สู้กันต่อไป - เฟิสช้อย,tmb,scb,กรุงศรี,uob,c​imb,ธนชาติ,citi

6 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #95101 โดย khwandow.k

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #95107 โดย Tumaung
กรุงศรี+เฟริ์สช้อย เสนอส่วนลดยากมั๊ยคะ ของ Tumaung 6 เดือนบอกส่งเรื่องไปด้านนอกแล้ว ไม่มีเสนอส่วนลด มีแต่ข้อเสนอประนอมหนี้ กะว่าจะลองถามดู อยากได้ข้อเสนอดีดีแบบเจ้าของกระทู้บ้างจัง

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #95130 โดย siratirange
ช่วงเดือนที่ 6-7 นี่แหละค่ะที่ส่วนลดจะมา
ในบรรดาเจ้าหนี้ทุกสถาบันเราว่าเครือกรุงศรีใจดีที่สุดแล้วค่ะ ให้ส่วนลด 49%ตลอดแถมผ่อนได้3เดือน
นโยบายเค้าคงยอมให้ส่วนลดดีกว่าเป็นหนี้เน่าหรือรอขายหนี้แบบราคาถูก

6 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #95149 โดย anutta
KTC ฟ้องไวมากค่ะ เราเพิ่งไปศาลมา
ลดดอกให้ 10% ต้นแทบไม่ลดเลย
ตกลงผ่อนไปละ 3 ปี เขาบอกถ้ามีก้อน
ก็ลองเสนอต่อรองลดให้อีกได้ ไม่รู้จริงป่าว

6 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #95219 โดย orathai
สวัสดีค่ะคุณ anutta

KTC ค้างมากี่เดือนค่ะ ก่อนจะโดนฟ้องค่ะ ของเราหยุดตั้งแต่มีนาคม 2560 ค่ะ

anutta เขียน: KTC ฟ้องไวมากค่ะ เราเพิ่งไปศาลมา
ตกลงผ่อนไปละ 3 ปี เขาบอกถ้ามีก้อน
ก็ลองเสนอต่อรองลดให้อีกได้ ไม่รู้จริงป่าว

6 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #95220 โดย nok.nokky
@Witsusu : Tmb นานๆจะโทรมาทีค่ะ และไม่มีนโยบายลดต้นเลย ลดได้แค่ดอก กับค่าปรับค่ะ

@orathai: ขอบคุณค่ะ

@temtem: ขอบคุณค่ะ

@khwandow.k: Tmb นานๆจะโทรมาทีค่ะ และไม่มีนโยบายลดต้นเลย ลดได้แค่ดอก กับค่าปรับค่ะ ส่วน Citi รอไปขึ้นศาลอีกทีเดือนหน้าค่ะ

@Tumaung: กรุงศรีกับเฟิรสช้อยก็ได้ส่วนลดมา เกือบ 50 % อยู่นะคะ เรารับสายเกือบทุกครั้ง เรื่องฟ้องแล้วแต่คนค่ะ ไม่เหมือนกัน และเราไม่ทำประนอมหนี้

6 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #95355 โดย mgere03

nok.nokky เขียน:

อัพเดทค่ะ ตอนนี้แฮร์คัตได้แล้ว 2 บัตร

เฟิสช้อย บัตรเครดิต ยอดหยุด 59,000

-- ยอดณ ปัจจุบัน ประมาณ 65,000

-- ยอดชำระปิด 34,000 (ได้ส่วนลด 48%)

-- หยุดจ่ายมาประมาณ 7 เดือน

:vomit: :vomit:

ขอสอบถามครับ หลังได้รับหนังสือยืนยันลดหนี้แล้ว เราก็เอาใบหนี้ตัวเดิมไปชำระที่ธนาคารใช่ไหมครับ

ขอบคุณครับ

6 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #95356 โดย siratirange

6 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #95366 โดย daybearing
สอบถามครับของผมเครือกรุงศรี fc และ โลตัสตอนนี้หยุดได้ 4 เดือน เงียบกริปไม่โทรมาเลยขอคำเเนะนำหน่อยครับเริ่มชักจะกังวนเเล้วครับ

6 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #95383 โดย cxszfa59

anutta เขียน: KTC ฟ้องไวมากค่ะ เราเพิ่งไปศาลมา

เราหยุดจ่าย ก.พ. 60 ตอนนี้ไม่มีการติดต่อใดๆมาเลยค่ะ ทำยังไงดีค่ะ
กลัวไม่ได้รับหมายศาล

6 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #95563 โดย ben10
สอบถาม CIMB หน่อยครับ มเสนอส่วนลดมาบ้างมั้ยครับ

6 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #95572 โดย nok.nokky

ben10 เขียน: สอบถาม CIMB หน่อยครับ มเสนอส่วนลดมาบ้างมั้ยครับ

cimb เงียบไปเลยค่ะ ไม่รู้กำลังฟ้องอยุ่หรือป่าว

---สว่นของ citi จากการขึ้นศาลมา จากต้นประมาณ 215,000

ตกลงผ่อนขั้นต่ำเดือนละ 8,000 จำนวน 24 งวดค่ะ [/size]

6 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #95659 โดย ไก่ชน
:crying: :crying: :crying: KTC มาเเบบใหม่เจอหมายศาลมาส่งเลย..ฟ้องเร็วจริงๆครับยอดไม่ถึง5หมื่นก็ฟ้องเเล้ว..เเต่ฟ้องเเล้วก็เจราจาปิดบช.ได้..ไม่ต้องไปขึ้นศาล..เเละได้เอกสารปิดบช. เรียบร้อย..ครับ.. สู้ๆๆๆๆครับ คุณmmmmmm :ลั่ลล้า: :ลั่ลล้า: :สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ:

6 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #95683 โดย consciousness

siratirange เขียน: ช่วงเดือนที่ 6-7 นี่แหละค่ะที่ส่วนลดจะมา
ในบรรดาเจ้าหนี้ทุกสถาบันเราว่าเครือกรุงศรีใจดีที่สุดแล้วค่ะ ให้ส่วนลด 49%ตลอดแถมผ่อนได้3เดือน
นโยบายเค้าคงยอมให้ส่วนลดดีกว่าเป็นหนี้เน่าหรือรอขายหนี้แบบราคาถูก

กรุงศรีให้เยอะดีจัง สำหรับเราหยุดไปเข้าเดือนที่ 4 ล่าสุดให้มา 30% เองค่ะ แปลว่าอาจต้องรอสัก 6 เดือนหรือเปล่า แต่กรุงศรี เสนอ H/C มาค่อนข้างเร็วมาก 2 เดือนแรกที่หยุดก็เสนอมาแล้วค่ะ

6 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #95734 โดย nongthawat
cimb เจ้านี้เป้นอย่างไรบ้างครับ ยอดพอๆกับผมเลย หยุดจ่ายก็พอๆกัน ของผมจะครบปีแล้ว
ล่าสุดโทรมาเมื่อกี๊นี้ บอกเรื่องถึงสำนักงานกกหมายแล้ว คุณจะมีแนวทางชำระหนี้อย่่างไร

ผมตอบกลับไปว่า ยังไม่มีจ่าย อยากปิดสิ้นปี รอเงินออก ถ้าเรื่องไม่ทันก็ให้ส่งฟ้องไปครับ

ไม่ทราบว่าเคสของคุณ ทาง CIMB เป็นอย่างไรบ้าง?

6 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #95768 โดย kkk2456
ของเรากรุงศรีเลดี หยุดเข้ารอบบิลที่ 3 เจ้าหน้าที่โทรมา พูดจาดีมาก บอกให้ชำระเข้าไปก่อนบัตรจะปิด ภายใน 18.00 น ถ้าพีไม่อยากจ่าย ให้เก็บเงินไว้รอขอส่วนลดเพือปิดบัญชีจากสำนักงานกฎหมายนะ เราเลยถามว่าต่อไปว่า มีแบบนี้ด้วยหรือ น้องก็บอกว่ามีค่ะ แต่พี่จะติดเครดิตบูโรนะ เราก็ตอบค่ะ ๆ แล้วก้ขอบคูณน้องเขาไป
เจ้านี้โทรมาไม่บ่อย คุยดี โทรมานับครั้งได้เลย

6 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #95865 โดย nok.nokky
พึ่งได้คุยกับ cimb ยอดตอนนี้กระโดดไปที่ 135000 เขาเสนอให้ปิดบัญชีที่ 64000 ลด 53%
เราเป็นคนโทรไปหาเขาเอง บอกว่าอยากปิด ได้ส่วนลดดีมาก เลยปิดเลยค่ะ หยุดมา 8 เดือนกว่าแล้ว
สำเร็จไปอีกหนึ่ง สู้ๆๆนะคะ

nongthawat เขียน: cimb เจ้านี้เป้นอย่างไรบ้างครับ ยอดพอๆกับผมเลย หยุดจ่ายก็พอๆกัน ของผมจะครบปีแล้ว
ล่าสุดโทรมาเมื่อกี๊นี้ บอกเรื่องถึงสำนักงานกกหมายแล้ว คุณจะมีแนวทางชำระหนี้อย่่างไร

ผมตอบกลับไปว่า ยังไม่มีจ่าย อยากปิดสิ้นปี รอเงินออก ถ้าเรื่องไม่ทันก็ให้ส่งฟ้องไปครับ

ไม่ทราบว่าเคสของคุณ ทาง CIMB เป็นอย่างไรบ้าง?

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.622 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena