รบกวนสอบถามคะ

7 ปี 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #93654 โดย chaaiimz
Replied by chaaiimz on topic รบกวนสอบถามคะ

kujjirachart เขียน: ผมก็ปรับปรุงโครงสร้างหนี้ไปแล้วหลายใบ ก่อนที่จะมารู้จักห้องชมรมหนี้บัตรเครดิต ผมก็อ่านๆศึกษาดูและก็ใช้วิธีเจรจา บอกจะขอปิดและขอส่วนลดเขาให้ได้มากที่สุด แต่ส่วนใหญ่จะได้คำตอบว่า ลดไม่ได้แล้ว เพราะลดให้เยอะแล้วตอนปรับปรุงโครงสร้างหนี้ครับ ตอนนี้ผมก็ได้แต่รอและอดทน ตามที่อ่านๆในแต่ละกระทู้ ว่าให้ได้ส่วนลดมากที่สุดที่เราพอใจก่อน และถ้าได้ความคืบหน้ายังไง จะมาแจ้งให้ทราบอีกครั้งครับ ขอบคุณครับ

รบกวนสอบถามหน่อยคะ การปรับโครงสร้างหนี้ มันคือทางเลือกที่ดีหรือเป็นสัญญานรกดีๆ อะคะ วันนี้เมื่อตอนหัวค่ำ ยูเมะ โทรมาเสนอทางช่วยด้วยการให้ทำสัญญาปรับโครงสร้างหนี้อะคะ เอมเพิ่งหยุดจ่ายเมื่อเดือน 2/3/60 ที่ผ่านมาอะคะ ตอนนี้ 2 รอบบิลจะเข้า 3 รอบบิลแล้วอะคะ แต่บอกพนักงานไปว่าขอคิดดูก่อน พรุ่งนี้ค่อยโทรมาใหม่ เลยเข้ามาหาข้อมูลดูอะคะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #93722 โดย cha-lee
Replied by cha-lee on topic รบกวนสอบถามคะ
08/04/60 กรุงศรีเซนทรัล แจ้งยอดปัจจุบัน 41,000 (ต้น 37,000) เสนอยอดปิด 21,000.-!!!!

(จากยอด 25,000.-บาท ที่เสนอมาวันที่ 5/04/60 ) อยากได้สัก 19,000.-บาท(ครึ่งนึ่งของเงินต้น) ควรต่อ

รอง เพื่อปิดเลยหรือ รอเผื่อได้ลดกว่านี้ดีคะ รบกวนผู้รู้ด้วยคะ :pray:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #94413 โดย cha-lee
Replied by cha-lee on topic รบกวนสอบถามคะ
13/05/60

ตอนนี้เข้าเดือนที่ 5 แล้ว สายโทรทวงน้อยลงคะ มีแต่ให้ปรับปรุงโครงสร้างหนี้อยู่ /ตอนนี้ยังไม่ได้ตัดสินใจ

จ่ายเจ้าไหนเลยคะ :sweat:

6 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #94415 โดย babe
Replied by babe on topic รบกวนสอบถามคะ

cha-lee เขียน: 13/05/60

ตอนนี้เข้าเดือนที่ 5 แล้ว สายโทรทวงน้อยลงคะ มีแต่ให้ปรับปรุงโครงสร้างหนี้อยู่ /ตอนนี้ยังไม่ได้ตัดสินใจ

ผ่านมาได้ 5 เดือนแล้ว อดทนไปอีกหน่อยค่ะ ไว้รอส่วนลดปิดดีกว่าไม่ว่างวดเดียวหรือเป็นรายงวดระยะสั้น ดีกว่าปรับโครงสร้างหนี้นะคะ สู้ๆค่ะ

6 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #94452 โดย cha-lee

babe เขียน:

cha-lee เขียน: 13/05/60

ผ่านมาได้ 5 เดือนแล้ว อดทนไปอีกหน่อยค่ะ ไว้รอส่วนลดปิดดีกว่าไม่ว่างวดเดียวหรือเป็นรายงวดระยะสั้น ดีกว่าปรับโครงสร้างหนี้นะคะ สู้ๆค่ะ

ขอบคุณคะ คุณ babe

6 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #94550 โดย cha-lee
18/05/60

อิออน โทรมาแจ้ง ยอดปัจจุบัน 21,750.-บาท ยอดปิด ลดให้เหลือ 10,000.- บาทถ้วน

ขอต่อรอง 5,000.-บาท พนักงานไม่ให้คะ เราเลยให้ดำเนินการตามระบบไปก่อนคะ :เฮ้อ:

วันนี้มีเพื่อนส่ง เวป ของ www.คลีนิคแก้หนี้.com มาให้ดู ไม่รู้ว่าสมาชิกท่านไดลองติดต่อ แล้วบ้างคะ ยังไง

เล่าสู่กันฟังบ้างนะคะ

6 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #94554 โดย jackTs
Replied by jackTs on topic รบกวนสอบถามคะ

cha-lee เขียน: วันนี้มีเพื่อนส่ง เวป ของ www.คลีนิคแก้หนี้.com มาให้ดู ไม่รู้ว่าสมาชิกท่านไดลองติดต่อ แล้วบ้างคะ ยังไง

ลองไปอ่านในกระทู้นี้ดูสิครับ

เปิดแล้วคลีนิกแก้หนี้ เริ่ม 1 มิ.ย. 2560 นี้
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=45293&Itemid=64

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: cha-lee

6 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #94565 โดย cha-lee

นกกระจอกเทศ เขียน:

cha-lee เขียน: วันนี้มีเพื่อนส่ง เวป ของ www.คลีนิคแก้หนี้.com มาให้ดู ไม่รู้ว่าสมาชิกท่านไดลองติดต่อ แล้วบ้างคะ ยังไง

ลองไปอ่านในกระทู้นี้ดูสิครับ

เปิดแล้วคลีนิกแก้หนี้ เริ่ม 1 มิ.ย. 2560 นี้
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=45293&Itemid=64

ยอดเยี่ยมไปเลยคะ ขอบคุณที่ให้ความกระจ่าง cha-lee จะเดินหน้า H/C ตามรูปแบบเดิมต่อไปคะ ^^

6 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #95761 โดย nootan
Replied by nootan on topic รบกวนสอบถามคะ
มีความคืบหน้าเกี่ยวเจฟินเทคบ้างไหมคะ

รู้สึกว่าจะยังไม่ค่อยมีใครมีประสบการณ์เกี่ยวกับเจ้าหนี้รายนี้เลยค่ะ

เราก็มียอดหนี้อยู่ที่ 80,000 หยุดจ่ายไปเข้างวดที่ 4

เมื่ออาทิตย์ก่อนโทรมาขู่ว่าจะส่งเรื่องฟ้องแล้วค่ะ เศร้าใจ

6 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #95840 โดย จอยสู้หนี้
Replied by จอยสู้หนี้ on topic รบกวนสอบถามคะ

cha-lee เขียน: 08/04/60 กรุงศรีเซนทรัล แจ้งยอดปัจจุบัน 41,000 (ต้น 37,000) เสนอยอดปิด 21,000.-!!!!

(จากยอด 25,000.-บาท ที่เสนอมาวันที่ 5/04/60 ) อยากได้สัก 19,000.-บาท(ครึ่งนึ่งของเงินต้น) ควรต่อ

รอง เพื่อปิดเลยหรือ รอเผื่อได้ลดกว่านี้ดีคะ รบกวนผู้รู้ด้วยคะ :pray:

บัตรของเซ็นทรัลหรือเปล่าค่ะ ตอนนี้เปลี่ยนชื่อเป็นเซ็นทรับดิวัน
จอยมียอดหนี้ 70,000 ปิดไปแล้วที่ยอด 24,000 จ่ายภายใน 30 วัน ทยอยจ่ายครบแล้ว

6 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #98479 โดย Khwan2303
Replied by Khwan2303 on topic รบกวนสอบถามคะ
อยากรู้ความคืบหน้าของ เจฟินเทค ค่ะ เป็นอย่างไรบ้าง มีส่วนลดบ้างไหม เราไม่จ่ายมา 2 งวดแล้วค่ะ แอบกลัวว

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.457 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena