สู้กันต่อไป - เฟิสช้อย,tmb,scb,กรุงศรี,uob,c​imb,ธนชาติ,citi

7 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #92381 โดย KimmyChan
ยอดพอๆ กับเราเลยอ่ะคะ ของเราหยุดจ่ายสิ้นเดือนก.ย. ตอนนี้ได้รับหมายศาลเจ้าแรกของ KTC ไปศาลต้นเดือนหน้า
สู้ๆ ไปด้วยกันนะคะ
วันนึง เราจะเป็นคนไม่มีหนี้แล้ววว !!!

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #92414 โดย nok.nokky
อัพเดทค่ะ หยุดจ่ายเข้าเดือนที่ 3 เข้าเดือนที่ 4

ทุกเจ้ายังโทรมาอย่างสม่ำเสมอ ยกเว้น tmb ที่ไม่ค่อยได้โทร

มีหลายเจ้าบอกแล้วว่าถ้าไม่จ่ายงวดนี้จะต้องส่งออกสำนักงานกฏหมายด้านนอกแล้ว

คงต้องปล่อยเป็นไปค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #92769 โดย nok.nokky
อัพเดทค่ะ

จากที่หยุดจ่ายประมาณ 4 เดือน บัตรกรุงศรี โทรมาเสนอ ลดให้ บอกว่าเหลือ 38000 ลดได้ 39%

เราเลยบอกว่าตอนนี้ยังไม่มี ......

7 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #92770 โดย ploy1

bermuda เขียน: UOB เป็นไงบ้างครับ
ขอบผมหยุดมาประมาณ 5 เดือน 2 ใบ ตอนนี้ยอด 52,xxx
เจ้าหน้าที่โทรมาบอกว่าลดให้จ่ายเหลือ 50000 ยังไม่มีเงินครับเลยปฏิเสธ
ล่าสุดเจ้าหน้าที่บอกว่าส่งเรื่องฟ้องแล้วครับอีก 2-3 เดือนน่าจะมีหมายมา เค้าว่าอย่างนั้นครับ

คุณBermuda ไม่ทราบว่าคุณได้รับจดหมายแจ้งให้ชำระหนี้ของ บริษัทกฏหมายรึเปล่าค่ะ คือดิฉันได้รับจดหมายเลยไม่รู้ต้องทำงัยค่ะ ช่วยตอบด้วยนะค่ะ

7 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา - 7 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #92783 โดย bermuda

ploy1 เขียน:

bermuda เขียน: UOB เป็นไงบ้างครับ
ขอบผมหยุดมาประมาณ 5 เดือน 2 ใบ ตอนนี้ยอด 52,xxx
เจ้าหน้าที่โทรมาบอกว่าลดให้จ่ายเหลือ 50000 ยังไม่มีเงินครับเลยปฏิเสธ
ล่าสุดเจ้าหน้าที่บอกว่าส่งเรื่องฟ้องแล้วครับอีก 2-3 เดือนน่าจะมีหมายมา เค้าว่าอย่างนั้นครับ

คุณBermuda ไม่ทราบว่าคุณได้รับจดหมายแจ้งให้ชำระหนี้ของ บริษัทกฏหมายรึเปล่าค่ะ คือดิฉันได้รับจดหมายเลยไม่รู้ต้องทำงัยค่ะ ช่วยตอบด้วยนะค่ะ

ได้รับครับ เค้าก็ให้จ่ายเต็มจำนวน แต่ผมไม่มีเลยไม่ได้จ่ายครับ
แต่มี จนท โทรมาหาหลังสุดบอกว่าให้จ่าย 50000 แต่ผมยังไม่มี เค้าบอกว่างั้นรอหมายศาล อีก 2-3 เดือนจะส่งฟ้องครับ

7 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #92787 โดย ploy1

bermuda เขียน:

ploy1 เขียน:

ได้รับครับ เค้าก็ให้จ่ายเต็มจำนวน แต่ผมไม่มีเลยไม่ได้จ่ายครับ
แต่มี จนท โทรมาหาหลังสุดบอกว่าให้จ่าย 50000 แต่ผมยังไม่มี เค้าบอกว่างั้นรอหมายศาล อีก 2-3 เดือนจะส่งฟ้องครับ

ขอบคุณมากค่ะ

7 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #93352 โดย nok.nokky
เข้ามาอัพเดทค่ะ

วันนี้ ทางเฟิสช้อยโทรมา หลังจากที่หยุดไป 5 เดือน เสนอส่วนลดให้ 48 % คิดอยุ่ว่าจะรับดีไหม

จาก ประมาณ 65000 เหลือ 34000 อยากสอบถามเพื่อนๆ มีใครได้เยอะกว่านี้ไหมคะ

7 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา - 7 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #93355 โดย Ok daylight
ขอส่งแรงใจ ร่วมสู้อีก 1 แรงใจ :)
ผมหยุดจ่ายมา 4 เดื่อน เฟริสช้อย เมื่อวานเสนอส่วนลดให้ จากยอดหนีรวมดอก แสนนิด ลดเหลือ 53000 บ ยังไม่มีจ่ายเลย อย่ากจ่ายให้ใจจะขาดแต่เงินจะกินจะใช้จ่ายในครอบครัวยังไม่มี :-(

7 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #93366 โดย nok.nokky

Ok daylight เขียน: ขอส่งแรงใจ ร่วมสู้อีก 1 แรงใจ :)
ผมหยุดจ่ายมา 4 เดื่อน เฟริสช้อย เมื่อวานเสนอส่วนลดให้ จากยอดหนีรวมดอก แสนนิด ลดเหลือ 53000 บ ยังไม่มีจ่ายเลย อย่ากจ่ายให้ใจจะขาดแต่เงินจะกินจะใช้จ่ายในครอบครัวยังไม่มี :-(

ขอบคุณมากค่ะ รอดูต่อไป

6 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #93971 โดย nok.nokky
citi โทรมาบอกว่าจะลดให้ 50% แต่ขอเอกสารบัตรประชาชน และเอกสารเปนหนี้ธนาคารอื่นๆ
แล้วจะไปทำเรื่องให้ แต่เรายังไม่ได้ตกลงไป เพราะก็สงสัย เลยถามกลับไปว่ามีแบบนี้ด้วยหรอ
จะส่งเอกสารไปทำไม อยากถามว่าปกติจะปิดบัญชีจ่ายทั้งหมด ต้องส่งเอกสารไปให้กันไหมคะ

6 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #93974 โดย Rin_ja

nok.nokky เขียน: citi โทรมาบอกว่าจะลดให้ 50% แต่ขอเอกสารบัตรประชาชน และเอกสารเปนหนี้ธนาคารอื่นๆ
แล้วจะไปทำเรื่องให้ แต่เรายังไม่ได้ตกลงไป เพราะก็สงสัย เลยถามกลับไปว่ามีแบบนี้ด้วยหรอ
จะส่งเอกสารไปทำไม อยากถามว่าปกติจะปิดบัญชีจ่ายทั้งหมด ต้องส่งเอกสารไปให้กันไหมคะ

โดนขอ CIMB เหมือนกันค่ะให้แนบภาระหนี้ที่มีอยู่ทั้งหมด เพื่อขอ 28% ให้
อ่านกระทู้เจ้าอื่นเข้าบอกว่าให้ไปได้เพราะเขาเอาไปขอให้จริงๆ ดิฉันเลยส่งให้วันนี้นี้เอง

6 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #93984 โดย nok.nokky
@Rin_ja ขอบคุณนะคะ

ที่เราไม่แน่ใจ เพราะเหมือนเคยอ่านในกระทู้ (จำกระทู้ไม่ได้) ประมาณว่าอย่าส่งเอกสารบัตรประชาชนไปให้ เพราะทางธนาคารอาจเอาไปแอบทำพวกสัญญาประนอมหนี้ หรือปรับโครงสร้างอะไรพวกนั้นอ่ะค่ะ

ส่งไปแล้ว มาบอกหน่อยนะ ว่าเป็นไง :love: :love: (o_O) (o_O)

6 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #93985 โดย nok.nokky
มีใครพอทราบเรื่องที่เจ้าหนี้ขอเอกสารบัตรประชาชน และเอกสารการเป็นหนี้ของที่อื่น แล้วบอกว่าจะไปทำเรือ่งลดให้เราไหมคะ ตอนนี้เรายังไม่แน่ใจ เลยยังไม่ส่งเข้าไปค่ะ

ขอบคุณค่ะ

6 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #93986 โดย jackTs

nok.nokky เขียน: มีใครพอทราบเรื่องที่เจ้าหนี้ขอเอกสารบัตรประชาชน และเอกสารการเป็นหนี้ของที่อื่น แล้วบอกว่าจะไปทำเรือ่งลดให้เราไหมคะ ตอนนี้เรายังไม่แน่ใจ เลยยังไม่ส่งเข้าไปค่ะ

คำตอบอยู่ในนี้ (อยู่ในด้านล่างสุดของกระทู้)

ใครที่ยังไม่เข้าใจว่า Hair-cut คืออะไร?...กรุณาเข้ามาอ่าน
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=749&Itemid=64#40212

ความรู้ต่างๆ มีอยู่ในนี้หมดแล้ว

www.debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&catid=7&Itemid=64&view=category&limitstart=0&limit=20

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

6 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #93987 โดย teain2397
ส่งไปเลยครับหลายๆๆใบยิ่งเจ้าหน้าที่เข้าขอให้จริงครับผมได้้มาแล้วปิดไปแล้วครับ

6 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #93990 โดย nok.nokky
@นกกระจอกเทศ

@teain2397

ว่าแล้วเชียวเคยเห็นที่ไหน ขอบคุณมากนะคะ :love: :love: (o_O) (o_O)

6 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #94002 โดย s.chalitta
ของเราก็ยอดเยอะ เดือนนี้เดือนแรกที่หยุดจ่ายค่ะ สู้ๆ

6 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #94015 โดย Kigyakuza
จะท้อ จะเหนื่อย จะยากเย็นแต่ก็ต้องอดทนสู้ๆค่ะ สู้ไปด้วยกันนะ

6 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #94305 โดย nok.nokky
อัพเดทค่ะ

ตอนนี้หยุดได้ 6 เดือนแล้วค่ะ แล้วเจ้าหน้าที่ citi โทรมาบอกว่า เราโดนฟ้องแล้ว

ให้ไปศาลสิ้นเดือนนี้ เดี๋ยวเอกสารจะส่งมาอีกที

ก็แอบงงหน่อยๆ เพราะของเราหยุดแค่ 6 เดือนเองโดนฟ้องซะแล้ว คนอื่นหยุดนานหว่าเราอีก

ยังไม่โดน เดี๋ยวจะเข้าไปอ่านๆเยอะๆ เพราะตอนนี้ใจตุ๊บๆ ต่อมๆอยู่เลย

ใครไปศาลของ citi มาแล้ว ให้คำแนะนำเราได้นะ รออยู่ :pray: :pray:

6 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #94306 โดย pinklemon

nok.nokky เขียน: อัพเดทค่ะ หยุดจ่ายเข้าเดือนที่ 3 เข้าเดือนที่ 4

ทุกเจ้ายังโทรมาอย่างสม่ำเสมอ ยกเว้น tmb ที่ไม่ค่อยได้โทร

มีหลายเจ้าบอกแล้วว่าถ้าไม่จ่ายงวดนี้จะต้องส่งออกสำนักงานกฏหมายด้านนอกแล้ว

คงต้องปล่อยเป็นไปค่ะ

ของเราก็มี TMB เหมือนกันค่ะ ไม่ค่อยโทรเลย จนเราแอบกลัว!!!

สู้ๆนะคะ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.756 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena