้าที่ 2 ก็ อิออน โทรมาวันเสาร์ที่ 4 แจ้งว่า ให้มาชำระเพื่อจะได้รักษาประวัติ เจ้าหน้าที่แปลกใจมากเพราะเป็นคนประวัติดีมากกกก มาตลอด 10 กว่าปี ทำไมเดือนนี้ไม่ชำระ ก็บอกว่าไม่มีค่ะ ช่วงนี้ โดนให้หยุดงานวันศุกร์ จ่าย 75% เงินไม่พอ จนท ก็ใจดีให้ไปยืมใครมาชำระ 6000 อีก 500++ ให้ควักจ่ายค่ะ :say:

บอกว่า วันจันทร์ จะโทรมาอีกทีนึง ตอนนี้ รอโทรศัพท์ด้วยใจระทึกค่ะ (o_O)

ปล. เก็บไว้ 5000 จะรอลุ้นทั้งงานและ ลุ้นว่า 5000 นี้ จะคงนอนรอ Hair cut แบบ สงบ ๆ ใกล้ปิดเทอมแล้วด้วย ค่าเทอม ค่าเสื้อผ้า นักเรียน :ไม่ยอม:

ตอนนี้ยังไม่มีคำถาม เพิ่งเริ่มต้น อดทน รอคอย ไว้ปัญหารุมเร้า คงจะต้องไปเที่ยวสวนลุมเป็นแน่แท้ อยากจะบอกว่า เป็นคนที่ปลาทองมาก แต่ก็จะสู้ค่ะ เพื่อลูกค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #94323 โดย thanji
ช่วงนี้ ก็ยังรับโทรศัพท์วนไป บอกไม่มีวนไปอยู่ค่ะ แต่ก็ยังไม่มีจริง ๆ ค่ะ

ตอนนี้ มีที่เสนอให้ ปรับโครงสร้างหนี้ TMB แจ้งว่า จะเอายอดตอนก่อนหยุดจ่าย มาคิด ดอกเบี้ย 6% จาก 24% ให้จ่าย 1800 เป็นเวลา 76 เดือน แต่ถ้าจ่ายมากกว่านี้ ก็หมดเร็ว แบบนี้ ควรรับดีไหมคะ ถือว่าเป็นสัญญาทาสหรือเปล่าคะ

สับสนอลม่านบ้านทรายทองมากค่ะ

6 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #94327 โดย Kigyakuza
สัญญานรก!!!!

6 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #94352 โดย thanji

Kigyakuza เขียน: สัญญานรก!!!!

ขอบคุณค่ะจะได้ตอบปฏิเสธความหวังดีนั้นไปค่ะ :bye: :bye:

เมื่อวานวันหยุด KTC ก็โทรมาแจ้งว่า เค้าจะรับผิดชอบแค่ถึงกลางเดือนนี้ถ้ายังไม่จ่ายเลยนั้นทาง ktc จะส่งสำนักกฏหมายแล้ว :pray: :pray:

6 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #95171 โดย thanji
:love:

วันนี้มาทักทาย ช่วงนี้ก็รับโทรศัพท์ทวงหนี้แบบมาเป็นครั้งคราว ผ่านมา 4-5 เดือนแล้ว เร็วมาก ๆ แต่ก็ยังเก็บตังส์ไม่ได้สักที

มีเรื่องอยากปรึกษาค่ะ คือตอนนี้หยุดทุกใบ แต่ว่า มี ดรีมโลน ที่ มีน้องยืมกู้ ไป 1 ยอด น้องผ่อนอยู่ แล้วตัวเอง ก็ไป เอาอีก 1 ยอด 33000 ก็เอาช่วงใกล้จะหยุดบัตรอื่น ก็แบบ ตั้งใจดีไง ว่าจะจ่ายให้ พยามยาม กดให้มันเหลือน้อย จ่าย 3000 บ้าง 5000 บ้าง จ่ายไปรวมแล้ว 14000 ก็เลย โทรไปเพราะว่าอยากปิดจะได้จบ ๆ ไป

จนท บอกว่า ถ้าปิด 24000 อะไรนะ 4 เดือน ที่ผ่านมา เสียดอก 5000 บาท บ้าไปแล้ว

คิดว่า ควร หยุดดีกว่าไหมคะ หรือว่า จ่ายให้มันจบ ๆ ไป นี่ว่าจะไปหามาปิด ก็เห็นยอดแล้ว คุ้มไหมเนี่ย เศร้าใจ :vomit: :vomit:

6 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #95173 โดย MakeMeSmile
จากประสบการณ์ เราโชคดีที่ตัดสินใจหยุดจ่าย
เจ้าหนี้ของเราทุกราย จะฟ้องตอนที่หยุดจ่ายไปแล้วประมาณ 1 ปี
ซึ่งช่วงที่ได้ส่วนลดดีที่สุดคือช่วงก่อนฟ้องนี้แหละค่ะ
ยกเว้น TMB ไม่มีลดตลอดการเจรจา จนตอนนนี้ขายหนี้แล้วยังไม่ยอมลด

เรารับโทรศัพท์ทุกสาย และพยายามคุยดีกับเค้า
แจ้งความจำเป็น และขอร้องว่าถ้ามีส่วนลดดีๆ ให้แจ้งเราหน่อย เราจะพยายามเก็บเงินมาจ่ายให้ได้

เราทำประมาณนี้ เจ้าหนี้ที่เราเหมือนกับคุณคือ TMB เจ้าเดียว

สู้ๆ นะคะ

6 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #95179 โดย thanji

MakeMeSmile เขียน: จากประสบการณ์ เราโชคดีที่ตัดสินใจหยุดจ่าย
เจ้าหนี้ของเราทุกราย จะฟ้องตอนที่หยุดจ่ายไปแล้วประมาณ 1 ปี
ซึ่งช่วงที่ได้ส่วนลดดีที่สุดคือช่วงก่อนฟ้องนี้แหละค่ะ
ยกเว้น TMB ไม่มีลดตลอดการเจรจา จนตอนนนี้ขายหนี้แล้วยังไม่ยอมลด

เรารับโทรศัพท์ทุกสาย และพยายามคุยดีกับเค้า
แจ้งความจำเป็น และขอร้องว่าถ้ามีส่วนลดดีๆ ให้แจ้งเราหน่อย เราจะพยายามเก็บเงินมาจ่ายให้ได้

เราทำประมาณนี้ เจ้าหนี้ที่เราเหมือนกับคุณคือ TMB เจ้าเดียว

สู้ๆ นะคะ

ขอบคุณมากค่ะ จะสู้ต่อไป มีเล่าให้น้องบางคนฟัง เค้าคงเอาไปเล่าต่อ คนที่ไม่เข้าใจก็มักส่งข้อความแดกดันเรา แบบพวกเป็นหนี้แล้วไม่ใช้ น่าอาย บรา ๆ ตอนจะเอาล่ะก็อยากได้ แต่เราก็ไม่สนใจหรอก จะพยายาม ออกจากวังวนให้จงได้ ด้วยวิธีของกลุ่มค่ะ :psy: :psy: :psy:

บางครั้งก็คิดนะคะ ว่า เรามัวแต่ไปทำอะไรอยู่นะ น่าจะทำนานแล้ว :pray: :pray: :pray:

6 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #95180 โดย Noey2556
อิออน หยุดไปกี่เดือนคะ สถานการณ์เป็นอย่างไรบ้าง เราหยุด 3 เดือน มีเสนอปรับโครงสร้างหนี้ วันนี้ปฏิเสธไปเขาแจ้งว่าจะหักเงินและฟ้องอะคะ ยอด อิออน ใกล้เคียงกันเลย

6 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #95183 โดย thanji

Noey2556 เขียน: อิออน หยุดไปกี่เดือนคะ สถานการณ์เป็นอย่างไรบ้าง เราหยุด 3 เดือน มีเสนอปรับโครงสร้างหนี้ วันนี้ปฏิเสธไปเขาแจ้งว่าจะหักเงินและฟ้องอะคะ ยอด อิออน ใกล้เคียงกันเลย

เริ่มหยุด ประมาณ ก.พ ค่ะ ตอนนี้ ก็มีโทรมาปรับโครงสร้างหนี้ เดือนที่แล้วค่ะ เปลี่ยนคนมา 1-2 คนค่ะ เราก็บอกว่า ยังไม่มี ไม่พร้อมค่ะ แต่ยังไม่มีใครแจ้งว่าจะฟ้องเลยนะคะ แต่ก็รับทุกสายค่ะ ใครคุยดี ก็ค่ะรับคำตลอดค่ะ แต่ช่วงเดือนแรก มีพูดจากวนนิดนึง เราก็จัดให้ตามที่เค้ากวนมาเลยค่ะ แต่ช่วงนี้ก็เงียบ ๆค่ะ :เฮ้อ: :เฮ้อ:

ตั้งใจจะเก็บเงินก็ยังไม่ได้เป็นก้อนสักทีค่ะ สู้ ๆ ไปด้วยกันนะคะ :สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ:

ไม่ต้องกลัวคำขู่นะคะ ถ้ายังไม่ได้ขึ้นศาล เค้ายังไม่สามาถหักเงินเดือนเราได้นะคะ ต้องไปตกลงกันที่ศาลนะคะ ถ้าเราไม่จ่ายเค้าถึงจะบังคับคดีหักเงินเดือน ยึดทรัพย์ อะไรแบบนี้ค่ะ ใจเย็น ๆ นะคะ

6 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #95194 โดย Noey2556

thanji เขียน:

Noey2556 เขียน: อิออน หยุดไปกี่เดือนคะ สถานการณ์เป็นอย่างไรบ้าง เราหยุด 3 เดือน มีเสนอปรับโครงสร้างหนี้ วันนี้ปฏิเสธไปเขาแจ้งว่าจะหักเงินและฟ้องอะคะ ยอด อิออน ใกล้เคียงกันเลย

เริ่มหยุด ประมาณ ก.พ ค่ะ ตอนนี้ ก็มีโทรมาปรับโครงสร้างหนี้ เดือนที่แล้วค่ะ เปลี่ยนคนมา 1-2 คนค่ะ เราก็บอกว่า ยังไม่มี ไม่พร้อมค่ะ แต่ยังไม่มีใครแจ้งว่าจะฟ้องเลยนะคะ แต่ก็รับทุกสายค่ะ ใครคุยดี ก็ค่ะรับคำตลอดค่ะ แต่ช่วงเดือนแรก มีพูดจากวนนิดนึง เราก็จัดให้ตามที่เค้ากวนมาเลยค่ะ แต่ช่วงนี้ก็เงียบ ๆค่ะ :เฮ้อ: :เฮ้อ:

ตั้งใจจะเก็บเงินก็ยังไม่ได้เป็นก้อนสักทีค่ะ สู้ ๆ ไปด้วยกันนะคะ :สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ:

ไม่ต้องกลัวคำขู่นะคะ ถ้ายังไม่ได้ขึ้นศาล เค้ายังไม่สามาถหักเงินเดือนเราได้นะคะ ต้องไปตกลงกันที่ศาลนะคะ ถ้าเราไม่จ่ายเค้าถึงจะบังคับคดีหักเงินเดือน ยึดทรัพย์ อะไรแบบนี้ค่ะ ใจเย็น ๆ นะคะ

โทรก็พยายามรับทุกสาย แต่พูดจาไม่ค่อยดีมาแบบว่าไม่มีจ่ายได้ไง ให้ปรับโครงสร้างก็ไม่ปรับ ให้เราไปหยิบยืมเงินคนอื่นมาจ่ายเพื่อเข้าการปรับโครงสร้างหนี้ พอเราบอกไม่มีงั้นก็เตรียมฟ้อง รับหนังสือหักเงินเดือน ฟังไปใจก็ฝ่อๆ
แต่ก็พยายามอดทนคะ ✌

6 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #95200 โดย Na99
ยังไม่ได้ขึ้นศาล จะหักเงินเดือนแล้ว ^^ ^^

อดทนหน่อย เดี๋ยวพ้น 3 เดือนก็โทรน้อยละ อ่านเยอะๆครบแก้เครียด สู้ๆ :สู้ๆ: :สู้ๆ:

6 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #95304 โดย thanji
เมื่อวาน ktc ส่งจดหมายมาแล้วค่ะ ว่าถ้าไม่จ่ายจะดำเนินการตามขั้นตอน น่าจะส่งฟ้องเร็ว ๆ นี้ แล้ว :vomit: :vomit:

มีเรื่องรบกวนอยากสอบถามว่า ถ้าได้รับหมายศาลมาแล้ว ส่วนใหญ่ ktc คือ ต้องทำยอมหน้าศาลอย่างเดียวใช่ไหมคะ

ตอนนี้ทำใจตื่นเต้นล่วงหน้าไว้เลย ไม่เคยไปศาลเลยสักครั้ง :เฮ้อ: :เฮ้อ:

:pray: :pray:

6 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #96081 โดย thanji
TMB โทรมาเสนอว่าจะเอายอดช่วงก่อนหยุด 90,000 กว่า ๆ ให้ผ่อนจ่ายโดนคิดดอกเบี้ย 13% ต่อปี แต่พอถามเรื่องดอกช่วงหยุดไปก็ไม่ได้พูดเต็มปากว่าจะเว้นให้ บอกว่าต้องดูก่อนว่าเราจ่ายดีแค่ไหน

ปกติ TMB ไม่ค่อยลดใช่ไหมคะ ถ้ารับข้อเสนอจะดีไหมคะ แล้วถ้ารับ เอกสารจะเป็นอย่างไรเราถึงจะไม่เป็นสัญญาทาส

6 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #96084 โดย orathai

thanji เขียน: สวัสดีค่ะ หนูเป็นสมาชิกใหม่ แอบอ่านมาได้สักพักแล้วค่ะ ตัวหนูเอง อยู่ในวังวนนี้มา เป็นสิบกว่าปี ก็ออกมาไม่ได้สักที ขายบ้านก็แล้ว ออกจากกองทุนก็แล้ว กู้ออมสินมาก็แล้ว ยืมเงินเจ้านายก็แล้ว ยังเหมือนเดิม เพิ่มเติมคือหนี้เยอะขึ้่น

ช่วงที่ได้เงินก้อนมาปิด หนูและแฟนคงหน้าบางมาก ไม่มีคนแนะนำ อยากเป็นคนที่มีเครดิตดี ปิดไปก็ไม่พอ

ตอนนี้ บริษัทก็มามีปัญหา ไม่รู้ว่าจะไปไหวไหม ทั้งตัวเองและแฟนดันทำงานที่เดียวกันอีก ก็เพิ่งจะมาสำนึกได้ว่า ควร หาทางออกจากวังวนสักที ตอนนี้ ก็ได้แต่ภาวนาให้ บริษัท ดีขึ้น หนูเองจะได้มีเงิน มา Hair cut

รายได้ ของหนู ก็ 16000 แต่ก็รวมกับเงินเดือนของสามีแล้ว ก็ได้ 60000

แต่เราก็ต้องผ่อนบ้าน ชื่อแฟน 15000 และมีหนี้ของสามี 2 บัญชี ก็ตั้งใจว่า จะเก็บเงิน ไว้ Hair cut และปิดของแฟนด้วย ประมาณ 200,000 แฟนเป็นคน หน้าบาง และขี้เกรงใจมาก คงรับไม่ไหวกับการโดนทวงหนี้

ส่วนตัวเอง ก็มีต้องผ่อน บ้านเอื้ออาทรให้ พ่ออยู่ 4000 มีลูก 1 คน เรียนเอกชน ประถม
หนี้ที่ เพิ่ง หยุดชำระไป เดือน มี.ค 60

KTC บัตรเครดิต ยอด 50,000
KTC Proud ยอด 35,000
UOB บัตรกดเงินสด ยอด 32,000
UOB บัตรเครดิต ยอด 43,000
UOB เงินกู้ ต้น 22,035 รวมดอกเบี้ย 28,076
AEON ยอด 65,000
TMB เงินกู้ ยอด 99,000
กรุงศรี บัตรเครดิตร ยอด 56,000

สวัสดีค่ะ
สู้ สู้ นะค่ะ อ่านกระทู้ในกลุ่มให้มาก ๆ ค่ะ มีประโยชน์มากค่ะ
KTC น่าจะเร็วที่สุดในบรรดาบัตรต่าง ๆ ค่ะ (ของเราหยุดเดือนกุมภาพันธ์ปี 2560 เอง ตอนนี้เราโดนฟ้อง แต่ยอดเราสูงค่ะ )
แต่ไม่ต้องคิดมากนะค่ะ สู้ สู้ ไปด้วยกันค่ะ

6 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #97124 โดย thanji
:love: :love: :love: :love:

และแล้ว H/C ใบแรกก็ได้มาจากกรุงศรีแล้วค่ะ ทำผ่อน 3 งวด ตอนแรกขอ 4 ไม่ให้ค่ะ

ดีใจมาก ตังส์ไม่มีงวดแรก แต่ขอยืมเพื่อนมาก่อน โชคดีเจอเพื่อนใจดีช่วงนี้พอดี :ลั่ลล้า: :ลั่ลล้า: :ลั่ลล้า:

ที่เหลืออีก 3-4 ที่ ก็ยอดแต่ละบัตรเป็นแสน แต่ละที่ก็เคี่ยว ๆ ทั้งนั้นเลย ก็จะสู้ ต่อไป :สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ:
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

6 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #97195 โดย thanji
มา up date ค่ะ

จอมมาร ยู โทรมาทวงถามที่เสนอให้ชำระ 1 แสนบาทแล้วจบ หรือไม่ก็ 3 งวด จบ เราก็แจ้งไปแล้วว่าติดชำระ ของ อีก บัตรอยู่ ยังไม่สามารถ

จนท ก็บอกว่า จะรอแต่ขอให้เราจ่ายมาก่อน 3-4000 บาท เพื่อยืนยันความจริงใจ และจะดึงเรื่องไม่ให้ฟ้องศาล

ทำไมเค้าต้องให้จ่าย 3-4000 เพื่ออะไรคะ ไม่ข้าใจจริง ๆ :No: :No: :No: :No:

6 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #97212 โดย Akung2528

thanji เขียน: มา up date ค่ะ

จอมมาร ยู โทรมาทวงถามที่เสนอให้ชำระ 1 แสนบาทแล้วจบ หรือไม่ก็ 3 งวด จบ เราก็แจ้งไปแล้วว่าติดชำระ ของ อีก บัตรอยู่ ยังไม่สามารถ

จนท ก็บอกว่า จะรอแต่ขอให้เราจ่ายมาก่อน 3-4000 บาท เพื่อยืนยันความจริงใจ และจะดึงเรื่องไม่ให้ฟ้องศาล

ทำไมเค้าต้องให้จ่าย 3-4000 เพื่ออะไรคะ ไม่ข้าใจจริง ๆ :No: :No: :No: :No:

อย่าจ่ายนะครับเขาหลอกให้คุณจ่ายหยอด

6 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #97643 โดย thanji
หมายศาล KTC มาแล้ว มาพร้อมมีเอกสารนัดไกล่เกลี่ย มาให้ขบคิด เลือกอันไหนดีนะ

1. ลด 30% แต่ต้องจ่ายยอดเต็ม ไม่มี ไม่มี :bye: :bye: :bye:

2 ลด 20% ผ่อน 12 งวด ไม่คิดดอก น่าสนใจนะ แต่อยากได้ลด 30% :wake: :wake: :wake:

3. ลด 30% ผ่อน 36 งวด อยากได้ ๆ แต่ ๆ มีดอก 10% ต่อปี

ใครมีประสบการณ์บ้างคะ อัน 3 นี่ ถ้าเรามีเยอะ เรา โป๊ะ เยอะได้เลยใช่ไหมคะ :เฮ้อ: :เฮ้อ: :เฮ้อ:

:pray: :pray: :pray: เดือนหน้าแล้ว ต้องไปศาลครั้งแรก แบบ ยังไม่ได้ขึ้นศาล ตื่นเต้น

ปล. เค้ามี เขียนให้โทรไปแจ้งด้วยว่าจะไปไกล่เกลี่ยมั้ย ก็โทรไปแจ้งความประสงค์เรียบร้อยแล้วค่ะ :psy: :psy: :psy: :สู้ๆ: :สู้ๆ:

6 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #97647 โดย ben10

thanji เขียน: หมายศาล KTC มาแล้ว มาพร้อมมีเอกสารนัดไกล่เกลี่ย มาให้ขบคิด เลือกอันไหนดีนะ

1. ลด 30% แต่ต้องจ่ายยอดเต็ม ไม่มี ไม่มี :bye: :bye: :bye:

2 ลด 20% ผ่อน 12 งวด ไม่คิดดอก น่าสนใจนะ แต่อยากได้ลด 30% :wake: :wake: :wake:

3. ลด 30% ผ่อน 36 งวด อยากได้ ๆ แต่ ๆ มีดอก 10% ต่อปี

ใครมีประสบการณ์บ้างคะ อัน 3 นี่ ถ้าเรามีเยอะ เรา โป๊ะ เยอะได้เลยใช่ไหมคะ :เฮ้อ: :เฮ้อ: :เฮ้อ:

:pray: :pray: :pray: เดือนหน้าแล้ว ต้องไปศาลครั้งแรก แบบ ยังไม่ได้ขึ้นศาล ตื่นเต้น

ปล. เค้ามี เขียนให้โทรไปแจ้งด้วยว่าจะไปไกล่เกลี่ยมั้ย ก็โทรไปแจ้งความประสงค์เรียบร้อยแล้วค่ะ :psy: :psy: :psy: :สู้ๆ: :สู้ๆ:

ดอกเบี้ยนี่ ลดต้น ลดดอก หรือเปล่าครับ หรือ fix rate ครับ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.724 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena