ปิดหนี้บัตร 5 ใบ 600,000 บาท(uma+,citi ready,citi credit,scb,ktc)

7 ปี 1 สัปดาห์ ที่ผ่านมา - 7 ปี 1 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #93729 โดย pinklemon

AmSnowWhite เขียน: คุณ pinklemon ได้ต่อรองอะไรไหมตอนแจ้งประนอมหนี้ ให้เค้าคิดแต่เงินต้นได้ไหม แล้วยอดเท่าไร ผ่อนจ่ายเดือนละเท่าไร กี่เดือนค่ะ

สู้ไปพร้อมกันค่ะ สู้!"

pinklemon เขียน: สู้ๆนะคะ เป็นกำลังใจให้นะ!!

เดินไปพร้อมๆกันนะคะคุณ AmSnowWhite

เราก็เริ่มหยุดจ่ายจะเข้าเดือนที่ 2 ล่ะค่ะ

** มีสมุดเล็กๆไว้ 1 เล่ม คอยจดว่าที่ไหนโทรมาบ้างแล้ว และเราตอบว่ายังไงบ้าง อันนี้ไปอ่านเจอมาจากท่านนึงในกระทู้ค่ะ **

** citi bank โทรมาให้ประนอมหนี้เหมือนกันค่ะ 13% (รวม2 บัตร) หลงกลทำไปแล้วด้วย
จ่ายงดแรกไปอิ๊ก...กรรม**

ไม่ได้ต่อรองอะไรเลยค่ะ มันเสนอมาจากยอดปัจจุบัน(2 บัตรรวมกันประมาณ 90000up)ค่ะ ลดดอกเบื้ยให้เหลือ 13% ผ่อนจ่าย 57 งวดค่ะงวดละ 2300 (งวดแรก 2200) ด้วยความที่เรายังใหม่(โง่ด้วย)ไม่ทันเล่ห์เหลี่ยมมัน หลงดีใจว่ามันมีข้อเสนอที่ดีให้ (ตอนนั้นยังไม่รู้จักชมรมนี้ค่ะ) แต่ก็นั่นแระ ทำไรไม่ได้ละ เซ็นต์และจ่ายงวดแรกไปแล้วด้วย **ฉะนั้นแสดงว่าสัญญาสมบูรณ์ ตามที่ผู้รู้เว็บนี้ได้กล่าวไว้** แต่ก็นั่นแหล่ะค่ะ h/c ทำได้ตลอกชีวิต คุณนกกระจอกเทศได้กล่าวไว้ค่ะ!!

สู้ๆนะคะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #98116 โดย AmSnowWhite
เราจะทำยังไงดีซิตี้ไม่ลดต้นเลย ผ่อนดอกตลอดชีวิตแน่เลย

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #98118 โดย Nongnaew

AmSnowWhite เขียน: อัพเดท 01/11/2017

สวัสดีทุกท่านค่ะ

รายรับสุทธิ30,000บาท
ไฟแนนซ์รถ เดือนละ7,500อีก39งวด, 10/2560)

ขออัพเดทหนี้ใหม่นะคะ เห้อ!!
citi credit 162,+++ หยุดเดือน 03/2560 ต้น146,000++
citi ready 152,+++ หยุดเดือน 03/2560 ต้น136,000++
scb credit 72,+++ หยุดเดือน 04/2560 ต้น 66,000+ (ปิดแล้ว 44,700)
ktc credit 57,+++ หยุดเดือน 04/2560 ต้น 51,000+ (ปิดแล้ว 55,000)
ยูเมะ 142,+++ หยุดเดือน 03/2560 ต้น 137,000+

เพิ่งปิดได้ 2 บัตร(SCBและKTC) ktc ไม่ยอมลดให้มากกว่านี้ ยิ่งยืดเยื้อยิ่งเสียเยอะ

วันนี้ไปขึ้นศาลซิตี้ 2 ใบมา เราขอเลื่อนพิจารณาเนื่องจากทนายคุยกับแบงค์ไม่ยอมลดต้นให้สักบาทเดียวให้ผ่อนบัตรละ 4,000 ทั้ง 2ใบ ดอกเบี้ย 15% ปิดจบใน 3ปี เราไม่ไหวเหมือนจ่ายดอก3ปีแล้วหาเงินปิดต้น เจรจายังไงก็ไม่ยอม ขึ้นศาลอีก 40วันข้างหน้าค่ะ

ส่วนยูเมะหายไป 2เดือน ไม่รู้จะติดต่อยังไง หลังจากเจรจาครั้งสุดท้ายให้ปิด 130,000บาท ผ่อน3 งวด เราไม่ไหว ขอปิดที่ 75,000บาท ผ่อน 6เดือนๆละ 4,500ปิดภายในเดือน ม.ค.2561 ก็ไม่ได้ ใจร้ายมาก เห้อ คงกำลังจะฟ้องอยู่มั้ง

*สาปแช่งผู้ชายเลวๆที่ก่อหนี้แล้วไม่รับผิดชอบ ขอให้ผลกรรมตามมันอย่างสาสม*

จะทำยังไงดีกับซิตี้ เราต้องจ่ายดอกตลอดชีวิตเหรอ

หากมีคำแนะนำที่เป็นประโยชน์ยินดีรับฟังอย่างยิ่ง

ด้วยความเคารพคะ

หมายเหตุ สังเกตคนอื่นๆที่มาขึ้นศาลคุยกับทนายเสร็จกลับบ้านกันหมดมีแค่ 25% ที่รอฟังคำพิพากษา เรานี้ต้องเข้า 2ห้องพิจารณาในเวลาเดียว เพราะซิตี้แยกฟ้องเลยไปรายงานตัวกับเจ้าหน้าที่บันทึกข้อมูลทั้ง 2ห้องว่ามาแล้ว แต่กำลังไกล่เกลี่ยกับทนาย เจ้าหน้าที่รับทราบและช่วยเราประสานงานทั้ง 2ห้องให้เป็นระยะๆว่าจำเลย(เรา)ทำอะไร อยู่ตรงไหน ขอบพระคุณเจ้าหน้าที่ค่ะ

จากประสบการณ์ โดยตรงของตัวเอง ที่มี ซิตี้ เหมือนกัน 2 บัญชี นั่น คือ Citi advance และ Citi บัตรเครดิต นะคะ อันแรก ฟ้องไวมาก หยุดประมาณ 6 เดือน ก็ฟ้อง มีการ เจรจา กับทาง คนติดตาม ทวงถามเรื่อยๆ เราก็จะบอก ว่า เรา มีหนี้หลายเจ้า ตอนนี้กำลังพยายาม ขายทรัพย์สินที่มีทั้งหมด เพื่อค่อยๆจ่ายคืน เจ้าหนี้ เพราะ ต่อให้เราไม่ขาย เค้าก็คง ยึดของเราอยู่ดี เลยมีการเจรจากัน มีการตกลงแฮร์คัท เพราะยอด ค่อนข้างสูง ยอดฟ้อง ประมาณ 240,000 เราตกลง กันที่ 140,000 จ่าย 3 งวด พอดี มีได้เงินโบนัสมาพอดี หมายศาลมาพร้อมกะเรา จ่ายเสร็จและ ได้ หนังสือ ปลด ภาระหนี้ มาเลยไปแจ้งทนาย ถอนฟ้อง ณ วันขึ้นศาล / ในส่วนของบัตรเครดิต เนื่อง จาก ภาระหนี้เราหลายบัญชี เราคง แฮร์คัทได้ไม่หมด เลย เจรจา ให้ ตัดดอกเบี้ย ไปบางส่วน จาก 7 หมื่นกว่า เหลือประมาณ 6 หมื่นต้นๆ แล้วทำการปรับโครงสร้างหนี้ ปีแรก เรา จ่าย เดือนละ 1,100 บาท ดอก 6% ต่อปีค่ะ แล้วเงิน ต้นที่เหลือ จ่าย ดอกเบี้ย 5% ต่อปี ตกประมาณ เดือนละ 1500 บาท 44 งวด สำหรับ เรา การแฮร์คัด ดูตามความเหมาะสมค่ะ ดูกำลังเราด้วย เรา มีหนี้ ประมาณ เกือบ ล้าน ณ ตอนนั้น เกือบๆ 10 แบ็งค์ บางตัว ที่จำเป็น ก็ไม่แฮร์คัท บางตัว ก็ปรับโครงสร้าง ค่ะ ตอนนี้ยังเหลือกรุงศรีอยู่ตัว หยุดตั้งแต่ 58 ยัง เจรจาไม่จบ เพราะ ไม่ค่อยลด ยอดค่อนข้างสูง ยังไง เอาใจช่วย จขท.นะคะ

6 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #98119 โดย AmSnowWhite
ขอบคุณสำหรับกำลังใจนะคะ ที่กังวลมากด้วยคือไม่รู้ยูเมะจะฟ้องเราหรือตกลงปิดที่ยอดไหน เรากันเงินปิดยูเมะไว้แค่ครึ่งเดียว และเราเพิ่งย้ายงานสิ้นปีนี้ไม่มีโบนัสด้วย หากเจรจากับซิตี่ไม่ได้ ยูเมะเราก็ตายด้วย

6 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #98571 โดย AmSnowWhite
ลุ้นๆๆๆๆ

6 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #98687 โดย AmSnowWhite
รู้สึกเบาขึ้น เราทำได้

6 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #98688 โดย Cyberplaygo
สู้ๆนะครับผมมีหนี้กับยูเมะพลัส 160,000 และบัตรกดเงินธนชาต 53,000 จะหยุดจ่ายวันที่ 2 ธันวามคม 2560 นี้เป็นครั้งแรกครับ ผมก็จะสู้และเก็บเงินรอปิดบัญชีต่อไป

6 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #98689 โดย AmSnowWhite
เป็นกำลังใจให้ค่ะ หยุดแรกจะมีสายโทรถี่ๆให้รับทุกสายนะคะ พูดกันดีๆ ว่าตอนนี้ยังติดปัญหาขอเคลียร์แล้วจะจ่าย สู้ๆนะคะ เด๋วมันก็สำเร็จ^^

Cyberplaygo เขียน: สู้ๆนะครับผมมีหนี้กับยูเมะพลัส 160,000 และบัตรกดเงินธนชาต 53,000 จะหยุดจ่ายวันที่ 2 ธันวามคม 2560 นี้เป็นครั้งแรกครับ ผมก็จะสู้และเก็บเงินรอปิดบัญชีต่อไป

6 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #98985 โดย AmSnowWhite
ยูเมะไม่ติดต่อเรามาจะเข้าเดือนที่ 5 แล้ว ใจตุ้มๆต่อมๆ ช่วงนี้มีใครได้ส่วนลดเยอะๆ แล้วใช้ระยะเวลานานไหมค่ะ กลุ้มใจค่ะ

6 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #99186 โดย Maifar18

AmSnowWhite เขียน: ยูเมะไม่ติดต่อเรามาจะเข้าเดือนที่ 5 แล้ว ใจตุ้มๆต่อมๆ ช่วงนี้มีใครได้ส่วนลดเยอะๆ แล้วใช้ระยะเวลานานไหมค่ะ กลุ้มใจค่ะ

ยูเมะของเรา เพิ่งผ่านรอบบิลที่ 3 เมื่อ 2/12/2560 ที่ผ่านมา คือตอนนี้เข้ารอบบิลที่ 4 ยอดที่ 12x.xxx
เปลี่ยนจนท.ทวงประมาณ 4 คน รบกันตลอดระยะเวลา 3 เดือนกว่า เราก็ยืนยันจะปิดบัตร แต่ยังไม่พร้อม
เพราะติดเรื่องค่าใช้จ่ายค่ารักษาพยาบาล ถ้าเคลียปัญหาจบ จะเก็บเงินแล้วจะจ่ายเข้าไปใ้ห้ แต่นางก็ไม่ยอม
บอกว่าให้ลูกค้าค้างชำระไม่ได้แล้ว แล้วให้ส่วนลดมารอบแรก 72,000 เราบอกยอดสูง เลยปฏิเสธ
รอบสอง เสนอมา 62,000 เราบอกลดอีกไม่ได้หรอ นางบอกไม่ได้ ก็เลยปฏิเสธไป เพราะรู้ว่าถ้าตกลง ก็ไม่ไหวอยู่ดี รอบ3 เสนอมาอีก 62,500 คือเพิ่มมา 500 งง ลดให้ตงไหน 555 ปฏิเสธไปอีก เลยบอกว่าขอสัก 55,000 ได้มั้ย ถ้าได้ยอดนี้ทางบ้านอาจจะช่วยได้ นางบอกไ่ม่ได้ อ้างนู่นนี่นี่นั่น เราเลยบอกงั้นก็ส่งเรื่องตามระบบคุณเลย นางบอกได้ หายไปได้วันเดียว โทรมาอีกถามว่าที่ลูกค้าเคยขอ 55,000 ยังสนใจอยู่มั้ย ตอบแบบไม่คิดเลยว่าสนใจ 555+ นางให้ ผ่อน 12 งวด แต่ขอยอดหนี้กับเจ้าอื่นด้วยมีหนี้ที่ไหนบ้าง ก็เลยแจ้งตัวเลขไป นางบอกต้องขออนุมัติทางผู้ใหญ่ แล้วจะโทรมาแจ้งผล วันนี้ 19/12/2560 โทรมาแจ้ง ผลอนุมัติเรียบร้อย

***** สู้ๆๆ นะคะ บางทีก็ขึ้นอยู่กับจนท.ที่เราคุยด้วย บางคนแข็งมาก แต่ถ้าเราแข็งซะอย่าง คำพูดของมันก็ทำอะไรเราไม่ได้ ของเรานี้ถ้ายืนคุยกันคงมีตบกันไปแล้ว แต่เป็นผู้ชายนะคะ คนล่าสุดที่ได้ส่วนลด

6 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #99382 โดย glister
คุณ AmSnowWhite คะ หลังจากไปเลื่อนศาลซิตี้ เสนอส่วนลดให้มานานมั้ยคะ

ของเราไปเลื่อนมา เมื่อ 27/11/60 จนถึงวันนี้ยังไม่มีแววจะลดให้เลยค่ะ
จากยอดฟ้องเรา 79,xxx ลด เหลือ 70,000 :sweat:

6 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #99471 โดย Nutterrier
มาติดตามยูเมะด้วยคนค่ะ
ตอนนี้เป็นอย่างไรบ้างคะ
เราหยุดจ่ายมาเข้างวดที่6แล้ว จาก 118000 เหลือ78000ให้ส่วนลดมาประมาณ20%
แต่เรายังไม่มีเงินจ่ายงวดแรกเข้าไป18000
บอกเราว่าเดือนสถดท้ายแล้วที่จะอยุ่ในระบบ
ต่อไปจะตกระบบแล้ว จะไม่มีส่วนลดให้ ยังคิดอยุ่เลยว่าจะเอาไงดี

5 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #104596 โดย AmSnowWhite
ผ่านไปครึ่งปียูเมะก็ไม่ติดต่อมาให้เลยค่ะ ขอคำแนะนำว่าหนี้เราตัวเลขจะพุ่งไปขนาดไหน จะโทรไปก่อนก็กลัวไม่มีส่วนลดให้

5 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #104597 โดย AmSnowWhite
ขอโทษที่ตอบช้านะคะไม่ได้เข้ามานานเลยค่ะ ตอบนี้ยูเมะเงียบมากๆค่ะ เฮ้อ!!
ของคุณเป็นไงบ้างคะ

Nutterrier เขียน: มาติดตามยูเมะด้วยคนค่ะ
ตอนนี้เป็นอย่างไรบ้างคะ
เราหยุดจ่ายมาเข้างวดที่6แล้ว จาก 118000 เหลือ78000ให้ส่วนลดมาประมาณ20%
แต่เรายังไม่มีเงินจ่ายงวดแรกเข้าไป18000
บอกเราว่าเดือนสถดท้ายแล้วที่จะอยุ่ในระบบ
ต่อไปจะตกระบบแล้ว จะไม่มีส่วนลดให้ ยังคิดอยุ่เลยว่าจะเอาไงดี

5 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #104598 โดย AmSnowWhite
เสนอส่วนลดภายใน2สัปดาห์ค่ะ เพราะเลื่อนศาลไปอีก1เดือน จึงต้องตกลงกันก่อนไปศาลรอบ2ค่ะ

glister เขียน: คุณ AmSnowWhite คะ หลังจากไปเลื่อนศาลซิตี้ เสนอส่วนลดให้มานานมั้ยคะ

ของเราไปเลื่อนมา เมื่อ 27/11/60 จนถึงวันนี้ยังไม่มีแววจะลดให้เลยค่ะ
จากยอดฟ้องเรา 79,xxx ลด เหลือ 70,000 :sweat:

5 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #104771 โดย AmSnowWhite

5 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #107491 โดย AmSnowWhite
Replied by AmSnowWhite on topic ขอคำแนะนำ Umay+
H/C ยูเมะได้ยากมากเลยคะ ใครมีคำแนะนำมากคะ

5 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #107498 โดย PataraMai
Replied by PataraMai on topic ขอคำแนะนำ Umay+
ขอเรา ยอด 6x,xxx.- โทรมาเสนอส่วนลดครั้งเดียว ลดไม่เยอะเงินไม่พอ เงียบไป ส่งหมายศาล ไปขึ้นศาล ส่งบางไม่ส่งบาง ไม่โทรถามด้วย พอเรามีเงินก้อนนึง โทรไปนางบอกว่าส่งเรื่องให้บังคับคดีแล้วเมื่อ 13 ก.ย. 61 (เรายังไม่ได้รับหนังสือนะ เราเป็นพนักงานราชการ ทำงานในหน่วยงานของรัฐอ่ะ ) เงินเดือนไม่ถึง 20,000.- อ่ะ ตอนนั้นขอส่วนลดได้แค่ 43,000.- เงินไม่พอ แล้วนางก็ไม่โทรมาเลยอ่ะ เราติดต่อไป ช่วง ต้นเดือนตุลาคม 61 น่ะ

ปล.ขอถามหน่อยใครเคยเป็นแบบนี้บาง อยากจะขอส่วนลดอีกอ่ะ

5 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #107816 โดย AmSnowWhite
Replied by AmSnowWhite on topic ขอคำแนะนำ Umay+
นั้นสิคะ ทำไมH/C ยากมาก ปกติราชการอายัดเงินเดือนไม่ได้หรือเปล่า ไม่แน่ใจ ยังไงได้ผลแล้วจะมาเล่าสู่กันฟังนะคะ ตอนนี้เราก็ท้อแท้ค่ะ

PataraMai เขียน: ขอเรา ยอด 6x,xxx.- โทรมาเสนอส่วนลดครั้งเดียว ลดไม่เยอะเงินไม่พอ เงียบไป ส่งหมายศาล ไปขึ้นศาล ส่งบางไม่ส่งบาง ไม่โทรถามด้วย พอเรามีเงินก้อนนึง โทรไปนางบอกว่าส่งเรื่องให้บังคับคดีแล้วเมื่อ 13 ก.ย. 61 (เรายังไม่ได้รับหนังสือนะ เราเป็นพนักงานราชการ ทำงานในหน่วยงานของรัฐอ่ะ ) เงินเดือนไม่ถึง 20,000.- อ่ะ ตอนนั้นขอส่วนลดได้แค่ 43,000.- เงินไม่พอ แล้วนางก็ไม่โทรมาเลยอ่ะ เราติดต่อไป ช่วง ต้นเดือนตุลาคม 61 น่ะ

ปล.ขอถามหน่อยใครเคยเป็นแบบนี้บาง อยากจะขอส่วนลดอีกอ่ะ

5 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา - 5 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #109580 โดย AmSnowWhite
หลังจากยูเมะหายเงียบไป 1ปีเต็ม เราจึงเป็นฝ่ายติดต่อกลับไป ช่วงเดือน ต.ค.61 เนื่องรวมระยะเวลาค้างหนี้เกือบ 2 ปีแล้ว ก็โทรไปแจ้งว่าอยากปิดจบหนี้พอจะช่วยได้ไหม เพราะหนี้รวมดอก 161,000+ คำตอบก็คือลดให้ได้เหลือ 137,000 บาท ซึ่งเราแจ้งความจำนงว่าไม่ไหวมีเงินก้อนแค่ 50,000 บาท ซึ่งยูเมะก็ยืนยันว่าให้ได้ตามยอดเดิม คุยแบบนี้ประมาณ 3 ครั้งยูเมะขอส่งฟ้อง เราบอกว่าให้เป็นไปตามกระบวนการ จนเดือนต้นเดือน ธ.ค.61 ได้รับหมายศาล

หลังจากที่ได้รับหมายศาลเราก็โทรไปเจรจาขอส่วนลดอีก 4 ครั้งแต่ได้คำตอบเหมือนเดิม จนครั้งสุดท้ายหมดความอดทน จึงต่อว่าเจ้าหน้าคนที่ดูแลเรื่องของเราว่าไม่คิดจะช่วย อ่านแต่ข้อมูลเดิมๆให้ฟัง แม้เจ้าหน้าจะขอโทษเราก็ว่าเค้าเพราะเราไม่พอใจอย่างรุนแรง และยืนยันว่าไม่ต้องการคุยกับเจ้าหน้าที่คนนี้ ให้หาเจ้าหน้าที่ที่มีอำนาจตัดสินใจให้ส่วนลดเท่านั้น จนมีเจ้าหน้าซึ่งแนะนำตัวว่าเป็นหัวหน้าโดยเค้าให้ส่วนลดสูงสุดคงเหลือหนี้ 80,000 บาท ซึ่งเป็นครั้งแรกที่ได้ส่วนลดค่ะ แต่เราพยายามขอต่อรองมากกว่านี้จนถึงวันฟ้องศาลแต่ไม่ได้ค่ะ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.907 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena