ภาระสูงเกินที่จะรับไหว กับหนี้ 1.4 ล้าน

7 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา - 7 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #92905 โดย khunchainoi
หลังจากที่ผมได้ฝืน เพื่อรักษาเครดิตตัวเอง จากหนี้ 4 แสน กลายเป็นหนี้ หลักล้าน จากการที่มีเครดิตดี กู้ไปโป๊ะตรงนู้นทีตรงนี้ที ทำให้ยอดกู้เพิ่มขึ้นเป็นเท่าตัว จนขณะนี้ต้องรับภาระหนี้ทั้งหมดเกินตัวไป 2 เท่า ตลอด 1 ปีที่ผ่านมา จนเมื่อวานนี้ผมโชคดีที่กำลังหาข้อมูลเรื่องการชำระหนี้ จนได้พบกับเวบบอร์ดนี้ ชี้ทางสว่างให้ผมหลังจากที่ต้องเครียดมานานนับปีกับเรื่องหนี้สินต่างๆ ตามข้อมูลด้านล่าง ผมพร้อมที่จะสู้และยิ้มรับกับปัญหาที่จะเกิดขึ้นในภายภาคหน้านับจากนาทีนี้ไป

รายละเอียดหนี้ ณ วันที่ 1/3/2560

บัตรเครดิตธนาคารกรุงเทพ ยอด 8x,xxx บาท
บัตรเครดิต KTC ยอด 4x,xxx บาท
บัตรเครดิตธนชาติ ยอด 4x,xxx บาท
บัตรเครดิตธนาคารไทยพาณิชย์ ยอด 6x,xxx บาท
บัตรเครดิตธนาคาร UOB ยอด 12x,xxx บาท
บัตรเครดิตธนาคาร กรุงศรี ยอด 14x,xxx บาท
บัตรเครดิตเฟริสช้อย ยอด 2x,xxx บาท
บัตรกดเงินสด SCB SPEEDY CASH ยอด 6x,xxx บาท
บัตรกดสด UOB CASH PLUS บาท 6x,xxx บาท
เงินกู้ TMB # 1 ยอด 6x,xxx บาท
เงินกู้ TMB # 2 ยอด 15x,xxx บาท
เงินกู้ UOB ยอด 13x,xxx บาท
เงินกู้ ธนชาติ ยอด 12x,xxx บาท

ซึ่งผมยังมีค่าผ่อนรถยนต์ ธนาคารกสิกรไทย เหลือ อีก 26 งวดๆ ละ 1x,,xxxบาท

ซึ่งทั้งหมดผมขอหยุดเดือนนี้ ซึ่งผมไม่สามารถไปต่อได้แล้ว จึงมาขอความรู้จากพี่ๆทุกคน ช่วยผมให้พ้นทุกข์ตรงนี้ด้วย อันเกิดจากการดำเนินชีวิตที่ผิดพลาดมาตลอด

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #92906 โดย cha-lee

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #92907 โดย khunchainoi

cha-lee เขียน: สู้ๆ คะ เป็นกำลังใจให้นะคะ

ขอบคุณครับ ผมจะสู้ต่อไปครับเพิ่งเริ่มต้น

7 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา - 7 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #92913 โดย khunchainoi
ผมสอบถามครับ ถ้าบัญชีเงินเดือนเข้าอันเดียวกับบัตร ที่เราหยุด เราจะโดนหักเงินเราไหมครับ

7 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #92921 โดย temtem
สู้ๆค่ะ
ถ้ากลัวเรื่องเงินเดือนให้ใช้แอพธนาคารบนมือถือ กดโอนออกทันทีที่เงินเข้าค่ะ ย้ายไปธนาคารอื่น

7 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #92923 โดย katai1984
เป็นกำลังใจให้ khunchainoi ค่ะ ตัวดิฉันก็หนี้ประมานนี้ เริ่มหยุดจ่ายมีนานี้เดือนแรกเลยค่ะ เครียดแต่ก็สู้ต่ะ

7 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #92924 โดย keng
สู้ๆ ครับ ตอนที่ผมหยุดจ่ายก็หนี้เป็นล้านเหมือนกัน โชคดีที่เจอชมรมนี้ เจอคุณอาทั้งสองท่าน เจอพี่นกกระจอกเทศ และใช้แนวทางของชมรม จนหมดหนี้แล้ว ผมทำได้ คุณก็ทำได้ ขอแค่มุ่งมั่นเท่านั้น แนวทางของชมรมแก้ปัญหาหนี้ได้จริงๆ รับประกันครับ

เริ่มต้นแก้ปัญหาเร็ว ก็หมดปัญหาเร็ว

สู้ๆๆครับ เป็นกำลังใจให้

7 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #92927 โดย khunchainoi

7 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #92940 โดย khunchainoi
วันนี้ธนาคารธนชาติ โทรมาแล้วครับหลังเลยมา 3 วัน เงินกู้

7 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #92942 โดย newmong
เป็นกำลังใจให้เหมือนกันครับ ผมก็เข้ามาอ่านเวปนี้ และยึดเป็นแนวทาง เริ่มหยุดเดือนนี้เหมือนกันครับ

7 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #92955 โดย nungfd
เป็นกำลังใจให้ครับ ผมเองก็ปลดหนี้ใด้เพราะเว็ปนี้ไม่งั้นคงหมุนจนเหนื่อย

7 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #92959 โดย Hippocrite
ตัดสินใจหยุดได้เร็ว เราก็เก็บเงินได้เร็วครับ

รีบจัดทำตารางรายรับรายจ่าย ดูกระแสเงินของเราให่ดี

รายการหนี้สินต่างๆพร้อมรายละเอียดต่างๆ วันที่เราหยุด หนี้แยกต้นแยกดอกได้ก็ดีนะครับ
เพื่อใข้ต่อรองและประกอบการตัดสินใจในอนาคต

เตรียมตัวรับมือจากการกระหน่ำทวงในรอบ3-6 เดือนแรกด้วยครับ

ยินดีด้วยที่ตัดสินใจได้ และขอเป็นกำลังใจให้ครับ (^_-)

7 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #92975 โดย Him
เป็นกำลังใจให้ค่ะ อ่านกระทู้ในบ้านนี้เย๊อะๆค่ะ แล้วจะพบแสงสว่าง ดีแล้วค่ะ ที่ตัดสินใจหยุด อดทนกับการรับโทรศัพท์ในช่วง 3 เดือนแรกค่ะ รับไปเถอะค่ะ เค้าโทรมาตามหน้าที่ ไม่มีอะไรน่ากลัว อาจจะน่ารำคาญบ้างก็ตอบๆไปค่ะ หลลังจาก 3 เดือนก็เบาหูแล้ว ขอให้เก็บเงินค่อยๆปลดหนี้ได้เรื่อยๆนะคะ สู้ๆค่ะ หนี้เราพอๆกันเลย ของ Him หยุดไปตั้งแต่ เดือนมีนา ปี 2559 ค่ะ มีล่าสุด 27.02.2017 เพิ่งไปขึ้นศาล เคทีซีมา หยุดจ่ายไปได้ประมาณ 9 เดือนก็ฟ้องค่ะ

7 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #93027 โดย khunchainoi
อัพเดตครับ ขอบคุณทุกๆท่านที่เป็นกำลังใจให้ครับ หลังจากหยุดมาก็มีโทรมาสอบถามบ้าง บางบางรทบก็เงียบไปอาจจะยังไม่ถึงดิวเลยไม่โทรมา ที่โทรมาคือเจ้ามี่ต้องจ่ายตั้งแต่ต้นเดือน ตอนนี้ปรับเรื่องการใช้จ่ายขอเก็บอย่างเดียวครับ

7 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #93035 โดย pfs
บัตรเครดิตธนาคารกรุงเทพ ยอด 8x,xxx บาท
>บัตรนี้ไม่มีนโยบาย H/C
บัตรเครดิต KTC ยอด 4x,xxx บาท--->บัตรนี้ไม่มีนโยบาย H/C รอฟ้องเจรจาที่ศาล ผ่อน 3 ปีดอก 15%
บัตรเครดิตธนชาติ ยอด 4x,xxx บาท
>มีส่วนลด H/C 30-40%
บัตรเครดิตธนาคารไทยพาณิชย์ ยอด 6x,xxx บาท----มีส่วนลด H/C 40-50%
บัตรเครดิตธนาคาร UOB ยอด 12x,xxx บาท
H/C 30-40%
บัตรเครดิตธนาคาร กรุงศรี ยอด 14x,xxx บาท
มีส่วนลด H/C 40-60%
บัตรเครดิตเฟริสช้อย ยอด 2x,xxx บาท
บัตรกดเงินสด SCB SPEEDY CASH ยอด 6x,xxx บาท----มีส่วนลด H/C 40-50%
บัตรกดสด UOB CASH PLUS บาท 6x,xxx บาท
H/C 30-40%
เงินกู้ TMB # 1 ยอด 6x,xxx บาท
H/C 30-40%
เงินกู้ TMB # 2 ยอด 15x,xxx บาท
H/C 30-40%
H/C 30-40%
เงินกู้ ธนชาติ ยอด 12x,xxx บาท
H/C 30-40%
ทั้งนี้ขึ้นอยู่กับระยะเวลาที่หยุดและความอดทนตลอดจนความพร้อมของเงินในมือ

7 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #93238 โดย khunchainoi
ขอบคุณข้อมูลครับ ตอนนี้หลายที่กำลังโทรมาให้ชำระจะได้ไม่เสีย ผมบอกว่ายังไม่ว่างจ่าย

7 ปี 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #93680 โดย khunchainoi
อัพเดตข้อมูลครับ วันนี้ มีหลายธนาคารได้โทรมาต่อรองเรื่องลดหนี้ ลง ผมแจ้งว่ายังไม่ขอรับครับ แล้วแจ้งว่าจะส่งเรื่องให้ธนาคารสำนักงานใหญ่ต่อไป

7 ปี 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #93737 โดย knd

pfs เขียน: บัตรเครดิตธนาคารกรุงเทพ ยอด 8x,xxx บาท

>บัตรนี้ไม่มีนโยบาย H/C
บัตรเครดิต KTC ยอด 4x,xxx บาท--->บัตรนี้ไม่มีนโยบาย H/C รอฟ้องเจรจาที่ศาล ผ่อน 3 ปีดอก 15%
>มีส่วนลด H/C 30-40%
บัตรเครดิตธนาคารไทยพาณิชย์ ยอด 6x,xxx บาท----มีส่วนลด H/C 40-50%
H/C 30-40%
บัตรกดเงินสด SCB SPEEDY CASH ยอด 6x,xxx บาท----มีส่วนลด H/C 40-50%
H/C 30-40%
H/C 30-40%
H/C 30-40%
H/C 30-40%
H/C 30-40%
ทั้งนี้ขึ้นอยู่กับระยะเวลาที่หยุดและความอดทนตลอดจนความพร้อมของเงินในมือ

คุณpfsคะ ธ.ธนชาติมีส่วนลดดีและไม่ค่อยฟ้องใช่ไหมคะ ขึ้นอยู่กับว่าเรามีประวัติการจ่ายดีมาตลอดและเป็นสมาชิกบัตรมานาน5ปีอัพ หรือไม่ ขอบคุณค่ะ

6 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #94053 โดย khunchainoi
อัพเดตข้อมูล
ช่วงหลังสงกรานต์นี้ ทั้ง บัตรเครดิตกรุงศรี กรุงศรีเฟริสช้อย ทหารไทย โทรมาให้รีบชำระก่อนที่จะยกเลิกสัญญา มีบางราย อยากให้ทำสัญญาโครงการเปลี่ยนยอดการชำระ ส่วน เคทีซีได้ยกเลิกการใช้บัตรแล้ว ผมต้องรอจนเรื่องถูกส่งไปที่สำนักงานข้างนอกใช่ไหมครับ

6 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #95288 โดย khunchainoi
อัพเดต หลังจากหยุดพักเข้าเดือน ที่ 4 เก็บเงินได้นิดหน่อยเนื่องจากมีภาระ ค่าเทอม ซ่อมรถ ต่างๆมากมาย ตอนนี้ทุกเจ้าหนี้ติดตามทวงกันทุกวัน ได้แต่อดทน และทุกๆเจ้าหนี้ ต้องการจะให้เข้าโครงการผปรับโครงสร้งหนี้ แต่ผม ไยังไม่ตัดสินใจ

ผมรบกวนสอบถามแอดมิน ครับ ว่าทางชมรมมีจัดประชุมไหมครับ เพื่อแนะนำแนวทางหลังจากนี้ มีผมมีเหนื่อย มีท้อ ก็ต้องอดทนครับ เพื่ออนาคต ในวันข้างหน้าที่จะไม่ทำให้เกิดแบบนี้อีก

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.724 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena