สู้ ๆ Umany+ First Choice ไปด้วยกันนะครับ

6 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #95515 โดย cxszfa59
ยินดีด้วยนะค่ะ สักวัน ต้องปลดหนี้ให้ได้

การไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #95556 โดย 25mean
เช้านี้ไปรับ หนังสือยืนยันการปิดหนี้ของ fc มาละครับ พร้อมกับจ่ายงวดแรก ค่อยโล่งมาหน่อยละครับ
ต่อไปก็ ยูเมะรอไปก่อนหาตังก่อนครับ :)

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #95647 โดย 25mean
หลังจากหายไปหลายวัน มารายงานต่อครับ
ตอนนี้กำลังชำระปิดเฟิสช้อยส่วยลดแบบผ่อนจ่ายแปดงวด
เหลือของอีซี่บายกำลังพยายามเก็บตังใหม่มาปิด
หยุดมาหยุดมาหกเดือน พึ่งรับสาย จนท.อีซี่บายเข้านี้ว่าจะ
ส่งเรื่องตามระบบต่อไปพูดขู่เรามาเหมือนว่าจะฟ้อง
หกเดือนพูดขู่ทำนองว่าจะฟ้องเร็วขนาดนี้เลยเหรอครับ
กะว่าอีกประมาณไม่เกินสองเดือนจะทยอยขอปิด เฮ้อ

6 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #95649 โดย 25mean
ใครพอมีเคสคล้ายๆอย่างผมบ้างอ่ะครับ

6 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #95672 โดย อันโกะสู้สู้
Replied by อันโกะสู้สู้ on topic สู้ ๆ Umany+ First Choice ไปด้วยกันนะครับ
อีซี่บายโทรหนักจริงค่ะ แถมยังโทรมาแบบยิงด้วย รับไม่ทัน
แล้วก็หาว่าติดต่อเราไม่ได้ เครียดเลย

6 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #96172 โดย เหมียวยิ้มสู้
Replied by เหมียวยิ้มสู้ on topic สู้ ๆ Umany+ First Choice ไปด้วยกันนะครับ

25mean เขียน: หลังจากหายไปหลายวัน มารายงานต่อครับ
ตอนนี้กำลังชำระปิดเฟิสช้อยส่วยลดแบบผ่อนจ่ายแปดงวด
เหลือของอีซี่บายกำลังพยายามเก็บตังใหม่มาปิด
หยุดมาหยุดมาหกเดือน พึ่งรับสาย จนท.อีซี่บายเข้านี้ว่าจะ
ส่งเรื่องตามระบบต่อไปพูดขู่เรามาเหมือนว่าจะฟ้อง
หกเดือนพูดขู่ทำนองว่าจะฟ้องเร็วขนาดนี้เลยเหรอครับ
กะว่าอีกประมาณไม่เกินสองเดือนจะทยอยขอปิด เฮ้อ

อีซี่ของดิฉันหยุดมารอบบิลที 8 ยอดพุ่งไป 88,000 ส่วนลดเต็มที่บอกแค่ 55,000 จ่ายไม่ไหวค่ะ ขู่จะฟ้องอย่เหมือนกัน ไม่รู้จะเอายังไงต่อดี่ค่ะ เพราะอีกหลายบัตรก็รออยู่

6 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #97401 โดย cxszfa59

เหมียวยิ้มสู้ เขียน:

25mean เขียน: หลังจากหายไปหลายวัน มารายงานต่อครับ

อีซี่ของดิฉันหยุดมารอบบิลที 8 ยอดพุ่งไป 88,000 ส่วนลดเต็มที่บอกแค่ 55,000 จ่ายไม่ไหวค่ะ ขู่จะฟ้องอย่เหมือนกัน ไม่รู้จะเอายังไงต่อดี่ค่ะ เพราะอีกหลายบัตรก็รออยู่

ยูเมะกับอีซี่บายอันเดียวกันไหมน้อ??? ของเราหยุดจ่าย พ.ค. ยอดที่ 55,000 บาท หยุดมา 5 รอบบิลแล้วค่ะ เสนอส่วนลดมา จำไม่ได้ แต่ยอดยังสูงอยู่ เลยปฏิเสธไป ตอนนี้กระหน่ำโทรมาให้ไปเซนสัญญาใหม่ คิดยอดที่เงินต้น 55,000 จ่ายเดือนละ 1400 เราไม่สนใจ และตอบไปว่าไม่อยากเซนเอกสาร พนักงานบอกว่าถ้าไม่เซนจะมีผลเสียต่อคุณอย่างมาก ถามอยู่นั้นแหละทำไมไม่เซน แล้วจะมีวิธีอื่นที่จะหามาจ่ายไหม เราก็ตอบไปแบบนิ่งๆ รอเก็บเงินปิดทีเดียวค่ะ และก็โทรมาทุกวันเลย
:No: :No: :No: :No:

6 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #97408 โดย atcharos

25mean เขียน: มารายงานครับ อีซี่บายกำลังหมดรอบบิลที่สาม ส่ง จม.ไปที่บ้านผมให้
และเปิดเผยข้อมูลหนั้ของเราด้วย ให้ชำระด่วนภายใน 20 วัน
จะส่งฟ้องศาล รอเสนอ H/C :-(

สอบถามนะคะ ของคุณครบสามรอบบิลจะเข้ารอบบิลที่สี่ใช่มั้ยคะ มีจดหมายไปตามทะเบียนบ้านหรอคะ ของเราก็ครบสามรอบบิลเข้าสี่แล้วเหมือนกันค่ะ กลัวจะมีจดหมายส่งไปที่บ้านเหมือนกัน เพราะไม่อยากให้พ่อรู้ ล่าสุดติดสินเชื่อส่วนบุคคลของซิตี้แบงค์ครบ 3 รอบบิล มีจดหมายส่งไปตามทะเบียนบ้าน พ่อเรารับรีบโทรมาเลย เพราะเราเป็นหนี้ทางบ้านไม่ทราบอ่ะค่ะ ถ้าเป็นอย่างนั้นสสัยว่าต้องมีจดหมายไปถึงบ้านอีกหลายฉบับเลย เราโทรไปคุยกับเจ้าหน้าที่บริษัทที่เค้าส่งจดหมายไปเค้าบอกกำลังดำเนินเรื่องส่งฟ้อง น่าจะประมาณเดือนหน้า ซิตี้แบงค์นี่ฟ้องเร็วขนาดนั้นเลยหรอคะ กังวลมาก เพราะเรามีหนี้อยู่หลายตัวและหยุดพร้อม ๆ กัน กลัวจะเก็บเงินไม่ทันค่ะ
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.444 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena